Câu lạc bộ Mô tô Hà nội (Sở TDTT Hà nội) HMC

Được thành lập từ những năm 60 của thế kỷ trước với mô hình của các đội Moto quốc phòng của Liên xô cũ , Đội Moto Quốc phòng của Hà nội ra đời ngoài những hoạt động thể thao còn có mục đích hoạt động phục vụ Quốc phòng trong những năm kháng chiến chống Mỹ. Với sự giúp sức đào tạo và viện trợ của các Liên xô cũ Hà nội ngày ấy đã xây dựng được một đội Moto thể thao quốc phòng khá mạnh trong các hoạt động an ninh quốc phòng cũng như thể thao. Người dân Hà nội ngày ấy chắc không thể quên được những pha biểu diễn Moto bay, những lái xe moto dũng cảm và tài hoa bay vọt lên trên không trung bay qua tường lửa hay các chướng ngại vật, rồi các động tác võ thuật, bắn súng trong khi đang điều khiển xe hay những pha uốn lượn hoặc rạp người trong khi đang lái xe, các tình huống điều khiển xe Moto ba ( SideCar) nhấc thuyền luồn lách đi trên đường địa hình hẹp hay thay bánh cho Moto ba ( SideCar) trong khi đang chạy. Đặc biệt hơn nữa với hình ảnh những người Phụ nữ Việt nam nhỏ bé dũng cảm và tài tình vừa điều khiển xe vừa biểu diễn võ thuật, vũ thuật.
Tiếp bước những người thầy, người đàn anh, người chị trong thời chiến, Câu lạc bộ Moto Hà nội sở TDTT là thành viên trong liên đoàn Môtô xe đạp thể thao Việt nam tiếp tục thực hiện các hoạt động thể thao, các hoạt động hỗ trợ thể thao , các hoạt động phong trào của Hà nội nói riêng cũng như của Tổ quốc nói chung.
Là một tổ chức xã hội tự nguyện với hơn 100 thành viên, nhiều năm qua liên tuc Câu lạc bộ Môtô Hà nội đã góp sức thực hiện thành công nhiều hoạt động thể thao lớn nhỏ của Đất nước. Các giải đua xe đạp, các giải chạy Marathone, Các đại hội thể dục thể thao toàn quốc ,SEAGAME, Các cuộc rước đuốc truyền thống, Các hoạt đống đón tiếp các Quan chức , các đoàn thể thao Quốc tế cũng như của Đất nước. Ngoài ra Câu lạc bộ Moto Hà nội còn trợ giúp tích cực cho Thành phố Hà nội trong các hoạt động phong trào chung khác. Ngoài các Hoạt động chính thức, qua các chuyến dã ngoại và tập luyện của mình HMC cũng tham gia khuếch động và giúp đỡ sự phát triển các câu lạc bộ Moto mới thành lập tại các tỉnh khác, phổ biến và phát triển chương trình an toàn giao thông và đào tạo các kỹ năng lái xe an toàn chung.

Một số hình ảnh hoạt động qua các thời kỳ của HMC.
( Một số ảnh tư liệu cũ chụp lại)

Ban chỉ huy Đội.

Các thành viên của đội và những cuộc đua xe trước đây .

Tiếp một vài hình ảnh hoạt động của Đội và các thành viên qua các chuyến dẫn đoàn đua xe đạp ,SEAGAME, các giải chạy Marathone, rước đuốc truyền thống hay các hoạt động dã ngoại.

Ngày xưa anh Linh trông trẻ quá nhỉ. Em cũng còn rất nhiều ảnh, nhưng toàn chụp phim không à, hôm nào scan pot sau vậy.

B.DTài khoản đã xác minh

Thành viên sáng lập
Bác Linh cho em hỏi cái đeo trước bụng bác là để làm gì thế? Hay bụng to quá nên phải thế. OF có mấy lão bụng to lắm, bác chỉ chỗ mua cho anh em cái

@ Dũng: Bộ ảnh hồi đi xuyên việt của em còn không, anh nhớ hồi đó em chạy cái Steed 400. mà

@ Bác Pickup: Em vẫn còn một đống, ảnh hồi ấy do Bác Đông chụp nên đẹp lắm, tuy nhiên hồi ấy chụp phim à. Để em có thời gian scan đã rồi post lên.

Đợt này bác đi cùng đoàn nhớ chụp nhiều ảnh nhé. Nghe đâu giờ này đội toàn xe mới đúng không bác Linh?

pvc

Xe buýt
em thấy anh Linh đèo sau 1 bố già râu tóc bác phơ nhìn phê quá
bác cho anh em thêm thông tin về cụ với
(y) (y) (y)

khit

Xe đạp
hazi nói:
các bác cho em hỏi : cần những thủ tục và điều kiện gì để trở thành một thành viên của câu lạc bộ ạ? Hay đây là câu lạc bộ của những người đã quên biết nhau trước đây lập nên?

(em hỏi vì quả thực em chẳng có thông tin gì cả, mặc dù cũng rất muốn tham gia)

em xin cảm ơn
Theo em được biết thì sáng chủ nhật đầu tháng, các bác đội Mô tô HN tập trung chỗ Trịnh Hoài Đức, điều kiện tham gia là xe bác phải > hoặc = 400cc. Bác lên đó xin các bác ấy tờ giấy đăng ký tham gia hội viên, về khai vào.

(b)

tieulyphihoa

Xe tải
Hê lô các bác, em mới gia nhập gia đình hôm nay mới mạnh dạn gửi các bác lời chào thân ái và quyết thắng, em cũng tham gia đội xe hà nội từ năm 1998, không hiểu cái thẻ vận động viên của em hết hạn có gia hạn được không ạ/??hay phải làm cái thẻ mới a?? còn bằng A 2 thì thế nào ạ??? em muốn kiếm một cái không biết là như thế nào các bác chỉ giúp thằng em dai.....cảm ơn các bác nhiều

Chào bác TLPH

Đầu tiên cũng chào lại bác và theo câu hỏi của bác trả lời luôn nhỉ :

1. Nếu bác đã vào Đội Moto Hà nội thuộc sở TDTT thì bác thừa hiểu cái thẻ VDV của bác thời hạn bao lâu và thủ tục đổi như thế nào do ai làm cho bác???. Nếu từ 1998 đến giờ thì cái thẻ đó phải đổi 5 lần rồi.

2. Có gia hạn được hay làm thẻ mới?: Nếu bác có hồ sơ gốc lần làm thẻ đầu tiên, hoạc bác vẫn trong đội hiện nay thì đương nhiên khi thẻ VDV của bác hết thời hạn thì đội sẽ tự động làm cho bác nói riêng và AE trong toàn đội nói chung theo kỳ hạn định kỳ với chi phí bác không phải chịu .

3. bằng A2 thì Bác trong đội HMC thì phải biết nó thế nào chứ ? : Định kỳ sau 1 giai đoạn phục vụ , đội sẽ phối hợp với sở TDTT và Sở GTCC đứng ra tổ chức lớp học và thi cho AE đội viên theo quy định của nhà NƯớc mà .

4. Bác vào từ năm 1998??? nếu theo mấy cái trong ảnh của đường link bác đưa thì em không thấy bác là bác nào cả. Một vài DC em biết trong ảnh đó thì cũng chỉ mới tham gia với HMC được 3 hay 4 năm nay thôi.

Cuối cùng chăc bác nhầm với đội xe máy nào khác rồi , em đoán qua mấy câu hỏi của bác thôi . Để có bằng lái và thẻ VDV thì ngoài cách em nói trên bác thử tìm hiểu thêm bên ngoài xẹm
chúc bác thành công

offroad

Xe buýt
@OF-BIKE:
em cũng có 1 cái thẻ VDV hết hạn, nhưng em chưa tham gia đội moto TDTT HN thì có gia hạn được không bác ?
muốn tham gia đội thì làm răng chừ ?

Em trả lời bác OFFroad hộ bác Bike phát nhé :

_ Dơn xin gia nhập CLB theo mẫu ( Em bán rẻ )
- Giấy khám sức khỏe ( Bất kỳ)
- 4 ảnh 3 x 4
- Sơ yếu lý lịch
- 2 Tr phí khởi tạo ( tái hoàn lại chủ qua các hoạt động chung )
- Thành viên giới thiệu ( em khó nói quá......)
Và cái quan trọng nhất là : Đam mê thực sự , chấp hành và kiên nhẫn.
thế thôi a.

À còn câu hỏi đầu của bác thì là : không được ạ. Đội sẽ làm mới cho bác và Free

Em cũng máu xe to nhưng chỉ có con la già 250, có nhập hội được không bác