Dịch vụ ở Ford An Đô vô cùng tệ

Tài Nữ

Xe buýt
Tình hình là sau hơn 1 tháng chờ đợi hôm nay em đã được nhận xe ford ranger, từ lúc đặt xe đến khi nhận xe em ít có tiếp xúc với nhân viên bán hàng của Ford An Đô nên k có vấn đề gì. Đến khi nhận xe là, thủ tục đăng kí em mới được mở to mắt vì sự coi thường khách hàng của Fad. Em nhân viên kinh doanh khi đi nộp thuế đã bảo em đwa cho em í 3 triệu để làm thủ tục. Kết quả thuế e đóng, biển em đóng, phong bì lót tay thêm 50k cho bộ phận giao biển em chi. Em í giải thích 3 triệu không hóa đơn đó cho việc cà số khung số máy, nộp thuế, đăng kí, đáng kiểm hoàn tất các thủ tục.
Image
Sau đó em í bảo em đưa 3 triệu để em í đi đăng kiểm bao gồm 2160k tiền lệ phí bảo trì đường bộ, 340k phí đĂng kiểm, 500k đổ dầu. Vậy cái 3tr bao gồm trên kia có đăng kiểm là đăng kiểm cái gì nữa vậy? Em muốn tăng xông rồi nhg thôi cứ để xem em này làm ăn như nào.
Và khi nhận được xe thì như này đây:

Em yêu cầu vệ sinh xe sạch sẽ để giao xe cho em thì em nhân viên bảo Thông cảm vì chỗ em đang sửa chữa...
Trong đó có 1 ảnh em chụp số km đã đi là 40, vậy mà 500k dầu của em hết veo, em nhân viên giải thích là đi đăng kiểm phải để xe nhích từng tí một chờ đến lượt nên hết dầu. Em k thể hiểu em í là dân bán xe mà lại có thể để xe nổ máy chờ cả buổi sáng được? Nói chung là không còn gì để nói về thái độ phục vụ và trình độ bán hàng của các em ở đây. Mai em sẽ up lên nốt cái danh sách chi phí em í liệt cho em. Nếu tuần sau mà không sửa chữa lại nhưng gì đã gây ra thì em sẽ public số điện thoại và tên em í lên đây.
Em xin post kết luận của em lên đây ạ:
Đúng là chỉ có đặt mình ở vị trí người đi mua hàng thì mới hiểu được tâm lý của họ. Tại sao em biết hợp đồng không có điều khoản phạt giao hàng chậm mà vẫn kí, vì đại lý nào cũng như vậy, xe này đang hot, người ta phải xếp hàng đi mua mình có đấu tranh thế nào thì đi đâu nó vẫn như vậy đó là độc quyền. Biết mà vẫn kí đó là ngu số 1. Sau đó lại đi kí ở 1 nơi khác vẫn bị chậm, nhg k đáng kể, nhưng lại bị chăn ở mặt khác, biết mười mươi là như vậy vẫn phải làm. Đó là ngu thứ 2. Xảy ra sự vụ đáng xấu hổ như vậy lên đây kể lể là ngu thứ 3. Khôn ra thì cứ im đi ngậm đắng nuốt cay thì đã chả bị người ta cười chê. Đó là đúc kết của em sau khi nhận được comment của các cụ. Cay nhất là toàn các bạn sales chửi em ngu, mà đa số các cụ lại đồng cảm và chia sẻ, haizz, bảo sao giờ muốn làm người mua hàng thông thái phải ngu nhiều lần mà vẫn chả khá hơn được, trình độ bán hàng cao như vậy, chả tiền nào đủ để mua được kinh nghiệm. Em vái cả nón luôn. Sợ quá ah, vừa mất tiền vừa bị chửi, thật chả cái dại nào bằng cái dại nào.

Chỉnh sửa cuối:

3077

Xe container
Cà số khung 300k, khám xe 200k, đăng ký 500k. Đó là chi phí ngoài giấy tờ khi e tự đi sang tên

son_rua_sanbay

Xe buýt
mua về tự đi làm là hạnh phúc nhất mợ ah

Tài Nữ

Xe buýt
E đã tự đi đăng kí xe vài lần rồi, tuy em là nữ nhg mấy vấn đề ngoài lề em rất biết, vậy mà em í còn lên giọng " chị đã đi đăng kiểm xe mới bao giờ chưa" để giải thích cho việc đi đĂng kiểm tốn dầu như nào? Em nghe mà tăng xông luôn...

xe365vn

Xe container
Xe mới bỏ qua mợ ah
Xe này đi bền bỉ lắm đấy ;)

Tuấn Thành

Xe buýt
Website
www.hanoiford.vn
Hik hik... Thực tế mua đc cái xe này em đã phải 1 lần vác đơn kiện Ford hanoi rồi, gian truân quá.
Xin phép mợ chia sẻ vấn đề mợ kiện Ford Hà Nội như thế nào đc ko ạ ?

Tài Nữ

Xe buýt
Xin phép mợ chia sẻ vấn đề mợ kiện Ford Hà Nội như thế nào đc ko ạ ?
Em có fax đơn lên ford hn của cụ. Vì hứa giao xe đầu tháng 3 vậy mà mấy ngày sau khi thông báo đã gửii thư xin lỗi k có xe. Sales bảo e từ đầu năm 2014 ko có xe ford ranger nào về nhg thực tế là có. E làm đơn hủy hợp đồng và lấy lại toàn bộ đặt cọc luôn. Nói thêm hợp đồng e kí tháng 1 và đặt nhg 190tr mà vẫn k đc ưu tiên. Tệ nhất là dối trá.

dragonfe

Xe buýt
ando phốt từ ngày xưa rồi mà cụ.
thôi cụ bớt nóng.

Bobby Car

Xe buýt
Mua xe mới kính coong mà nhìn đất cát bẩn thế kia thì ai mà ko tức , hay là bọn đấy đi 4 người để đăng kiểm ??

bimbimpro

Xe buýt
Ở đâu cũng thế thôi, giờ chẳng tin được đứa nào cả. Mình cứ hở ra tí là bị cắn ngay. Thôi mợ bớt giận, coi như của đi thay người, nó ăn được của mợ 1 ít rồi gia đình nó- họ hàng nó phải trả thôi

tranhoangminh

Xe container
E cung bi sell lam thit, nhung tai e ban ko di duoc. Nhug ko den noi nhu mo. Mau xe mo doc phet, e cung mua mau nay

Tài Nữ

Xe buýt
Mua xe mới kính coong mà nhìn đất cát bẩn thế kia thì ai mà ko tức , hay là bọn đấy đi 4 người để đăng kiểm ??
Ở đâu cũng thế thôi, giờ chẳng tin được đứa nào cả. Mình cứ hở ra tí là bị cắn ngay. Thôi mợ bớt giận, coi như của đi thay người, nó ăn được của mợ 1 ít rồi gia đình nó- họ hàng nó phải trả thôi
E cung bi sell lam thit, nhung tai e ban ko di duoc. Nhug ko den noi nhu mo. Mau xe mo doc phet, e cung mua mau nay
Đi đăng kiểm về mà nhìn xe như đi of f road í ạh. Lại không biết ý vệ sinh cho sạch góp ý thì chữa thẹn vụng về. Haizz. Chả hiểu các đại lý của ford nghĩ gì mà đến cái thảm cũng tiết kiệm. Nghĩ mà nẫu cho nền công nghiệp xe hơi việt nam...

1.6gli

Xe container
Đăng ký 1 trệu năm chục, cà số + lắp bks 200k, đăng kiểm 600k cả lót tay cụ ơi. Còn tiền phí đường bộ, BH dân sự tuỳ loại xe, thời gian mua cụ ạ. Trắc cụ thấy em nó hoàn cảnh nên cụ thương em nó chứ giề:D

Tài Nữ

Xe buýt
Đăng ký 1 trệu năm chục, cà số + lắp bks 200k, đăng kiểm 600k cả lót tay cụ ơi. Còn tiền phí đường bộ, BH dân sự tuỳ loại xe, thời gian mua cụ ạ. Trắc cụ thấy em nó hoàn cảnh nên cụ thương em nó chứ giề:D
Nhìn em hơi nông dân nên em í còn hỏi đi hỏi lại " chị đã đi đăng kí đăng kiểm xe mới bao giờ chưa"... Em về nghĩ mãi, mình k cầm tinh con ếch mà chả nhẽ nhìn em "ếch" lắm hay sao mà bị thế....

Tuấn Thành

Xe buýt
Website
www.hanoiford.vn
Cụ nói thế mất quan điểm quá, bọn em cũng là người như cụ, lớn cả rồi chứ có phải trẻ con đâu mà đi cắn :)).

Còn đã là mua bán thì thuận mua vừa bán, có trao đổi đàng hoàng. Xong đã nhận tiền mà ko làm đúng theo yêu cầu thì đúng là phải xem lại. Mong là cụ hiểu !

Em có fax đơn lên ford hn của cụ. Vì hứa giao xe đầu tháng 3 vậy mà mấy ngày sau khi thông báo đã gửii thư xin lỗi k có xe. Sales bảo e từ đầu năm 2014 ko có xe ford ranger nào về nhg thực tế là có. E làm đơn hủy hợp đồng và lấy lại toàn bộ đặt cọc luôn. Nói thêm hợp đồng e kí tháng 1 và đặt nhg 190tr mà vẫn k đc ưu tiên. Tệ nhất là dối trá.
Cảm ơn mợ. Sale bọn em thì quá mong xe nó về để giao chứ chả ai muốn gây khó khăn với KH làm gì. Xe mà về muộn cũng ngoài tầm xử lý của bọn em, mợ thông cảm nhé ! #:-s

1.6gli

Xe container
Nhìn em hơi nông dân nên em í còn hỏi đi hỏi lại " chị đã đi đăng kí đăng kiểm xe mới bao giờ chưa"... Em về nghĩ mãi, mình k cầm tinh con ếch mà chả nhẽ nhìn em "ếch" lắm hay sao mà bị thế....
Ô thế mà em cứ tưởng là cụ :)) mợ show cái tên, số dây thép của em sâu ấy lên xem dư lào? Mờ sao mợ k hỏi lại em nó đăng kiểm xe mới với xe cũ tiền khác nhau như nào?:D

moto_sái_cổ

Xe tải
Cụ nói thế mất quan điểm quá, bọn em cũng là người như cụ, lớn cả rồi chứ có phải trẻ con đâu mà đi cắn :)).

Còn đã là mua bán thì thuận mua vừa bán, có trao đổi đàng hoàng. Xong đã nhận tiền mà ko làm đúng theo yêu cầu thì đúng là phải xem lại. Mong là cụ hiểu !

Cảm ơn mợ. Sale bọn em thì quá mong xe nó về để giao chứ chả ai muốn gây khó khăn với KH làm gì. Xe mà về muộn cũng ngoài tầm xử lý của bọn em, mợ thông cảm nhé ! #:-s
thông cảm...Mợ ấy thông cảm cho cụ thế ai thông cảm cho mợ ấy
Vô trách nhiệm

Tài Nữ

Xe buýt

Em thông cảm chờ 2 tháng nhg mà nói dối thì k chấp nhận đc đâu ạ. E có phải trẻ con đâu mà bịp sao cũng đc và mù thông tin đâu mà nói sao em cũng tin?