[Funland] Cùng dự đoán loại tàu Nhật viện trợ cho CSB.

TONGIA

Xe lừa
Việc chi tiết chuyến ông Vịnh sang Nhật với nghi thức đón tiếp cực kỳ long trọng.
Và chi tiết nội dung cuộc gặp giữa ông Dũng và BT Quốc Phòng Nhật tại Hà Nội gần đây không được công bố hoặc công bố tương đối mâu thuẫn gây ra một sự đồn đoán trong dư luận.
Với quy mô gói gọn chỉ giữa các lực lượng hải tuần các thuyết khách gia bay đi bay lại như con thoi giữa các nước thuyết cho các thuyết hợp tung, liên hoành.

Asahi Shimbun gần đây liên tục phát tin về việc Vn nằm trong danh sách nhận tàu tuần tiễu và hỗ trợ huấn luyện tuần duyên của Nhật.

Việc đưa ra con số 10 boats với một thông số duy nhất là dài 40m làm chúng ta liên tưởng đến Bizan class, Mihashi class cùng 180 tấn hoặc Tsurugi class 220 tấn.

Tsurugi class

Mihashi class

Bizan class

Với cả 3 loại trên vũ khí chính chỉ là Vulcan Gatling 20mm ký hiệu JM 61.
Vũ khí hiệu quả nhất lại là vòi rồng.

Hai bức ảnh dưới đây thể hiện 2 mục chính trong các công năng của tàu tuần tiễu Nhật hiện tại

Chặn tàu xâm nhập.

Đấu vòi rồng.

Bên cạnh việc "tự sản xuất" những con TT200, TT250, TP400... việc nhận được bất kỳ sự hộ trợ nào trong điều kiện sơ khai non trẻ của CSB VN cũng đều cực kỳ đáng quý.

Tuy nhiên Tôn Gia em kỳ vọng với mối quan hệ cực kỳ đặc biệt ( như đồng chí ) món quà 10 chiếc Patrol Vessel Small này chỉ là khỏi đầu của sự hỗ trợ tuần duyên Nhật - Việt.

vietran

Xe ba gác
Cụ Phan Châu Chinh ngày xưa hềnh như có phong trào Đông DU (em dốt sử hổng nhờ đúng k)
Túm lại chơi mí Nhật là ổn

TONGIA

Xe lừa
Cụ Phan Châu Chinh ngày xưa hềnh như có phong trào Đông DU (em dốt sử hổng nhờ đúng k)
Túm lại chơi mí Nhật là ổn
Cụ Bội Châu cụ.

Vâng. Với nền công nghiệp đóng tàu mà trọng tâm là 2 mảng HÀN và SƠN vỏ như VN ta, họ cho mấy cái 30-50t cũng cực quý.
Nhưng
Cái em kỳ vọng đây cụ:

Con này hôm trước thăm Vn mình.

Chỉnh sửa cuối:

TONGIA

Xe lừa
Hàn nó cho 3 con
- CSB 2015, CSB 2016 280 tấn
- CSB 8003 1400 tấn. ( về hưu 2012 )
Ngó con 8003 em còn ngỡ cụ Đinh Tiên Hoàng bơi lạc vào sông Vân Dương chớ.

Trong khi hiện tàu nó đang xài tuần duyên như con đến thăm Vùng III mình dạo trước JuJakHam 3.000 tấn.

Chỉnh sửa cuối:

tienphong75

Xe tải
Cụ Bội Châu cụ.

Vâng. Với nền công nghiệp đóng tàu mà trọng tâm là 2 mảng HÀN và SƠN vỏ như VN ta, họ cho mấy cái 30-50t cũng cực quý.
Nhưng
Cái em kỳ vọng đây cụ:

Con này hôm trước thăm Vn mình.
Em nghĩ con này phải tầm gấp đội 40m cụ ạ.

TuDo2808

Xe điện
Hi vọng sau khi tặng 10 anh Trương Tuần, NB sẽ hỗ trợ VN đóng 10 anh Yết Kiêu class.b-)

TONGIA

Xe lừa
Hi vọng sau khi tặng 10 anh Trương Tuần, NB sẽ hỗ trợ VN đóng 10 anh Yết Kiêu class.b-)
Bẩm cụ Yết Kiêu nhà họ còn không đủ xài.
Mình sắm mấy em ở Nga rồi có tiền sắm tiếp chắc vẫn chỉ là hàng Nga.

Yết Kiêu Nhật có muốn cho Mỹ nó cũng cấm cụ ạ

traxoay

Xe buýt
Quan trọng là vũ khí trang bị trên đó, chứ còn tàu mấy trăm tấn có ý nghĩa gì đâu. Tàu hàng còn 5, 7 vạn tấn được cơ mà

dangphuong

Xe buýt
Quan trọng là vũ khí trang bị trên đó, chứ còn tàu mấy trăm tấn có ý nghĩa gì đâu. Tàu hàng còn 5, 7 vạn tấn được cơ mà
Tàu csb chứ có phải tàu chiến đâu cụ.
Luật pháp quốc tế nó có quy định về vũ khí của csb mà .
Chứ có phải muốn mang gì đi là đc đâu.

cardreamer

Xe điện
Hehe, đợt này tàu bè mới nhiều nhể, em dự là GDP có tăng chút xíu do thu nhập từ kinh doanh dầu diesel chạy tàu.

Chứ mấy con voi này nó uống thì kinh khủng lắm. Mấy lần đi nhờ tàu biên phòng đâu như có mấy chục tấn thôi, lướt thì phê như con tê tê, nhưng ngoéo một cái từ Hạ Long ra đến Ngọc Vừng - Vân Đồn đã hết gần tấn dầu huhu

cardreamer

Xe điện
Hehe, đợt này tàu bè mới nhiều nhể, em dự là GDP có tăng chút xíu do thu nhập từ kinh doanh dầu diesel chạy tàu.

Chứ mấy con voi này nó uống thì kinh khủng lắm. Mấy lần đi nhờ tàu biên phòng đâu như có mấy chục tấn thôi, lướt thì phê như con tê tê, nhưng ngoéo một cái từ Hạ Long ra đến Ngọc Vừng - Vân Đồn đã hết gần tấn dầu huhu

TONGIA

Xe lừa

Đã chơi hàng Cuốc Phòng mà cụ bàn đến dầu mỡ chi cho nó buồn cười ra.

Cụ xem mấy ông cảnh, cùng lắm xài khẩu AK còn không tuyền xài lục giấy, dùi cui.
Tàu CSB cũng thế. Cơ bản là xài súng phun nước thôi cụ.

Còn vào thời chiến em ý mới được quăng vào make up để lên bút chì mới kim tiêm.

Chỉnh sửa cuối:

luot_song

Xe điện
Theo cháu cứ Tàu to to tý ra đó ko bị hải giám nó đè là được

Mannschaft

Xe điện
Tầu csb của vn chưa bao h ngại hải giám to cả nhé
Bé bằn 1/3 nhưng vẫn húcvaaxn lao đấy thôi.
Chủ yếu là ng chỉ huy con tầu chứ tầu to mà ngu thì vẫn chết

meotom2010

Xe điện
Website
www.facebook.com
Dạ thưa cụ,chưa bàn đến vấn đề vũ khí,riêng thiết kế,chất lượng tôn.động cơ thì tàu tuần đã khác hẳn với tàu hàng.
Nhà máy e đóng tàu 50 vạn cách đây gần 20 chục năm rồi ợ,thực chất là hoán cải từ con 30 vạn tấn đi lên.
Mấy cái tàu CSB này chắc cũng được đóng trong tập đoàn của em,có điều chính xác đóng ở NM nào thì ko rõ

Xedapmatphanh

Xe máy
Em mong nó về nhanh nhanh chứ không cứ bóng bàn như thế này bọn khốn nó bắt hết cá thu, cá ngừ rồi dân mình còn mấy con cá nục thúi chiên giòn mà chén.

milicaanj

Xe buýt
Tưởng nhớ
Dạ thưa cụ,chưa bàn đến vấn đề vũ khí,riêng thiết kế,chất lượng tôn.động cơ thì tàu tuần đã khác hẳn với tàu hàng.
Nhà máy e đóng tàu 50 vạn cách đây gần 20 chục năm rồi ợ,thực chất là hoán cải từ con 30 vạn tấn đi lên.
Mấy cái tàu CSB này chắc cũng được đóng trong tập đoàn của em,có điều chính xác đóng ở NM nào thì ko rõ
Nhà cụ đóng tàu to thía, 50 vạn với 30 vạn tấn hic hic

thanhlam123

Đi bộ
Website
suativicaocap.com
nhật có ý định tặng 10 tàu nhưng không phải cho CSB đâu.vì CSB việt nam nằm trong biên chế bộ quốc phòng.mà sau trận chiến trân châu cảng nhạt bị liên hiệp quốc cấm,đại loại là thế mình không nhớ rõ.nói chung nếu muốn nhận viện trợ 10 tàu này thi Việt Nam phải lập ra 1 tổ chức khác không trực thuộc bộ quốc phòng thì nhật viện trợ mới không bị phạm luật