Cẩn thận với Mit Phương Đông

Trạng thái
Thớt đang đóng

devilmaycry

Xe tải
Chào các bác,

Hôm nay em vừa ăn quả đắng với Mit Phương Đông nên về nhà ức chế search google thì thấy cũng ko phải mình mình bị:

http://www.otofun.net/threads/479470-chu-y-khi-mua-lop-o-michelin-phuong-dong-so-9-dao-tan

Vì vậy em có đôi lời chia sẻ để các bác cân nhắc trước khi sử dụng dịch vụ tại đây

- Khoảng vài tháng trước em có thay cả 4 lốp Mitchelin Supersport (theo quảng cáo của bác Dũng - Mit PD - đây là loại xịn nhất của Michelin, giá khoảng 8m/c - tổng thiệt hại khoảng hơn 30m)
- Sáng 27/3 em có đánh xe ra khỏi nhà thì thấy lốp hết sạch hơi, do có bơm 12v nên em bơm tạm lên để lết ra Mit PD Ngọc Khánh vá
- Sau khi cậu nhân viên tại đây tiến hành tháo lốp ra thì gọi em ra chỉ 1 miếng vỡ dài khoảng 15cm ở tank lốp (mặt ngoài) - lòi cả sợi lò xo bên trong tank ra
- Cậu nhân viên nói là vết vỡ có dính 1 chút bụi, nên ko phải do lỗi của cậu ta, mà khả năng là do ai đó làm hỏng trong lúc tháo lắp từ trước - em thấy cũng có lý nên ko hề trách gì cậu ta. Nhưng nhìn kỹ lại thì chiếc lốp này của em chưa có bất cứ 1 vết vá nào, vì vậy em chắc chắn ko phải do em mang xe ra vá ở chỗ khác và bị thợ làm vỡ xong lắp lại để che đậy. Bản thân em cũng ko thể nhớ chắc chắn lốp nào còn nguyên, lốp nào đã vá bao nhiêu miếng - nhưng vì là xe cá nhân chỉ có 1 mình em lái trước giờ nên em chắc chắn nếu lốp chưa có miếng vá thì ko thể có chuyện thợ nào khác làm vỡ trong quá trình tháo lắp ngoài thợ của Mit PD - Lốp còn nguyên chưa hề có miếng vá thì chỉ có đúng 1 lần lắp vào lúc mua, và 1 lần tháo ra là lúc sáng nay để vá
- Sau đó em có alo cho bác Dũng ra để khiếu nại về việc có thể trong quá trình lắp vào từ lúc mới mua - thợ của Mit PD đã làm vỡ tank lốp của em
- Rất nhanh chóng, khoảng 5p sau bác Dũng có mặt. Sau vài phút xem xét, bác Dũng phán là "Vỡ thế này ko ảnh hưởng, dán 502 vào chạy bình thường. Ko phải trách nhiệm của Mit PD vì ko thể chắc chắn trong quá trình khoảng 4,5 tháng sử dụng xe em có bị thợ nơi khác tháo lốp ra rồi bị vỡ và em mang đến bắt đền Mit PD hay ko"
- Em rất bực mình với thái độ xử lý thiếu chuyên nghiệp - đổ lỗi cho khách hàng trước tiên để tránh phải chịu trách nhiệm đó, nên đã tranh luận khá gay gắt về việc quả lốp đó của em chưa hề có miếng vá nào, tự nhiên em cho tháo lốp ra làm gì - thì bác Dũng lại đưa ra 1 số vd như:
+ có thể em cho ai mượn xe mà ko biết người ta đã tháo ra và làm vỡ tank
+ có thể em bị thủng lốp và mang ra vá nơi khác, xong bị vỡ tank nên quay lai Mit PD để bắt đền
+ hoặc cũng có khả năng lốp ko thủng nhưng em tháo ra cân chỉnh or sơn lại vành
+ Chắc chắn với máy móc và thợ của PD ko thể có chuyện làm vỡ tank lốp trong quá trình tháo lắp.
+ Lốp vỡ tank thế này ko sao, lắp lại đi bình thường
blah blah....

Em hỏi lại bác Dũng vậy bác có đảm bảo việc lốp ko bị hỏng, xuống hơi, và lần sau tháo ra ko làm vênh lò xo tank lốp ko (do phần móc của máy tháo lốp tì vào sẽ kéo hỏng lò xo này) - thì bác Dũng chịu ko dám commit

Nói rõ thêm chút, là trước đây em cũng mua 1 bộ Goodyear của Mit PD, đến lúc thay qua bộ Mitchelin thì tháo ra cũng phát hiện tank lốp bị vỡ lòi cả lò xo ra ngoài - nhưng quả Goodyear đó của em đã có vài miếng vá nên em ok với việc có thể thợ nơi khác trong quá trình vá xe làm hỏng của em và dấu ko nói cho em biết. Vì vậy lần đó em ko hề phàn nàn gì. Và cũng chính bác Dũng nói với em là quả Goodyear đó đã vỡ tank thì chỉ có vứt đi, ko thể bán lại

Sau đó em có thấy bác Trác - bố bác Dũng đứng đó nên quay ra hỏi bác Trác về trường hợp của em - câu trả lời cũng với phong cách tương tự - thậm chí còn có phần shock hơn:
- Cháu đừng nói lý ở đây, vì ko ai đảm bảo là cháu ko mang ra chỗ khác tháo lốp cả. Còn nói về tình í - thì chú hỗ trợ cháu dán 502 lại mà đi, ko xuống hơi đâu mà lo
- Em hỏi lại bác Trác là vậy bằng chứng nào là em đã mang ra chỗ khác tháo lốp trong khi lốp chưa hề có miếng vá. Giờ PD trả lời khách hàng cùn như vậy thì em cũng bó tay rồi, làm ăn uy tín là chính mà PD xử lý vậy thì em biết thế, ko cần tranh cãi nữa
Nói thêm nữa là đây là bộ lốp thứ 3 em thay tại Mit PD, bộ nào cũng ko dưới 30m
- Bác Trác blah blah về việc "Cậu á, cậu từng này tuổi, uy tín của cậu chưa bằng 1 cái móng tay của tôi đâu, tôi làm lốp mấy chục năm rồi. Cậu đừng nói cậu thay 3,4 bộ lốp - kể cả cậu có thay 100 bộ lốp thì cũng chẳng là gì" - rồi bỏ đi chỗ khác

Mới đầu thú thực em cũng nóng mặt định ăn thua đủ với cái kiểu cãi cùn, đổ lỗi cho khách hàng để trốn trách nhiệm, nhưng đến khi nói chuyện với bác Trác - cũng đã lớn tuổi và là chủ của Mit PD - mà thái độ còn như vậy thì em chán rồi, nên quyết định lắp tạm quả lốp đó vào, đi ra chỗ khác kiếm lốp thay - coi như vứt đi 1 quả lốp vì ngu

Chắc chắn đây là lần cuối em dùng dịch vụ của Mit PD, có thể mất đi em hay 1 vài khách hàng trên OF ko phải là vấn đề với Mit PD - nhưng em chỉ muốn cảnh báo tới các ae trên OF nên lường trước khi quyết đinh sử dụng dv tại đây

Mà đọc topic của bác gì ở trên mua phải lốp sắp hết hạn bảo hành em cũng lăn tăn lắm, vì em ko có kiến thức về lốp nên ko biết lốp em đang dùng có sắp hết bảo hành nên nó tự hỏng trong quá trình sử dụng ko. Vì em thì chắc chắn ko thừa hơi tự nhiên tháo ra, Mit PD cũng chắc chắn ko làm vỡ tank trong lúc tháo lắp - thì chỉ có do nó tự hỏng :) Nhưng thôi cũng chẳng claim làm gì, vì các bác bên PD đã phát biểu là: khách mua thì phải tự có kiến thức về sản phẩm, hàng sắp trôi bảo hành đã bán theo giá sắp trôi bảo hành, PD ko có trách nhiệm tư vấn cho khách về việc này

Nếu đây là cửa hàng làm lốp ngoài vỉa hè ko có tên tuổi thì cách xử lý vô trách nhiệm như vậy là hoàn toàn dễ hiểu, nhưng với 1 đơn vị thuộc loại lớn và mang tiếng là chuyên nghiệp như PD mà lại hành xử như vậy thì em nghĩ người thiệt hại nhiều hơn ko phải là em. Mua danh 3 vạn bán danh 3 đồng :)

Chỉnh sửa cuối:

Billduy

Xe tăng
trong trường hợp này e đồng cảm với cụ, chia bùn cùng cụ, âu đây cũng là kinh nghiệm giá cao.

NGUYEN PHAM VAN

Xe tải
Hôm nay tự dưng khó ngủ, nhớ of nên gặp được cụ chủ , em lại được an ủi phần nào. Hôm viết lời cám ơn các cụ hình như em quên không nhắc lại lời dăn dậy của bác Dũng với em là: " em khuyên cụ Hãy là người mua hàng thông thái, nếu không còn nhiều điều làm cụ phiền muội hơn". Các cụ nhớ lấy lời bác Dũng trước khi đến xin gặp bác ấy nhé.
Bộ lốp của em mới được 1 tháng còn chạy tốt em chỉ mong 11 tháng tới nó không bị như cụ chủ để khỏi kêu ca làm phiền bác Dũng để rồi làm bận tâm đến các ofers.

bhphuc2000

Xe hơi
Em hỏi ngu tý, tank là phần nào của lốp vậy các cụ?

thichxeoto

Xe điện
Em thì định kỳ cân bằng động, đảo lốp, chỉnh độ chụm, chỉnh thước lái ở đây, cũng chưa gặp phải vấn đề gì lớn vì chưa mua sản phẩm nào tại đây mà chỉ sử dụng dịch vụ lên em không biết, em chỉ là người ngoài cuộc nhưng theo thiển ý của em thì bác Dũng cũng lên xem lại phong cách phục vụ của mình để anh em of còn có chỗ gửi lòng tin của mình khi đến sử dụng dịch vụ cũng như mua các sản phẩm của bác, thực sự đọc bài của chủ thớt em cũng thấy không hài lòng vì cách giải thích của bác nếu đúng như những gì mà cụ chủ thớt đã viết.

mychubg

[Tịch thu bằng lái]
Tẩy chay luôn đi ,bán rẻ thương hiệu

tu-TQK

Xe tăng
lại có biến rồi@-),cụ chủ PD lẽ ra phải xin lỗi khách hàng chứ,xin lỗi ng ta 1 câu thì có ai bắt đền đâu cơ chứ

vasily

Xe buýt
lại có biến rồi@-),cụ chủ PD lẽ ra phải xin lỗi khách hàng chứ,xin lỗi ng ta 1 câu thì có ai bắt đền đâu cơ chứ
Muộn rồi :)
Sau 2 ví dụ này (em chưa google thêm) thì em cũng né luôn Mit PD (sắp thay :D)

phuongtv_76

Xe container
Con buôn muôn đời là con buôn cụ chủ ah, đúng là mua danh 3 vạn bán danh 3 xu, e cũng tự rút ra KN, e hay dùng dịch vụ bên này, đúng là thất vọng quá, 2 thớt phàn nàn rồi, chắc cũng sắp đến lượt mình

linhxarch

Xe hơi
thía h đến đâu cho lành các cụ nhể, em sắp đến kỳ rồi :D

tu-TQK

Xe tăng
đến e,hahab-)

DTH7

Xe hơi
Cạch không bao giờ vào PĐ nữa. Quá nhiều điều tiếng ở đây rồi

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.myphamxachtay.com
Bác thay 4 quả 30 củ loại tốt nhất thì cũng là vì an toàn lên trên đầu rồi chứ k phải đắt rẻ, tìm nơi rẻ để mua. Em mời bác chén rượu đỡ buồn :D

quyetthang

Xe tăng
Đúng sai thế nào ko biết nhưng cách trả lời của cụ chủ cửa hàng với khách hàng thế là ko đc rồi

quatmo212

Xe điện
Đồng cảm với bác chủ thớt. Mình bỏ tiền ra phải được hưởng dịch vụ tương xứng. Chứ ntn thì bực mình quá.

MTfan

Xe buýt
Em cân chỉnh và vá lốp ở đây thì vẫn hài lòng. Tuy nhiên em không hợp lắm với cách cụ PD trả lời ở thớt than phiền về mua lốp cũ. Theo dõi tiếp vụ này xem thế nào.

devilmaycry

Xe tải
Bác thay 4 quả 30 củ loại tốt nhất thì cũng là vì an toàn lên trên đầu rồi chứ k phải đắt rẻ, tìm nơi rẻ để mua. Em mời bác chén rượu đỡ buồn :D
Thx bác, giá thì thực ra em cũng biết là cao hơn mấy cửa hàng khác 1 chút, nhưng em vẫn qua đó vì nghĩ đc hưởng dv chuyên nghiệp hơn..thôi coi như bỏ tiền mua bài học :D

Mấy lần trước e thay 2 bộ goodyear cũng tầm 30m/bộ cả - nhưng nhanh hỏng lắm (chửa, dễ dập, nứt..đủ cả) - sau goodyear hết hàng mới đc tư vấn chuyển qua Michelin supersport này. chả có nhẽ đều mua phải hàng đã-giảm-giá-vì-trôi-bảo hành ? em thì ko biết xem năm sx của lốp rồi, và cũng ko bt gì về vụ để lâu thì chất lượng nó kém đi luôn

Trạng thái
Thớt đang đóng