Aux In

mrmorning

Xe máy
Chào các bác,

Các bác cho em hỏi chút, em muốn dùng Aux in cho con Mer C180 Classic để nghe nhạc từ thiết bị ngoài cắm vào, em phải làm thế nào ả
Mong các bác thỉnh giáo

Cảm ơn các bác,

s550dn

Xe máy
để nghe nhạc được từ Iphone thì trước tiên bác cắm giắc 3,5 ly 1 đầu vào thành ngăn chứa đồ, đầu kia bác cắm vào đế xạc của Iphone rồi cắm Iphone vào đế xạc. Sau đó bác bấm nút disc trên taplo màn hình sẽ hiện ra có chữ CD góc dưới bên trái, bác chuyển con chuột ( núm vặn tròn gần cần số ) bằng cách lắc xuống rồi bác ấn nhẹ 1 cái ( từ trên xuống núm tròn )=> hiện ra 1 cửa sổ => tìm chữ aux rồi tiếp tục nhấn nhẹ khi đó nhạc sẽ phát lên, sau đó bác có thể play bài hát từ Iphone đó bác
. Chúc bác thành công nhé.
Hi bác!

Bác mở hộc để đồ phía đằng trước ra và nhìn thấy bên tay phải có một cái lỗ nhỏ để cắm jack AUX. Bác làm theo hướng dẫn của ở trên là được. Tuy nhiên, mình đoán là bác chưa kiếm được đoạn dây với hai đầu đều là jack 3,5ly để nối giữa dock iPod với cổng AUX trong xe.
E LÀM THEO MER C MỚI CHỨ ĐỜI CŨ THÌ KÔ BIẾT :D
còn đây là hình minh họa sau khi thành công

e chỉ giúp được bác như vậy thôi,thông cảm nha bác

mrmorning

Xe máy
hikhik, em cảm ơn bác, nhưng e em là C180 Classic mua 10/2006, hình như không có rack trong cốp thì phải, có cách khác không các bác?

Mong các bác ra tay chỉ giúp

mrmorning

Xe máy
Cảm ơn các bác đã chỉ bảo, em xem cái link bác HUYNHC240 gửi cho em, em ngồi tim trong xe cả buổi tối mà chả thấy có cái rack nào cả, xe em C180 Classic, mua hồi tháng 10/2006.
Em muốn nghe nhạc từ bên ngoài cắm qua Aux In quá mà vẫn chưa giải quyết đươc.
Lại phiền các bác ra tay giúp tiếp với ạ

HUYNHC240Tài khoản đã xác minh

Trên từng cây số
Website
www.Vietthinheec.vn
Cảm ơn các bác đã chỉ bảo, em xem cái link bác HUYNHC240 gửi cho em, em ngồi tim trong xe cả buổi tối mà chả thấy có cái rack nào cả, xe em C180 Classic, mua hồi tháng 10/2006.
Em muốn nghe nhạc từ bên ngoài cắm qua Aux In quá mà vẫn chưa giải quyết đươc.
Lại phiền các bác ra tay giúp tiếp với ạ
bác phải mua cái dây zắc đó , cắm vào là OK