Trao đổi các vấn đề kỹ thuật - Hội Jolie

Trạng thái
Thớt đang đóng

pdkhoajp

Xe điện
Mời các bác trong và ngoài Hội Jolie tham gia trao đổi các vấn đề về kỹ thuật cho vợ hai yêu quí của mình !:)

hoang_thai_huy

Xe tải
hic sao lắm thía!:102:

pdkhoajp

Xe điện
Chào các bác:

Sau 1 thời gian đi em Jolie, mình thấy đèn có vẻ không được sáng lắm. Bây giờ mà thay bóng halogen công suất lớn thì dễ cháy chóa (đã có bác bị cháy, chóa vàng khè), mà thay xenon thì đắt. Mình đã tìm hiểu các anh em bạn bè và đã thấy 1 loại bóng halogen có pha hơi xenon giúp tăng độ sáng khá nhiều, mà giá hợp lý (so với bóng xenon và bóng của hãng Osram Night Breaker Plus 90).

Link đây: http://www.bongdenxe.com/htmls/products_list_vn.php?cid=33&si=1

Mời các bác xem và đánh giá. Riêng em sẽ đặt hàng để thử nghiệm.

Kính các bác !

Chỉnh sửa cuối:

Ford Everest AT

Xe điện
ở nhà, không Hội hè gì hết - Gấu bảo thế :-)
Nhiều thớt quá pác Chủ tịch ơi, em hoa cả mắt rồi :102::102:
hic sao lắm thía!:102:
Các bác ơi, thực ra tạo các thớt riêng như vậy theo ý bác Khoa cũng ok đấy, vì nếu để tất cả vào 1 mái nhà thôi => thì đối với ae đang sinh hoạt trong hội thì ok và vô tư, nhưng thực ra lại rất khó khăn đối với các ae khác muốn tìm Topic hay tìm hiểu THÌ dễ bị lan man, không tập trung, ngay cả việc đăng ký cũng sẽ dễ bị bỏ sót hoặc thiếu quan tâm, cũng như các câu hỏi trợ giúp, các đặt vấn đề.

Vậy nếu sau này mình (Hội Jolie) có BOX riêngthif tạo các THREAD chuyên đề như ý tưởng bác Khoa theo em là chuẩn đấy, khi cần chuyên đề thì dễ truy cứu hơn các bác ạ (b)

Ford Everest AT

Xe điện
ở nhà, không Hội hè gì hết - Gấu bảo thế :-)
Chào các bác:

Sau 1 thời gian đi em Jolie, mình thấy đèn có vẻ không được sáng lắm. Link đây: http://www.bongdenxe.com/htmls/products_list_vn.php?cid=33&si=1

Mời các bác xem và đánh giá. Riêng em sẽ đặt hàng để thử nghiệm.

Kính các bác !
Bác là người khám phá nhiều nhất đối với Jolie đấy, việc này bác đi TIÊN PHONG tiếp là đúng đường lối đấy, chúc bác toại nguyện để ae Jolie phát huy :41::41::41:

hieu78

Xe tăng
@bác khoa : cái bóng Night Breaker do Nam Vũ nhập chính thức , địa chỉ ở láng hạ, sao phải đạt ạ ??? e đang dùng bóng đó , cũng chỉ cải thiện thêm 1 tí thôi , đó là lí do vi sao xe e có 2 cái đèn thồi lồi của narva :)) hôm nào off tối bác xem thử , nói chung đèn jolie thì tối om om , hơi chán , tuyệt đối ko dùng bóng xenon khi không có projector (nó là kính hội tụ , bác xem xe xịn có cái hố mắt đen thui á , đó chính là projector, nếu ko có cái này , tia sáng tóe loe chói mắt ngược chiều mà người lái cug ko thấy rõ đường , điển hình mấy chú choai choai lắp trên xe máy đo bác

pdkhoajp

Xe điện
To bác Hiếu: Bóng do Nam Vũ phân phối của hãng Osram, giá khoảng 600K. Bọn kia báo giá bằng 1/3. Bác đã thay rồi à, nếu ko sáng hơn là bao thì em có khi phải tính cách khác, hoặc chế thêm đèn như xe bác, nhưng tìm cách rẻ thôi (đôi đèn của bác hơi nặng đô ạ).

hieu78

Xe tăng
giá thế quá hợp lý bác khoa ơi , có thể do mắt e kém nên cảm nhận đọ sáng như thế ,

em muốn hỏi bác về cái vụ lắm automat tổng , bác lắp vào chỗ nào đấy ạ , e nghi con màn hình của e nó ăn điện , hôm nọ ko dùng 3 ngày mà hết acqui , trước e để cả tuần ko sao :^) có khi học bác khóa nguồn vào là yên tâm

zizo

Xe hơi
giá thế quá hợp lý bác khoa ơi , có thể do mắt e kém nên cảm nhận đọ sáng như thế ,

em muốn hỏi bác về cái vụ lắm automat tổng , bác lắp vào chỗ nào đấy ạ , e nghi con màn hình của e nó ăn điện , hôm nọ ko dùng 3 ngày mà hết acqui , trước e để cả tuần ko sao :^) có khi học bác khóa nguồn vào là yên tâm
bác mua cái automat của xe U Oat và bắt tại phía bên cạnh acqui luôn,em làm vậy đấy.

zizo

Xe hơi
mấy hôm nay em nghiên cứu cái vụ đầu đĩa mãi mà chưa được,chưa thể nối với ipod,không có bác nào rành vụ này uh?

pdkhoajp

Xe điện
To bác Zizo: Vụ đầu CD của bác thì chỉ có bác Bắc biết. Bác Zizo đợi một hai hôm chắc bác Bắc trả lời.

To bác Hiếu và Zizo: Em lắp cái automat 50A, ngay dưới tay lái nên tắt nhanh, bật nhanh. Nếu bác Zizo để cạnh ắc qui thì lúc bật tắt hơi mất thời gian. Đặc biệt trong trường hợp ví dụ lúc bác bị chết máy và vội vàng đề lại. Lúc này, dòng điện qua automat rất lớn, vượt quá 50A và automat nhảy, toàn bộ xe mất điện. Hôm trước buổi tối em bị dính. Như vậy, nếu không nhanh tay bật automat lên thì coi như bó tay giữa đường ---> nguy hiểm và ảnh hưởng tới giao thông.

Lần trước, mình lắp automat 40A và bị dính trường hợp này, lại đúng lúc vừa vào ngõ nhỏ và đang có 1 xe 4B từ trong ra. Do automat bé nên lúc mình thò tay bật automat thì ko được, nó ko chịu đóng điện vì lá đồng bên trong vẫn nóng và ko nối mạch. Bí quá, xe thì chết máy, tay lái nặng trịnh, đạp phanh ko ăn vì mất trợ lực dầu. Thế là mình phải hô mấy thăng thanh niên ở ngõ đẩy ngược lại ra ngoài ngõ, rồi cho mỗi đứa 10K. Lúc bọn nó đẩy, mình phải dùng phanh tay để chỉnh, mắm môi vặn tay lái thì mới được.

Do vậy, bác nên để automat trong xe sao cho thao tác thuận tiện. Bác ra cửa hàng xe nào nó cũng làm được thôi, chủ yếu phải dùng dây điện to bằng ngón tay út thì mới chịu được dòng điện đề.

Bác ngắt cực mát ở ắc qui ra và nối vào 1 sợi dây điện to. Đầu kia của dây này cắm vào 1 cực của automat, cực kia của automat nối với cực mát của ắc qui vẫn với sợi dây điện to tương tự như dây kia. Thế là xong thôi.

Nếu ko bác cứ điện thoại cho anh Thông (090.499.1275, 76 Trần Nhật Duật) - là người đã lắp cho mình.

Chúc bác thành công !

zizo

Xe hơi
to bac KHOA:'
cái automat của em không tự động cúp được,nó thực tế là một cái Cầu dao bác ah?không có trường hợp tự nhảy được.

zizo

Xe hơi
em chờ bác Bắc hướng dẫn giúp em cách nối cỗng AUX vào ipod với?em đêm cái đầu đĩa lên tiệm điện tử họ đo rồi,họ bảo là không hư mạch,nhưng chắc chưa biết sử dụng vì không biết cách chọn chế độ này.(b):21:

drbacgms

Xe tăng
to bác KHOA: em muốn hỏi bác cai AT của bác, nếu như không lắp vào cực + thì làm sao mà tắt được bác nhỉ. ý em muốn hỏi rõ hơn để em lắp, vi em hay đi xa, nên thường để xe lâu ngày không di, mỗi lần đi em toàn tháo ácqui vì sợ hêt điện. Bác có thể nghiên cứu và chỉ dẫn em thêm pls?
To bác ZIZO: em thành thật xloi bác vì hno đi off đội JOLIE mà em quên cái vụ IPOD đấy của bác, bác TUAN-76 có cái Kenwood y như của bác, để em trao đổi với bác TUẤN xem sao rồi post trả lời bác, tuy nhiên, theo em nghĩ bác đã làm nhưng việc như em trao đổi chưa:
1. Bác dung IPOD+ cáp kết nối mà bác đã mua để thử kết nối với 1 cái giàn nghe nhạc nào đó, mục đích để xem IPOD+ cáp kết nối có hoạt động kô?
2. Nếu bác đã check mà IPOD+ cáp=OK thì vde ở cái KEN của bác thôi, bác cgang lắp thủ vào các cổng AUX IN để check và nhớ bật IPOD đấy nhé:21:

pdkhoajp

Xe điện
To bác Bắc: Bác muốn ngắt thì + hay - đều được, ắc qui sẽ ko bị hao điện.

To bắc Zizo: Bác lắp cầu dao thì ví dụ mùa hè, trời nóng và xe nóng, bác phải cẩn thận. Nhiều vị trí đấu nối dây của đồ chơi,...có thể sẽ sinh quá nóng, chảy băng dính bọc và chập điện. Nếu ko có Automat hoặc nhanh tay ngắt automat (ví dụ dòng chưa đủ để automat nhảy) thì dễ sinh hỏa hoạn lắm.

drbacgms

Xe tăng
to bác KHOA, bác có rảnh trong tuần này ngày nào không, em nhờ bác tư vấn cho em lắp cái đấy ở đâu và hết nhiêu tiền, để em còn bảo ng nhà em đưa xe đi lắp bác ạ. thnks bác nhiều:21:

pdkhoajp

Xe điện
Mình mua các Automat trước, khoảng 50K. Dây và công lắp của họ, khoảng 100K nữa là xong.

Bác bảo người nhà bác liên lạc với em, rồi ra 76 Trần Nhật Duật.

zizo

Xe hơi
Mình mua các Automat trước, khoảng 50K. Dây và công lắp của họ, khoảng 100K nữa là xong.

Bác bảo người nhà bác liên lạc với em, rồi ra 76 Trần Nhật Duật.
gì mà đắt vậy bác làm theo em,ra chợ phụ tùng o tô mua một cái automat dùng cho xe oat loại vặn qua vặn lại ý.tháo cực âm acqui ra một đầu cực âm accu gắng vào một đầu automat,đầu còn lại của automat nối vào cực âm của accu.Để chắc chắc bác đầu nối automat với khung sường của xe.tổng cộng chỉ tốn 80k.
nếu bác muốn cuối tuần về tớ chụp hình post lên cho.
làm cái này sẻ đảm bảo an toàn hơn,trước hết bác tìm một dây bình accu hư đi.

Trạng thái
Thớt đang đóng