Club Honda City

Trạng thái
Thớt đang đóng

tranxuan

Xe buýt
Showroom chậm giao xe Honda City giải quyết thế nào

Dear các cụ,
E bức xúc quá, hôm qua bên đại lý Honda Mỹ Đình cứ nằng nặc sẽ giao xe e đúng hẹn ngày 21.6, y.c e phải nộp tiền vào ngày 20.6 để nhận xe, e đã bỏ làm đi vay mượn cho nó đủ để nhận xe. Trưa nay chú sâu thông báo e là xe chưa về, hoãn đến 25.6 làm vỡ hết kế hoạch của e. Giải quyết thế nào đây các cụ, tiền thì lấy của khách hàng mà không chịu làm đúng cam kết, báo hại e vất vả đi lo tiền cho đủ lại còn nhờ người đi nộp thuế xong xuôi hết rồi, giờ vỡ hết kế hoạch của em. Có nên tin tưởng vào showroom Honda Mỹ đình không?

Sam

Xe buýt
Cụ lấy bản gì đấy? Giá giờ ntn hả cụ? Em cũng đang lăn tăn chú này đây!

tranxuan

Xe buýt
E lấy bản AT cụ ah, đợi e chạy thử rờ view cho cụ nhưng nhớ kiếm cái SR nào uy tín ấy nhé, e chán chú Mỹ Đình rồi, tránh xa nó ra cụ ah.

tranxuan

Xe buýt
Thằng bạn e làm cùng cty nghe em kể về thương vụ của e ở Mỹ Đình có 1 hôm mà nó chạy sang SR khác mua, tối qua nó lấy xe mời e đi cafe rồi. E đặt trước mà nó lại lấy xe trước cả e.

Sam

Xe buýt
Nhưng bạn cụ cũng lấy Honda City à? Chứ lấy mấy xe khác giờ giao xe trong vòng 1 nốt nhạc thôi cụ ơi, em City mới nên chắc nó ì ạch, cụ lấy đúng giá 580 à hay cao hơn???

tranxuan

Xe buýt
Cũng là Honda City cụ ah, đúng giá 580 và kèm thêm tí khuyến mại. E ko nghĩ là Honda là dịch vụ lỡm thế.

Sam

Xe buýt
Để chiều em ra Honda Tây Hồ xem ra sao, cảm ơn cụ chủ nhé!

bleo

Xe tăng
Giờ này mình đi mua hàng mà cứ như thời bao cấp thế hả cụ. Trong điều khoản hợp đồng có gì ko thì phạt bỏ mợ nó đi.

vua in

Xe tải
Nguyễn Trãi Xóm, Thanh Xuân Thôn, Hà Nội Xã
Chia buồn cùng cụ! vấn đề do 1 số Sâu cứ cố ký HĐ cho bằng anh bằng em hòng tăng doanh số bản thân, nên nó mới như vậy! cháu cũng là Sâu, cơ mờ trước khi làm việc với các cụ (K/H) thì phải chếch thật kỹ và chuẩn xác thời gian có thể giao xe cho các cụ là khi nào ( sai số cho phép 2, 3 ngày)! Nếu như cụ chủ rỗi em Mỹ Đền rồi thì sang Honda Long Biên cháu hầu cụ! Call cháu 0912543579
Chia sẻ với cụ!

tranxuan

Xe buýt
Giờ này mình đi mua hàng mà cứ như thời bao cấp thế hả cụ. Trong điều khoản hợp đồng có gì ko thì phạt bỏ mợ nó đi.
E nghĩ bọn này làm thế chi thiệt thôi, cứ làm ăn nghiêm chỉnh còn trụ được chứ kiểu làm ăn này khách hàng chạy mất dép.

cwise

Xe container
Em k hiểu là chưa lấy xe thì làm sao mà đóng thuế được? giấy tờ xe thì sao họ giao cho cụ mà đi đóng thuế, em nghĩ cụ chưa có KN, đã giao tiền (toàn cục) thì phải lấy xe ngay, còn không chỉ giao tiền cọc một hai chục gọi là.

vietduong

Xe buýt
Chắc xe mới giấy tờ thủ tục chưa xong nên nhà máy chưa giao cho đại lý thôi, Sunny cũng có xe giao đâu các cụ, làm ăn nản quá L-)

tranxuan

Xe buýt
Em k hiểu là chưa lấy xe thì làm sao mà đóng thuế được? giấy tờ xe thì sao họ giao cho cụ mà đi đóng thuế, em nghĩ cụ chưa có KN, đã giao tiền (toàn cục) thì phải lấy xe ngay, còn không chỉ giao tiền cọc một hai chục gọi là.
Ý e là nhờ được người đi nộp thuế giúp ấy, e ko ra ngoài giờ hành chính được.
E cũng đặt cọc từ hồi tháng 5, giờ là SR gọi ra lấy xe và yêu cầu nộp tiền trước khi lấy xe 1 ngày đấy cụ, nhưng mà tiền thì đã nộp mà xe thì chưa về mới làm e bực, thà bọn SR cứ bảo e là xe chưa về kịp thì e vẫn thông cảm, nhưng lại yêu cầu nộp tiền nhưng chưa giao xe mới làm e bực, như thế là mất uy tín.

hungchay-CRV

Xe đạp
trước khi cụ đi mua phải lên đây tham khảo đã chứ? em SR đấy dính phốt hơi nhiều đấy cụ ak, sau này bảo hành ỏ bảo dưỡng cũng tránh em nó ra nhé :))) thôi cụ đừng bức xúc, chắc tại em Sâu tính lệch ngày thôi mà, còn có mấy ngày, cụ cố chịu :))

tranxuan

Xe buýt
Thanks cụ, e cũng đành chờ nhưng cũng muốn thông báo cho anh em diễn đàn biết để tránh, tẩy chay hết bọn SR làm ăn bố láo mới được.

aston_martin123

Xe tăng
Em cũng nghĩ thế ạ!

E cũng đặt cọc từ hồi tháng 5, giờ là SR gọi ra lấy xe và yêu cầu nộp tiền trước khi lấy xe 1 ngày đấy cụ, nhưng mà tiền thì đã nộp mà xe thì chưa về mới làm e bực, thà bọn SR cứ bảo e là xe chưa về kịp thì e vẫn thông cảm, nhưng lại yêu cầu nộp tiền nhưng chưa giao xe mới làm e bực, như thế là mất uy tín.
Chả hiểu cụ nghĩ gì mà lại đi nộp hết tiền trong khi không nhận được xe luôn, nếu không có thì không nộp chứ!
Phải em là em làm đơn kiện bỏ mợ chúng nó luôn

trước khi cụ đi mua phải lên đây tham khảo đã chứ? em SR đấy dính phốt hơi nhiều đấy cụ ak, sau này bảo hành ỏ bảo dưỡng cũng tránh em nó ra nhé :))) thôi cụ đừng bức xúc, chắc tại em Sâu tính lệch ngày thôi mà, còn có mấy ngày, cụ cố chịu :))
Tính lệch ngày là dễ bị DÍNH lắm đấy cụ nhé :P

cwise

Xe container
Ngắn gọn là cụ bị lừa vì chưa có kinh nghiệm, thôi gọi là rút cho lần sau, người đi nộp thuế thì kiểu gì cũng phải có giấy tờ xe, cụ đi cùng với sale, sale có trách nhiệm làm cho cụ từ A đến Z để xe lưu thông hợp pháp. Về nguyên nhân xe chậm có rất nhiều, nhưng giao hết cả 600 thì chưa ổn cụ ạ.

tranxuan

Xe buýt
Nói chung là e cú vụ này, bọn MĐ rõ là lừa e vì biết e mới mua xe lần đầu, cứ bảo anh phải nộp tiền bọn e xuất hóa đơn mới ra xe cho anh được. Giờ e mới hiểu, làm ăn kiểu này ai mua xe cho bọn nó.

tranxuan

Xe buýt
Chắc cụ chủ ở Quảng Ninh à :))
E ở ngay bên cạnh thằng Honda Mỹ Đình cụ ah, cách độ hơn km nên e mới đi đặt hàng chổ HĐ Mỹ Đình, chứ ko thì e cũng lượn sang Long Biên với Tây Hồ rồi.

Trạng thái
Thớt đang đóng