Độ Ipad Mini 4gG, camera hành trình cho Bim (320i E90, không có Idrive)

29A.156.96

Xe đạp
Chào các bác!
Hôm chủ nhật vừa rồi rảnh rỗi em độ thêm một số đồ yêu thích phục vụ giải trí cho Bim 3 của em gồm:

- Camera hành trình ITB 250 FullHD Wifi thẻ nhớ 32G nhỏ gọn gắn trên kính lái (cái này cho độ nét cao chạy ổn định kết nối với Ipad, iphone, máy tính bảng ....vv qua Wifi có thể xem trực tiếp hoặc xem lại rất tiện lợi)

- Ipad Mini 4G gắn vào taplo xe phía trên bảng điều khiển trung tâm thông qua giá đỡ Ipad của HQ (cái này có thể dùng gắn cho tất cả các loại xe vừa nhỏ gọn đẹp và không hề nhôm nhựa chút nào); Ipad Mini 4G của em đã cài sẵn phần mềm Cygic dẫn đường thịnh hành nhất hiện nay, và Ipad Mini kết nối với Camera hành trình cho độ nét cao, tiện nhất là đợi Mama vào Siêu thị ngồi check mail, lướt Web cho đỡ sốt ruột.

- Bộ phát bluetooth trên xe cho phép kết nối Ipad, Iphone,...vvv vào hệ thống loa trên xe thông qua cổng AUX phía trong hộp tỳ tay rất gọn cho chất lượng âm thanh tốt, các bác lưu ý muốn có chất âm tốt phát trên xe thì nguồn âm thanh phải tốt và dây dẫn cực kỳ quan trọng; ở đây em chọn dây dẫn loại 3,5 của Belkin chất lượng OK, cái thiết bị Bluetooth này có pin chạy được khoảng 4 tiếng nhưng em cắm nguồn trực tiếp vào xe luôn.

- Ipad 4 lắp phía sau (Hix, cái này hiện tại do em chưa tìm được Gấu nên chủ yếu để phục vụ Mama ngồi phía sau thôi) lướt Web, chơi game, nghe nhạc, theo dõi quãng đường đi.....vv, nói chung là đai.j tiện.
* Sau đây là dự toán tổng thiệt hại:
1. Ipad Mini 4G = 11000k
2. Ipad 4 = 15500 (nhà có sẵn)
3. Camera hành trình ITB 250HD Wifi = 5500k
4. Giá đỡ Ipad = 1000k
5. Thiết bị kết nối Bluetooth = 400k
6. Dây AUX Belkin = 450k
Tổng: 18350k
Giá này so với lắp bộ DVD + Mặt dưỡng cho Bim 3 loại ngon khoang 850 Obama thì sướng hơn nhiều.
Em chụp bằng IP4 nên không chuẫn lắm mong các bác thông cảm!!!

babyhood

Xe tăng
ngon quá nhỉ, vodka cụ cái

nhatminh6868

Xe hơi
Cụ có vẻ là người thích apple nhỉ. Cụ sáng tạo thật

Toyota Celica

Xe container
Bluetooth nghe nhạc xem fim thường thì okie , ví dụ chạy qua avplayer hoặc một số phần mềm khác thì ipad ko phát bluetooth ra được.

Nhược điểm 2- cụ ko cắm dây nguồn thì xem khoảng 3h-4h sẽ hết pin nếu xem video clip, nếu cắm dây nguồn lightning thì dây ko dấu dc , vẫn đi thẳng từ dưới lêm

Em cũng đang dùng như cụ , nhưng dùng thẳng dây aux cắm vào cổng aux xe , khi cụ vừa xạc vừa nghe nhạc nếu dùng cái dây belkin sẽ bị hiện tượng rè ( cụ search noise aux in car ) sẽ ra , giải phái phải mua dây aux có cục chống nhiễu , dây ngon của kensington , em cũng mới ship về rất ngo lành

Giá để của hq thì ngon rồi , nhưng ngon bổ rẻ nữa thì mua con nhện spider 250k , cũng ko nhôm nhựa gì
http://vozforums.com/showthread.php?p=47818966#post47818966

Vậy nhược điểm duy nhất là , mỗi lần vào xe phải đặt ipad , cắm dây , và dây sẽ lộ
Nên mua ipad mini 64g luôn , chứa cho nhiều fim ,

Còn để gps thì em chỉ cần cái iphone là đủ , connect với xe bằng bluetooth , đến đoạn cảnh báo , xe sẽ tự động ưu tien bluetooth chỉ = voice tiếng việt , sau đó nhạc từ ipad qua aux lại chơi tiếp , rất hiện đại , chưa kể có phone xe cũng tự ngắt nhạc , chuyển sang phone

Ipad mini sạc chung dòng với iphone nên cũng dễ mua cục xạc trong xe , nên mua loại tốt ,

Phần mềm gps thì sygic là nhất , mua bản quyền luôn hình như trọn đời là 40 usd hỗ trợ thay thiết bị 3 lần

Chỉnh sửa cuối:

29A.156.96

Xe đạp
Vâng kụ à em là tín đồ của Apple mà, em mua rất nhiều sản phẩm của Apple mà công nhận Apple cái gì nhìn cũng đẹp bác nhể

Jack Bauer

[Tịch thu bằng lái]
cụ chủ e hỏi tí bộ la răng cụ độ lại phải ko mua ở chỗ nào đấy e thấy đẹp trông khỏe hợp vs 320i.

Toyota Celica

Xe container
Em phân tích tiếp
Nếu lắp DVD và mặt dưỡng chỉ 850 usd thì cũng có những điểm lợi riêng của nó

- Chạy đĩa DVD 10 15k / cái vứt xe 1 cộp tha hồ chọn , Thúy Nga ra đâu xem đó cũng hay đỡ lo phần thiếu dữ liệu
- Nguyên 1 bộ , không phải tháo ra rút vào , vào xe khởi động là chạy -- Cái này đáng giá rất nhiều tiền này ;) , gọi là độ tiện lợi
- Không cần thiết bị Cam có chức năng Wifi , chỉ cần làm em hàn xẻng loại ngon đấu trực tiếp av vào DVD là xong .
- Vẫn kết hợp tốt với Iphone , Ipod , Ipad nghe nhạc lossless .!

Điểm trừ
- Tháo , đấu dây mất công và mất zin !
- Không hỗ trợ GPS ( với giá 850 usd cả mặt dưỡng thì em dự DVD khoảng 10-12tr chưa có GPS ) - Mà thực chất GPS nên dùng rời , 1 cái iphone Sygic là đủ !

Chỉnh sửa cuối:

29A.156.96

Xe đạp
Cảm ơn Kụ Toyota Celica, em có ý kiến thế này
Thực ra thao tác đặt ipad vào xe rất đơn giản với giá của HQ, mà báo cáo cụ là ipad Mini em mua là để luôn trên xe, với lại em nghĩ Ipad mà hết pin cắm sạc thì cũng như điện thoại hết pin trên xe thôi cắm vào là xong còn cục sạc em đã đầu tư 2 cái ngon rồi mỗi cái có 2 đầu ra USB em cắm một cái phía trước, 1 cái trong hộp tỳ tay phục vụ cho Bluetooth và hành khách phía sau. Nếu kụ cắm thẳng cắm thẳng dây AUX vào xe thì lại thêm cái dây nữa cũng vướng. Iphone của em cũng có Cygic dẫn đường nhưng màn hình bé quá khó nhìn lắm. Ipad mini em hết tiền nên mua loại 16g nhưng mục đích của em dùng Ipad Mini phía trước để nghe nhạc, dẫn đường, lướt Web lúc rảnh rỗi chứ e lái xe không xem phim được e nghĩ 16g là đủ còn Ipad 4 phía sau là 64G rồi cho hành khách phía sau xem phim và nghe nhạc thoải con gà mái.
Còn em thấy dây Belkin nghe cũng ổn mà không nhiễu tý nào kể cả lúc sạc Ipad. Xe em chưa có Blutooth nên em mua Bluetooth lắp thêm đấy ạ. Cái dây em lôi ra ngoài để chụp cho rõ thôi chứ em để gọn trong hộp tỳ tay chẳng nhìn thấy gì cả. Nói chung trên xe chẳng nhìn thấy cái dây nào ngoại trừ lúc ipad hoạc điện thoại hết in phải sạc thôi ạ

Toyota Celica

Xe container
Ipad mini cụ để luôn trong xe , sẽ có ngày chộm ko vặt gương mà nó dùng cái cục gì của tàu chí 1 cái là kính xe vỡ và lấy con Ipad mini của cụ đi ngay tức khắc ;)
Mất ipad ko tiếc , tiếc cái kính với cái công cụ đi

Mấy chục nghìn thôi là đi ngay cái kính cường lực của cụ , Kinh nghiệm KHÔNG ĐỂ ĐỒ GIÁ TRỊ NHÌN THẤY NGAY VÀ DỄ LẤY TRÊN XE ;)

Hoặc cái này
[video=youtube;l3bd3NjBFc4]http://www.youtube.com/watch?v=l3bd3NjBFc4[/video]

Cụ thử vừa xạc vừa cắm aux đi sẽ noise rè rè nhỏ ngay , nếu cụ nghe lossless thì sẽ khó chịu vô cùng
Nguồn đây , ipad iphone , cái gì cũng bị do không tiếp đất !
https://discussions.apple.com/thread/2678416?start=0&tstart=0

Như em nói nếu không xạc thì vừa đi vừa xem sẽ được ít

GPS thực ra các cụ thích nhìn màn hình , em ngược lại , chỉ nhìn lướt , còn chủ yếu nghe cái VOICE của nó
10km chuẩn bị rẽ phải , 5km chuẩn bị rẽ , rẽ phải vv... ;))

Chỉnh sửa cuối:

chi_pheo1983

Xe điện
Website
www.muaxetragop.vn
nhìn xe cụ thíh thật dấy :D .apple nó mà sx ra oto chắc cụ cũng mua dầu tiên ấy nhể. e cung dung một vài mặt hàng của nó nói chung la line

29A.156.96

Xe đạp
Em cũng xin phân tích tiếp ạ
Phía trước xe chỉ nên lắp Ipad Mini thôi ạ vì lắp Ipad 3 or 4 to lắm chiếm hết cả bảng điều khiển trung tâm, còn để iphone mà dẫn đường thì lại quá bé khó nhìn.
Còn lắp DVD và mặt dưỡng thì không kết nối với camera hành trình được VD khi em bị CSGT tuýt còi vì lấn vạch, vượt đèn đỏ em chỉ cần cầm IP hoặc Ipad xuống cho đ/c đó xem là được chú không phải mời vào trong xe. Mà DVD làm sao nhiều tính năng và thời trang = Ipad được ạ

29A.156.96

Xe đạp
Phương án A:
Vặt gương xe rồi chạy
Phương án B Phá kính xe lấy ipad rồi chạy
Giá gương bán có phần nhỉnh hơn.
Thằng trộm nào mà chọn phương án B em để lại chìa khóa xe luôn. Hix mà Kụ Toyota celica có vẻ thích giọng em Diểm SG đọc dẫn đường trong Cygic nhể

Toyota Celica

Xe container
Tùy cụ thôi =) , cứ để Ipad mini trong xe

1- Nắng nóng nhanh hỏng , vào xe lại điều hòa hấp hơi nóng ... độ bền giảm nhiều
2- Tạo cơ hội cho chộm thèm và tính kế , cái khóa SH nó mở vèo 1 cái , chứ nhiều khi cái Ipad mini nó giá trị hơn 1 cái gương đấy ạ ;) , nó tưởng 64g thì bằng cả cặp gương rồi ;) , mà thanh khoản cao hơn nhiều .
3- Cam Hành trình giờ toàn màn hình 2.7 Inch , em nói thật là rút cái cam hành trình xem trực tiếp lại luôn nhanh hơn là cóp cóp py py ra xem , đầu lâu ;)
1 cái cam hành trình thế này , cụ rút phéng nó cái dây USB , gỡ cái giá ra đưa thẳng vào tay chú CSGT , đây mời anh bật lại , nhanh và oai hơn , anh đợi tôi copy qua wifi ra Ipad rồi tôi bật Ipad cho anh xem nhé , nhỡ đi nóng wifi có vấn đề lại lâu nữa ;)
Ví dụ cái cam này
http://hdcam.vn/index.php?dispatch=products.view&product_id=267

Cái ưu điểm duy nhất DVD là độ tiện lợi , vào xe nổ máy , nhạc tự bật ;) cụ ạ

Chỉnh sửa cuối:

29A.156.96

Xe đạp
Trộm nào mà tỏ ra nguy hiểm thế cụ nhỉ

Toyota Celica

Xe container
Hehe , cụ cứ để đi rồi biết ;) , em từng kinh nghiệm bị 2 quả

1- Bị bắt chộm sóng khi đứng xa khóa xe = smart key , trộm nó có cái thiết bị * lại của TÀU * , như thiết bị học điều khiển ấy , nó đọc được mã khóa đó , lúc mình đi, lên gác nhìn xuống , 2 chú mở xe mình nhẹ như bông hồng

2- Ngủ qua đêm dậy , 1 bên kính vỡ 1 lỗ nhỏ vừa đút tay vào , cửa mở , đồ đạc bên trong đi hết ;)
Cái bút phá kính nó gõ 1 phát thủng kính , đi găng tay đập nhẹ vào là thò vào mở cửa được , rất nhẹ nhàng

Nói chung phải dính mới biết , chưa dính trước em cũng như cụ nhởn nhơ lắm , vứt giấy tờ , máy móc trong xe cả , giờ có bài học kinh nghiệm rồi , giấy tờ xe , đồ quý cho lên hết

à cái DVD còn 1 điểm nữa là trộm nó phá kính mà nó muốn cậy DVD thì lâu lắm ;)) , vậy nên vì sao để DVD an toàn ;) , mà an toàn nữa là như em mẹc ấy có cái nắp che , lúc nào ko xem gập vào , trộm tưởng xe option thiếu chả động vào ;)

Th 1 : Bảo vệ tưởng là người nhà vì anh ấy mở được xe ? :)
Th 2 : Đêm mà , nó làm nhẹ như bông hồng , bảo vệ ngủ thiếp đi 5 phút là đi ngay ,

Chưa kể cụ đẻ cái Ipad mini trong xe chỗ mặt kính đấy qua trời nắng , nhiệt nhà kính nó lên nhiệt cao , rất rất hại thiết bị ,
Thằng DVD chí ý nó nằm sâu ở phía dưới táp lồ , táp lồ giảm bớt nhiệt 1 ít cũng đỡ hơn .

Em cùng dùng như cụ thôi nên khuyên cụ
1- KHÔNG ĐỂ LẠI IPAD MINI TRÊN XE , mất ipad mini ko tiếc , mất cái kính thay mới tiếc !, MẤT ZIN !
2- Kết nối qua bluetooth cũng okie nhưng chất âm giảm nhiều , nghe lossless sẽ thấy , ( Lossless đơn giản như nghe flac sync qua itunes vào ipad , định dạng lossless của apple )
Còn lại tùy nhu cầu ;)

Chỉnh sửa cuối:

jingyongle

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.shopkorea.com.vn
Với xe này thì em dự cụ chủ đi đâu cũng phải gửi dồi, không thì tuyền phải đứng cách xe 1m nhể :-bd

Về thiết bị dẫn đường, em oánh gí cao màn hình khoảng 7inch nói chung, không phải tự nhiên mà đa phần cái gọi là navigation đều sx theo tiêu chuẩn này. Bé quá thì khó coi, to quá thì vướng.
Cái chính là thiế bị lắp thêm, phải thỏa mãn cái độ sướng của người dùng