[Thảo luận] Các cụ cho em hỏi! Với tình huống này người nông dân phải làm gì?

thanh_titan

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi em vạch thế này em đi thế nào? Hôm vừa rồi về quê em bị vớt ở đoạn qua Đại học công nghiệp, nhưng chưa tới cầu Phùng, em không nhớ tên đường chỗ đó nữa! Em thấy vạch đường chỉ đi thẳng, em đi vào tới nơi phát hiện là chỉ cho rẽ trái, em định đánh lái nhưng sợ đè vạch, mà đánh vội để không đè vạch thì nguy hiểm cho người ở làn bên, thế là đi lên bị vợt. Em cãi nhưng xxx bảo việc việc vẽ vạch là của GTCC còn chúng tôi làm theo vạch và biển báo, em điên quá nhưng chẳng làm gì được. các cụ gặp tình huống này chỉ em cách đi với, đứng 1 lúc xem vạch đường thì thấy đi kiểu gì cũng chết!

ngày giữa đêm

[Tịch thu bằng lái]
Thế đã giải quyết dư lào dồi???
Nếu đã 50/50 => hết chuyện & THe end/
Nếu BB- thì em cho cái hướng......

thanh_titan

Xe hơi
em cũng chẳng muốn lằng nhằng, mà xem lại nếu đúng theo vạch thì mình sai rồi nên chẳng muốn mất thời gian nên em tìm cách 50/50 cụ ah

Thế đã giải quyết dư lào dồi???
Nếu đã 50/50 => hết chuyện & THe end/
Nếu BB- thì em cho cái hướng......

P.Long

Xe hơi
Em xin phép sửa, xoá bài vì hiểu sai ợ :)

Chỉnh sửa cuối:

dhhung1978

Xe hơi
kẻ vạch như cụ nói thì đường 32 bắt đầu hết cầu diễn là đã có rồi.
nó có lâu rồi cụ ạ. em đi qua đường này suốt.
mình phải nhìn từ xa để tránh, khi ra làn và vào làn phải xi nhan đầy đủ nữa cụ ạ.

phuchung11a3

Xe buýt
góc trên bên phải màn hình máy tính của cụ
Vụ này các topic về đường 5 nói nhiều rồi, chắc Bác không đọc thôi, nếu Bác đi vào làn giữa sẽ bị xxx kết tội đi vào làn xe tải, và theo những gì Anh em ofer phân tích thì Bác đi là đúng, sao không thực hiện đúng điều lệnh của ofer để chiến đấu với xxx?
cụ cmt đúng kiểu cưỡi ngựa xem hoa. đọc vài ba topic tranh luận đường 5 câu đc câu mất nên phán bậy, gây họa cho người ko biết đấy cụ ạ
cụ chủ sai hay đúng còn phụ thuộc vao biển, bên đường nó có cắm biển 411 không, có phân làn theo phương tiện ko
theo e nhớ thì đườgg 32 chả có phân làn theo phương tiện, nên bố dám xxx cũng chả dám bảo cụ đi vào làn xe tải như cụ này phán

// à nữa, trường hợp cua cụ chủ hỏi đi làm sao cho đúng thì theo e chỉ có cách giảm tốc độ và vào làn từ xa thôi :P

P.Long

Xe hơi
cụ cmt đúng kiểu cưỡi ngựa xem hoa. đọc vài ba topic tranh luận đường 5 câu đc câu mất nên phán bậy, gây họa cho người ko biết đấy cụ ạ
cụ chủ sai hay đúng còn phụ thuộc vao biển, bên đường nó có cắm biển 411 không, có phân làn theo phương tiện ko
theo e nhớ thì đườgg 32 chả có phân làn theo phương tiện, nên bố dám xxx cũng chả dám bảo cụ đi vào làn xe tải như cụ này phán

// à nữa, trường hợp cua cụ chủ hỏi đi làm sao cho đúng thì theo e chỉ có cách giảm tốc độ và vào làn từ xa thôi :P
Ồ xin lỗi cụ, em đọc thế nào mà đại học công nghiệp lại ra đại học nông nghiệp ở đường 5 hihi. Em nhận lỗi ợ :)

Chỉnh sửa cuối:

thanh_titan

Xe hơi
XXX bắt lỗi em với lỗi không tuân thủ biển báo và vạch kẻ đường, em cũng cãi ác lắm, nhưng mà xxx nói: có phải làn anh đi có vạch chỉ rẽ trái không? vậy sao anh đi thẳng lại đi vào lối đó, em cãi nhưng mà 3 xxx lao vào, em đang vội nên cũng chẳng cãi cứng với họ nữa, đành chọn giải pháp đỡ mất thời gian, mong các cụ thông cảm em không tuân thủ điều lệnh of

Mr.Bo0ng

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi em vạch thế này em đi thế nào? Hôm vừa rồi về quê em bị vớt ở đoạn qua Đại học công nghiệp, nhưng chưa tới cầu Phùng, em không nhớ tên đường chỗ đó nữa! Em thấy vạch đường chỉ đi thẳng, em đi vào tới nơi phát hiện là chỉ cho rẽ trái, em định đánh lái nhưng sợ đè vạch, mà đánh vội để không đè vạch thì nguy hiểm cho người ở làn bên, thế là đi lên bị vợt. Em cãi nhưng xxx bảo việc việc vẽ vạch là của GTCC còn chúng tôi làm theo vạch và biển báo, em điên quá nhưng chẳng làm gì được. các cụ gặp tình huống này chỉ em cách đi với, đứng 1 lúc xem vạch đường thì thấy đi kiểu gì cũng chết!

nếu là cháu thì cháu phi vào làn bên trái .sau đó quay đầu và đi lại 1 đoạn hehe,cho đỡ mất thời gian,tiền bạc + bực mình

thanh_titan

Xe hơi
Sau khi cụ quay đầu thì cụ sẽ bảo em đi vào làn nào? 1 bên cho đi thẳng, 1 bên chỉ cho rẽ phải, vậy em đi thế nào?

nếu là cháu thì cháu phi vào làn bên trái .sau đó quay đầu và đi lại 1 đoạn hehe,cho đỡ mất thời gian,tiền bạc + bực mình

minhphong

Xe hơi
Em đang rảnh. Em đứng cãi nhau với nó và bù lu bù loalên. Goiọi thêm hotline mấy báo lá cải cho vui. Sợ éo j c hó ăn bẩn.

TVPL

Xe container
Em dính phát như này lúc mới mở làn rẽ trái to đùng chỗ đường trên cao PV rồi, đành chơi quả rẽ trái quay luôn, lúc sau qua chỗ mấy chú xxx đứng em cười chào đàng hoàng :)

Ducloidsn

Xe tải
Từ Diễn về tới Phùng, qua Nhổn và Trôi đều có cái vạch kiểu này. Điên nhất là nếu đường đông thì khi nhìn thấy cái mũi tên rẽ trái nó xuất hiện thì cũng đồng nghĩa với việc xe đã vào chuồng, vạch liền không sang làn được. E cũng vài lần đi qua đây nhưng may toàn lúc đường vắng nên toàn tránh được từ xa. Trước em nhớ có một cụ cãi thắng được đoạn ở Diễn thì phải. Nói chung là đoạn này nhập nhằng nên các cụ cẩn thận để chó nó đỡ cắn.

hieudv

Xe đạp
Như em thì gặp tình huống này thì em đành phải rẽ trái 1 đoạn rồi quay lại sau ạ. Vì đường lạ nên không thông hiểu, âu cũng là cái liễn

Kysidemtrang

Xe buýt
Vạch kẻ chỉ đường ở Việt-Nam nó vậy đấy cụ ơi.
Em thấy ở các nước phát triển vạch chỉ đường họ vẽ lặp đi lặp lại cực nhiều, to đùng để người đi đường lần đầu tiên cũng nhìn thấy được. Và trước những chỗ giao cắt chuyển hướng thì họ kẻ vạch trước khoảng 50++ mét. Ở Hà-Nội thì vào đoạn vạch liền rồi, sát ngã tư mới đùng phát tòi ra cái vạch, đã thế hướng đi còn xung đột đầy mình...
Em chỉ còn đường bó tay chịu thua thôi ạ ^:)^

oldman8x

Xe tăng
Đặc sản đường 32 đoạn Nhổn - Phùng đây mà :D, đường này mới làm xong, nhìn ức chế thật, bẫy này không làm bài báo thì còn khiến lái xe sập bẫy dài dài. có cụ nào là nhà báo không nhỉ?

fordka

Xe buýt
Cụ nên rẽ trái, rồi quay đầu trong cái phố đó để ra. Nhà cháu đang ở nước ngoài, không thuộc phong thủy nên dính suốt :)

noithatkientruc

Xe điện
Bọn m dậy, đường đông thì ai có đi lần đầu cũng xập bẫy hết, cụ nào cho lên báo deee, em biết lâu rồi nhưng là để cảnh báo cộng đồng ko bị xx ăn bẩn, khác gì bẫy đâu