Có nên thay cả bánh xe cho city 2013

qwerty5555

Xe máy
Có nên thay cả bánh xe cho city bản M.T 2013 không các bác nhỉ?

Bác nào đã thay rồi thì comment cho em tham khảo phát về cảm nhận cũng như địa chỉ để thay nhé.
Thanks

Phucyenxanh

Xe điện
nhà cháu mới thay lốp thui, mắt trợn lên nhìn gáy, quyệt vào cái barie --> chát toá
cụ thay cả vành là ngon đấy lên 17 inch à cụ ?

ltrphuc

Xe tăng
cơ bản là nhu cầu của cụ như nào ạ :)
1. có thể thay mình lốp, giữ nguyên lazang nguyên bản: phương án này tiết kiệm chi phí, lốp nguyên bản là 175/65R15 cụ có thể lên 185 hoặc 195 nhìn cho béo, xe nhìn khỏe đẹp hơn đi cũng đầm hơn, bám đường hơn. Tuy nhiên khi đánh lái sẽ nặng hơn, có thể ảnh hưởng đến trợ lực lái (cái này em không rõ chỉ nghe có người bảo ảnh hưởng có người bảo ko sao). Và tùy cụ hay chạy đường phố hay hay đi xa. Chạy phố thì chạy lốp mít cho đỡ ồn, còn đường xấu thì thì cứ Brigston cho bền đỡ ăn lốp. Giá cả 2 hãng cũng không chênh nhau nhiều.
2. Cụ thay cả lazang cả lốp thì có thể lên 16inch hoặc 17 inch và tuơng ứng là phải thay cả lốp cho phù hợp luôn. Phương án này về kinh tế khá lục tốn vì ngoài bộ lốp phải thêm bộ lazang. Mà lazang thì 4 cái bét cũng phải chục triệu :D ưu điểm thì nhìn đẹp hơn hầm hố hơn chân dài hơn hẳn rồi. nhược điểm là lazang càng to đi càng ồn, và lại dễ méo lazang nếu cụ phi xuống ổ gà ổ voi =))

qwerty5555

Xe máy
nhà cháu mới thay lốp thui, mắt trợn lên nhìn gáy, quyệt vào cái barie --> chát toá
cụ thay cả vành là ngon đấy lên 17 inch à cụ ?
Nhà cụ thay ở đâu đấy, làm cẩn thận không và giá cả như nào cụ.
Lần sau đừng ngắm gái khi lái xe nữa nhá.

qwerty5555

Xe máy
cơ bản là nhu cầu của cụ như nào ạ :)
1. có thể thay mình lốp, giữ nguyên lazang nguyên bản: phương án này tiết kiệm chi phí, lốp nguyên bản là 175/65R15 cụ có thể lên 185 hoặc 195 nhìn cho béo, xe nhìn khỏe đẹp hơn đi cũng đầm hơn, bám đường hơn. Tuy nhiên khi đánh lái sẽ nặng hơn, có thể ảnh hưởng đến trợ lực lái (cái này em không rõ chỉ nghe có người bảo ảnh hưởng có người bảo ko sao). Và tùy cụ hay chạy đường phố hay hay đi xa. Chạy phố thì chạy lốp mít cho đỡ ồn, còn đường xấu thì thì cứ Brigston cho bền đỡ ăn lốp. Giá cả 2 hãng cũng không chênh nhau nhiều.
2. Cụ thay cả lazang cả lốp thì có thể lên 16inch hoặc 17 inch và tuơng ứng là phải thay cả lốp cho phù hợp luôn. Phương án này về kinh tế khá lục tốn vì ngoài bộ lốp phải thêm bộ lazang. Mà lazang thì 4 cái bét cũng phải chục triệu :D ưu điểm thì nhìn đẹp hơn hầm hố hơn chân dài hơn hẳn rồi. nhược điểm là lazang càng to đi càng ồn, và lại dễ méo lazang nếu cụ phi xuống ổ gà ổ voi =))
Cám ơn cụ nhiều, nhưng sau khi thay lốp thanh lazang thì có ảnh hưởng đến bảo hiểm bảo hiếc không nhỉ?

ltrphuc

Xe tăng
Cám ơn cụ nhiều, nhưng sau khi thay lốp thanh lazang thì có ảnh hưởng đến bảo hiểm bảo hiếc không nhỉ?
thay lốp lazang thì đâu liên quan gì đến bảo hiểm đâu cụ. Có ảnh hưởng đến việc đăng kiểm thôi nhưng không đáng ngại vì khi nào đi đăng kiểm cụ thay zin vào đăng kiểm xong lại thay lại là được

Sunnykientt

Xe tải
Cụ lên mâm 16' và lốp béo 195R16 là rất ổn rồi đừng lên 17'' chạy ồn như xe tăng.

Phucyenxanh

Xe điện
Nhà cụ thay ở đâu đấy, làm cẩn thận không và giá cả như nào cụ.
Lần sau đừng ngắm gái khi lái xe nữa nhá.
Cháu ở quê, nên sui ông a ở làng HN thay cho : 1.7tr thì phải vẫn hệt mấy quả kia, còn ở đâu cháu chẳng hỏi
tiện có cụ nào thik quả vành 13 cháu để lại, cháu làm quả vành khác để đú với cụ thớt cái nhể
Đã lên thì nhik hẳn 17 cho mấu nhưng đi xe sẽ sóc hơn đới, vì lốp mỏng mừ.
Đã máu đừng hỏi bố cháu... là ai....các mợ nhể

biennd

Xe hơi
Website
bepviet.vn
Thay sang lốp mít chắc đi sẽ êm hơn ạ