Hướng dẫn đấu thêm dây AUX cho CD trên xe C180, C200, C240... W203

Website
chocgaybanhxe.vn
Thực ra cả C và E, S (Nếu chưa có) đều đấu được cả nhưng em chưa tháo CD của E và S ra bao giờ nên ko rõ lắm, e tháo C180 của em ra nên e hướng dẫn bằng các hình ảnh trên xe của e, trên E Class các cụ tháo ra nếu giống thì làm theo là được ạ
Đầu CD theo xe của W203 đã có sẵn cổng AUX In rồi nhưng hãng nó ko lắp vào. Có xe thì nó đã dẫn dây ra đến tận hộc để đồ bên ghế phụ rồi nhưng nó vẫn ko thèm hoàn tất nốt để cho chúng ta sử dụng, có xe thì nó chả thèm đấu dây luôn.
Đầu tiên các cụ phải tháo cái mặt dưỡng ra. Cãi này nhiều thợ ko biết làm cứ dùng sức mà cậy như mấy con xe nhật, xe hàn thì gẫy hết nhựa và nhiều khi cậy mạnh quá còn sứt hết cả lớp da trên táp lô.

Các cụ nhìn chỗ 4 vòng tròn đỏ em khoanh, đưa cái vặn ốc hoa thị 6 cạnh vào, các cụ nhớ soi đèn pin để chọc đúng vào lỗ ốc qua cửa gió điều hòa phía trên nhé. Vặn 2 cái ốc bên trên ra.
Ở 2 vòng tròn đỏ phía dưới thì trước tiên cậy cái mặt chỗ cần số lên, cái này dùng sức giật nhẹ 1 phát là nó lên. Sau đó cậy nốt cả cái hộp để gạt tàn thuốc lá, soi xuống dưới sẽ nhìn thấy 2 con ốc hình hoa thị Tháo 2 con ốc này ra các cụ sẽ tháo được cái bộ điều khiển điều hòa ra
Sau khi tháo cả 4 ốc rồi thì dùng tô vít hoặc cái đồ cậy bằng nhựa cứng chọc vào cái lẫy phía trên cửa gió điều hòa để cậy cái cửa gió ra. Sẽ lại lộ ra 2 con ốc nữa, tháo 2 con ốc này sẽ tháo được phần có nút bật đèn khẩn cấp, tắt mở ESP... ra
Khi đó sẽ nhìn thấy 4 ốc giữ ổ CD. Tháo 4 ốc này và rút nhẹ nhàng ổ CD sẽ ra ngoài.

Khi tháo 2 phần có có nút điều khiển điều hòa và nút bật đèn khẩn cấp các cụ nhớ nhẹ nhàng rút chốt dây điện ra nhé, cẩn thận, cậy lẫy hãm rút nhẹ nó sẽ ra, đừng dùng sức kẻo đứt dây.

Dùng tay cậy cái hãm giắc cắm phía sau ổ CD ra ta sẽ nhìn thấy sau ổ nó như thế này

Cái giắc nhiều chân phía trên bên phải (Nhìn từ đằng sau) nó có các chân AUX như sau

Chân thứ 6 từ phải sang hàng bên dưới là AUX Left Channel In
Chân thứ 6 từ phải sang hàng bên trên là AUX Right Channel In
Chân thứ 5 từ phải sang hàng bên trên là GND

Các cụ ra chợ mua cái dây 3.5mm như thế này về cắt ra đấu vào các chân đó rồi luồn dây qua chỗ hộp số hoặc luồn vào cốp trước ghế phụ để cắm iPod, iphone vào nghe nhạc

Xe của em thì em đấu như thế này

Sau khi cắm iphone vào thì giữ nút CDC trên đầu CD khoảng 3s nó sẽ chuyển sang chế độ AUX In. Bật nhạc lên và thưởng thức thôi ạ
Cụ nào ko muốn kết nối dây dợ lằng nhằng thì ra hàng máy tính mua 1 cái loa Bluetooth về, phá loa ra đấu trực tiếp đường ra của loa Bluetooth vào đường AUX IN này, kiếm cục đổi nguồn từ 12v sang 5v để nuôi loa đấu thẳng vào tẩu thuốc.
Khi đó kết nối Iphone với xe qua Bluetooth và có thể nghe nhạc, gọi điện thông qua hệ thống loa của xe được luôn ạ

Update 18/02. E vừa chế xong quả bluetooth cho xe mời các cụ xem
http://youtu.be/eGh3KBczYnw

Chỉnh sửa cuối:

n0b1ta

Xe hơi
Cảm ơn cụ. Cụ viết nhanh quá. Đầu aux nhét qua hộp số lại phải mở hết lên hả cụ
Cách này và cách lấy đầu chờ ở chỗ để bao tay cửa ghế phụ thì cái nào đơn gian hơn hả cụ. Em xem trên mbworld họ bảo c180k cg có cài đầu chờ nhg phải đặt giây nối chính hãng nên e chưa tìm đc
Cách này của cụ công nhận ngon bổ rẻ hơn nhiều

chai.dau1784

Xe điện
Website
vietwingshanoi.com
Dây L, R, G cụ ko nói rõ đấu theo thứ tự nào. Hay là cứ đấu bừa 3 cái dây vào đấy là xong ạ?

Giahuy375

Xe tải
hay qya cụ ah,tiếp kiệm dc 1 khoảng ko nhỏ so với mua bộ cáp của chính hãng bán

Website
chocgaybanhxe.vn
Dây L, R, G cụ ko nói rõ đấu theo thứ tự nào. Hay là cứ đấu bừa 3 cái dây vào đấy là xong ạ?
Hự e hướng dẫn đến đây thì đơn giản rùi mà
Pinout của giắc 3.5mm nó sẽ dư này

Cụ cắt dây 3.5mm ra nó sẽ có 3 lõi. Thường thì dây GND nó sẽ là dây trần ko có bọc, và có 2 dây L và R là màu đỏ và màu trắng.
Cụ đấu đúng dây GND là được còn L và R đấu nhầm cũng chả sao vì nó chỉ là 2 loa trái-phải thôi, cụ nhầm thì loa bên trái thành bên phải, chả sao cả

Chỉnh sửa cuối:
Website
chocgaybanhxe.vn
nghề của em thì cứ bảo mẫu ... nude ra là chụp đẹp thôi, nhắm mắt cũng chụp đẹp mà cụ
hôm nào em thay đầu đĩa mới nhờ cụ Thịnh nhá
ka ka
Sao phải thay đầu đĩa mới làm gì?

Beck

Xe điện
Dây đỏ là R, trắng là L, còn lại là GND.

P/s: cụ chủ không cắm Iphone vào vặn to volume xem có bì xì không? :-?

Website
chocgaybanhxe.vn
Dây đỏ là R, trắng là L, còn lại là GND.

P/s: cụ chủ không cắm Iphone vào vặn to volume xem có bì xì không? :-?
Không hề bị gì cụ ơi :D
Tuy nhiên trước khi cắm iphone em đều vặn nhỏ Volume đi hoặc là Power Off đầu CD đi rồi mới cắm, cắm xong mới bật lên.

campha

Xe buýt
e oánh dấu bài hay nè!!!

Beck

Xe điện
Không hề bị gì cụ ơi :D
Tuy nhiên trước khi cắm iphone em đều vặn nhỏ Volume đi hoặc là Power Off đầu CD đi rồi mới cắm, cắm xong mới bật lên.
Cắm Iphone vào rồi thì không bị tiếng xìnwuua cụ ạ. Sao lại phải cắm xong mới bật thế cụ??? :-?

Website
chocgaybanhxe.vn
Cắm Iphone vào rồi thì không bị tiếng xìnwuua cụ ạ. Sao lại phải cắm xong mới bật thế cụ??? :-?
Bởi vì nếu bật sẵn mà chẳng may để volum to quá nó xoẹt 1 phát mà cụ. Bình thưởng ở các hệ thống âm thanh lớn (Như biểu diễn ca nhạc chẳng hạn, cụ ko vặn nhỏ volume thì khi cắm mic vào nó xoẹt cho 1 phát chả giật hết cả mình ấy chứ. Mặc dù nó xoẹt nhỏ thôi nhưng e là e cứ cẩn thận ạ :D

tuankiet8881980

Xe tải
trên oto fun mình toàn cao thủ nhỉ

minhthang29

Xe đạp
Cụ chủ giỏi quá, em oánh giấu cái, lúc nào em qua nhờ cụ đấu giúp được không ạ Vợ 2 của em là E240 đời 2003, cái khoản điện đóm này em lơ ngơ lắm. Thanks cụ Trước!

Chỉnh sửa cuối:

chai.dau1784

Xe điện
Website
vietwingshanoi.com
http://youtu.be/eGh3KBczYnw
Demo cho các cụ xem quả video e mới chế bluetooth cho xe e hôm nay ạ
Bluetooth thì chỉ dùng dc co dt, chứ nghe từ ipod thì lại khó. Mà nhìn cụ kết nối loa như thế thì hình như bluetooth của cái loa chế vào luôn luôn onl đúng ko ạ?
E nghĩ ra cách tiện hơn là dùng cái jắc cắm, làm cái jắc 3.5 như của đầu đĩa hay thiết bị âm thanh rồi nối như cụ hướng dẫn, khi cần nghe thì kiếm dây 3.5 để nối từ thiết bị ngoại vi với cái jắc đấy là xong. Cái này ưu điểm là đẹp, nhìn như nguyên bản của xe, khi dây đứt thì thay thế dễ dàng.