Fortuner V hay Pajero Sport ?

duongthanh

Xe đạp
Em lăn tăn giữa 2 cô này, vì em hỏi kinh nghiệm của mấy ông anh, ông nào đi xe thuộc hãng nào là tâng con của mình và chê cô còn lại, riết rồi em nản luôn :ar!

SmallRiver

Xe điện
Bác định so với bản 3.0 của PS phải không? Em đang đi PS, chạy FT cũng nhiều, đến giờ vẫn chưa hiểu ra tại sao người ta mua FT nhiều vậy!

MatizAT.SX

Xe buýt
P.sport đi cụ

mr.ku'n

Xe buýt
cụ vào đây hỏi thì PS là hợp lý

trongkhanh09

Xe tăng
Làm con PS xong độ ống xả lên nóc nữa thì nuột cụ ạ. :P
Trèo đèo lội suối vô tư

Linhliem

Xe tải
Cụ đi FT lúc muốn vượt xe khác chỉ muốn đập cái cần ga cho 1 phát vì đạp mãi nó không chịu vọt8-}
Hè rồi em vào Nam đưa gia đình đi chơi bằng FT máy dầu số sàn (của anh bạn) tức anh ách, vừa yếu vừa chao chao, không hiểu sao FT bán vưỡn chạy nhất Việt Nam!
Cụ mua PS mà đi cho sướng

fire_sword

Xe hơi
Em thấy hình như thằng FT nó có cái khóa vi sai cầu, còn PS thì không đấy cụ!

Sơn Sấm Sét

Đi bộ
FT đi bác. nhà cháu dùng FT 2 cầu máy xăng 2 năm rùi nói đến hiệu xuất chạy thì quá tốt chỉ tội là nội thất sơ sài vs hơi ồn thôi.

khumui

Xe buýt
Website
benmar.vn
1- PS kén người chơi; xe tuy chắc chắn, ổn định nhưng sẽ lõm nặng nếu muốn bán (thời điểm này đang khuyến mãi không mua thì quá dở)
2- FT thì ....................em chẳng muốn nói đến CHẤT và LƯỢNG đâu, nhưng muốn là bán được ngay và lỗ ít (thậm chí có lãi) nên oánh trúng tâm lý: chưa mua đã lo bán
Chủ thớt ở vào hoàn cảnh nào thì xào xe đó, em chỉ tư vấn có vậy.

@SSS: Chuyện khóa visai không khó cho xe PS nhưng không cần thiết!!!!!!

Pajero GLS

Xe tải
Cụ mượn hoặc thuê FT, PS đi là cụ cảm nhận được ngay, ko cần phải nhờ tư vấn. Thớt này chuyên về mitsu bọn e nói FT thì ko công bằng như cụ nghĩ. Cụ cảm nhận thực tế sẽ dễ hơn. Riêng em Pajero đi là sướng, tiêu hao nhiên liệu ko bằng FT mặc dù là máy V6 :>

26c-01430

Xe tải
em đang đi con FT máy xăng 2 cầu số AT ,xe nhập nguyên chiếc, đời 2008.xe ổn định tiêu hao bình quân khoảng 12-12,5l/100km đường tây bắc.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

conco4mat

Xe tăng
Em lăn tăn giữa 2 cô này, vì em hỏi kinh nghiệm của mấy ông anh, ông nào đi xe thuộc hãng nào là tâng con của mình và chê cô còn lại, riết rồi em nản luôn :ar!
Bác so sánh từng điểm một rồi quyết định

Đẳng cấp động cơ Mivec của Mit tương đương với Vtec/Honda và VVTLi của Toyota VVTi
Còn VVTi ở mức thấp hơn (giống như so sánh VVTi với động cơ thường).
Khung gầm PS chắc nặng và an toàn hơn
Thắng FT dùng thắng dời cũ còn PS Everest dời cao hơn..
...
Phụ tùng PS bằng và rẻ hơn FT ( nhưng mọi người lại nghĩ ngược lại).

Bảo dưỡng dịch vụ Toyota cao hơn một bậc.

.....

Xe FT ghế gập hai bên nên chở hàng nặng được.

Tùy nhu cầu bác quyết định.

khumui

Xe buýt
Website
benmar.vn
Em nghĩ cụ phản biện chắc sẽ khách quan hơn bên box Toy nên muốn hỏi : Ý cụ nói hình như chất và lượng của FT kém hơn PS nên mới không muốn bàn?. Thế tại sao nó lại giữ giá trong khi PS thì hơn những gì mà lại lõm nặng khi bán lại vậy! Trị trưòng xe trầm lắng, Toy vẫn tăng giá đựoc trong khi Mit hạ giá PS đến 25T mà nhiều người vẫn ít lựa chọn.!:-/
Em cũng đang lăn tăn PS nên mong cụ Chánh giải thích giùm cho vỡ vạc :-?
Trong kinh doanh ở xứ sở thiên đường này luôn có câu: Tăng giá dễ bán hơn hạ giá; Vì, Đa số tâm lý sẽ so sánh TIỀN NÀO CỦA ĐÓ. Vậy đấy!

Về chất lượng 2 xe thì phải có cả 2 mới phân biệt được, ví dụ như vỏ xe, chi tiết hệ chuyển động, chi tiết phụ tùng, tăng tốc, sự ổn định trên cùng 1 cung đường...... Vậy nên không bàn về chất & lượng là vậy;

Trong đội PSC có FT, KIA sáng sớm, Kia so, Matdaz, DW... và v v; Tất cả các xe đều cùng đi, cùng đến với phuơng châm: Người chơi với người chứ xe cộ gì;
FT thành viên PSC đây (chuyến đi mới nhất) :

Em sẽ không tranh luận sâu về 2 dòng xe này, chủ yếu chủ thớt thích xe nào thì nhích xe đó!

SmallRiver

Xe điện
Em nghĩ cụ phản biện chắc sẽ khách quan hơn bên box Toy nên muốn hỏi : Ý cụ nói hình như chất và lượng của FT kém hơn PS nên mới không muốn bàn?. Thế tại sao nó lại giữ giá trong khi PS thì hơn những gì mà lại lõm nặng khi bán lại vậy! Trị trưòng xe trầm lắng, Toy vẫn tăng giá đựoc trong khi Mit hạ giá PS đến 25T mà nhiều người vẫn ít lựa chọn.!:-/
Em cũng đang lăn tăn PS nên mong cụ Chánh giải thích giùm cho vỡ vạc :-?
Vấn đề giữ giá hay không nó phụ thuộc vào độ phổ thông của dòng xe. Toy giữ giá ở VN nhưng bên TQ nó là GM và VW, không có nghĩa là Toy bên đó không tốt, trong khi đó GM và VW ở VN thì lẹt đẹt, mất giá hơn Toy không có nghĩa là VW không bền bằng Toy. Mẹc mất giá khủng không có nghiã xe Mẹc kém hơn Toy! Ý cụ là xe tốt hơn mất giá ít hơn nó buồn cười quá! Mit sai lầm khi hạ cấp PS để cạnh tranh với FT, đúng ra phải cho về phiên bản cao hơn, full option để cạnh tranh với Prado thì đúng hơn! :))