CAR PASSION 2014 - "Chuyến đi của những cảm xúc cực đoan"

Speeder

Xe tăng
Em quanh đây thôi, cần gì bác alo cho em nhá!
Website
www.tbcnsv.com
Đây là câu chuyện em tình cờ nghe lỏm được của một lão trong CLB GLK, thấy giọng văn cũng nhí nhảnh và tình tiết cũng có những chỗ giật mình, em không chả biết lão có chém không? Nhưng thôi đang rảnh em cứ đưa lên đây cho các cụ chống ngủ gật, lão cũng giật tít kinh phết, em tôn trọng nên vẫn giữ nguyên:

CAR PASSION 2014 - "Chuyến đi của những cảm xúc cực đoan"
Với nhiều người, chiếc xe chỉ là phương tiện đi lại, với chúng tôi - nhiều hơn thế, những chiến mã GLK đã nối thêm cánh để chúng tôi vút bay cao hơn và bay xa hơn.
GLK Club là nơi hội tụ những người có chung đam mê và cùng sở thích. Chúng tôi là Facebooker, chúng tôi là OFer, chúng tôi là Free Driver đã đang sở hữu 01 hoặc nhiều hơn chiếc xe Mercedes Benz GLK. Xe sang ư, không có khái niệm đó. GLK là 1 chiếc xe thực thụ phục vụ hoàn hảo mọi mục đích, từ onroad đến offroad, từ miền núi đến biển cả. Mạnh mẽ, bền bỉ và hoang dại.
Ý tưởng tổ chức 1 chuyến caravan để hội tụ và gắn kết các thành viên được vạch ra chớp nhoáng, ai vào việc đấy, mỗi thành viên BTC tự lo và làm tốt phần việc của mình. Cũng nhiều khó khăn, cũng nhiều bỡ ngỡ, cũng nhiều lo toan. Có những thành viên chưa từng đi nhanh, đi dài. Chẳng thiếu những người không biết đường HCM ra sao, điều khiển xe 1 cách thuần thục thế nào. Chẳng lo, chuyến đi này sẽ là một trải nghiệm thú vị và ấn tượng sâu sắc cho mỗi thành viên và gia đình họ ....

NGÀY 1:
03h00 sáng: 16 xe tập trung tại hầm chui Đại lộ Thăng Long, các thành viên lộ rõ vẻ lo lắng trước 1 hành trình dài kèm theo sự bồn chồn, mất ngủ từ đêm...

Những ánh đèn pha sắc lẻm sáng quắc xé nát bóng tối, chúng tôi lao đi trong tiếng ù ì của động cơ V6 3.0, tiếng bộ đàm léo nhéo và cả tiếng vỡ vụn của màn đêm khi mặt trời thức giấc.

Ánh sáng của ngày mới chan hòa, đổ bóng cho những chiếc xe lướt nhẹ trên con đường trải dài thật mê hoặc lòng người. Đường Hồ Chí Minh nằm xuyên giữa đại ngàn với những đường cong uốn lượn, thật khó nói hết cảm giác của mọi thành viên khi ánh sáng ùa ra trước mắt. Với nhiều người, lần đầu tiên được đón ánh mặt trời trong rừng sâu, hít hà hương vị ngày mới trong tiếng véo von chim hót...

Hành trình hôm nay khá dài, khoảng 630km. Tốc độ di chuyển rất tốt, đến trưa đoàn đã đến Đèo Đá Đẽo - địa danh nổi tiếng của tỉnh Quảng Bình. Trời miền Trung đầy nắng, đầy gió. Ai ai cũng muốn mở phanh áo và hít căng lồng ngực bầu không khí ngái ngái mùi nhựa cây, mùi cỏ …

Rồi cũng đã đến đích, mọi người đều thấm mệt sau 1 hành trình dài nhưng không giấu nổi vẻ hân hoan trong từng ánh mắt. Có lẽ họ đã phần nào tự khám phá bản thân và sức mạnh cỗ máy V6 3.0 ẩn chứa bên trong lớp thân vỏ điệu đà bóng loáng.

Chỉnh sửa cuối:

Speeder

Xe tăng
Website
www.tbcnsv.com
NGÀY 2:
Hành trình hôm nay khá nhẹ nhàng, khoảng 280km nhưng 2/3 số đó là chạy trên đường AH1, đại công trường toàn Việt Nam. 16 chiếc xe nối đuôi nhau di chuyển nhịp nhàng, an toàn là 1 điều gần như bất khả thi. Chúng tôi lại hăm hở lên đường...

Tốc độ di chuyển rất chậm, đoàn quyết định nghỉ chân tại Huế - một thành phố của những lăng tẩm, đền đài và những công trình kiến trúc cổ xưa. Thời tiết không được tốt nên ăn trưa xong sẽ đi ngay, chúng tôi sẽ quay lại Huế trong 1 hành trình khám phá di sản vào năm 2015 - chắc chắn là thế rồi :)

Và những người đồng hành cùng chúng tôi, niềm cảm hứng cũng như phần không thể thiếu trong cuộc sống.

Những phong cảnh hùng vĩ lần lượt trôi qua khung cửa, đường 9 Khe Sanh, thành cổ Quảng Trị, đèo Phước Tượng, đèo Phú Gia, đèo Hải Vân …đất nước ta thật đẹp, đến đến từng centimet

Mọi người đều phấn khích, đôi khi trong bộ đàm còn nghe được cả tiếng ngân nga giai điệu bài hát của các bác tài :P

Đà Nẵng đón chào đoàn bằng 1 khung cảnh mộng mơ và nên thơ, thành phố của những cây cầu và ánh đèn. Chúng tôi sẽ có 3 ngày 2 đêm ở đây, cháy hết mình nào nào GLKer

Speeder

Xe tăng
Website
www.tbcnsv.com
NGÀY 3-4 : Khoảng thời gian của những cảm xúc cực đoan.
Đoàn caravan chúng tôi lên đường tham quan thành phố, bán đảo Sơn Trà, test xe trên những con đường uống lượn giữa mênh mang đất trời Đà Nẵng. Thời tiết ở đây thật dễ chịu, con người ở đây quả tình là dễ mến ...

Gala Dinner được tổ chức rất chu đáo và trang trọng, các anh em thành viên cùng gia đình đã cháy hết mình sau những ngày chỉ lái xe. Rượu tuôn như suối, những gương mặt rạng ngời hân hoan. Hôm qua thôi còn đắm chìm cảm xúc tốc độ khi đóng hết ga trong Khe Gát, hôm nay cuộc sống chầm chậm di chuyển 0km/h.

Ngày hôm sau là những màn biểu diễn thót tim và hết mình, những tay đua nghiệp dư nhưng đã chứng minh khả năng cầm lái cũng như sức mạnh ưu việt của chiếc xe GLK trên các địa hình hiểm trở. 4matic và động cơ 3.0 luôn cho ta sự tự tin để chiến thắng trong mọi trường hợp.

Trên cát:

Dưới biển:

Đừng quá lo lắng, những chiếc xe mang Logo Sao 3 cánh đều được thiết kế chịu được muối mặn (Lão này chém kinh, tuy nhiên em được biết các con đường của Châu Âu vào mùa đông đều được phun nước muối để chống đóng băng trên đường, do vậy các dòng xe Châu Âu đều được kiểm tra nghiêm ngặt về yêu cầu này). Điều còn lại là bạn phải chạy thật khéo léo để nước không tràn vào cổ hút gió - chúng tôi khuyến cáo đây là trò chơi khá nguy hiểm :P

Tạm biệt Đà Nẵng, những ngày nghỉ đầy niềm vui và nụ cười. GLK Club sẽ nhớ mãi những cảm xúc ở nơi đây. Chúng tôi sẽ gặp lại vào 1 thời điểm khác trong những chuyến đi khác.

Chỉnh sửa cuối:

Speeder

Xe tăng
Website
www.tbcnsv.com
NGÀY 5:
Hành trình quay ngược Quảng Bình, không có quá nhiều điều để nói về quãng được này bởi những cảnh đẹp đã qua cách đây vài hôm vẫn hằn sau trong trí nhớ của chúng tôi. Sân bay Khe Gát luôn là niềm cảm hứng cho các bác tài đam mê cảm giác tốc độ, rất nhiều thành viên đã tự lập được kỷ lục cho bản thân. Lại 1 lần nữa chiếc xe GLK chứng tỏ sự ưu việt vượt trội cả offroad lẫn onroad.

Những cung đường đẹp như trong phim lại lần lượt, lần lượt tái hiện theo từng vòng quay bánh xe. Chúng tôi như đang đi giữa thực và mơ, giữa lối trần gian và tiên cảnh.

Bãi cát ở Quảng Bình thực sự là 1 thách thức khó khăn khi tơi xốp đến tột cùng, hầu hết các xe xuống đều bị sa lầy. Chiến thắng luôn thuộc về những người có trái tim quả cảm
\

Và tất nhiên, lại đẩy xe như 1 phần tất yếu của cuộc sống

Speeder

Xe tăng
Website
www.tbcnsv.com
NGÀY 6:
Rời Quảng Bình, bỏ lại những cánh rừng rậm rạp, những con đường vắt vẻo như giải lụa giữa đại ngàn, chúng tôi về với Hà Nội thân yêu - nơi cuộc sống của chúng tôi ở đó.
Những chuyến đi trước mắt đã được hoạch định, chờ chuông reo là lại ĐẠP GA

Kết thúc hành trình ~2100km trong 5 ngày, 5 đêm. Chúng tôi đã đi từ thái cực này tới thái cực khác. Lao như tên bắn ở Khe Gát, đóng ga ầm ầm đường HCM, driff tơi bời Đồng Hới, Cửa Đại, lững thững ngắm cảnh Sơn Trà, Non Nước. Say sưa tưng bừng Furama Resort, lắng đọng cô đơn Hội An phố cổ ....Chúng tôi sẽ không quên, chắc vậy. Trong lòng mỗi thành viên đều lắng lại những cảm xúc riêng biệt, và tôi tin rằng nó rất thật và rất chất .....

Chỉnh sửa cuối:

Speeder

Xe tăng
Website
www.tbcnsv.com
PHẦN II: Thành viên của chuyến đi ( còn tiếp..., nghỉ câu view :D )
Hiện còn một số ảnh rất nóng, nhưng vì một số lý do rất thầm kín như: Sợ vợ or Bạn gái phát hiện sẽ đốt Visa; Sợ con cháu nhìn thấy bố quá nhí nhảnh, Sợ Sếp ghen ghét và sợ ti tỷ thứ nữa nên em sẽ cất đi... để tống tiền!
Vì em cũng có thể bị Sếp phát hiện đuổi việc vì trốn đi hóng hớt :Dsắp nghèo rồi :(

Chỉnh sửa cuối:

tainon

Xe điện
Xe 3.0 2 cầu đi phượt đường nhựa và vâỳ cát cụ nhỉ

Speeder

Xe tăng
Website
www.tbcnsv.com
Xe số 01:
Bác Kiem Anh , vị trí dẫn đoàn với câu nói yêu thích :" Đường thoáng, tăng tốc, tăng tốc các bác ơi "
Rất hạnh phúc và tự hào khi dẫn cả đoàn chạy với 1 vận tốc phi thường ở Việt Nam với mức an toàn tuyệt đối.
Cảm ơn tất cả các bác đã hợp tác.

Mình mà có tiền, thể nào cũng mua lão này về nuôi, luyên thuyên hay phết :D

Speeder

Xe tăng
Website
www.tbcnsv.com
Xe số 02:
Bác Quân Anh My. Chịu trách nhiệm xe Media, cực kỳ vất vả chạy lên chạy xuống để chọn trước chỗ ngắm bắn. Bác Anh My cùng bác NAG Đinh Xuân Đại đã đem đến cho anh em 1 bộ ảnh đẹp mê hồn.

Speeder

Xe tăng
Website
www.tbcnsv.com
Xe số 03:
Thành viên mới, gia nhập CLB đúng 1 ngày trước khi đoàn xuất phát. Bác BSK được biết đến với 1 bộ sưu tập xe trắng đáng nể.

Speeder

Xe tăng
Website
www.tbcnsv.com
Xe số 05:
Vũ Đức Quang hay Quang Vê Đê hay Quang VCĐ, thành viên rất tích cực. Người bận rộn nhất chuyến đi, anh lập được những kỷ lục không tưởng: thay bỉm cho con khi đang chạy tốc độ 130km/h. Vừa driff, vừa lắc bình sữa hay có thể hạ kính ném bỉm trúng 1 con chó đang ngáp cách đó 30m....

Speeder

Xe tăng
Website
www.tbcnsv.com
Xe số 06:
Bác HongHa75, vua tịt bộ đàm và có tấm ảnh để đời khi cả CLB làm nền cho chiếc xe đỏ duy nhất tỏa sáng. I Love You So Much

Speeder

Xe tăng
Website
www.tbcnsv.com
Xe số 08:
Phùng Mạnh Tiến, người lần đầu tiên bò ra đến đường HCM, lần đầu tiên đi nhanh hơn 100km dài cũng như 100km giờ. Với anh mọi thứ đều là mới mẻ, nhưng không vì vậy mà tỏ ra thua chị kém em.
Rất khâm phục anh ở độ máu, độ nhiệt....
Bravo !!!

Speeder

Xe tăng
Website
www.tbcnsv.com
Xe số 09: Nguyễn Quốc Khánh - Gia đình siêu nhân
Thật hiếm có gia đình nào ở VN cả 3 thế hệ cùng máu lửa, cùng chiến trong mọi cung đường, mọi chuyến đi của CLB. Anh đã truyền lại cho con mình sự quả quyết, độ phiêu cũng như biết quan tâm, chăm sóc mọi người.
Tôi thực sự ngưỡng mộ >:D<

Speeder

Xe tăng
Website
www.tbcnsv.com
Xe số 10:
Bác Cường tức "Tuqua" hay Tung Doan. Sau chuyến đi Mộc Châu cùng CLB, đã quyết định đổi Venza sang GLK300 trong 15'. Lần này, thấy mặt vẫn buồn lắm. Hãy đón chờ em của ngày mai ứ ư ư....ML hay GL nào....

Speeder

Xe tăng
Website
www.tbcnsv.com
Xe số 11:
Bác HN GLK, người hay dỗi nổi tiếng CLB. Chẳng biết không hài lòng gì mà bỏ vợ con ở lại, đùng đùng bay về trước. Lại còn sang chảnh bắt ông ẻm nào đó bay vào Đà Nẵng lái xe ra. Quá thể hết mức :(
Em cũng éo ưa thằng cha này, không bao h thèm rủ lão này đi caffee luôn >:

Chỉnh sửa cuối:

Speeder

Xe tăng
Website
www.tbcnsv.com
Xe số 12:
Bác Dờ Sun (The Sun), anh già nhưng chân chả già nên vẫn đạp ga vi vút. Sau chuyến đi này anh quyết định không nhận số 12 nữa mà lên hẳn số 2. Có thể bị số 11 chòng ghẹo nên bực quá chăng ? x-(

Speeder

Xe tăng
Website
www.tbcnsv.com
Xe số 14:
Ông ẻm Cá Ngão. Cách giờ xuát phát 12 tiếng vẫn còn thấy băn khoăn và lăn tăn. Nhưng khi đã vào đội hình thì rất là quy củ và ngay ngắn.
Anh thích em rồi đấy, càng thích hơn nếu em đổi GLK luôn và ngay.

Speeder

Xe tăng
Website
www.tbcnsv.com
Xe số 15:
Gia đình bác Vũ. Đi một chiếc xe cùng bố khác cha với Mercedes GLK, em Volkswagen Touareg quá xồ xề nên khó di chuyển đồng tốc với anh em CLB. Đến chuyến sau bọn em sẽ mua dư 1 cái GLK để nhà bác đi cùng cho vui :D

Speeder

Xe tăng
Website
www.tbcnsv.com
Xe số 16:
Hà Nội thật nhỏ bé, mình gặp lại ông này trong những tình huống rất lằng nhằng. Hiền, ít nói, uống rượu như thuồng luồng, đạp ga như xé vải là những cảm xúc đọng lại sau vài ngày cùng chiến đấu :D