[Thảo luận] Hôm nay em như bị ma làm ...Em thấy xấu hổ với ae OF quá

giaphong13

Xe máy
Là 1 thành viên của OF , em luôn tự nhủ phải đi đứng đàng hoàng và tuân thủ luật giao thông đường bộ , ấy vậy mà hôm nay em lại phạm phaỉ 1 sai lầm khi đi ngược đường , không những 1 mà tận 2 lần ...Nói là ma làm nhưng thực sự là do em đi đứng thiếu quan sát và không tập trung

Tình huống thứ 1 : Em chở gấu mẹ đi chợ Đồng Xuân mua đồ , sau đó muốn tiện đường ra Phùng Hưng mua ít đèn đóm về thay . Mua đồ xong thì em rẽ ra Hàng Đậu , vòng qua bốt để ra Hàng Cót , đến đường Phùng Hưng thì em rẽ luôn vào mà không để ý là chiều em rẽ vào là đường cấm , vì quả thực lúc đấy em ngó vào thấy đường khá rộng và thoáng cộng thêm có 2 anh taxi đỗ cùng chiều nên em cũng chả nghĩ nó là đường 1 chiều , đi được 1 đoạn em thấy cái biển cấm to lù lù trước mặt thì mới giật mình , em quay sang bảo với gấu mẹ là thối chết đi sai đường rồi , lúc đó có 1 lối rẽ ngay trước mặt thế là em rẽ vào luôn, em không nhớ tên nhưng nó đi ra Hàng Vải , sau tình huống đó em cứ bần thần mãi , cứ tự dằn vặt bản thân là tại sao mình có thể đi như thế , rồi lại nghĩ xe mình lại có logo OF , 1 đoạn đường không phải là dài nhưng chắc chắn đã có rất nhiều ánh mắt nhìn vào , lúc đấy họ nghĩ OF mà đi đứng như thế à rồi vì mình mà hình ảnh của OF bị ảnh hưởng , em cứ nghĩ , cứ nghĩ suốt cả 1 đoạn đường đến khi rơi vào tình huống thứ 2

Sau khi mua đèn đóm xong , cộng thêm lúc đấy tâm lý không được thoải mái vì cái tình huống mình vừa gây ra nên lúc đấy chả muốn đi tiếp chỉ muốn tạt vào quán nước nào đó để định thần lại , gấu mẹ thấy vậy cũng an ủi vài câu rồi bảo lần sau rút kinh nghiệm sau đó bảo em ra Hoàng Hoa Thám mua ít chậu cây cảnh . Em tuân lệnh nhưng đi đường vẫn không thôi nghĩ đến cái tình huống vừa xảy ra , đến khi đến đầu Hoàng Hoa Thám em phi vào được tầm 200m thì lại giật mình và hét to trong xe : DM ! LẠI ĐI NHẦM , lúc đó em điên tiết lắm , đập cái vô lăng cứ bôm bốp nhưng vẫn phải giữ bình tĩnh để quay xe lại vì khi ấy đường cũng khá đông ...Cũng may có 1 chú đi SH đi ngay cạnh xe bảo " ĐI NHẦM ĐƯỜNG PHẢI KHÔNG ? LẦN SAU CHÚ Ý NHÉ , CỨ TỪ TỪ THÔI ĐỂ CHÚ XI NHAN CHO " Nói xong chú dựng xe rồi ra chăn đường để em quay đầu cho nhanh , em cảm ơn rồi đi mà cứ như thằng mất hồn ....

Qua 2 tình huống này , em xin tự nhận khuyết điểm tới toàn thể ae OF , nếu chẳng may có anh em nào gặp em ở 1 trong 2 tình huống trên thì mong ae thông cảm vào bỏ qua cho em....Có lẽ đây sẽ là bài học đáng nhớ nhất từ khi em cầm vô lăng , mong sao sẽ không gặp phải những trường hợp như thế này nữa , em cảm ơn các bác đã lắng nghe đôi điều tâm sự của em .

Chỉnh sửa cuối:

thuyphongthanh

Xe lăn
Ai chả có lúc nhầm lẫn như thế.
Quan trọng là có tinh thần phê bình và tự phê bình cao là được rồi.
(Cũng may không gặp XXX....)

anhmt

Xe buýt
Bầu cụ là thanh niên nghiêm túc nhất OF
(em fun tý)

chienthang5678

Xe buýt
e cung dính tốc độ ở Lạng Sơn do sự cả nể,lúc đó thật sự e cũng thấy rất xấu hổ vì sau mít xe mình còn là logo OF rất đẹp đẽ nữa.E cũng từng trong hoàn cảnh như cụ nên e hiểu đc tình huống của cụ.Mình cùng thông cảm cho nhau cụ nhỉ'

LuckyCar

Xe container
Làm gì mà cụ mất tinh thần thế, sai thì sửa mà chửa thì đẻ thôi chứ có gì đâu, không cố tình vi phạm là được.

xstar

Xe tải
vụ này to đấy. có câu "lương tâm = ngàn nhân chứng mà"
cụ và gấu tối về họp gia đình tổ chức rút kinh nghiệm, kiểm điểm. có thể mời tổ dân phố, công an phường đến chứng kiến.
có anh phóng tinh viên nào đi qua copy bài cụ đăng báo để toàn xã hội nêu gương về tinh thần Tự Phê của cụ nhỉ!?

Chỉnh sửa cuối:

wavethai

Xe tăng
Lần sau mà tinh thần ko tốt thì cụ nên chọn chỗ nào đó làm chén trà, điếu thuốc là OK ngay

Mr.Dong1805

Xe hơi
Cụ còn kịp nhận ra nhầm đường là ngon, nếu là em chắc cứ tưởng riêng ta một đường....hehe

minhcuong400

Xe tăng
Thôi được rồi! Lần sau cụ phải thật cẩn thận nhé. Tự phê bình tốt thì phải sửa ngay nhé

27091403

Xe tăng
Thông cảm với cụ vì nhầm lẫn nhiều lúc ko tránh khỏi , may mà ko bị vịn :-bd
chắc cụ đang tính chiều nay phang con gì hử =P~

kraz255b

Xe điện
Cũng bình thường thôi mà cụ, nhưng vote cụ tinh thần khi cụ đăng bài lên đây,
Có những lúc chả hiểu được cụ ạ. Em có 1 lần bị như thế này mà không hiểu tại sao:
Cách đây khoảng 1,5 năm, em chở thằng cháu con bà chị ruột vợ đi chơi (thằng này vừa mới có 1 thằng anh cùng cha khác mẹ chết vì shock ma túy, trước đây hai thằng chơi với nhau rất thân, đây cũng là 1 trong những nguyên nhân nó vào sài gòn chơi với vợ chồng em, nó thì không thấy có biểu hiện gì nghiện ngập hết!).
Trong sân của công ty em, em lùi xe, sân rất rộng, bình thường lùi thoải mái, nhưng hôm đó, lùi theo đường em vẫn lùi thì em táng cả mít xe vào cái cột bóng chuyền, thiệt hại nhẹ nhàng khoảng 4 củ.
Cùng ngày hôm đó, do phải vứt cho chú lái xe cái xe của em để đi làm lại mít, vẫn phải chở thằng cháu đi chơi, em lấy 1 cái xe khác đi, qua 1 cái ngã tư, đang dừng đèn đỏ, thì có 1 chú đang đứng bên cạnh 1 chiếc air blade từ góc đối diện đường bên kia lên xe, nổ máy, phi thẳng sang đầu xe em, té 1 cái rầm, xong rồi thản nhiên đứng dậy, dựng xe, đi về chỗ cũ, đứng như không có chuyện gì xảy ra :( - Hiểu được chết liền!
Cũng cùng ngày hôm đó, sau khi đưa thằng cháu đi lòng vòng thành phố về, ghé qua gara xem nó làm cái xe kia như thế nào, khi đỗ vào sát lề đường của cái hẻm có cái gara đó, thì chả hiểu em mắt mũi thế nào, gác nguyên cái cản trước xe lên trên 1 cái ga cống, như tàu mắc cạn!
Đến bây giờ cũng không hiểu cái hôm đó như thế nào, vừa buồn cười, vừa bực mình! Nhưng chắc cũng như cụ chủ, do mình quan sát không tốt và không để ý thôi!

italy_man

Xe điện
Website
www.facebook.com
Thông cảm với cụ. Hồi trước Tết em cũng dính phát đi vào đường cấm, nhà em ở gần cuối Trương Định nên muốn về phải vòng ra Kim Đồng rồi vòng lại. Đi mòn đường 5 năm rồi thế mà hôm trước lơ đễnh thê nào lại phi thẳng vào đường cấm. Khoảng 500m thấy chú taxi từ xa nhá đèn mới sực nhớ ra, he he, quay đầu khẩn trương. Mà may hôm đấy thế nào xxx với dân phòng lại tổ chức gì đó bên quận nên không có ai đứng ở đấy cả không thì lại mất đống sữa

Nấm mỡ

Xe điện
Chiều chiều trước giờ tầm (3-4h) cụ ra ngồi cafe góc Nguyên Hồng-Hoàng Ngọc Phách, khoảng 1 tuần là sẽ hết áy náy: Em gặp khá nhiều lần, không chắc mỗi ngày dưng chắc chắn dưới 3 ngày một lần, có ít nhất 2 xe gắn logo OF thường xuyên đi ngược chiều Hoàng Ngọc Phách qua ngã ba này để vào gửi trong bãi ở giữa phố :D

Jinzin

Xe điện
Chắc cụ đang có tâm trạng gì ko thoải mái nên mới bị như vậy, lần sau nếu tâm lý ko ổn thì đừng cầm vô lăng, nguy hiểm lắm đấy cụ. Mà cụ cầm lái lâu chưa, hay cụ mới lái nên căng thẳng và sai lầm liên tiếp?
Ảnh cụ đi sai đường thì em đã chụp đầy đủ đây rồi (có cả clip nữa), em đang định lập thớt thì cụ đã lên đây tự thú nên em sẽ ko up lên nữa.

hgb

Xe container
Em tha lỗi cho cụ :D. Lần sau cụ đi cẩn thận. Chắc cụ bị tâm lý; gấu mẹ ngồi phía sau

giaphong13

Xe máy
Nhà cháu cảm ơn các cụ đã chia sẻ , hồi trưa về ăn cơm với gấu mẹ mà chả dám nhìn thẳng ngày thường đi xe cháu vẫn giảng lý thuyết và luật giao thông cho gấu mẹ , nào là biển kia đi như thế nào , tốc độ đi ra sao , vạch này có được đè không v.v.v thế mà hôm nay mình lại đi sai trong khi đó gấu mẹ ngồi ngay bên cạnh nên thấy rất muối mặt và xấu hổ , em thì thời gian cầm lái chưa được lâu nhưng nói chung về lý thuyết em tự tin là cũng nắm được kha khá vì hàng ngày đánh bóng mặt đường trên OF nhà mình nên cũng biết và ngộ ra đường nhiều điều ! Thế mà...........

Chỉnh sửa cuối:

longchjnsu

Xe buýt
Là 1 thành viên của OF , em luôn tự nhủ phải đi đứng đàng hoàng và tuân thủ luật giao thông đường bộ , ấy vậy mà hôm nay em lại phạm phaỉ 1 sai lầm khi đi ngược đường , không những 1 mà tận 2 lần ...Nói là ma làm nhưng thực sự là do em đi đứng thiếu quan sát và không tập trung

Tình huống thứ 1 : Em chở gấu mẹ đi chợ Đồng Xuân mua đồ , sau đó muốn tiện đường ra Phùng Hưng mua ít đèn đóm về thay . Mua đồ xong thì em rẽ ra Hàng Đậu , vòng qua bốt để ra Hàng Cót , đến đường Phùng Hưng thì em rẽ luôn vào mà không để ý là chiều em rẽ vào là đường cấm , vì quả thực lúc đấy em ngó vào thấy đường khá rộng và thoáng cộng thêm có 2 anh taxi đỗ cùng chiều nên em cũng chả nghĩ nó là đường 1 chiều , đi được 1 đoạn em thấy cái biển cấm to lù lù trước mặt thì mới giật mình , em quay sang bảo với gấu mẹ là thối chết đi sai đường rồi , lúc đó có 1 lối rẽ ngay trước mặt thế là em rẽ vào luôn, em không nhớ tên nhưng nó đi ra Hàng Vải , sau tình huống đó em cứ bần thần mãi , cứ tự dằn vặt bản thân là tại sao mình có thể đi như thế , rồi lại nghĩ xe mình lại có logo OF , 1 đoạn đường không phải là dài nhưng chắc chắn đã có rất nhiều ánh mắt nhìn vào , lúc đấy họ nghĩ OF mà đi đứng như thế à rồi vì mình mà hình ảnh của OF bị ảnh hưởng , em cứ nghĩ , cứ nghĩ suốt cả 1 đoạn đường đến khi rơi vào tình huống thứ 2

Sau khi mua đèn đóm xong , cộng thêm lúc đấy tâm lý không được thoải mái vì cái tình huống mình vừa gây ra nên lúc đấy chả muốn đi tiếp chỉ muốn tạt vào quán nước nào đó để định thần lại , gấu mẹ thấy vậy cũng an ủi vài câu rồi bảo lần sau rút kinh nghiệm sau đó bảo em ra Hoàng Hoa Thám mua ít chậu cây cảnh . Em tuân lệnh nhưng đi đường vẫn không thôi nghĩ đến cái tình huống vừa xảy ra , đến khi đến đầu Hoàng Hoa Thám em phi vào được tầm 200m thì lại giật mình và hét to trong xe : DM ! LẠI ĐI NHẦM , lúc đó em điên tiết lắm , đập cái vô lăng cứ bôm bốp nhưng vẫn phải giữ bình tĩnh để quay xe lại vì khi ấy đường cũng khá đông ...Cũng may có 1 chú đi SH đi ngay cạnh xe bảo " ĐI NHẦM ĐƯỜNG PHẢI KHÔNG ? LẦN SAU CHÚ Ý NHÉ , CỨ TỪ TỪ THÔI ĐỂ CHÚ XI NHAN CHO " Nói xong chú dựng xe rồi ra chăn đường để em quay đầu cho nhanh , em cảm ơn rồi đi mà cứ như thằng mất hồn ....

Qua 2 tình huống này , em xin tự nhận khuyết điểm tới toàn thể ae OF , nếu chẳng may có anh em nào gặp em ở 1 trong 2 tình huống trên thì mong ae thông cảm vào bỏ qua cho em....Có lẽ đây sẽ là bài học đáng nhớ nhất từ khi em cầm vô lăng , mong sao sẽ không gặp phải những trường hợp như thế này nữa , em cảm ơn các bác đã lắng nghe đôi điều tâm sự của em .
Lần sau vững tay lái cụ nhé