[Funland] Bình Tam Quốc - Mời các cụ

Ô La La

Xe buýt
Tàu khựa thì em cũng chả ưa gì , nhưng có lẽ ko chỉ em mà có lẽ cũng rất nhiều cụ trên này đều phải công nhận tác phẩm ''Tam Quốc diến nghĩa'' của tung của quá hay :34:
Em lập thớt này mời các cụ vào bình luận - bất kể là gì miễn sao liên quan đến tam quốc bằng cảm nhận của cá nhân các cụ và ko ngoài lề nhé :redface:
Thôi ko dài dòng nữa , em xin mở đầu ạ

Nhân vật em thích nhất Tam Quốc - đương nhiên ko thể là ai khác : Mr.Tào hay tên đầy đủ còn gọi là Táo Tháo ( tự Mạnh Đức ) . Ở anh Tào là tập hợp của 1 bậc gian hùng xảo trá , mưu mô xảo quyệt sẵn sàng làm mọi thứ để đạt được mục đích của mình .Nhưng cũng vô cùng quân tử và anh hùng .Từ việc mưu sát đổng trác bất thành đến việc đa nghi thái quá giết cả nhà lão ông kết nghĩa với phụ thân và đặc biệt là chuyện tình lâm li bi đát với Quan Vũ . Ở Tào Tháo dường như khái niệm thiên thần và ác quỷ là quá mong manh !

"Thà ta phụ người chứ quyết ko để người phụ ta'' - câu slogan nổi tiếng của FC Tào Tháo khiến con người phải tranh cãi quá nhiều về một con người hay rộng hơn là lối sống thực dụng . Sẵn sàng đạp đổ bất kỳ kẻ nào dám ngáng đường cho dù người đó có là ai đi chăng nữa (l).Một Tuân Úc một mực trung thành , 1 cận vệ già góp công lớn với Tào từ thuở sơ khai nhưng chỉ 1 lần trái ý cũng phải nếm ''cơm Tào''

''Dùng người là phải tin , ko tin thì ko dùng '' - Tào Tháo rất ít khi tin ai nhưng một khi đã tin thì ko bao giờ hối hận . Đỉnh cao nhất cho niềm tin Tào Tháo có lẽ chỉ có thể là Tào Phi , biết chắc chính Tào Phi đã giết em trai mình – người con mà Tào Tháo định sẽ lập thái tử - nhưng trc khi qua đời Táo Tháo vẫn truyền ngôi cho Tào Phi bởi đơn giản vì một niềm tin tuyệt đối...

Bậc anh hùng xuất hiện ở trên đời đã là chuyện xưa nay hiếm nhưng bậc gian hùng mang khí phách anh hùng như Tào Tháo chắc có lẽ lịch sử chỉ có một .Chuyện tình với Quan Vũ có lẽ cho thấy rõ ràng nhất về khí phách anh hùng quân tử của anh Tào . Quan Vũ muốn ngựa cho ngựa , muốn người cho người , muốn gì cũng cho hết ( ngày xưa mà công nhận thế giới thứ 3 rồi khéo anh Tào cũng mang đồ sinh lễ sang hỏi Lưu Bị xin cưới anh Quan Vũ quá ;)) )
Vậy mà Quan Vũ vẫn ko chịu về làm dâu mà anh Tào ko trách nửa lời , tiếc thay tiếc thay

'' Đối tửu đương ca - nhân sinh kỷ hà '' - rượu vào lời ra , lúc hay lúc dở thôi tốt nhất là hát , đời người được uống rượu cùng bạn bè chí cốt cùng chung chí hướng , cùng hát vang lên khúc nhạc vui có mấy khi đc vui vẻ như vậy . Thế mới thấy anh Tào cũng bay bướm ra trò :-&

Trong Tam Quốc có quá nhiều nhân vật anh hùng nhưng theo quan điểm còn hạn hẹp của em thì chỉ có 4 ông sau xứng đáng là anh hùng của tam quốc
1.Tào Tháo - đương nhiên rồi
2.Lưu Bị - thu phục nhân tâm , nghệ thuật hút người tài mà ko cần vẽ vời tương lai
3.Quan Vũ - khỏi nói
4.Chu Du - Tâm ngang Quan Vũ , tài ngang Khổng Minh .

Mời các cụ vào chém ạ :D

Hại Điện

Xe container
Bình Tam Quốc là ông nào hả cụ. Nghe cái nick sao thấy lạ quá

anhson

Xe tải
e mở bát...trong chuyện TQDN e ko thích lưu bị ..

Ô La La

Xe buýt
Bình Tam Quốc là ông nào hả cụ. Nghe cái nick sao thấy lạ quá
cụ cứ bắt bẻ em , để tiêu đề là phân tích hay bình luận thì em sợ hơi mang tính chất chuyên sâu nên cứ để chữ bình cho nó nhẹ nhàng :D

1.6gli

Xe container
Em chả thích nhân nào vì toàn tung cửa dẩn. :))

Chỉnh sửa cuối:

Lacet_ti

Xe container
Em chả thấy ai bảo Tào Tháo tin Tào Phi ở điểm nào, ngay trong câu truyện, Tào Phi , Tào Thực toàn lừa dối bố để tranh vưong.
Phục Lưu Bị ở truyện ngựa Đích Lư " người ta sống ở đời, số mệnh đâu phải do con ngựa quyết định"
1 câu nói nói lên đc tầm hiểu biết vựot thời

VCHDHN

Xe container
Hồi bé thì em thích Lưu Bị còn giờ nhớn đùng rồi em mê Tào Tháo. Còn nhân vật Quan Công thì các cụ tìm xem trên youtobe ( từ khóa là: Giờ giải ảo ) thử xem nhé.

ChuyenDaQua

Xe tăng
Em không thích Anh Tháo.mất nước,mệt lắm.

buicongchuc

Xe ba gác
Chu Du nóng tính và ích kỷ nên tự hại mình,
Lưu Bị, Quan Vũ, Trương Phi... em không thích lắm,

Cúc cù cu

Xe điện
em là em thích Lã Bố vì ăn được em Điêu Thuyền, 1 trong tứ đại mỹ nhân của Khựa :))
Ăn em Điêu thuyền còn có đổng trác ạ. Em là cứ ai ăn em nào ngon, với em đây là anh hùng. Cụ giống em khoản nhận xét này :D

TuDo2808

Xe điện
Trong Tam Cuốc em thích nhất nhân vật Mạnh Hoạch, nhờ có anh mà chúng em được ăn thịt gà rất ngon!\m/

Mèo Mun

Xe hơi
Em suốt ngày đọc rồi xem mà em ko ngẫm ra dc mấy cả. Em hóng dép nghe các cụ bàn. Tam quốc thì e, thích: triệu tử long. Trong cuộc sống muốn giống tào tháo hee,,,

humxam75

Xe điện
Giữa Tào Tháo và Lưu Bị thì em ghét nhất thằng Tập Cận Bờ

ngọc trinh.

Xe hơi
e lại thích triệu vân 1 trong ngũ hỗ tướng:D

riengme

Xe buýt
Website
giaxemazdanguyentrai.gianhangvn.com
Hồi bé thì em thích Lưu Bị còn giờ nhớn đùng rồi em mê Tào Tháo. Còn nhân vật Quan Công thì các cụ tìm xem trên youtobe ( từ khóa là: Giờ giải ảo ) thử xem nhé.
cụ còn xem cái thể loại clip ********* đấy sao :)).

Beu 4x4

Xe điện
Thời xưa thời nay tranh đấu chộp giật, hèn hạ nhiều nên họ Tào được nhiều người thích.

Nhưng các cụ nhìn lại xem, Tổ Lưu Bị là Lưu Bang xuất thân lêu bêu mà chơi lại được Hạng Vũ lừng danh sau lập nghiệp làm vua triều đại hàng mấy trăm năm. Lưu Bị tuy dòng dõi nhưng ko ai biết lập nghiệp hèn hạ - dệt chiếu đóng dép - sau đập lại được toàn Quý tộc rồi đến Tào Tháo Tôn Quyền mất vía cả. Rồi cũng hiển vinh xưng Vua được mấy hồi. Gọi đúng giọng các cụ ngày nay là tay không bắt giặc.
Rồi họ Lưu cũng có tâm. Điển hình nhất là chết vì ham báo thù cho em. Còn những cái gọi là may mắn ai cũng đều gặp cả. Họ Tào ko gặp may mắn cũng chết ko dưới 3 lần mà chết hèn hẳn hoi: Lúc gặp Trương Tú, Lã bố, Quan Công...

Em thì thấy xã hội nào loại như Tào tháo sẵn hơn Lưu bị nhiều.

Quan Vân Trường thì em để tượng ngài trên xe được 8 năm nay rồi.

Ô La La

Xe buýt
bác bình vài câu nữa đi , cao thủ b-)