[VHGT] Lại một câu chuyện liên quan đến cái logo OF

nhurua

Xe hơi
Gì thì gì, cứ tạt đầu không chỉ là thiếu văn hóa đâu. Thế mà có nhiều cụ ủng hộ, hài vãi!

chjpheols

Xe đạp
Một sự nhịn chín sự lành.

Thôi thì đi đường bác nhường cho người khác một chút, người ta muốn nhanh thì kệ người ta mình đường cản :-"

koiueabitiuai

Xe hơi
E thấy nhiều cụ lái xe hung hăng. Xe sau xin vượt thì ko cho cứ muốn đì. Xe trước ko cho vượt thì vượt rồi lên tạt đầu cho bõ tức.
Như e cụ nào xin vượt, e sẽ nhan phải, đủ điều kiện thì từ từ rước cụ lên.

Website
www.facebook.com
Các kụ cho nhà cháu hỏi thuần túy về kỹ thuật nhé, không hề có ý gì khác.
Nếu tạt đầu xảy ra va chạm thì ai sẽ thiệt hơn?

Giả sử nhà cháu là kụ chủ thớt, vì lí do nào đó không cho kụ Civic vượt lên.
Khi thấy kụ Civic phăm phăm vượt phả lên, đoán chắc kụ Civic thấy con chim cú, đoán có thể sẽ tạt ngang đầu xe nhà cháu, nhà cháu đề phòng.

Khi kụ Civic tạt đầu, đuôi xe Civic sát sạt mũi xe cháu, thay vì phanh lại thì nhà cháu chêm thêm ga và oánh lái vào trong lề để hất cái đuôi xe Civic. Sau đó nhà cháu phanh lại.

Khi đó xe nhà cháu sẽ lộn vòng hay xe Civic kia ạh?

Nhà cháu dự, xe tạt đầu chỉ có ưu thế khi xe bị tạt không phòng bị trước nên giật mình mà sợ. Chứ xe bị tạt đã cảnh giác và cố trả đũa thì xe tạt đầu sẽ được biểu diễn điệu nhảy Salto lộn 3 vòng ngay và luôn.

Do đó dùng biện pháp tạt đầu để dọa xe khác là không khôn ngoan và không an toàn cho chính mình ợ.

Bổ sung tí minh họa cho "rực rỡ" (theo văn của kụ Mad Lớp, he he)

Tạt đầu

Bị hất đuôi

Nếu chạy nhanh hơn tí lật xe là cái chắc

Clip minh hoạ
Các kụ xem từ giây 59 nhé
[video=youtube;ciXL1FZ8Ih4]http://www.youtube.com/watch?v=ciXL1FZ8Ih4[/video]

Chỉnh sửa cuối:

anhtho

Xe ngựa
Các kụ cho nhà cháu hỏi thuần túy về kỹ thuật nhé, không hề có ý gì khác.
Nếu tạt đầu xảy ra va chạm thì ai sẽ thiệt hơn?

Giả sử nhà cháu là kụ chủ thớt, vì lí do nào đó không cho kụ Civic vượt lên.
Khi thấy kụ Civic phăm phăm vượt phả lên, đoán chắc kụ Civic thấy con chim cú, đoán có thể sẽ tạt ngang đầu xe nhà cháu, nhà cháu đề phòng.

Khi kụ Civic tạt đầu, đuôi xe Civic sát sạt mũi xe cháu, thay vì phanh lại thì nhà cháu chêm thêm ga và oánh lái vào trong lề để hất cái đuôi xe Civic. Sau đó nhà cháu phanh lại.

Khi đó xe nhà cháu sẽ lộn vòng hay xe Civic kia ạh?

Nhà cháu dự, xe tạt đầu chỉ có ưu thế khi xe bị tạt không phòng bị trước nên giật mình mà sợ. Chứ xe bị tạt đã cảnh giác và cố trả đũa thì xe tạt đầu sẽ được biểu diễn điệu nhảy Salto lộn 3 vòng ngay và luôn.

Do đó dùng biện pháp tạt đầu để dọa xe khác là không khôn ngoan và không an toàn cho chính mình ợ.

Bổ sung tí minh họa cho "rực rỡ" (theo văn của kụ Mad Lớp, he he)

Tạt đầu

Bị hất đuôi

Nếu chạy nhanh hơn tí lật xe là cái chắc

Clip minh hoạ
Các kụ xem từ giây 59 nhé
Theo em, nếu đơn thuần về kỹ thuật, và 2 xe nặng tương đương, cứng tương đương thì xe bị tạt đầu sẽ bị nặng hơn, vì khu vực va chạm là ở phần lái (bánh dẫn hướng), còn xe kia là bị ở phần mít, 2 bánh sau đã cố định.
Nếu tốc độ cao thì khả năng lớn cả 2 xe đều có thể lộn santo. Tóm lại tránh va chạm ở mức độ cao nhất là hoàn hảo.

Chỉnh sửa cuối:
Website
www.facebook.com
Theo em, nếu đơn thuần về kỹ thuật, và 2 xe nặng tương đương, cứng tương đương thì xe bị tạt đầu sẽ bị nặng hơn, vì khu vực va chạm là ở phần lái (bánh dẫn hướng), còn xe kia là bị ở phần mít, 2 bánh sau đã cố định.
Nếu tốc độ cao thì khả năng lớn cả 2 xe đều có thể lộn santo. Tóm lại tránh va chạm ở mức độ cao nhất là hoàn hảo.

Cảm ơn kụ Anhtho nhiều.

Trường hợp như kụ nói rất hay xảy ra khi xe sau không chủ động "đẩy đuôi" xe trước.
Nếu xe sau cố tình "đẩy đuôi" với mục đích làm cho đuôi xe trước lệch ra khỏi quỹ đạo di chuyển thẳng của xe (nghĩa là làm cho 2 bánh xe sau lệch ra khỏi vệt chạy của 2 bánh xe trước) ---> bánh sau không quay bình thường được nữa, mà chuyển thành drift ---> bị xe sau đẩy thêm tí nữa là xe trước lộn vòng san tô trong nháy mắt thôi.

Bài "đẩy đuôi" là một bài tủ của cảnh sát Mẽo khi đuổi theo xe tội phạm. Nếu bác chủ cũng làm như vậy (chẳng khó mấy) thì xe tạt đầu sẽ khó bình an, như minh hoạ dưới đây ạh. Các kụ có thể thấy rất nhiều clip trên Youtube quay cảnh sát Mẽo thực hiện bài tủ này.

Các kụ xem từ giây :36 nhé.
[video=youtube;JeVz7PPM1Qs]http://www.youtube.com/watch?v=JeVz7PPM1Qs[/video]

anhtho

Xe ngựa
Theo em chỉ có cs Mẽo là dám đẩy đuôi xe vi phạm thôi. Ở ta thì chắc mấy tay anh chị, trên xe có hàng nóng. Mà xe cs Mỹ dù gì cũng là xe đặc chủng. Bình thường, xe đã tạt đầu là chủ động về tốc độ và đang ở thế đi nhanh hơn, xe bị chèn khó mà gia tốc kị̣p để gây ảnh hưởng cho xe tạt đầu.
Em nghĩ chắc không có cụ ô phờ nào muốn thử bài 'dũi mít' xe tạt đầu mình đâu.

sonxt

[Tịch thu bằng lái]
cụ chủ vào tình thế của em xem thế nào nhá,em lái xe đưa ông bác từ Mỹ Đình về Thái Nguyên trong tình trạng ông bác đang hấp hối,đi đường em nháy mấy cái mà ko cho em vượt là em vượt trong ngay,bị bắn tốc độ nhưng mấy bác xxx còn tha ngay chả thèm phạt,đúng sai có pháp luật phân xử,cụ rảnh quá mà,lên đây lập cái thớt nhạt thật,.:bz

Website
www.facebook.com
Theo em chỉ có cs Mẽo là dám đẩy đuôi xe vi phạm thôi. Ở ta thì chắc mấy tay anh chị, trên xe có hàng nóng. Mà xe cs Mỹ dù gì cũng là xe đặc chủng. Bình thường, xe đã tạt đầu là chủ động về tốc độ và đang ở thế đi nhanh hơn, xe bị chèn khó mà gia tốc kị̣p để gây ảnh hưởng cho xe tạt đầu.
Em nghĩ chắc không có cụ ô phờ nào muốn thử bài 'dũi mít' xe tạt đầu mình đâu.
Như vậy, về kỹ thuật là xe bị tạt đầu có thể "đẩy đuôi" làm cho xe tạt đầu bị lật.

Về lí trí, chắc nhiều kụ bị tạt đầu chẳng muốn làm vậy.

Tuy nhiên nhà cháu cũng muốn cảnh tỉnh một điều cùng những kụ ủng hộ phương án tạt đầu xe khác: Xe tạt đầu hoàn toàn có thể trở thành nạn nhân của xe bị tạt đầu.

Vấn đề chỉ là xe bị tạt đầu có muốn chiến hay không mà thôi. Đừng giao phó sự an toàn của mình vào tay người khác, nhất là khi người đó đã bất chấp mọi chuyện không muốn nhường đường cho mình nữa.

anhtho

Xe ngựa
Như vậy, về kỹ thuật là xe bị tạt đầu có thể "đẩy đuôi" làm cho xe tạt đầu bị lật.

Về lí trí, chắc nhiều kụ bị tạt đầu chẳng muốn làm vậy.

Tuy nhiên nhà cháu cũng muốn cảnh tỉnh một điều cùng những kụ ủng hộ phương án tạt đầu xe khác: Xe tạt đầu hoàn toàn có thể trở thành nạn nhân của xe bị tạt đầu.

Vấn đề chỉ là xe bị tạt đầu có muốn chiến hay không mà thôi. Đừng giao phó sự an toàn của mình vào tay người khác, nhất là khi người đó đã bất chấp mọi chuyện không muốn nhường đường cho mình nữa.
Tất cả là yếu tố bất ngờ. Nếu tạt đầu ở tốc độ chậm, người bị tạt đầu cố ý 'chiến đấu' và người tạt đầu không đề phòng, thì có thể xe bị tạt đầu chiếm ưu thế. Còn đâu, trong hầu hết các trường hợp, bị tạt đầu là rất bị động, không kịp làm gì cả, và xe tạt đầu sẽ chạy mât thôi. Cụ nên nhớ, khi muốn tạt đầu người khác, xe tạt đầu phải có tốc độ tương đối lớn hơn xe bị tạt khá nhiều.
Trường hợp cụ nói xe cs Mỹ thì hầu như là chúng có kinh nghiệm bắt tội phạm, bắt dân vi phạm GT, nói tóm lại họ là dân chuyên nghiệp.

Nhưng em phải nói thêm thế này: việc tranh luận về vấn đề 'thuần túy kỹ thuật' này nó hơi vô bổ, chẳng có ai lại đi húc nhau như vậy đâu. Kể cả xe tạt đầu bị lộn mấy vòng do xe kia húc phải, nó cũng lộn ngay trước mũi xe bị tạt, và đương nhiên là xe bị tạt sẽ lãnh đủ.

Chỉnh sửa cuối:

dang_tim_xe

Xe điện
Lâu rồi lại có người lục cái này lên.

Đơn giản là xi nhan phải rồi đánh lái cho người ta vượt hay là thích mù tạt hơn ???
Tạt em á? Xin mời, cùng lắm là va chạm thôi chứ vấn đề gì đâu. Xe em có cam hành trình, chi phí tổn thất do xe tạt đầu chịu thôi, em chả ngán. Với lại, còn xem tuổi gì đã, cầm lái được bao lâu mà đòi tạt em. :))

cụ chủ vào tình thế của em xem thế nào nhá,em lái xe đưa ông bác từ Mỹ Đình về Thái Nguyên trong tình trạng ông bác đang hấp hối,đi đường em nháy mấy cái mà ko cho em vượt là em vượt trong ngay,bị bắn tốc độ nhưng mấy bác xxx còn tha ngay chả thèm phạt,đúng sai có pháp luật phân xử,cụ rảnh quá mà,lên đây lập cái thớt nhạt thật,.:bz
Đấy. Đây chính là một minh chứng điển hình cho "việc gấp". Khi đã thực sự có việc gấp, chẳng ai đợi để xin đường cả. Sẽ chạy bất chấp bị xxx vịn, vì lý do gấp thật thì xxx họ cũng thông cảm thôi.

Các cụ chắc chưa chơi Need for Speed nhỉ??

AcidS

Xe điện
Em học tập cảnh sát Mỹ trong các video, khi bị xe khác tạt đầu, em tăng ga, đánh lái ngược với hướng bị tạt. Em cho rằng đúng theo bài đó, xe em chỉ phải đi làm lại Badosoc, còn xe cố ý tạt đầu thì santo luôn.
Các bác cứ chú ý 2 video bác Sgb đưa lên mà xem. Xe cảnh sát luôn tìm cách chỉnh bánh dẫn hướng vào thẳng phần thân sau của xe tội phạm (tức là ngược với hướng di chuyển của xe đó) khi xe tội phạm định vượt lên tạt đầu xe cảnh sát.

P.s: Xe em có CAM.
P.s: Luật GTĐB Việt Nam có dòng: "không giữ khoảng cách đảm bảo an toàn" phạt theo điều 7 khoàn 8 ND 71 sửa đổi 34 nhé các cụ. Nên nếu các cụ đâm thì kiểu gì cũng sẽ phải chi cho XXX đó.

anhtho

Xe ngựa
Em học tập cảnh sát Mỹ trong các video, khi bị xe khác tạt đầu, em tăng ga, đánh lái ngược với hướng bị tạt. Em cho rằng đúng theo bài đó, xe em chỉ phải đi làm lại Badosoc, còn xe cố ý tạt đầu thì santo luôn.
Các bác cứ chú ý 2 video bác Sgb đưa lên mà xem. Xe cảnh sát luôn tìm cách chỉnh bánh dẫn hướng vào thẳng phần thân sau của xe tội phạm (tức là ngược với hướng di chuyển của xe đó) khi xe tội phạm định vượt lên tạt đầu xe cảnh sát.

P.s: Xe em có CAM.
P.s: Luật GTĐB Việt Nam có dòng: "không giữ khoảng cách đảm bảo an toàn" phạt theo điều 7 khoàn 8 ND 71 sửa đổi 34 nhé các cụ. Nên nếu các cụ đâm thì kiểu gì cũng sẽ phải chi cho XXX đó.
Nếu xe cụ đã có cam thì em chờ xem cờ líp chống tạt đầu của cụ.

Ericsson337

Xe buýt
Tai sao cụ chủ không cho vượt? Cụ chủ văn hóa giao thông thế là không được

dang_tim_xe

Xe điện
Tai sao cụ chủ không cho vượt? Cụ chủ văn hóa giao thông thế là không được
Sao chạy quá tốc độ lại bắt người đi đúng "tránh ra cho bố vượt"? Văn hóa giao thông thế mới hay! :))

dreamwater

Xe điện
Bẩm các cụ/ mợ chiều qua trên đường từ sân bay Nội bài về Hà nội, lúc đó là 17:10 xe am đang bon bon với tốc độ chuẩn 80km/h, qua khu đô thị mới Quang Minh khoảng 1 km, em thấy có tín hiệu xin vượt qua gương ( nháy pha và xi nhan trái), em nhìn đồng hồ và thấy tốc độ vẫn là 80 km/h nên không cho vượt đồng thời bật xi nhan trái nháy khoảng 3-4 cái. Thế là em thấy vèo cái, cụ Honda Civic vượt phải với tốc độ cao và chân ga to, sau khi vượt em cụ ấy cắt đầu đi vào làn xe em làm em giật mình, giây sau em thấy là xe HONDA CIVIC biển 30.. Màu xám, điều đáng nói ở đây là có logo OTO FUN dán ở mít dưới đèn hậu phía trái nhìn từ sau. Cụ ấy lại vượt lại lách như là đang rất vội chuyện gì, em cố gắng bám theo để chụp ảnh hầu các cụ nhưng tốc độ không cho phép. Vậy em kể ra đây không có hình ảnh để cụ nào có xe như trên hoặc cho ai mượn chiều qua chậy vào giờ đấy tại cung đường đó cần lưu ý tốc độ và không lạng lách, chèn vượt mặt các xe khác đang lưu thông cùng chiều.
Lúc đến cầu cạn qua Melinh, em thấy xe dồn nhiều em đã nghĩ đến cụ CIVIC nhưng không phải mà là cụ Venza trăng biến 29A (cũng vựot phải em) bị một em xe màu đỏ mận (em không kịp nhìn xe gì nữa) thúc mít,

Có vẻ chuyện hơi nhạt vì không có ảnh nhưng tình huống có thật chia sẻ cùng diễn đàn.
Sau thấy ng ta xin vượt, đủ an toàn thì cứ cho vượt cụ ạ. Có sao đâu. Họ làm thì xảy ra cái gì họ chịu

Website
www.facebook.com
[/COLOR]
Nhà cháu dự kịch bản như sau có thể xuất hiện tại VN sau 2 năm nữa, giống như kụ AcidS đã miêu tả ở trên:

1- Một xe do một OFer (cùng thể loại với các kụ Acid, Đang tìm xe, sgb...) đi đúng tốc max trên làn sát giải phân cách bị xe khác phía sau, (cũng do một OFer khác cùng nhóm máu với các kụ Taxi25 và kụ Civic kia) nháy đèn còi xin vượt. Xe trước tự nhủ "sao không chạy vào làn phía trong mà vượt lên, làm gì có lỗi vượt phải éo đâu mà sợ thế?"

2- Thấy xe trước chạy láo, không cho vượt, xe sau tăng tốc làn bên trong, vượt qua rồi tạt đầu. Vèo ...

3- Vèo, ầm (tiếng kim loại va chạm, tiếng xe lộn san tô, tiếng lốp rít trên đường).

4- Hậu quả: xe tạt đầu thì lộn 3 vòng rưỡi, xe bị tạt đầu thì tung mỏ, vỡ đèn, gãy răng...

5- xxx đến khám hiện trường, kết luận:
Xe vượt lên mắc lỗi cúp đầu quá gấp gây va chạm với đầu xe phía sau.
Xe phía sau vì giật mình nên thay vì đạp phanh lại đạp nhầm chân ga, xe bị chồm lên húc vào mít xe kia gây lật xe.

Chẳng ai bị ghép lỗi cố tình gây tai nạn, mỗi người nộp cho xxx 20 quả đem xe vìa tự sửa.

Hôm sau trên OF có liền 2 thớt mới "em mới tạt đầu xe thằng mất dậy" và "nhà cháu mới kê mít cho một em lật ngang", bla bla... Kụ Bụp có khối việc để làm. Vui lém.