[Thảo luận] các cụ chú ý lỗi mới ngã tư minh khai đại la

pnew

Xe điện
Câu trả lời là không cụ ạ. Vì dừng đèn đỏ có rất nhiều xe đỗ làm sao nhìn thấy xe em ở tít ngoài cùng được ạ!
Hai nhân chứng này cũng vi phạm luật đấy (kinh doanh trên vỉa hè trái phép), kiện luôn xxx không xử lý hành vị vi phạm này.

Otarec

Xe hơi
Cảm ơn các cụ ạ! E đã hỏi lại bà bán nước và ông sửa khóa là e vi phạm ở vị trí nào và 2 người cho 2 lời khai hoàn toàn khác nhau trước mặt cả xxx. Và khi em hỏi về xe em lúc đó có bật đèn không thì bà ý cũng ko trả lời được ạ. Chứng tỏ là bà ý không nhìn thấy gì hết ạ. File ghi âm em có trong điện thoại nhưng chưa biết lấy ra up lên kiểu gì. Có cụ nào giành về nokia Asha 310 không chỉ giúp em với ạ!
Cụ hỏi lại bà bán nước và ông sửa khóa vào thời điểm nào, trước thời điểm lập biên bản và có mặt xxx chứng kiến mà xxx vẫn quyết tâm lập biên bản à? Sao cụ không nói cho 2 nhân chứng biết rằng cụ đã có video hành trình, có thể kiện nhân chứng ra tòa nếu họ cố tình làm chứng sai láo để xem họ có dám đứng ra làm chứng nữa không.

Website
www.facebook.com
Các kụ chú ý, vạch liền có nhiều loại (chiều rộng khác nhau, vị trí kẻ vạch khác nhau).

Trong thành phố, Luật chỉ cấm đè vạch liền số 1.1, các vạch kẻ liền khác nhưng không phải là vạch số 1.1 thì đè thoải mái

Vạch liền số 1.1 có đặc điểm gì?
1- là vạch liền màu trắng, rộng 10 cm
2- là vạch kẻ giữa tim đường, có tác dụng phân chia 2 dòng phương tiện đi ngược chiều nhau (xe không được đè lên vạch).

Thiếu 1 trong hai đặc điểm trên thì vạch đó không phải là vạch số 1.1 và không bị luật cấm đề lên.

Các kụ xem thêm về vạch liền ở thớt này nhé.
http://www.otofun.net/threads/551297-[trao-doi]-loi-de-vach-lien-trong-moi-truong-hop-deu-la-pham-loi-dung-hay-sai

XASASHS

Xe tải
Các kụ chú ý, vạch liền có nhiều loại (chiều rộng khác nhau, vị trí kẻ vạch khác nhau).

Trong thành phố, Luật chỉ cấm đè vạch liền số 1.1, các vạch kẻ liền khác nhưng không phải là vạch số 1.1 thì đè thoải mái

Vạch liền số 1.1 có đặc điểm gì?
1- là vạch liền màu trắng, rộng 10 cm
2- là vạch kẻ giữa tim đường, có tác dụng phân chia 2 dòng phương tiện đi ngược chiều nhau (xe không được đè lên vạch).

Thiếu 1 trong hai đặc điểm trên thì vạch đó không phải là vạch số 1.1 và không bị luật cấm đề lên.

Các kụ xem thêm về vạch liền ở thớt này nhé.
http://www.otofun.net/threads/551297-[trao-doi]-loi-de-vach-lien-trong-moi-truong-hop-deu-la-pham-loi-dung-hay-sai

Nếu thế thì GTCC kẻ sai à, thế thì kiện luôn 1 thể.

FujiS5200

Xe điện
Giờ là phải ngâm cứu phương án chống lại cái trò nhân chứng này thôi, các cụ ơi. Nhưng em tin rằng từ chỗ bán nước, sửa khoá ở cả 4 đầu vỉa hè quanh ngã tư cũng không thể thể nhìn thấy cái vạch cộng với cái bánh xe khi mà cả đường cả phố nó nườm nượp như thế. Nhưng biết là biết vậy nhưng làm thế nào để lật tẩy lũ cặn bã hại người này ạhh?

x1_2548

Xe tải
Cặn bã mãi chỉ là cặn bã thôi cụ ạ. E ko mong mình sẽ thắng hay gì mà chỉ muốn góp fần làm giảm tệ nạn của xã hội thôi ạ

XASASHS

Xe tải
Giờ là phải ngâm cứu phương án chống lại cái trò nhân chứng này thôi, các cụ ơi. Nhưng em tin rằng từ chỗ bán nước, sửa khoá ở cả 4 đầu vỉa hè quanh ngã tư cũng không thể thể nhìn thấy cái vạch cộng với cái bánh xe khi mà cả đường cả phố nó nườm nượp như thế. Nhưng biết là biết vậy nhưng làm thế nào để lật tẩy lũ cặn bã hại người này ạhh?
Theo em thì ông sửa khóa sử dụng lòng đường vỉa hè sai quy định, ông ta đang là người vi phạm thì không có tư cách pháp nhân để làm chứng được

FujiS5200

Xe điện
Cặn bã mãi chỉ là cặn bã thôi cụ ạ. E ko mong mình sẽ thắng hay gì mà chỉ muốn góp fần làm giảm tệ nạn của xã hội thôi ạ
Em cũng chẳng mong gì thắng thua, nhưng ức cái giờ ra đường là phải tìm cách đối phó với lũ chó mang danh công quyền cứ chuyên rình để cắn trộm mình.

FujiS5200

Xe điện
Theo em thì ông sửa khóa sử dụng lòng đường vỉa hè sai quy định, ông ta đang là người vi phạm thì không có tư cách pháp nhân để làm chứng được
Nó bảo lúc đó nó không sửa khoá, nó không bán nước chè thì cụ làm gì được nó? Còn nó chỉ bị tước quyền công dân chỉ khi có phán quyết của toà án thôi. Giống như cụ vi phạm lỗi gì đó thì dù có bị xử phạt hành chính đi chăng nữa thì cụ vẫn là công dân với quyền hành đầy đủ mà.

huyta

Xe buýt
Tưởng chỉ mỗi Hoa thanh quế mới mới có trò này , Thủ đô nhàn năm văn vật cũng thế thì thật là xấu hổ các a xxxx ơi????

XASASHS

Xe tải
Nó bảo lúc đó nó không sửa khoá, nó không bán nước chè thì cụ làm gì được nó? Còn nó chỉ bị tước quyền công dân chỉ khi có phán quyết của toà án thôi. Giống như cụ vi phạm lỗi gì đó thì dù có bị xử phạt hành chính đi chăng nữa thì cụ vẫn là công dân với quyền hành đầy đủ mà.
Đề nghị tòa kiểm tra số biên bản của xxx lập trong vòng 1 tháng gần nhất xem ông ta làm chứng bao nhiêu lần, biết đâu lúc đó tìm ra dấu hiệu thông đồng

snake00

Xe tải
e lót dép hóng vụ này, e cũng qua ngã tư này rồi hết sức bức xúc

b0y_v0tjnh88

Xe đạp
e ko hieu sao bác lạ hỏi bật đèn hay không là saoe hỏi bác thế bà bán nước bảo tôi bán hàng xông quay lên thì thấy a vi phạm còn ông bán khóa bảo tôi đang rảnh việc nên thấy a vi phạm từ lúc đầu
thế thì bác cãi vào mắt à<:-P
mà e hỏi thật bác đè vạch không nếu bác đi thẳng từ MK lên chuẩn chỉ thì máy quay của bác thể hiện rõ còn bác chỉ cần nghẹo đầu xe 1 cái lên đấy xxx bảo trong lúc bác nghẹo 1 tí đầu xe thì bánh của bác chèn lên vạch mà máy quay chỉ thể hiện trên xe chứ ko quay được dưới bánh xe
nói thế bác cãi thế đếch nào được
túm lạ theo e vụ này 50-50