Xin tư vấn sửa chữa spark van 2011 AT ạ

xanha04

Xe đạp
e mới lấy spark van 2011 nhưng khi nhận xe thì gặp một số vđ như sau mong các gara hoăc OF kinh nghiêm tư vấn ạ
1. Vô lăng ko thẳng khi đi thẳng
2. Gần về vị trí thẳng lái thì hơi cứng ko tự trả lái hoàn toàn ạ
3. Khi chạy xe thì trong xe có tiếng "bịch bịch bịch" liên tục theo tốc độ - như là đi có một quả lốp chửa ý. Nhưng ko phải ạ. 4 quả lốp của e thì đang k giống nhau ạ. 2 quả to hơn 2 quả bé hơn tý ( bên kia về đã thế )

E cũng mang đến 1 vài gara gần khu nhà nhưng toàn phán linh tinh cuối cùng thì vẫn y nguyên.

Mong các bác chỉ cho e chỗ nào thợ giỏi để phán giúp e e khắc phục cái ạ. Để ntn cứ khó chịu lắm ạ. Xin cảm ơn các bác ghé qua và dành vài phút đọc và tư vấn cho e nhiều ạ.

aston_martin123

Xe tăng
e mới lấy spark van 2011 nhưng khi nhận xe thì gặp một số vđ như sau mong các gara hoăc OF kinh nghiêm tư vấn ạ
1. Vô lăng ko thẳng khi đi thẳng
2. Gần về vị trí thẳng lái thì hơi cứng ko tự trả lái hoàn toàn ạ
3. Khi chạy xe thì trong xe có tiếng "bịch bịch bịch" liên tục theo tốc độ - như là đi có một quả lốp chửa ý. Nhưng ko phải ạ. 4 quả lốp của e thì đang k giống nhau ạ. 2 quả to hơn 2 quả bé hơn tý ( bên kia về đã thế )

E cũng mang đến 1 vài gara gần khu nhà nhưng toàn phán linh tinh cuối cùng thì vẫn y nguyên.

Mong các bác chỉ cho e chỗ nào thợ giỏi để phán giúp e e khắc phục cái ạ. Để ntn cứ khó chịu lắm ạ. Xin cảm ơn các bác ghé qua và dành vài phút đọc và tư vấn cho e nhiều ạ.
Vấn đề 1. Thì có thể do nhiều nguyên nhân khác nhau: lốp mòn không đều, các lốp bơm không đều nhau,.... Cụ mang ra Nguyễn Khánh Toàn nhờ cụ Hunter kiểm tra và chỉnh cho là ngon

Vấn đê 2. Cái này xe nào cũng thế, không riêng xe cụ!

xanha04

Xe đạp
Cụ ơi vấn đề 3 xử tn. E lo vụ này nhất cụ ạ
Xin địa chỉ chính xác cụ Hunter ạ

chicong298

Xe tải
Có khi do cái rotuyn thước lái hai bên bánh trước không đều nhau hoặc bị lắp sai nó thế . Thường bị khi đi thay mới 1 bên nó không khớp.