[Funland] Giải pháp chống trộm điện thoại, máy tính bảng hiệu quả bằng GPS

bientrangt610

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Trước tới giờ, đã có một số giải pháp quản lý giám sát điện thoại bằng công nghệ GPS như là Find my Iphone, Icaughtyou, Android-Mobile Tracker, Prey, ..., nhưng hầu hết đều chỉ là xác định được vị trí hiện tại của điện thoại. Hôm nay tôi cài dùng thử app mới này, thấy rất hay lại free nên share cho các cụ dùng thử.
Ứng dụng có các phiên bản dùng cho các loại điện thoại, máy tính bảng chạy HĐH iOS, Android, Blackberry.
Cài đặt rất đơn giản, các bước như sau:
1. Vào trang web v2.giamsat.org để tải về soft tương ứng với hệ điều hành đang dùng trên điện thoại, máy tính bảng của mình:

Riêng với Iphone/Ipad thì cần được Jailbreak và cài Appsync trước.
2. Cài xong trên điện thoại sẽ có App mới là GPSTracker, chạy App đó sẽ ra như sau:

Cái dòng đỏ là IMEI để sau này điền vào bước 4, các thống số khác để như hình trên.
3. Vào mục đăng ký trên v2.giamsat.org để đăng ký một tài khoản mới. Sau đó check mail để lấy pass đăng nhập. Sau khi đăng nhập rồi thì vào mục Cài đặt để Add điện thoại của ta vào (dấu + nhỏ bên dưới):

4. Các cụ điền Tên (tùy chọn) và IMEI (cái dòng đỏ ở bước 2) vào, đợi vài phút các cụ sẽ thấy ĐT trên bản đồ trực tuyến.

Phạm vi ứng dụng của phần mềm và tính năng khác các cụ tự nghiên cứu nhé.
Chúc các cụ vui vẻ!

Update sau khi dùng 7 ngày:
1. App rất an toàn, không gây xung đột với các ứng dụng khác, chỉ lấy thông tin vị trí thiết bị truyền về server qua mạng 2G, 3G hoặc wifi.
2. Pin không mau hết như các app GPS khác. Cài trên Iphone 4 thì hết nhanh hơn khoảng 1h so với không cài. Các dòng máy khác em chưa thử, nhưng nếu thấy pin mau hết thì chỉ cần tăng Interval ở bước 2 lên 120 hoặc 180 là ngon.
3. Định vị tốt ngay cả khi mất sóng GPS như khi đi vào trong tòa nhà chẳng hạn.
4. Lịch sử hành trình được lưu trữ trên mạng tới 30 ngày. Có thể lâu hơn hoặc xóa đi theo ý mình.
Nếu máy cụ nào thấy nhanh hết pin thì đặt khoảng Interval trên điện thoại lên 120s là ngon.
2. Nếu điện thoại ở trong nhà vẫn định vị được bằng sóng GSM.

Update 2:
Đây là hệ thống beta cho free dùng thử, nhưng khi hết giai đoạn beta chắc sẽ thu phí. Hôm nay em được cấp bản quyền dùng free 1 năm cho 30 thiết bị bao gồm: 10 thiết bị iOS, 10 thiết bị Android, 10 thiết bị Blackberry. Cụ nào cần dùng thì báo em ngay trong topic này hoặc PM theo mẫu sau:
Nick OF:
Email đăng ký:
IMEI do App GPStracker tạo ra (cái dòng màu đỏ ở bước 2):

Chỉnh sửa cuối:

Mr_Khoi

Xe tăng
Rất hay ah, E đặt gạch mai rảnh ngồi vọc ạh

Duy Trọc

Xe buýt
Cảm ơn Cụ đã chia sẻ:-ss

kizloveyou

Xe tải
Cái này hay . Tí cháu cài cho gấu =))

thule6

Xe điện
Cái này hay . Tí cháu cài cho gấu =))
Cụ có bảo hiểm ytế chưa? nếu có bảo hiểm Nhân thọ nữa thì hãy cái cho Gấu :)) Cẩn thựn thì cụ làm thêm tờ di chúc nữa cho chắc cụ ợ.
Cháu ứ dám bắt chiếc cụ đâu =))

honda_cub79

Xe lăn
Cái này vẫn dùng GPS phải không các cụ, nếu mà trên điện thoại mà off chức năng GPS đi thì tìm thế nào được

08512

Xe điện
Trước tới giờ, đã có một số giải pháp chống trộm điện thoại bằng công nghệ GPS đại loại như là Find my Iphone, Prey,..., nhưng hầu hết đều chỉ là xác định được vị trí hiện tại của điện thoại. Hôm nay em cài dùng thử phương pháp này, thấy rất hay lại free nên share cho các cụ xài chơi.
Ứng dụng dùng cho tất cả các loại điện thoại, máy tính bảng chạy HĐH IOS, Android, Blackberry.
Rất đơn giản, các bước như sau:
1. Các cụ vào trang web v2.giamsat.org để tải về soft tương ứng với hệ điều hành đang dùng trên điện thoại, máy tính bảng của mình:

Riêng với Iphone/Ipad thì cần được Jailbreak và cài Appsync trước.
2. Cài xong trên điện thoại sẽ có App mới là GPSTracker, chạy App đó sẽ ra như sau:

Cái dòng đỏ là IMEI để sau này điền vào bước 4, các thống số khác để như hình trên.
3. Vào mục đăng ký trên v2.giamsat.org để đăng ký một tài khoản mới. Sau đó check mail để lấy pass đăng nhập. Sau khi đăng nhập rồi thì vào mục Cài đặt để Add điện thoại của ta vào (dấu + nhỏ bên dưới):

4. Các cụ điền Tên (tùy chọn) và IMEI (cái dòng đỏ ở bước 2) vào, đợi vài phút các cụ sẽ thấy ĐT trên bản đồ trực tuyến. Các tính năng khác các cụ tự vọc nhé.
Chúc các cụ vọc vui vẻ!

Update:
1. Em cài trên Iphone 4 không tốn pin mấy so với không cài. Nếu máy cụ nào thấy nhanh hết pin thì đặt khoảng Interval trên điện thoại lên 120s là ngon.
2. Nếu điện thoại ở trong nhà vẫn định vị được bằng sóng GSM.
Em tải về ip mà ko cài đc, nó là file rar

bientrangt610

Xe tăng
Website
www.facebook.com

AcidS

Xe điện
Cái này thì khác gì dùng google latitude. Dùng google thì còn chả cần phải JB hay Crack gì cả.

bientrangt610

Xe tăng
Website
www.facebook.com

Quy35K

Xe hơi
biết nó ở đó rồi liệu có lấy được không?

kenttum

Xe tải
Sao em dow bộ cài dành cho Android mà toàn về bộ cài ipa cho ios cụ nhỉ.

kam

Xe tải
Cái này có tính năng như android lost k các cụ. Tính năng android lost khá hay, nó có thể gửi chi tiết cuộc gọi, chụp ảnh người đang sử dụng và gửi về máy tính. Như vậy sẽ có nhiều thông tin hơn là việc tracking địa điểm. Tại địa điểm qua GPS nó sai cài chục mét là thường, với lại vào cái chung cư chẳng hạn, biết đâu mà tìm.
Nếu có thể gửi chi tiết cuộc gọi để mình gọi ngược lại thì về cơ bản là ra ngay.

bientrangt610

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Cái này có tính năng như android lost k các cụ. Tính năng android lost khá hay, nó có thể gửi chi tiết cuộc gọi, chụp ảnh người đang sử dụng và gửi về máy tính. Như vậy sẽ có nhiều thông tin hơn là việc tracking địa điểm. Tại địa điểm qua GPS nó sai cài chục mét là thường, với lại vào cái chung cư chẳng hạn, biết đâu mà tìm.
Nếu có thể gửi chi tiết cuộc gọi để mình gọi ngược lại thì về cơ bản là ra ngay.
Trộm nó chả dại gì dùng máy trước khi cài lại đâu ạ. Vấn đề là cái này nó lưu lại toàn bộ lịch sử hành trình mới hay. Vả lại, ứng dụng còn hữu ích trong quản lý, giám sát chứ ko chỉ chống trộm.

Phamanhtu177

Xe tải
tẹt vời, em tự hỏi liệu có bị bán thông tin của mình ko nhỉ @@