[Thảo luận] Cảnh báo xxx đang làm việc tại mỏ mới Hoàng Cầu

Tran Thanh Binh

Xe tải
Sáng nay e đi rửa xe và thấy xxx làm rất gắt tại hướng đi đường hoàng cầu ra nga tư hoàng cầu thái hà.Đoạn gần đến ngã tư nhé. Các cụ đi đứng cẩn thận nhé. Xxx bắt lỗi sai làn( theo suy nghĩ của xxx) còn of chúng ta gọi đó là không tuân thủ biển báo mũi tên chỉ hướng. Vì đến đoạn giao cắt thì chia làm 2 làn 1 là dành cho xe rẽ trái, 1 dành cho xe đi thẳng.

quocchim

Xe buýt
Gieo hạt rồi thì bây giờ phải gặt là đương nhiên thôi cụ nhỉ :))

Hainq

Xe buýt
Có biển phân làn đâu cụ nhỉ. Chỗ này hay bắt xe rẽ sai và vượt đèn đỏ thôi ạ.

Hanoi84

Xe tăng
Chỗ này trước tết các xxx đứng rồi các cụ ạ,nhưng chỉ thỉnh thoảng thôi.
Đi từ Hoàng Cầu ra Thái hà mới phải qua ngã 4 Đặng Tiến Đông chỗ này có cái vạch chỉ đường chỉ được phép rẽ trái ra DTD,cụ nào ít đi mà kể cả hay đi vẫn dính vì nhà em ở đây em biết.
Các cụ đi nhớ để ý và cẩn thận nhé.

Xmen.hn

Xe hơi
Kinh nghiệm của em là làm quen rồi thân với một đồng chí CSGT , có gì nhờ là êm ngay..

Hanoi84

Xe tăng
Có biển phân làn đâu cụ nhỉ. Chỗ này hay bắt xe rẽ sai và vượt đèn đỏ thôi ạ.
Xxx bắt chỗ ngã 4 Đặng Tiến Đông có vạch chỉ đường chỉ được rẽ trái cguws không phải ngã 4 Thái Hà cụ ạ.

Me0lu0j

Xe tải
Ở đấy còn lỗi nữa là từ thái hà rẽ vào cũng bị cấm ( cái này mấy cụ, mợ xe máy k để ý ) là chết với các a xxx. Tốt nhất các cụ, mợ đường nào cũng thế đi đúng luật cho an toàn

Hainq

Xe buýt
Xxx bắt chỗ ngã 4 Đặng Tiến Đông có vạch chỉ đường chỉ được rẽ trái cguws không phải ngã 4 Thái Hà cụ ạ.
Mỗi vạch kẻ ko phạt đc đâu cụ, phải có biển phân làn nữa ko là bắt láo.

oplaoplep

Xe tải
Ngày trước thỉnh thoảng em còn dám tự tin lái xe dạo quanh HN chứ giờ em ^:)^ cứ ở quê cho lành thôi, ứ dám sang HN nữa, có sang thì oánh con mui trần 2 bánh đi thôi. Cẩn tắc vô áy náy

Huuminh

Xe tăng
Về nguyên tắc,e cứ đi theo làn chỉ dẫn ..từ biển trên cao đến vạch kẻ ở dưới đường nên chả sợ bố con thằng nào :D
Hôm vừa rồi đi lễ cùng ô bạn bên Đông Anh. Nó thì có gấu là xxx ,đường có biển hạn chế chỉ 40,ô bạn đi trước toàn phệt trên 60,e thì vừa đ.ái vừa ròm nhưng cũng buộc phải bám theo mít. Lần đầu tiên vi phạm ...có lẽ mấy ngày Tết xxx buông,chứ ngày thường thì chắc là dính rồi.
Hôm đó e lại chở thằng F1 của ô bạn,hỏi nó là bố cháu có hay bị xxx vịn ko? Nó bảo: hay bị lắm bác ạ! Nhưng mẹ cháu toàn xuống là...xong.
Em thì dân đen chính hiệu nên cứ phải cẩn tắc vô áy náy ...các cụ nhể ? :))

Website
www.facebook.com
Mỗi vạch kẻ ko phạt đc đâu cụ, phải có biển phân làn nữa ko là bắt láo.
Ngược lại mới đúng, kụ ui.
- Biển 411 hình chữ nhật nền xanh chỉ là biển chỉ dẫn thông tin, luật không quy định biển chỉ dẫn thông tin có hiệu lực bắt buộc thi hành.
Do đó nếu có biển 411 mà dưới đường không có vạch mũi tên 1.18 thì không có cơ sở pháp lí để phạt.
- Vạch mũi tên chỉ hướng đi 1.18 là loại vạch kẻ đường được luật quy định có hiệu lực buộc thi hành, được dùng độc lập hoặc dùng kết hợp với biển 411.
Do đó nếu chỉ có vạch mũi tên vẽ dưới đường nhưng không có biển 411 thì vẫn phải tuân thủ vạch mũi tên. Không tuân thủ vẫn bị phạt ngon lành đấy.

gialinh_nguyễn

Xe buýt
Sáng nay e đi rửa xe và thấy xxx làm rất gắt tại hướng đi đường hoàng cầu ra nga tư hoàng cầu thái hà.Đoạn gần đến ngã tư nhé. Các cụ đi đứng cẩn thận nhé. Xxx bắt lỗi sai làn( theo suy nghĩ của xxx) còn of chúng ta gọi đó là không tuân thủ biển báo mũi tên chỉ hướng. Vì đến đoạn giao cắt thì chia làm 2 làn 1 là dành cho xe rẽ trái, 1 dành cho xe đi thẳng.
Đoạn này mếu cụ nào đi từ Thái Hà muốn rẽ trái để đi vào Hoàng Cầu hoặc rẽ trái sang Thái Thịnh thì phải thực hiện rẽ phải sang đường cắt với ngã tư Thái Hà rồi quay đầu trên đoạn đường này và đi thẳng qua ngã tư đến điểm cần đến. Cụ nào mà rẽ trái ngay thì ăn biên bản là đúng rồi vì không quan sát biển báo ợ!

TL_Vietnam

Xe lăn
Đoạn này không có biển trên cao - Sát đến đoạn rẽ có luôn vạch liền và mũi tên, không có mũi tên báo trước nên không quen đường thì dính chắc luôn

TL_Vietnam

Xe lăn
Các kụ chạy đường Thái Hà từ 2 hướng đều cấm rẽ trái - Mặc dù có biển rất rõ nhưng cả 2b và 4b vẫn rụng như sung

No Fear

Xe điện
Thế này thì bẫy quá nhỉ? Cảm ơn các cụ đã thông tin cho anh em để tránh.
Đoạn này không có biển trên cao - Sát đến đoạn rẽ có luôn vạch liền và mũi tên, không có mũi tên báo trước nên không quen đường thì dính chắc luôn

Hainq

Xe buýt
Ngược lại mới đúng, kụ ui.
- Biển 411 hình chữ nhật nền xanh chỉ là biển chỉ dẫn thông tin, luật không quy định biển chỉ dẫn thông tin có hiệu lực bắt buộc thi hành.
Do đó nếu có biển 411 mà dưới đường không có vạch mũi tên 1.18 thì không có cơ sở pháp lí để phạt.
- Vạch mũi tên chỉ hướng đi 1.18 là loại vạch kẻ đường được luật quy định có hiệu lực buộc thi hành, được dùng độc lập hoặc dùng kết hợp với biển 411.
Do đó nếu chỉ có vạch mũi tên vẽ dưới đường nhưng không có biển 411 thì vẫn phải tuân thủ vạch mũi tên. Không tuân thủ vẫn bị phạt ngon lành đấy.
Bẫy này giống như đường 32 nhiều cụ đã chiến đấu thắng xxx rồi. Lại nhờ mấy cao nhân vào chém cho rõ vậy.

Huuminh

Xe tăng
Túm lại đường ở HN nói riêng và VN nói chung vẫn phải là quen đường các cụ nhể? :)) thảo nào xxx rất hay bắt các cụ ở tỉnh về! E thì thấy cần rẽ trái thì vẫn đi vào luồng phía trái,quy tắc này có lẽ áp dụng cho cả VN.
Còn nếu chẳng may vẫn ở luồng giữa mới nhớ là mình cần rẽ trái,khi dưới đường chỉ có mũi tên thẳng...e đành phải mất TG đi tiếp thôi,rồi quay đầu sau. Thà mất vài phút còn hơn mất vài trăm :D vì chả biết xxx có ở phía bên kia ko?

Chỉnh sửa cuối: