[Thảo luận] Công An Phường Lạch Tray Hải Phòng bắt xe trong hồ An Biên

xe_thung0201

Xe buýt
Website
www.facebook.com
hôm nay em xin trình bày với các cụ 1 việc để các cụ cho em xin ý kiến. Tối nay em với gấu đi xe máy ra Hồ An Biên ngồi uống nước mía em vào cái quán ngay đầu hồ, em cũng hỏi cô bán hàng là để xe đây có được ko cô ấy bảo được, cứ để đi(xe e để dưới lòng đường của hồ) đang uống 1 lúc sau có mấy xxx phường Lạch Tray đến và nói các xe ở đây (khoảng trên chục cái) của ai ra nhận đi.em bảo gấu cứ uống xong nước đi đã, kệ nó 1 lúc em ra và như sau
em: đây là xe của tôi
xxx Phạm Dũng Khánh số hiệu 136-738: (không chào)cho kiểm tra giấy tờ xe
xxxPDk: xe anh để xe dưới lòng đường, cho kiểm tra giấy tờ
em: đây đăng ký e đây
xxxPDK: bằng lái anh đâu
em:e ko lái xe,xe em đang đỗ lên chỉ đưa đăng ký cho anh thôi
xxxPDK: anh về phường giải quyết
em: tôi có việc nên ko đi cùng các anh được, cho xin cái giấy hẹn hoặc giấy xác nhận anh cầm đăng ký của tôi
xxxPDK: bọn tôi ko có giấy,yêu cầu anh đến phường giải quyết
em: vây anh đứng cho tôi chụp cái tên và số hiệu của anh
xxxPDK : anh ko được quay phim chụp ảnh
em: các anh cầm giấy tờ của tôi mà ko có giấy xác nhận vậy tôi phải chụp tên và số hiệu anh
1 xxx Bùi Trọng Thủy : (ko chào)a ko đc quay phim chụp ảnh và năng mạ người thi hành công vụ...
em:bu lu bu loa....
sau đó về phường
em: bu lu bu loa
xxxPDK và xxxBTT và 1 số xxx khác : bu lu bu loa...
1 hồi sau em đành nộp phạt với lối xxx ghi như sau
Lý do nôp phạt ND 71 Điểm đ- khoản 3 điều 9 số tiền 400.000
em có ghi âm cuộc tranh luận em phọt sau
nhưng em thắc mắc về cách làm việc của xxx và số tiền nộp phạt. đầu nối vào hồ ko có biển cấm dừng cấm đỗ các cụ cho em ý kiến cái

x.man

Xe điện
Lỗi của cụ là lỗi để xe dưới lòng đường, còn mấy thằng phường tác phong chúng nó kém từ xưa đến nay rồi.

xe_thung0201

Xe buýt
Website
www.facebook.com
em biết là lỗi để xe dưới lòng đường nhưng sao đắt thế nhỉ ,em thấy có 100.000-200.000 thôi chứ nhưng đầu đường ko cắm biển cấm dừng cấm đỗ

xe_thung0201

Xe buýt
Website
www.facebook.com
các cụ nào ra hồ uống nước tốt nhất là cho lên vỉa hè chứ cãi nhau với bọ cờ hó này mệt lắm,như bọn ko học.

windys

Xe tăng
Oto để thì k sao, nhưng xe máy thì có 1 câu là cấm để xe dưới lòng đường gây cản trở giao thông. Hehe, cụ sai rồi, lần sau ở chỗ nào cũng thế, cụ phải để xe lên vỉa hè cho gọn gàng, cụ chửi xxx trong trường hợp này là sai rồi. Nên tôn trọng xxx cũng như tôn trọng bản thân mình thôi.

xe_thung0201

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Thì e có nói là e ko sai đâu,nhưng e ghét cái cách xxx giao tiếp với dân

r0ngth3p

Xe tải
Luật viết chung chung.Nên khó mà cãi được cụ ạ.

xe_thung0201

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Nhưng sao em đòi biên bản để lên kho bạc nộp phạt sao bọn đới ko cho e nhỉ,bọn nó kêu vi phạm này nộp phạm luôn ko có bb

manhhung1901

Xe điện
hôm nay em xin trình bày với các cụ 1 việc để các cụ cho em xin ý kiến. Tối nay em với gấu đi xe máy ra Hồ An Biên ngồi uống nước mía em vào cái quán ngay đầu hồ, em cũng hỏi cô bán hàng là để xe đây có được ko cô ấy bảo được, cứ để đi(xe e để dưới lòng đường của hồ) đang uống 1 lúc sau có mấy xxx phường Lạch Tray đến và nói các xe ở đây (khoảng trên chục cái) của ai ra nhận đi.em bảo gấu cứ uống xong nước đi đã, kệ nó 1 lúc em ra và như sau
em: đây là xe của tôi
xxx Phạm Dũng Khánh số hiệu 136-738: (không chào)cho kiểm tra giấy tờ xe
xxxPDk: xe anh để xe dưới lòng đường, cho kiểm tra giấy tờ
em: đây đăng ký e đây
xxxPDK: bằng lái anh đâu
em:e ko lái xe,xe em đang đỗ lên chỉ đưa đăng ký cho anh thôi
xxxPDK: anh về phường giải quyết
em: tôi có việc nên ko đi cùng các anh được, cho xin cái giấy hẹn hoặc giấy xác nhận anh cầm đăng ký của tôi
xxxPDK: bọn tôi ko có giấy,yêu cầu anh đến phường giải quyết
em: vây anh đứng cho tôi chụp cái tên và số hiệu của anh
xxxPDK : anh ko được quay phim chụp ảnh
em: các anh cầm giấy tờ của tôi mà ko có giấy xác nhận vậy tôi phải chụp tên và số hiệu anh
1 xxx Bùi Trọng Thủy : (ko chào)a ko đc quay phim chụp ảnh và năng mạ người thi hành công vụ...
em:bu lu bu loa....
sau đó về phường
em: bu lu bu loa
xxxPDK và xxxBTT và 1 số xxx khác : bu lu bu loa...
1 hồi sau em đành nộp phạt với lối xxx ghi như sau
Lý do nôp phạt ND 71 Điểm đ- khoản 3 điều 9 số tiền 400.000
em có ghi âm cuộc tranh luận em phọt sau
nhưng em thắc mắc về cách làm việc của xxx và số tiền nộp phạt. đầu nối vào hồ ko có biển cấm dừng cấm đỗ các cụ cho em ý kiến cái
Nếu đúng như chỗ đỏ thì Nó sai rồi :
[FONT=&quot]“Điều 9. Xử phạt người điều khiển, người ngồi trên xe mô tô, xe gắn máy (kể cả xe máy điện), các loại xe tương tự mô tô và các loại xe tương tự xe gắn máy vi phạm quy tắc giao thông đường bộ....
...
[/FONT][FONT=&quot]
[/FONT][FONT=&quot]3. Phạt tiền từ 100.000 đồng đến 200.000 đồng đối với một trong các hành vi vi phạm sau đây:[/FONT]
[FONT=&quot]a) Dừng xe, đỗ xe trên phần đường xe chạy ở đoạn đường ngoài đô thị nơi có lề đường;[/FONT]
[FONT=&quot]b) Không giảm tốc độ hoặc không nhường đường khi điều khiển xe chạy từ trong ngõ, đường nhánh ra đường chính;[/FONT]
[FONT=&quot]c) Điều khiển xe chạy quá tốc độ quy định từ 05 km/h đến dưới 10 km/h;[/FONT]
[FONT=&quot]d) Điều khiển xe chạy tốc độ thấp mà không đi bên phải phần đường xe chạy gây cản trở giao thông;[/FONT]
[FONT=&quot]đ) Dừng xe, đỗ xe ở lòng đường đô thị gây cản trở giao thông; tụ tập từ 3 (ba) xe trở lên ở lòng đường, trên cầu, trong hầm đường bộ; đỗ, để xe ở lòng đường đô thị, hè phố trái quy định của pháp luật;......[/FONT]
[FONT=&quot] Trích : http://www.chinhphu.vn/portal/page/portal/chinhphu/hethongvanban?class_id=1&mode=detail&document_id=163786
[/FONT]

xe_thung0201

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Nhưng chỗ em áp dụng ND 71 cho thành phố trực thuộc trung ương j đấy mà cụ

tran van tuan 1

Xe tải
Xx phường cả tối mới bắt được chục xe(như lời cụ chủ nói) mà lại còn bb lên kho bạc nộp ,thì chết đói cả phường à.

ThanhTungTB

Xe điện
Nếu đúng như chỗ đỏ thì Nó sai rồi :
[FONT=&quot]“Điều 9. Xử phạt người điều khiển, người ngồi trên xe mô tô, xe gắn máy (kể cả xe máy điện), các loại xe tương tự mô tô và các loại xe tương tự xe gắn máy vi phạm quy tắc giao thông đường bộ....
...
[/FONT][FONT=&quot]
[/FONT][FONT=&quot]3. Phạt tiền từ 100.000 đồng đến 200.000 đồng đối với một trong các hành vi vi phạm sau đây:[/FONT]
[FONT=&quot]a) Dừng xe, đỗ xe trên phần đường xe chạy ở đoạn đường ngoài đô thị nơi có lề đường;[/FONT]
[FONT=&quot]b) Không giảm tốc độ hoặc không nhường đường khi điều khiển xe chạy từ trong ngõ, đường nhánh ra đường chính;[/FONT]
[FONT=&quot]c) Điều khiển xe chạy quá tốc độ quy định từ 05 km/h đến dưới 10 km/h;[/FONT]
[FONT=&quot]d) Điều khiển xe chạy tốc độ thấp mà không đi bên phải phần đường xe chạy gây cản trở giao thông;[/FONT]
[FONT=&quot]đ) Dừng xe, đỗ xe ở lòng đường đô thị gây cản trở giao thông; tụ tập từ 3 (ba) xe trở lên ở lòng đường, trên cầu, trong hầm đường bộ; đỗ, để xe ở lòng đường đô thị, hè phố trái quy định của pháp luật;......[/FONT]
[FONT=&quot] Trích : http://www.chinhphu.vn/portal/page/portal/chinhphu/hethongvanban?class_id=1&mode=detail&document_id=163786
[/FONT]
Bác chủ thớt dừng xe dưới lòng đường là sai rồi .còn vấn đề mức tiền phạt thì có thể là bác có thể tham khảo ý kiến bác mạnh hùng .vì chỉ HN VÀ TPHCM mới nhân đôi thôi ah .chúc bác sớm tìm được sự công bằng .

AcidS

Xe điện
Bác chủ thớt dừng xe dưới lòng đường là sai rồi .còn vấn đề mức tiền phạt thì có thể là bác có thể tham khảo ý kiến bác mạnh hùng .vì chỉ HN VÀ TPHCM mới nhân đôi thôi ah .chúc bác sớm tìm được sự công bằng .
Xin cụ. Mức nhân X thực hiện tại các quận nội thành với các thành phố trực thuộc trung ương từ nghị định 71/2012/ND-CP rồi cụ ạ. Còn thí điểm Hà Nội và HCM thì từ nghị định 34 và đã bị thay thế bởi 71 rồi.
Sửa: Quan trọng là lý do nộp phạt mà ghi là vi phạm nghị định 71 là sai, mà phải là vi phạm luật GT điểm..., điều.... Nhưng cụ chủ thớt không nói rõ là phạt theo nghị định hay vi phạm theo 71 nên không bàn.

xe_thung0201

Xe buýt
Website
www.facebook.com
lúc đầu xxx viết biên lai chỉ ghi lý do nộp phạt : nd 71 ( xxx chỉ ký chứ ko ghi rõ họ tên)
em bảo đồng chí phải ghi rõ tôi vi phạm điều mấy khoản mấy và ký rõ họ tên cho tôi thì xxx ghi như trên em nói
có j em phọt cái biên lai cho các cụ ý kiến cho em cái

xe_thung0201

Xe buýt
Website
www.facebook.com
đồng chí xxx đấy ghi đúng như cụ xe tăng bôi đỏ ý( em vẫn thắc mắc sao ko có biên bản mà lại là biên lai nộp phạt)

ThanhTungTB

Xe điện
Xin cụ. Mức nhân X thực hiện tại các quận nội thành với các thành phố trực thuộc trung ương từ nghị định 71/2012/ND-CP rồi cụ ạ. Còn thí điểm Hà Nội và HCM thì từ nghị định 34 và đã bị thay thế bởi 71 rồi.
Sửa: Quan trọng là lý do nộp phạt mà ghi là vi phạm nghị định 71 là sai, mà phải là vi phạm luật GT điểm..., điều.... Nhưng cụ chủ thớt không nói rõ là phạt theo nghị định hay vi phạm theo 71 nên không bàn.
Vâng .quả thức vấn đề này nghe bác chỉ dẫn E mới rõ hơn đã thay đổi ah .chân thành tiếp thu và thank bác .

Mr.Tuan_HP

Xe hơi
Bọn này làm ăn bố láo đó mà, cụ gửi cái biên lai lên để anh em chiêm ngưỡng cái nào.