[Thảo luận] xxx Bắt sai làn 2b trên QL1 đoàn Bắc Ninh.

Nét chuối

Xe hơi
Em kính các cụ trươc đã ạ! :D tình hình là e muốn hỏi các cụ là tren đoạn Ql1 đoan BNinh về BG. xxx thỉnh thoảng bắt lỗi sai làn 2b nếu đi làn giữa như vậy có đúng ko ạ? lúc trước cách đây vài năm thì có biển phân làn là xe con, xe khách làn trong, xe tải xe máy làn giữa. còn dải đỗ xe ngoai cùng. nhưng bây giờ thấy gỡ hết biển đấy đi rồi ạ. Em thỳ hay chạy 2b qua đoạn này nhưng chưa thấy bị hỏi lần nào. nhưng mấy ng bạn e thỳ hay bị tóm lỗi sai làn. cũng nói lại là đây k có biển phân làn nhưng xxx k nghe ạ. các cụ cho e hỏi như vậy thỳ ai đúng ai sai vs phải đi dư lào ạ? :-?
À e khoe các cụ là e sáp đc lấy bằng 4b ạ. :D

xecoibn

Xe tải
xxx bắt thường xuyên lỗi này ở đoạn giao với QL3 mới hoặc giao với đường đê sông Đuống và chỗ đầu cầu Thanh Trì.
Tại chỗ giao với QL3, xxx bắt lỗi nếu 2 bánh đi vào làn xe tải ---> chỉ còn mỗi cách đi vào dải dừng khẩn cấp, nhưng chỗ này lại có vạch xương cá.
xxx bắt đi vào vạch xương cá --> khẳng định xxx sai 100%.
Đường này không còn phân làn theo loại xe, mà chỉ phân theo tốc độ, đường này không cấm 2 bánh có dung tích xilanh >70cc. Không thể bắt 2 bánh đi vào dải dừng khẩn cấp.

Sự thực là xxx sai 100% nhưng vẫn bắt nhiệt tình, ngày nào cũng làm việc.
Phương trâm: "Mềm nắn, rắn buông"
Cụ nào không rắn thì 1 là mất xiền, 2 là ăn biên bản (đã ăn biên bản rồi thì ai thèm kiện tụng làm gì) nên nộp phạt cho nhanh.
Cụ nào nói rắn, có lý lẽ thì xxx cho đi thôi.
Do đi 2 bánh thì 90% là không rõ luật, nên ít người cãi được.

vùng ven đô

Xe buýt
Đã ko có biển phân làn thì làm sao xxx lại bắt lỗi sai làn hả cụ

Nét chuối

Xe hơi
vâng. tks các cụ ạ! Tại vừa rồi em ngồi với bọn bạn n kêu bị tóm mấy lần ở đoạn BN này rồi. em mới học bằng b2 thấy k phân làn lại bắt nên hỏi các cụ ạ. Hôm nào e lại về làm cái clip như bác ở Hàng Xanh mới đây mới đc chứ ngày nào cũng tóm đc nhiều dân mình quá. :(

akikoi

Xe máy
số 8C Tôn Thất Thuyết- Mỹ Đình - Từ Liêm - Ha Nội
vâng. tks các cụ ạ! Tại vừa rồi em ngồi với bọn bạn n kêu bị tóm mấy lần ở đoạn BN này rồi. em mới học bằng b2 thấy k phân làn lại bắt nên hỏi các cụ ạ. Hôm nào e lại về làm cái clip như bác ở Hàng Xanh mới đây mới đc chứ ngày nào cũng tóm đc nhiều dân mình quá. :(
Em hóng cái clip của cụ

ngotheduy566

Xe đạp
E cũng hóng clip của bác

kienkid

Xe container
làm dì có cái biển phân làn ở đoạn Bắc Ninh đến Bắc Giang nhi. nếu bị xxx vịn lại thì cứ cãi nhiệt tình thôi!

ktsthanhnc

Xe hơi
Trên này có cụ 2b cãi thắng sau khi lập bb rồi mà, cụ chủ chịu khó tìm nhé

Nét chuối

Xe hơi
chiều nay e lại về qua đi thong dong chờ các xxx vịn lại e tác nghiệp ngay ạ :D

hgb

Xe container
Cụ đi làn giữa dc mà, xxx bắt láo đấy

thanhtung6869

Xe đạp
Theo hiểu biết của tôi ( cũng là nhờ có Otofun ) thì đường cao tốc Hà Nội - Bắc Ninh có quy chế khai thác riêng. Nếu bạn điều khiển 2b tham gia giao thông ở làn giữa hoặc làn ngoài cùng bên trái, mà bị xxx lập chốt đoạn giao với QL3 mới ( Hướng BN - HN ) bắt về lỗi sai làn đường ( không nói tới lỗi tốc độ bạn nhé ) thì 100% xxx bắt láo. Ngay đoạn đường nhánh từ TX Từ Sơn nhập vào cao tốc, trên giá long môn có biển báo phân làn theo tốc độ ( Theo tôi là rất phù hợp ). Làn ngoài cùng bên trái 60 - 80 ( Tối thiểu 60km/h, tối đa 80km/h ). Làn giữa 80 ( Không hạn chế tối thiểu, chỉ hạn chế tối đa 80km/h ). Làn trong cùng bên phải, theo tôi là làn dừng đỗ xe khẩn cấp. Nếu bạn tuân thủ đúng tốc độ, thì dù tham gia giao thông bằng 2b, bạn vẫn có quyền chạy xe ở làn ngoài cùng bên trái hoặc làn giữa ( Nhưng theo tôi, bạn nên chạy ở làn giữa, sát với vạch liền phân định với làn dừng đỗ xe khẩn cấp, và chạy với tốc độ tối đa 60 - 70 km/h sẽ an toàn hơn vì đinh của bọn đinh tặc đã được mấy bác 4b dọn hộ :D, và để mấy bác chạy 4b vượt khỏi phải dùng còi ). Lưu ý bạn, khi chạy gần đến đoạn đường rẽ vào khu công nghiệp Ninh Hiệp thì bạn hãy giảm tốc độ và căng mắt quan sát hai bên đường, đoạn này các bác xe khách hay đón trả khách. Mấy bác xe ôm lao ra ầm ầm, và một số anh chị công nhân khu công nghiệp thiếu ý thức hay chạy xe ngược chiều hoặc cắt ngang dải phân cách để vào khu công nghiệp. Đôi lời với bạn để bạn chạy xe an toàn và không thể mất tiền vô lý cho bọn xxx khi bạn tham gia giao thông trên đoạn đường này. Qua đây cũng muốn được bạn và các bác Otofun chỉ giáo thêm để mở mang cái hiểu biết. Nhân đây cũng xin hỏi các bác Otofun là: Trên cung đường này cái làn đường ngoài cùng bên phải gọi là làn gì cho chính xác, và các phương tiện tham gia giao thông nếu xét về luật thì có được phép chạy trên làn đường này không ??? :-/