100 tỷ đồng thay thế biển báo hiệu đường bộ

xtac2004

Xe tải
(SGGP).- Thông tin từ Bộ Giao thông Vận tải cho biết, Tổng cục Đường bộ Việt Nam vừa đề nghị bổ sung 100 tỷ đồng cho kế hoạch năm 2013 để điều chỉnh hệ thống biển báo hiệu đường bộ.
Theo đó, ngành đường bộ sẽ thực hiện bổ sung bắt buộc hệ thống biển báo cho phù hợp với cam kết quốc tế của Việt Nam khi tham gia Hiệp định GMS, tháo dỡ ngay các biển không có trong Quy chuẩn mới QCVN41:2012, thay thế những biển báo quá cũ hỏng; điều chỉnh những biển báo gây cản trở tầm nhìn, hiệu lệnh đột ngột, chưa phù hợp thực tế. Đồng thời, bộ cũng loại bỏ những biển báo không cần thiết, bổ sung biển báo mới tại vị trí đã gây bức xúc theo phản ánh của địa phương, báo chí.
BÍCH QUYÊN

tuikhongten

Xe buýt
ơ thế lại có cớ để chi rùi ạ ??? :(

vietran

Xe ba gác
Để đảm bảo tính độc lập khách quan thì không dc cho bộ xxx tham dự vào việc kẻ biển này, nếu không thì còn mập mờ đánh đố người đi đường.

HaiNQ1983

Xe buýt
Nghe thì to nhưng cả nước thì cũng đúng thôi cụ ạ, nhưng mà sau đó biển vẫn bẫy lái xe thì đuổi m ịa bộ trưởng cho e nhờ

tuikhongten

Xe buýt
Để đảm bảo tính độc lập khách quan thì không dc cho bộ xxx tham dự vào việc kẻ biển này, nếu không thì còn mập mờ đánh đố người đi đường.
ơ bên em là đứng ngoài đường và chứng kiến nhiều nhất những biển báo không đúng quy định . giờ bảo không cho em tham gia tham mưu thì các anh mang biển ra giữa đồng để cắm thì có mà chết dân à ............... !

Libor

Xe điện
Em kiến nghị tất cả các vị trí biển báo phải được tham vấn và được công dân OF góp ý và xác nhận thì mới cho lắp! :P

DHT06

Xe tăng
Quỹ bảo trì được tiêu rồi! :)) Đây là em sửa chữa và bảo dưỡng các thiết bị cho đường bộ các bác nhá! Đúng mục đích sử dụng quỹ chửa?

Pumzen

Xe ba gác
Chả có nơi nào như xư Vịt ta! Biển báo hình chưa đủ vẫn phải phang luôn một dòng tiếng Việt ở dưới cho dễ hiểu. Rồi màu sắc mỗi nơi một khác nhau. Hy vọng đợt này chuẩn hóa quốc tế.

vietran

Xe ba gác
ơ bên em là đứng ngoài đường và chứng kiến nhiều nhất những biển báo không đúng quy định . giờ bảo không cho em tham gia tham mưu thì các anh mang biển ra giữa đồng để cắm thì có mà chết dân à ............... !
Hàng chục năm nay các anh tham mưu hoặc ép các anh bên giao thông cắm biển báo giữa đồng mãi rồi, ở đâu cũng thế, dân nhục với các biển ý quá đủ rồi, xin các anh tha cho dân đi ( hầu như ở tỉnh nào thì nơi chớm vào thủ phủ tỉnh nơi đường đẹp rộng thoáng nhất, giữua cánh đồng cũng là biển hạn chế tốc độ mà đáng lẽ nó phải nằm ở chỗ đi khoảng đôi km nữa)

vietran

Xe ba gác
Chả có nơi nào như xư Vịt ta! Biển báo hình chưa đủ vẫn phải phang luôn một dòng tiếng Việt ở dưới cho dễ hiểu. Rồi màu sắc mỗi nơi một khác nhau. Hy vọng đợt này chuẩn hóa quốc tế.
Bao giừo k còn tham nhũng mãi lộ nữa thì mới hy vọng có chuẩn quốc tế dc, còn những nhiễu mãi lộ còn biển mập mờ

tuikhongten

Xe buýt
Hàng chục năm nay các anh tham mưu hoặc ép các anh bên giao thông cắm biển báo giữa đồng mãi rồi, ở đâu cũng thế, dân nhục với các biển ý quá đủ rồi, xin các anh tha cho dân đi ( hầu như ở tỉnh nào thì nơi chớm vào thủ phủ tỉnh nơi đường đẹp rộng thoáng nhất, giữua cánh đồng cũng là biển hạn chế tốc độ mà đáng lẽ nó phải nằm ở chỗ đi khoảng đôi km nữa)
ơ sao anh mắng em ??? cắm biển là bên khác họ làm , còn bên em chỉ thực hiện phạt những người không theo biển chỉ dẫn thôi . nói thật với các anh là bọn em cũng chẳng sung sướng gì khi phạt dân đâu ạ , họ chửi cha bọn em lên ấy chứ . Anh không nghe sếp bên nói à . Sếp em nói rồi " người tham gia giao thông phải tuyệt đối tuân thủ biển báo , dù biển báo đó là sai " . thế nên anh đừng trách tụi em tội nghiệp lắm ạ .

ngày giữa đêm

[Tịch thu bằng lái]
Trang bị cho giấy-bút mà không biết vẽ thì quá ngu?!?!?!?

ducanh2002hv

Xe tải
Thì các cụ nhà ta cũng chấp hành còn chưa chuẩn lắm đâu.

BnLuxury

Xe buýt
Website
www.bn-luxury.com
Bên em cố tình làm sai đấy ạ!vậy mới xin dc kinh phí để anh em có việc mà làm,còn phải lo cho mấy anh em bên xxx nữa,2bên dắt tay nhau cung kiếm!sao các anh k chửi bọn làm dg nhỉ???cũng giống bên em thôi,nó làm xog cả đoạn dg thì đầu dg hỏng,sửa xog đầu dg thì đến cuối dg hỏng,rồi lại đến giữa dg,cứ thế quay vòng!vậy mới hay!!! Các bác nên trang bị luật đày đủ trc khi ra dg,đục vào mẹt thằng nào làm sai các bác ạ!

nam binh

Xe hơi
Có biển mới thì các bác lái xe được lợi thôi. Còn tiền phí đường bộ thì đằng nào cũng phải đóng rồi. Các bác cứ chửi vậy, nhưng em hỏi các bác thích tiền thuế các bác đã nộp nhảy ra đường phục vụ các bác hay tiền đó chui vào mồm #` # và đồng bọn?