[Funland] Chung cư bớt ngáo giá rồi các cụ nhỉ. Bất động sản lại im re

couto_hung

Xe tăng
tăng thấy bảo cũng không có giao dịch, là sao cụ :D
dân ta thường thấy tăng thì ào vào mua, tiền chảy vào nên giao dịch nhiều hơn
giảm thì dân ta lại nghĩ nó giảm nữa nên ít giao dich
tất nhiên 1 số cụ khôn thì lúc nó giảm mạnh thì mua vào, tăng cao thì bán ra

quangzizi

Xe buýt
dân ta thường thấy tăng thì ào vào mua, tiền chảy vào nên giao dịch nhiều hơn
giảm thì dân ta lại nghĩ nó giảm nữa nên ít giao dich
tất nhiên 1 số cụ khôn thì lúc nó giảm mạnh thì mua vào, tăng cao thì bán ra
Chung chung đâu chả thế cụ, không thì giàu hết rồi.

TalaMit

Xe hơi
Em làm chuyên thị trường chung cư ở Smart City. Thị trường đã nguội bớt từ tháng 4 đến nay, giao dịch giảm nhưng giá chỉ chững chứ chưa giảm (còn sắp tới có giảm hay không thì em không biết)
Những người làm sát thị trường đọc báo đôi khi chỉ biết cười thôi
Cụ h cho e hỏi mấy khu Capony khó mua vậy ạ? E thấy chào giá 64-66/m2 mà kêu ko có hàng, phải quyết nhanh ko chậm chân, muốn mua thêm cái ổ nhỏ nhỏ mà khó thế

Mạnh i10

Xe hơi
Cụ h cho e hỏi mấy khu Capony khó mua vậy ạ? E thấy chào giá 64-66/m2 mà kêu ko có hàng, phải quyết nhanh ko chậm chân, muốn mua thêm cái ổ nhỏ nhỏ mà khó thế
Toà có từng đó căn nhưng có nhiều KH mua nên có người mua được, người không cụ ạ.
Công nhận mấy căn nhỏ khó mua.
Căn studio thì ĐL hét chênh cao đến vô lý.
Cụ mua lại mấy toà TC2, TC1 đã bán trước đó có khi lụm được căn giá hợp lý đó, tầm quanh 60-65tr là mua được mà.

phong293

Xe máy
khu smart e mua mấy cái cũng ổn . cho thue cũng nhanh vì e cũng chẳng định bán

supercat

Xe đạp
Các bác cho em hỏi giờ đầu tư căn studio mới ở smart city thì có dễ cho thuê không ạ, và giá thuê đồ cơ bản chủ đầu tư thì được bao nhiêu tiền 1 tháng ạ. Bạn sale bảo em là dễ cho thuê nhưng en thấy ở đây nhiều tòa quá thì người thuê ở đâu mà nhiều thế.

Mạnh i10

Xe hơi
Các bác cho em hỏi giờ đầu tư căn studio mới ở smart city thì có dễ cho thuê không ạ, và giá thuê đồ cơ bản chủ đầu tư thì được bao nhiêu tiền 1 tháng ạ. Bạn sale bảo em là dễ cho thuê nhưng en thấy ở đây nhiều tòa quá thì người thuê ở đâu mà nhiều thế.
Thị trường cho thuê cũng tuỳ từng giai đoạn cụ ạ, có lúc không có căn mà cho thuê, có lúc lại nhiều căn cho thuê, khách thuê thì ít.
Thời điểm này là thời điểm thị trường cho thuê đang kém, vì các toà mới bàn giao nhiều
Nhưng ở đây thị trường lớn, gọi là kém hơn so với mọi năm thôi nhưng khách thuê lúc nào cũng có.
Căn studio cơ bản đang cho thuê khoảng 6.5-7.5 triệu tuỳ phân khu nhé bác.
Bác mua thì lựa mấy căn giá tốt mà mua, vì giá mua chênh nhau nhiều chứ giá thuê thì không chênh nhau bao nhiêu đâu ạ

Leonistaaaaaaa

Đi bộ
có ai đánh giá Hoàng Thành Pearl không ? Em thấy nhu cầu ở thực khá nhiều mà ai cũng máu vay bank, 62-70tr/m2 k cảnh quan e thấy hơi đắt

Ocdaonho

Xe tải
Thị trường cho thuê cũng tuỳ từng giai đoạn cụ ạ, có lúc không có căn mà cho thuê, có lúc lại nhiều căn cho thuê, khách thuê thì ít.
Thời điểm này là thời điểm thị trường cho thuê đang kém, vì các toà mới bàn giao nhiều
Nhưng ở đây thị trường lớn, gọi là kém hơn so với mọi năm thôi nhưng khách thuê lúc nào cũng có.
Căn studio cơ bản đang cho thuê khoảng 6.5-7.5 triệu tuỳ phân khu nhé bác.
Bác mua thì lựa mấy căn giá tốt mà mua, vì giá mua chênh nhau nhiều chứ giá thuê thì không chênh nhau bao nhiêu đâu ạ
Bạn e có căn 45m masteri cho thuê được 12tr đồ cơ bản lúc nhận nhà. Giá cho thuê quá tốt ạ