[Thảo luận] Chiến thắng CSGT ngã tư HBT-Hàng Bài

xstar

Xe tải
GiơTầm 12h trưa qua. em lái con Cap vàng biển 14N (xe em thi thoảng giao ba kích cho các cụ) đi từ Hai Bà Trưng - rẽ trái vào Hàng Bài - xi nhan phải sang Tràng Tiền. đến gần ngã tư Tràng Tiền thì chú ra giơ gậy ....

XXX: Mời anh cho kiểm tra giấy tờ
Em: (cầm giấy tờ) Tôi lỗi gì?
XXX: Anh đi sai làn đường
Em: Ở đâu?
XXX: Ở kia, để tôi chỉ cho a. Anh phải đi hết đoạn vạch liền rồi mới được rẽ sang phải.
Em: Tôi đi hết vạch liền mới xi nhan rẽ phải. Tôi nhớ đến cửa Tràng Tiền Plaza rồi mới bật xi nhan
XXX: Thôi a không phải nói nhiều, mời a qua bên này làm việc (ở trong cái cabin). Ai lại đứng giữa đường đôi
co.
Qua bên kia, 1 chú XXX1 đón em.
XXX1: Làm sao, anh vi phạm rõ thế rồi còn nói gì.
Em: Tôi không vi phạm, tôi rẽ đúng.
XXX1: Anh qua đây tôi chỉ cho.
Em đi theo đến trước cửa Tràng Tiền Plaza.
XXX: Đây, anh rẽ ở chỗ vạch liền kia.
Em: Anh nói thế nào, tôi đi từ HBT, rẽ trái sát phần đường bên trái, đến đúng cửa Tràng Tiền Plaza tôi mới xi nhan phải chuyển làn để rẽ vào Tràng Tiền. Tôi ko đi sai.
XXX1: Anh không cần giải thích. Chúng tôi có máy ghi hình hết lại rồi. Mời anh vào kia (bốt) làm việc
Em: Được rồi. Tôi đề nghị anh cho tôi xem băng ghi hình. (đến cái cửa bốt, XXX1 lấy biên bản ghi)
XXX1: Anh muốn xem băng ghi hình thì cứ lập biên bản, 1 tuần sau a đến đồn em.
Em: (Rút cái điện thoại, bật camera lên, chĩa thẳng vào mặt XXX1 ngồi trong bốt đang viết biên bản, em yêu cầu giơ cái biển tên e xem tên). Anh Đào Bá Ngọc. Thứ nhất, anh làm việc với tôi mà anh ko chào theo điều lệnh ngành.
XXX1: Tôi đã chào anh rồi.
Em: Anh chưa chào tôi, mới chỉ có đồng chí Sỹ chào tôi.
Em: Thứ hai, tôi đề nghị anh giải thích tôi vi phạm lỗi gì?
XXX1: Tôi đã giải thích rồi.
Em: Nhưng tôi chưa rõ. Đề nghị anh giải thích lại.
EM: Đồng chí Ngọc bảo tôi vi phạm lỗi sai
làn đường ở ngã tư HBT-HB. Đ/c Ngọc nói là có băng ghi hình và sẽ cho tôi xem. Tôi khẳng định tôi đi
đúng làn đường, xi nhan phải khi hết vạch liền. Đề nghị đ/c Ngọc cho tôi xem lại băng ghi hình.
XXX1: Tôi không nói có băng ghi hình, chúng tôi làm việc, Nhà nước không trang bị máy ghi hình.
Em: Đc Ngọc nói cho cẩn thận. Đ/c là người Nhà nước. Nói phải thống nhất. Tôi đề nghị đ/c cho tôi xem băng ghi hình. Sai tôi chịu trách nhiệm trước pháp luật.
XXX: Đề nghị anh nói bé thôi. Làm gì mà
ầm ĩ lên thế.
Em: Quay luôn cái biển tên XXX (tên Sỹ). Tôi có quyền yêu cầu giải thích.
XXX1: Anh vi phạm lỗi rồi. Giờ phải lập biên bản để anh tuần sau đến nộp phạt. Đề nghị a đưa giấy tờ
Em: Tôi không vi phạm tôi không đưa giấy tờ. Giấy tờ
tôi đây. Nhưng đề nghị anh cho tôi xem băng hình như a đã nói. Nếu vi phạm tôi đưa giấy tờ, ký biên bản.
XXX1: Chúng tôi không được trang bị máy ghi hình. Tôi có nói với anh là coa băng ghi hình đâu.
Em: Anh Ngọc nói cho đúng. Nếu không tôi gọi điện phản ánh lên đến đc Cục trưởng Nguyễn Văn Tuyên.
XXX1: Được thôi, anh cứ phản ánh.
Em: Anh không phải thách tôi. Tôi sẽ phản ánh và gửi kèm cả băng ghi hình này luôn.
XXX: Thôi, anh em có gì giải quyết cho gọn. Ai lại làm ầm ĩ thế.
bla bla bla
XXX1: Tôi nói anh này. Chúng tôi đã làm gì anh đâu. Ai cũng có lúc phạm lỗi. Anh vi phạm thì Bọn tôi bắt anh để nhắc nhở. Còn nếu bọn tôi bắt sai thì anh cũng giải thích nhẹ nhàng thế này thế kia. Anh em hiểu nhau, chứ có
gì đâu. Mà anh chắc nhiều tuổi hơn tôi.
Em: Tôi sinh năm 82.
XXX1: Tôi sinh năm 85 (hay tám mấy gì đó).
XXX: Thôi đề nghị anh xoá cái đoạn băng cho. Anh em thông cảm nhau.
EM: Tôi sẽ xoá.
XXX: Anh xoá luôn hộ em.
Em: Mở đt, xoá. Đấy nhé, tôi xoá rồi đấy nhé.
Thôi tôi đi đây
XXX1 đưa ray ra bắt tay em. Em cũng bắt lại. HAPPY ENDING.
Mất toi 15-20 phút.

Hanoi84

Xe tăng
Chúc mừng cụ. Điện thoại hại điện,à quên hiện đại cũng có ích phết đấy cuh nhỉ:))

bibibin

Xe buýt
có cách nào khi mình quay camera thì nó tự động backup 1 bản sao với tên khác ko nhĩ, để mình xóa theo yêu cầu của nó nhưng vẫn còn 1 bản nữa

luctayo

Xe buýt
cụ ko làm căng chắc lại mất tiền oan với tụi nó rồi.

Đầu gấu

Xe tải
Cái lỗi rẽ phải vào Tràng Tiền mà hồi còn cái giải phân cách ở đấy có cụ OF nhà mình kiện rồi mà chúng nó chưa chừa à, biết ngu bỏ giải phân cách đi rồi mà vẫn còn bắt láo

SimsSam

Xe điện
Cụ cứng nhỉ, cháu chịu.

Nhưng cháu toàn bị gọi khi chạy 80/50 cây chuối thôi. Vì thiếu quan sát. Sai Cụ nhỉ.

xstar

Xe tải
Về vụ bắt sai làn ở QL18, đoạn Phả Lại. E cũng đã cho chúng 1 bài học. Đại khái: bắt lỗi, e hỏi lỗi gì, bảo đi sai làn, e hỏi ở đâu? bảo cách đây 1km, e bảo a xem lại cách đây 1km tôi đi đúng, bảo à ko cách đây 3km, e bảo a xem lại cho chính xác, lúc 1, lúc 3. thằng kia gọi xếp, e bảo a xem lại, quân của a bất nhất, lúc 1 lúc 3. xếp gọi đàm, trả lời cách 2km, chỗ cây xăng. e bảo bất nhất quá, cho xem ghi hình để rút cái kinh cái nghiệm. xếp bảo thôi, anh phắn đi cho tôi còn bắt xe khác

lexusandbmw

Xe điện
thế cụ xóa thật ah? giả vờ về post cho các cụ nghê với chứ.

LuckyCar

Xe container
Các em thấy xe cụ biển 14 nên "đùa" tý thôi. Từ hồi có cái phân làn cứng, cháu thấy thỉnh thoảng các em ấy lại "đùa" mà.

blackpaint

Xe container
Cái lỗi rẽ phải vào Tràng Tiền mà hồi còn cái giải phân cách ở đấy có cụ OF nhà mình kiện rồi mà chúng nó chưa chừa à, biết ngu bỏ giải phân cách đi rồi mà vẫn còn bắt láo
Giờ lại còn lỗi đi sai làn đường vì cái vạch liền...cái vạch giờ có thêm chức năng phân làn các cụ nhỉ?

xstar

Xe tải
thế cụ xóa thật ah? giả vờ về post cho các cụ nghê với chứ.
mắt XXX cứ dán vào điện thoại em. với cả e nghĩ nó ko làm gì mình nữa nên thôi. coi như cho nó 1 bài học về
cái kiểu bắt nạt người dân.

bridge

Xe điện
Kính rượu cụ chủ vì kinh nghiệm quý....

fantome524292

Xe buýt
em cũng đoán là tại cái biển 14=))

betron

Xe máy
chúc mừng cụ nhé

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Anh nắm chắc luật thật.

honda_cub79

Xe lăn
Về vụ bắt sai làn ở QL18, đoạn Phả Lại. E cũng đã cho chúng 1 bài học. Đại khái: bắt lỗi, e hỏi lỗi gì, bảo đi sai làn, e hỏi ở đâu? bảo cách đây 1km, e bảo a xem lại cách đây 1km tôi đi đúng, bảo à ko cách đây 3km, e bảo a xem lại cho chính xác, lúc 1, lúc 3. thằng kia gọi xếp, e bảo a xem lại, quân của a bất nhất, lúc 1 lúc 3. xếp gọi đàm, trả lời cách 2km, chỗ cây xăng. e bảo bất nhất quá, cho xem ghi hình để rút cái kinh cái nghiệm. xếp bảo thôi, anh phắn đi cho tôi còn bắt xe khác
Đọc đoạn này chết cười với ông XXX