[Funland] Truyện trinh thám: Cuộc chiến thuốc phiện...

Cúc cù cu

Xe điện
em xác nhận cái vụ buộc tiền vào khuyển như kiểu bồ câu đưa thư là có thật
em nghe qua lời kể ông chú là đội trưởng PCMT tỉnh YB.tiếc là giờ này năm ngoái ông chú đã ra đi mãi mãi :((
Đúng đấy, thủ thuật đấy các xxx nhà mình đều bó tay. tang chứng, vật chứng đều chỉ là con chó

Khonghieu

Xe container
Đúng đấy, thủ thuật đấy các xxx nhà mình đều bó tay. tang chứng, vật chứng đều chỉ là con chó
Có lần Xxx Nam Định bắt một nhóm đó rồi nhốt riêng từng phòng. Thả chó ra cái nó chạy vào phòng "chính chủ" luôn anh ạ.

Cúc cù cu

Xe điện
Có lần Xxx Nam Định bắt một nhóm đó rồi nhốt riêng từng phòng. Thả chó ra cái nó chạy vào phòng "chính chủ" luôn anh ạ.
Đấy là ở NĐ, còn đây là ở rừng rú. với con chó nhỏ, nó chạy phi mã, luồn lách. Các bộ phân của bọn giao hàng không đơn giản chỉ là 5 đến 10 km đâu, theo em biết cứ 5 đến 10 km là 1 thằng cầm khèn sáo thổi để tiếng vang được liên tục. Con chó đấy cứ chạy đến khi nào xác định tiếng khèn đấy dứt. có thể là 20km luôn. Nếu như vậy thì xxx có triển khai trực thăng bay trong tầm 10 đêm cho 10 cái cũng chịu. :D

TaiMV

Xe điện
Vấn đề là có phát hiện được để mà bắt không , theo em cứ thu giữ tang vật nhiều vào. Vài lần thì cụt vốn có mà buôn bằng nước bọt à!=))

Khonghieu

Xe container
Vấn đề là có phát hiện được để mà bắt không , theo em cứ thu giữ tang vật nhiều vào. Vài lần thì cụt vốn có mà buôn bằng nước bọt à!=))
Xxx có khi phải mớm hàng ra để bắt đấy ạ.

Cúc cù cu

Xe điện
cái này chuẩn này. Khi bắt món này em biết là phải tiền tươi mới có. Vậy chỉ có huy động anh em mà lấy ra thôi, chứ nhà nước không cấp món này như kiểu phim Mẽo đâu, nên mất là mất, chứ không có chuyện đòi NN tiền này đâu cụ ợ:D

Cúc cù cu

Xe điện
CHAP 21

Hôm sau, tại BTL Biên Phòng, Hoà làm việc về các thủ tục hỗ trợ công tác bên nước bạn Lào. Ở đây, anh cũng làm việc với bộ phận Phòng chống may túy của BTL Biên Phòng. Ngồi kể chuyện anh mới thấm thía những gian khổ của những người làm án ma túy. Khi sinh mệnh ngàn cân treo sợi tóc. Đối diện với cái chết chỉ trong gang tấc. Ở đây các đồng chí bên Biên phòng hết sức vui vẻ và giúp đỡ.

Khi về đội, Hoà vội lên luôn kế hoạch tác chiến bên Lào. Họp bàn cùng anh em trong chuyên án. Thế là hai mũi bám sát sẽ được cùng trển khai một lúc.

- Nhóm đầu tiên cùng Hoà sẽ sang bên Lào trước. Còn nhóm thứ hai sẽ bám theo xe của Hùng và mật phục tại Tân Trang để theo đầu mối là A Lủ. Lần này anh và đồng đội quyết tâm không đê thất bại một lần nữa.

Từ hôm nay đến ngày đoàn xe của Dương đi sang Lào lấy hàng còn một tuần nữa. Chắc nhóm của anh sẽ phải sang bên Lào trước để phối hợp với an ninh Lào chuẩn bị tác chiến. Còn nhóm theo dõi A Lủ sẽ phải lên Tân Trang để theo dõi tình hình trước và lên phương án theo dõi A Lủ và hành tung của người đàn ông bí ẩn mà luôn đi theo A Lủ về Việt Nam. Hai hôm sau, trước khi chuẩn bị lên đường thì Hoà nhận được được điện thoại của đồng chí GĐ công an tỉnh. Có việc gì gấp thế? Sao lại có điện thoại? Hòa vội lên luôn phòng đồng chí GĐ để chờ xin ý kiến. Ở phòng đồng chí GĐ có 1 người mà Hòa không biết tên. Sau khi giới thiệu thì đấy là một đồng chí ở trên Bộ cử xuống phối hợp với CA tỉnh đển lên phương án bắt vụ này.

Oh! Sao lạ thế? Thông tin về chuyên án đã bị phát giác rồi? Ai để lộ? Có thể từ nguồn BTL Biên Phòng? Hay chính trong nội bộ CA Tỉnh? Điều này làm Hòa có vẻ băn khoăn. Tuy nhiên, cũng là cùng ngành nên Hòa nhất trí phương án phối hợp tác chiến để bắt giữ băng đảng này. Đồng chí ở trên bộ cử xuống là Mạnh. Thuộc cục Phòng chống Ma túy của Bộ. Mạnh cũng trạc tuổi Hoà. Thế là cả hai cùng lên phương án tác chiến, phối hợp. Nguồn thông tin từ Mạnh khá chính xác. Có thể trên Bộ có nhiều đồng chí có kinh nghiệm hơn và trang thiết bị, chuyên môn, nghiệp vụ hơn nhiều ở cấp địa phương. Do vậy, Mạnh cũng đã phối hợp cùng Hoà đưa nhiều phương án để tóm gọn một cách tốt đẹp. Mạnh cũng đã từng đi từ địa phương lên Bộ, nên qua cách xử lý công việc Hoà và Mạnh rất ăn ý trong công việc. Ngày sang Lào cũng đến. Hướng tác chiến của Hòa sẽ có Mạnh đi cùng và cùng một số trang thiết bị do Bộ cung cấp. Mọi người đều vui vẻ chuẩn bị lên đường.

Thế là nhiệm vụ bắt đầu thực hiện. Có thể nhiều gay go còn ở phía trước. Liệu Hòa có thể chiến thắng trong chuyên án này ở Lào không? Mọi tình tiết còn chưa được khám phá. Nhưng có lẽ đây là lần đầu tiên mà Hoà đã chiến thắng bản thân mình, chiến thắng cái chết một cách ngoạn mục để phá án. Nó như thế nào thì ngày mai các cụ theo dõi nhé. Một cuộc tác chiến ly kỳ nhất mà em biết...:D

Ngày mai, những chap tiếp theo sẽ lộ diện ông trùm thực sự của chuyên án ly kỳ này. Tại sao? Bằng cách nào..Cho em được bí mật đến phút chót:D

Chỉnh sửa cuối:

Cúc cù cu

Xe điện
Cố Chap nữa đi cụ ơi. Đang hay. Em mời rịu cụ mà MOD không cho...
vụ sang Lào phá án phải theo dõi liền mạch cụ ợ, nó mới ly kỳ và gay cấn. ở đấy sẽ nhiều bí mật được khám phá trên đất lào. Và tình tiết chính của câu chuyện sẽ được mở ra.. :D
Bây giờ các cụ cứ chém thông tin vỉa hè ngoài lề, em hầu các cụ cho xôm:D

Dejay

Xe tải
cái này chuẩn này. Khi bắt món này em biết là phải tiền tươi mới có. Vậy chỉ có huy động anh em mà lấy ra thôi, chứ nhà nước không cấp món này như kiểu phim Mẽo đâu, nên mất là mất, chứ không có chuyện đòi NN tiền này đâu cụ ợ:D
Thế ae CBCS lấy kinh phí đâu để làm đc những vụ, dây to to được nhỉ. Toàn cỡ valy đô la thì đào đâu ra :-w

Cúc cù cu

Xe điện
Thế ae CBCS lấy kinh phí đâu để làm đc những vụ, dây to to được nhỉ. Toàn cỡ valy đô la thì đào đâu ra :-w
Cái đấy luôn là câu hỏi cụ ợ. Thực chất những món to to chắc phải xin ý kiến trển để có kinh phí, còn món nhỏ, phải chấp nhận huy động. Đấy là những cái mà chỉ có những người tâm huyết với nghề thôi. Ngay như những vụ có cả Trưởng Phòng MT tỉnh, Phó phòng MT tỉnh cũng phải nằm mật phục như thường. Nhiều ông cũng đã lên gặp các cụ do đấu súng rồi. Nên cũng mệt mỏi cụ ợ

Dejay

Xe tải
Qua mấy Cháp, thấy đc Hòa đơn thương độc mã quá. Ko hiểu ngày xưa a Quick cũng thế mà về Kinh cái mà khiếp thế ^:)^. Đâm ra e thấy lão 3C xây dựng hình tượng CSCA qua a Hòa và ban chuyên án e thấy như mục an ninh trên báo Công an ngày xưa ấy

Chỉnh sửa cuối:

Cúc cù cu

Xe điện
Qua mấy Cháp, thấy đc Hòa đơn thương độc mã quá. Ko hiểu ngày xưa a Quick cũng thế mà về Kinh cái mà khiếp thế ^:)^. Đâm ra e thấy lão 3C xây dựng hình tượng CSCA qua a Hòa và ban chuyên án e thấy như mục an ninh trên báo Công an ngày xưa ấy
HIHI. Trước hết đây là câu chuyện trinh thám thôi. Với em, những ai tham gia vào án ma túy em đều kính phục. Nếu chỉ có người trong nghề mới hiểu thôi cụ ợ. Những thằng tham nhũng, bị ộp, cùng lắm mất chức, vẫn còn mạng sống về với vợ con. Còn đằng này, em miễn bình luận. Có nhiều ô cũng đã về trời rồi. Em không tuyên truyền. Chỉ mong ai cũng nghĩ về công việc như câu chuyện của em thôi. Mơ là thế, còn thật thì còn phải xem qua những nhận xét của người đời mà cụ

Dejay

Xe tải
HIHI. Trước hết đây là câu chuyện trinh thám thôi. Với em, những ai tham gia vào án ma túy em đều kính phục. Nếu chỉ có người trong nghề mới hiểu thôi cụ ợ. Những thằng tham nhũng, bị ộp, cùng lắm mất chức, vẫn còn mạng sống về với vợ con. Còn đằng này, em miễn bình luận. Có nhiều ô cũng đã về trời rồi. Em không tuyên truyền. Chỉ mong ai cũng nghĩ về công việc như câu chuyện của em thôi. Mơ là thế, còn thật thì còn phải xem qua những nhận xét của người đời mà cụ
Thế mới biết uống cà phê đắng thật, nhưng nghiện .~o)

Dejay

Xe tải
Chuẩn cụ ợ. Thuốc đắng giã tật mà sự thật thì mất lòng... Khó nói lắm
Qu âáy vụ phá án về Mt hay xuyên quốc gia, thấy các đồng nghiệp bên Lào , Cam cứ như đang làm việc hộ ai ấy nhỉ. Sự trợ giúp ko toàn diện lắm thì phải. Không hiểu e thấy có đúng ko lão 3C

kduc

Xe Cứu Trợ
hihihi. Cứ từ từ mà cụ. Tại sao lại có chuyện phi logic như vậy thì phải 20 chap nữa mới có nguyên nhân để giải thích sự việc này.....:D
Hồi trước em có đọc một số tác phẩm trinh thám của giãy chết. Chúng nó đặt vấn đề rất vớ vẩn, chi tiết rất lôm côm. Nhiều lúc mình đọc nghĩ như trò đùa. Nhưng khi đọc hiết mình mới hiểu tại sao nó lại lôm côm. Không cho người đọc hiểu hết sự việc từ ban đầu, để đến kết thúc mới hiểu thì cái cảm giác tò mò sẽ hơn là theo mạch thẳng. Hihihi. Chắc điều cụ thắc mắc sẽ có nhiều ngưòi thắc mắc. Nên cứ fun đi cụ, cụ đợi em viết thêm 20 chap nữa, sẽ có câu trả lời mà. Vì em hứng thôi, chứ không phải nhà văn, nên không chau chuốt câu văn. Cám ơn cụ nhiều về góp ý cho em. Em nói luôn bây giờ thì lộ hết kịch bản:D
Cụ nói làm em nhớ cái chuyện cười:
Bác này đến rạp chiếu phim xem phim hình sự muộn được chú soát vé tận tình dẫn vào chỗ, xong xuôi boa chú ý 5 xen, chú ý mới ghé tai bác kia bảo: trong phim này ông bác sỹ là kẻ giết người đấy :D

Cháu lại cứ nghĩ ae tổ chức 1 tổ làm kế hoạch 3 xong mỡ nó rán nó?

Cúc cù cu

Xe điện
Qu âáy vụ phá án về Mt hay xuyên quốc gia, thấy các đồng nghiệp bên Lào , Cam cứ như đang làm việc hộ ai ấy nhỉ. Sự trợ giúp ko toàn diện lắm thì phải. Không hiểu e thấy có đúng ko lão 3C
Cũng một phần. Nêú nói bên Cam thì thôi rồi, bên đấy có nhiều cấp xxx cỡ khủng là một phần của tổ chức. Nhiều khi bọn buôn còn thuê lại xxx Cam vận chuyển hộ:D. Còn Lào thì cũng có cũng không. Nhưng thông tin ở bên lào rất khó kiểm duyệt mang tính bí mật. Vì thực chất Lào rộng lắm và như cụ biết chỉ có khoảng 4 triệu dân, bằng nửa SG:D

Chỉnh sửa cuối:

hanamkr

Xe buýt
Em còn biết có hai thằng ku em trước học an ninh ra được bằng khá, giỏi sau đó được nhận về bên phòng chống MT của TP. Đi đánh án nằm cả năm trời hết chuyên án về bị nghiện cai lên Cai xuống mấy lần không được, sau đó phải cho về làm CSKV được có mấy năm đến bây giờ thì phải cho ra khỏi ngành rồi.

Chỉnh sửa cuối:

Cúc cù cu

Xe điện
Em còn biết có hai thằng ku em trước học an ninh ra được bằng khá, giỏi sau đó được nhận về bên phòng chống MT của TP. Đi đánh án nằm cả năm trời hết chuyên án về bị nghiện cai lên Cai xuống mấy lần không được, sau đó phải cho về làm CSKV được có mấy năm đến bây giờ thì phải cho ra khỏi ngành rồi.
Đúng đấy cụ ợ. Theo em được biết, nhiều đặc tình, muốn thâm nhập tổ chức nó mà không hút thì còn lâu mà làm việc được. Cứ dăm lần như vậy, nghiện ngay. Cái này là bệnh nghề nghiệp. Có nhiều ông dính rồi. nên em thấy xxx truyền tai nhau, cái nghề bắt MT này bạc lắm.....

Dejay

Xe tải
Cũng một phần. Nêú nói bên Cam thì thôi rồi, bên đấy có nhiều cấp xxx cỡ khủng là một phần của tổ chức. Nhiều khi bọn buôn còn thuê lại xxx Cam vận chuyển hộ:D. Còn Lào thì cũng có cũng không. Nhưng thông tin ở bên lào rất khó kiểm duyệt mang tính bí mật. Vì thực chất Lào rộng lắm và như cụ biết chỉ có khoảng 4 triệu dân, bằng nửa SG:D
Vâng, Kam thì cụ chuẩn rồi, nhưng ae Lào, mà vịn vào năng lực, với cả rộng e chả tin. Chắc ctác chính trị , anh cả thì lo , lo luôn cho cả thằng e thôi. =))
Thế mới biết vào ban chuyên án chống phá, bắt sới bạc thì bẫm hơn cụ nhỉ