Cung đường: Hà Nội - Hòa Bình, Kim Bôi

htkhanh

Xe tải
các bác cho em hỏi đường đi hòa bình, em định Kim Bôi chơi mà ko biết đường, và ở mạn trên đấy có chỗ nào chơi nữa ko, vì em định đi 2 ngày mà ở KIM BÔI 1 ngày là chán, đúng ko các bác, nên kết hợp đi đâu gần đấy chơi luôn, bác nào biết chỉ dùm em cả quán ăn uống nhậu nhẹt đồ rừng rẻ rẻ tí, cảm ơn các bác trước :77:

gl1600

Xe điện
Có mấy đường đi Kim Bôi
1. Đi theo đường Tế tiêu - Vân Đình : đến Ba La hà đông rẽ tay trái bám đường đi, đến đập tràn thì rẽ ra đường đi Chi Nê, trên đường đi Chi Nê có biển rẽ tay phải là đi Kim Bôi ( có chỉ dẫn rõ ràng), bác lưu ý trung tâm của Kim Bôi là chợ Bo nếu biển chỉ dẫn nó có ghi BO...km thì bác cũng cứ yên tâm mà tiến

2. Đến Lương Sơn , rẽ tay trái đi đường Bãi Lạng , qua mấy cái đèo đi hết đường này đến Bãi Chạo rẽ tay trái là ra đến Kim Bôi Đây là đường ngắn nhất. Đường này hơi hẹp và có đèo dốc

3. Qua Hoà Bình, qua dốc Cun, rẽ tay trái vào. Đây là đường dài nhất

Số Km cụ thể thì em cóc nhớ. Chỉ nhớ mang máng là đi theo cách 3 thì khoảng 100km. cách 2 thì chỉ khoảng 70km, cách 1 khoảng 80km

Nhậu nhẹt quán ăn thì bác hỏi thêm nhé, em chả để ý lắm đến các vụ này

Chỉnh sửa cuối:
Đi Kim bôi thì bác nên đi theo cách 2, đường đẹp, vắng, hơi quanh co nhưng không khó lắm :)

Ăn uống thì bác đến cổng khu suối nước nóng có mấy quán to to, ăn ngon, rẻ, ở đấy có món dơi ăn hay phết :D

nguyenhoangtam

Xe tải
Có mấy đường đi Kim Bôi
1. Đi theo đường Tế tiêu - Vân Đình : đến Ba La hà đông rẽ tay trái bám đường đi, đến đập tràn thì rẽ ra đường đi Chi Nê, trên đường đi Chi Nê có biển rẽ tay phải là đi Kim Bôi ( có chỉ dẫn rõ ràng), bác lưu ý trung tâm của Kim Bôi là chợ Bo nếu biển chỉ dẫn nó có ghi BO...km thì bác cũng cứ yên tâm mà tiến

2. Đến Lương Sơn , rẽ tay trái đi đường Bãi Lạng , qua mấy cái đèo đi hết đường này đến Bãi Chạo rẽ tay trái là ra đến Kim Bôi Đây là đường ngắn nhất. Đường này hơi hẹp và có đèo dốc

3. Qua Hoà Bình, qua dốc Cun, rẽ tay trái vào. Đây là đường dài nhất

Số Km cụ thể thì em cóc nhớ. Chỉ nhớ mang máng là đi theo cách 3 thì khoảng 100km. cách 2 thì chỉ khoảng 70km, cách 1 khoảng 80km

Nhậu nhẹt quán ăn thì bác hỏi thêm nhé, em chả để ý lắm đến các vụ này

Em thấy đi cách 3 là dễ nhất tuy đường có dài hơn nhưng đường đẹp. Nếu bác đi theo cách hai thì đường nhỏ và nhiều cua gắt

Tien_TCFC

Xe điện
Chơi 1 ngày Kim Bôi rồi đi lòng hồ 1 hôm cũng sướng Cụ ợ!

Morrning

Đi bộ
đi quá về phía hòa bình có nhìu trò hay lắm

tqppmpc

Xe buýt
Kim Bôi

Kim Bôi thì ngủ rẻ, ăn hơi dở, tốt nhất bác làm mấy con gà quay sẵn ở nhà, vứt vào cốp xe, lên đó ra quán nhờ đồng bào nướng lại giùm, len đó chỉ thuê phòng ngủ, rồi tắm thôi, mang được đồ ăn di là tốt nhật , đến nơi, nếu ko mng đò ăn đi thì ra quán dặt trước, cũng rẻ hơn dưới Lương Sơn nhiều
CHúc bác vui vẻ

tqppmpc

Xe buýt
mà bác đi cách 3 đi, được lên đèo ngắm cảnh, nếu đi dip Têt thì tha hồ mua đào rừng

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Em thấy ở chợ Kim Bôi có món thịt thăn lợn nướng ăn ngon cực. Quán mang cả miếng thăn to tướng ra mình xé ăn dần, mềm, ngọt,... chẹp chẹp!