Rượu mạnh – Lịch sử, nghệ thuật, văn hóa, đam mê, sưu tầm và chia sẻ (Nhà số 7)

Trạng thái
Thớt đang đóng

cuongle

Xe tải
Nhất chủ tịch này... :))

tuankts

Xe tải
Chủ Tịch BSC phát biểu khai mạc.

Chỉnh sửa cuối:

tuankts

Xe tải
Chai vedette của buổi sinh nhật ngày hôm qua, dc đích thân Chủ Tịch dứt ruột lôi ra từ bộ sưu tập, dù tìm dc 1 chai Aberlour A'bunadh thuộc batch 45 ko phải là điều dễ. Chai CS này quá ấn tượng, có lẽ ấn tượng nhất đối với em dù đã thử qua rất nhiều dòng CS, chai này trân trọng mời CT khi nào rảnh rỗi có thể chia sẻ cho ae một chút nhé.

Chỉnh sửa cuối:

tuankts

Xe tải
Buổi sinh nhật quá vui, em thì chỉ biết pót ảnh, phần lời để dành các cụ khác vào bình loạn cho vui ạhh, tiếp theo là chương trình giao lưu ca nhạc và những màn đấu giá có 102 và phải nói là những màn đấu giá này đi vào lịch sử BSC về độ vui nhộn, giá kỷ lục dc thiết lập phá vỡ mọi điều lệ đề ra, những chai rượu cực quý và có ý nghĩa, BTC đã cần đến 2 MC kì cựu dẫn dắt chương trình, những phần thưởng kèm theo sau mỗi đợt đấu giá thì phải nói là quá ý nghĩa và đầy tình cảm, có những cụ trả giá 1 bước giá vài 3 triệu như ko nhưng khi đón nhận phần thưởng là những nụ hôn thì ngượng nghịu như trẻ lên 3 bị cha mẹ phạt, lại có cụ rụt rè thú nhận, đây là nụ hôn đầu đời :D dù sắp đầu 4 và con gái sắp đi lấy chồng...hụ...hụ...Thôi em chả đủ văn để tả, mời cụ Jacku và viết lời bình cho phần đấu giá nhé.

Song ca lam lữ, anh lập kỷ lục vô tiền khoáng hậu khi mỗi kỳ event anh xuất hiện là 2 bên 2 ẻm xinh như mộng :D

Tặng cụ Sen héo và em Da đen.

Danh tiếng BSC vang dội đến mức tại buổi sinh nhật, CT đã thuê hẳn 1 chuyến Boeing 747 chỉ để đón 1 siêu mẫu Nga sang tham dự, em Anna đã góp phần làm cho buổi đấu giá thành công vang dội :D

tuankts

Xe tải
Gentlemen đích thực, quý ông cigar của BSC.

tuankts

Xe tải
Pót này dành riêng cho dì Lập với nụ hôn đầu đời đầy ngượng nghịu :D

Và phần thắng đấu giá với giá 4,3 củ/1 chai Signet + 1 chai Original + 1 nụ hôn của em Anna. Cái giá quá đẹp :D
Dường như ngẩn ngơ, chưa đã, anh lập thêm kỷ lục mới khi đòi dc hôn lại với các giá là chai...Original :D. Xem ảnh này thấy các cụ nhà ta lâu nhâu cổ vũ, bơm lên bơm xuống mà em ko thể nhịn dc cười :D

Chỉnh sửa cuối:

Philip Tèo

Xe máy

Chai đầu tiên được đấu giá Tại BSC ngay ngày đầu thành lập đó các cụ, chỉ với 8 chữ ký thôi, bữa nay không đủ chỗ để cho anh em BSC ký nữa rồi.
Chai này em được đích thân cụ CT đấu giá trúng tặng lại cho em,thật hân hạnh
Các cụ ơi, lần SN kế tiếp sẽ làm đúng ngày nhé, em xem lich rồi, 11/01/2015 là chủ nhật. Bữa qua làm cuối năm nên ở xa như em khó thu xếp để đi.

BarleyRiver

Xe tải

Siêu mẫu Anna đi chuyên cơ từ nước Nga La ******* dự hội trông có nét hao hao ca sĩ Hương Giang Ai Đồ nổi tiếng của nước mình ý, các cụ nhỉ.
Cụ Tuấn Nguyễn đừng mang ảnh em Anna đi tặng ca sĩ nào nữa nhé.

Chỉnh sửa cuối:

jackal76

Xe tải
Cigar Aficionado thứ 2 của BSC.

Điếu Cigar to sụ, vậy mà tiệt không thấy smoke đâu:)

image upload no compression

Level hút cigar, của cụ Cường Lê, đã lên top level - chew smoke

Cụ malt, phạm hà & thumoty,.. & cháu nên vào học hỏi.

jackal76

Xe tải
Mong các cụ/mợ, cho em nhận xét về 2 ảnh tập thể BSC dưới đây :

print screen windows 7

windows 7 screenshot

Sự kiện offline chính thức, ra mắt BSC (T5/2013) & chỉ sau 7 tháng sau (12/2013), cả 1 sự chuyển biến về chất (back -drop, ly, cốc) & hình ảnh (trang phục, phụ kiện)

Kiến thức, tình yêu, đam mê về Scotch Single Malt nói chung & đồ uống nói chung của các cụ/mợ, đã được nâng lên 1 mức cao hơn.

Biết kiến thức là vô hạn, luôn cần tinh thần học hỏi, trau dồi & duy trì ngọn lửa đam mê nhưng 1 điều không thể phủ nhận rằng “ BSC - đã, đang & rất hy vọng vẫn là NGÔI NHÀ CHUNG cho gia đình BSC, dù chưa thực sụ là ĐẠI gia đình nhưng sẽ là Mái Ấm, ngôi nhà ấm áp & là sân chơi đầy bổ ích, lý thú. TRÊN HẾT là nơi nuôi dưỡng đam mê, học hỏi, giao lưu 1 cách văn minh, đúng chất & tất nhiên không quên “Savour Responsibility” cùng việc biết cân đối thu nhập & khả năng chi trả cho đam mê

online photo storage

free image hosting

Không gian tại Nhà hàng Hải Cảng, cao, rộng, thoáng cùng ánh sáng ấm áp khiến các nhiếp ảnh gia BSC, có nhiều điều kiện sáng tạo & thể hiện. Cháu thấy các shot hình lần này rất đẹp. Có thể nhìn rõ, màu sắc cốt rượu rõ nét, trung thực. Như có cảm giác chúng ta đang tham quan 1 góc của whisky fair tại Limburg (Germany) vậy :) Rất cám ơn cụ Cường Lê, Tuanskts,…đã ghi lại những dấu ấn thật khó phai.

Chỉnh sửa cuối:

jackal76

Xe tải
Theo em nhớ thì 8 chữ ký của các cụ này phải không ạ, cụ Chủ Tịch trí nhớ tốt kiểm tra giùm ạ:
1. Cụ Clayton
2. Cụ Malt Brother
3. Cụ Khoa VIB bank
4. Cụ Jackal
5. Cụ TuanKTS
6. Cụ Letuce
7. Cụ tèo (em đó ạ)
8. Mợ Jenda
Nhân dịp SN 1 năm BSC & cụ Tèo có gợi lại chuyện xưa, cháu xin phép 1 số chủ nhân, được phép post lại 1 số hình ảnh ngày nào. May quá vẫn lưu, các hình ảnh này rất trân trọng.

Cụ Letuce & Black Tulip cuối năm 2012 :

image hosting 15mb

(1 phần) kho BSC ngày ấy :

screen shot pc

Chai Benromach Original, đúng chai cụ Tèo đề cập – chai đấu giá đầu tiên của BSC, cụ Clayton trúng thầu, tặng lại cụ Tèo.

Em nó (mặt trước), đứng cạnh AnCnoc 16, Tobermory 15, Glenfar 25.

screen capture freeware

Mặt sau chai Benromach Ori, khi được các thành viên ký (lấy lại ảnh cụ Tèo)

free jpeg images

Theo như list của cụ Tèo, em nhớ không có cụ Tuankts. Hay là bạn của cụ Black Tulip. Cháu nhớ, có 1 buổi, có 2 bạn của cụ Tulip.

Cụ Clayton, Malt, Letuce, Black tulip, Jenda,.. nhớ lại nhỉ :) Cháu nhớ, Phạm hà có tham gia 1 buổi, hôm đó, cụ ấy ra 30 GVM thì phải, mua Bruiladdich Peat. Cháu mang tới Caol Ila CS (nhiều cụ hôm đó chưa uống chai này, cụ Malt uống xong Caol CS, cứ khen, bảo đập chết Brui Peat). Cháu nhớ, đúng k cụ Malt ?

Chỉnh sửa cuối:

cuongle

Xe tải
Này thì ôm này...:))

Ôm em nhưng anh vẫn giữ chặt rượu...:))

Chỉnh sửa cuối:

cuongle

Xe tải
Âu Dương tiền bối đang sướng...

Trạng thái
Thớt đang đóng