[Thảo luận] Các cụ chung tay giúp em vấn đề này với ạ.

cam07

Xe buýt
em chả hiểu các cụ cãi ở tòa thế nào, để ông thanh tra nói phạt theo khoản 2, điều 19 luật GTĐB ( phút 4:19.. 4:21 trong clip) mà các cụ cũng chịu, em chích dẫn luật ở đây

Điều 19. Dừng xe, đỗ xe trên đường phố

Người điều khiển phương tiện khi dừng xe, đỗ xe trên đường phố phải tuân theo quy định tại Điều 18 của Luật này và các quy định sau đây:

1. Phải cho xe dừng, đỗ sát theo lề đường, hè phố phía bên phải theo chiều đi của mình; bánh xe gần nhất không được cách xa lề đường, hè phố quá 0,25 mét và không gây cản trở, nguy hiểm cho giao thông. Trường hợp đường phố hẹp, phải dừng xe, đỗ xe ở vị trí cách xe ô tô đang đỗ bên kia đường tối thiểu 20 mét.

2. Không được dừng xe, đỗ xe trên đường xe điện, trên miệng cống thoát nước, miệng hầm của đường điện thoại, điện cao thế, chỗ dành riêng cho xe chữa cháy lấy nước. Không được để phương tiện giao thông ở lòng đường, hè phố trái quy định.

Làm gì có nói đến chuyện ĐỂ XE đâu??

Chỉnh sửa cuối:

cam07

Xe buýt
Nghị đinh 34 đây http://www.chinhphu.vn/portal/page/portal/chinhphu/hethongvanban?class_id=1&mode=detail&document_id=94320

Điều 8. Xử phạt người điều khiển, người ngồi trên xe ô tô và các loại xe tương tự ô tô vi phạm quy tắc giao thông đường bộ

Phạt tiền từ 300.000 đồng đến 500.000 đồng đối với người điều khiển xe vi phạm một trong các hành vi sau đây:

Đỗ xe không sát theo lề đường, hè phố phía bên phải theo chiều đi hoặc bánh xe gần nhất cách lề đường, hè phố quá 0,25 mét; đỗ xe trên đường xe điện, đường dành riêng cho xe buýt; đỗ xe trên miệng cống thoát nước, miệng hầm của đường điện thoại, điện cao thế, chỗ dành riêng cho xe chữa cháy lấy nước; đỗ xe nơi có biển cấm dừng, cấm đỗ; để xe ở lòng đường, hè phố trái quy định của pháp luậ

Cụ Thanh Tra lôi nghị đinh 34 ra phạt

Vậy em hỏi cụ bị phạt bao nhiêu??

Nếu phạt theo nghị định 34 thì chì co 500k là kịch kim, sao lại để phạt đến 800K?? --> có thể phạt, nhưng phạt quá qui định

các cụ ra tòa hình như chưa thực sự nghiên cưu hết các điểm để phản bác lại hay sao ấy

Chỉnh sửa cuối:

Strama5689

Xe hơi
Nghị đinh 34 đây http://www.chinhphu.vn/portal/page/portal/chinhphu/hethongvanban?class_id=1&mode=detail&document_id=94320

Điều 8. Xử phạt người điều khiển, người ngồi trên xe ô tô và các loại xe tương tự ô tô vi phạm quy tắc giao thông đường bộ

Phạt tiền từ 300.000 đồng đến 500.000 đồng đối với người điều khiển xe vi phạm một trong các hành vi sau đây:

Đỗ xe không sát theo lề đường, hè phố phía bên phải theo chiều đi hoặc bánh xe gần nhất cách lề đường, hè phố quá 0,25 mét; đỗ xe trên đường xe điện, đường dành riêng cho xe buýt; đỗ xe trên miệng cống thoát nước, miệng hầm của đường điện thoại, điện cao thế, chỗ dành riêng cho xe chữa cháy lấy nước; đỗ xe nơi có biển cấm dừng, cấm đỗ; để xe ở lòng đường, hè phố trái quy định của pháp luật

Cụ Thanh Tra lôi nghị đinh 34 ra phạt

Vậy em hỏi cụ bị phạt bao nhiêu??

Nếu phạt theo nghị định 34 thì chì co 500k là kịch kim, sao lại để phạt đến 800K?? --> có thể phạt, nhưng phạt quá qui định

các cụ ra tòa hình như chưa thực sự nghiên cưu hết các điểm để phản bác lại hay sao ấy
Khu vực nội thành chế taì xử phạt nặng hơn:((.
Lỗi này quy định tại điểm H khoản 2 điều 8 N Đ 34/Cp -2010.(trường hợp này là luật đc cụ thể hóa bằng Nghị Định)
Tôi chả là ai(XX hay XYZ) nhưng công việc rỗi là tôi nghiên cứu đến luật và các văn bản dưới Luật .Các cụ khác cứ chém cháu kinh...
Cũng là 'Dân đen " thôi mờ ,mời cụ ly Vodka cho xuôi chuyện nhá:D.

Chỉnh sửa cuối:

Strama5689

Xe hơi
Đỏ đỏ 1 : chế tài hay NĐ , TT không thể vượt mặt luật được , mà luật đã quy định cấm dừng đỗ ở những đường có biển cấm dừng đỗ vậy nếu không có biển cấm dừng đỗ thì người TGGT có quyền dừng đỗ , không cấm người TGGT làm thì lại bắt phạt vậy bắt phạt đúng hay sai , TTGTHN nguy hiểm vai~ loàn

Đỏ đỏ 2 : Sự nghiệp chính trị của 1 cá nhân hay 1 tổ chức được xây dựng trên cơ sở nào ? và sự nghiệp chính trị đó phục vụ ai ? . Những kẻ đã và đang phá hoại luật pháp và sự bình yên của nhân dân , thành quả của chính quyền xây dựng cho nhân dân ( lời của 1 offer vì em đã theo dõi of mấy năm rồi ) vậy những thành phần đó cần sự nghiệp chính trị để đàn áp nhân dân hay định phá hoại nhà nước do nhân dân bầu ra ?

Cụ hãy nói cho em biết những cái em chưa biết về câu này của cụ : "Cái ta biết là hữu hạn ,cái ta ko biết là vô hạn".
Câu "Cái ta Ko biết là vô hạn" là quá đúng ,bởi có khi sắp chết ta cũng vẫn thấy kiến thức XH là mênh mông,trình độ nhận thức của ta vẫn là nhỏ bé.Nhưng với điều kiện là phải đi nhiều ,va vấp nhiều và càng học thì thấy kiến thức còn hạn hẹp.Chứ quanh quẩn mở cửa hàng ở nhà ,bán hàng ...chốc chốc lên diễn đàn mạng tự do gõ bàn phím thì cháu cho rằng cuộc đời còn quá nhỏ hẹp cụ ạ.
Đỏ đỏ 1 cụ xem bài trả lời liền trước đó.
Đỏ đỏ 2 vụ này quá nhỏ bé đối với 1 Thẩm phán TAND tối cao vì nó quá rõ ràng .Làm việc phải có hiệu quả ko oan sai thì họ mới làm thẩm phán được chứ.
Thẩm phán thấp nhất phải có hơn 10 năm công tác ,có bằng CỬ NHÂN LUẬT hoặc thạc sĩ Luật và có Quyết định của ng có thẩm quyền bổ nhiệm Thẩm phán.

Chỉnh sửa cuối:

dop_con_mec

Xe tải
Dư luận viên

dugianghubt

Xe tăng
như e đã ý kiến bên thớt trước
dugianghubt viết
hix ... e đi mộc châu vừa về xopng nghe các cụ tường thuật mà e buồn vui lẫn lộn ..... chẳng nhẽ chấp nhận thế sao ? cứ xe như đã thua rồi , nhưng theo e mình bị ép thua nhưng củng ko cho bọn chúng nghĩ ngơi , mấy ttgt kia chắc củng tốn ít nhiều và kéo theo còn nhiều cái trong công tác như thi đua khen thưởng này nọ ..vv rồi mặc dù dc thắg , vì thế chúng ta cứ làm việc thường ngày của ta nhưng tranh thử 30p viết cái đơn , rồi gửi đến các cấp cao hơn , lên bộ giao thông , bộ tư pháp thậm chí lên văn phòng chính phủ lun , mình mất chút thời gian viết đơn nhưng củng cho lu chúng nó ăn không ngon ngủ không yên , cháu cược nếu mình cứ tiến đến cùng càng lên cao càng rầm rộ thì bọpn chúng càng sợ , cái bọn chúng mất cực kỳ lớn ( có người bên trong mách em ợ ,củng ko phải là nhỏ )...và đến một mức nhất định bọn chúng sẽ sợ ....lúc đấy se kéo theo bên ttgt .kéo theo mấy vị thẩm phán đã xét xử trong 2 phiên tòa trước ( một khóa làm thẩm phán thì ko dc để ra tình trạng kháng cáo quá 2 lần , sẽ mất rất nhiều và không còn cơ hội ở các khóa sau ) ...................... hi vọng là cụ chủ bớt 30 phút viết đơn xong ném vào xe , khi nào rảnh rỗi có dịp đi qua ném vào nơi cần ném xem chúng nó còn cười dc không
e nghĩ cụ tiếp tục đi ợ , chiến đấu tiếp vì cái này là ụ đúng 100% nhưng bị bóp méo ..se chiến đấu đến khi nào bằng thăng thì mới dừng ..nếu cụ thiếu kinh phí thì ae sẽ lập hội quyên góp để chiến đấu cùng cụ , vụ của cụ bây giờ ko còn là của cá nhân cụ nữa mà là của tập thể , bên cạnh việc cụ làm đơn thì e củng xin nêu ra một ý kiến nữa là " chúng ta se làm đơn khiếu nại theo ý kiến tập thể đồng loạt ký tên yêu cầu tòa án xet xu lại vụ của cụ với tư cách bên thứ 3 "cáng nhiều chữ ký các mem of càng tốt ,

xuxuxinhxinh

Xe tải
Bà cô ruột thì xin ko được hả cụ hihi
Cụ thanh_hoi sợ gì vấn đề tài chính, cụ mở cái thớt lập quỹ đi, em xin làm 1 trong những người góp ít sức mọn (tài chính) đầu tiên.

30f4567

Xe tải
e chả gúp gì được cụ chúc cụ thàng công

sonle77

Xe buýt
em chả hiểu các cụ cãi ở tòa thế nào, để ông thanh tra nói phạt theo khoản 2, điều 19 luật GTĐB ( phút 4:19.. 4:21 trong clip) mà các cụ cũng chịu, em chích dẫn luật ở đây

Điều 19. Dừng xe, đỗ xe trên đường phố

Người điều khiển phương tiện khi dừng xe, đỗ xe trên đường phố phải tuân theo quy định tại Điều 18 của Luật này và các quy định sau đây:

1. Phải cho xe dừng, đỗ sát theo lề đường, hè phố phía bên phải theo chiều đi của mình; bánh xe gần nhất không được cách xa lề đường, hè phố quá 0,25 mét và không gây cản trở, nguy hiểm cho giao thông. Trường hợp đường phố hẹp, phải dừng xe, đỗ xe ở vị trí cách xe ô tô đang đỗ bên kia đường tối thiểu 20 mét.

2. Không được dừng xe, đỗ xe trên đường xe điện, trên miệng cống thoát nước, miệng hầm của đường điện thoại, điện cao thế, chỗ dành riêng cho xe chữa cháy lấy nước. Không được để phương tiện giao thông ở lòng đường, hè phố trái quy định.

Làm gì có nói đến chuyện ĐỂ XE đâu??
xe vs phương tiện giao thông thì khác gì nhau :-??
Mấu chốt là bọn nó cãi cùn là nó căn cứ vào đấy để phạt mình, còn chi tiết sai quy định như thế nào thì nó k có nghĩa vụ giải thích vì nó k viết luật ^:)^ Nếu cụ giỏi thì tìm điều luật nào quy định nó phải giải thích cho ng dân căn cứ để xử phạt :)

thanh_hoi

Xe điện
Các cụ chém thì ác, bẩu cụ nào tham gia Ban tổ chức thì chỉ có 1 cụ xung phong.
EM cũng muốn làm vài cái đơn gửi khắp nơi xem thế nào. Nhưng mà thực sự các cụ là từ giờ đến Tết em bận quá. Nhà cửa thì đang hoàn thiện chạy đua với Tết, công việc thì tất bật đi đòi nợ lo Tết cho anh em, còn cả cái chương trình từ thiện cho trẻ em vùng cao ... mà để làm được việc kiến nghị này chúng ta cần có một Ban Tổ chức.

Cụ nào có thể tham gia Ban Tổ chức thì giờ tay, pm cho em tên thật, địa chỉ, số ĐT... gần Tết hoặc đầu năm Ban Tổ chức sẽ họp bàn kế hoạch tác chiến.

Rất cám ơn các cụ.

thanh_hoi

Xe điện
Cụ lượn đi cho nước nó trong.
Câu "Cái ta Ko biết là vô hạn" là quá đúng ,bởi có khi sắp chết ta cũng vẫn thấy kiến thức XH là mênh mông,trình độ nhận thức của ta vẫn là nhỏ bé.Nhưng với điều kiện là phải đi nhiều ,va vấp nhiều và càng học thì thấy kiến thức còn hạn hẹp.Chứ quanh quẩn mở cửa hàng ở nhà ,bán hàng ...chốc chốc lên diễn đàn mạng tự do gõ bàn phím thì cháu cho rằng cuộc đời còn quá nhỏ hẹp cụ ạ.
Đỏ đỏ 1 cụ xem bài trả lời liền trước đó.
Đỏ đỏ 2 vụ này quá nhỏ bé đối với 1 Thẩm phán TAND tối cao vì nó quá rõ ràng .Làm việc phải có hiệu quả ko oan sai thì họ mới làm thẩm phán được chứ.
Thẩm phán thấp nhất phải có hơn 10 năm công tác ,có bằng CỬ NHÂN LUẬT hoặc thạc sĩ Luật và có Quyết định của ng có thẩm quyền bổ nhiệm Thẩm phán.

Mickeycute

Xe hơi
Các cụ chém thì ác, bẩu cụ nào tham gia Ban tổ chức thì chỉ có 1 cụ xung phong.
Em kịch liệt ủng hộ cụ Thanh đưa vụ việc ra bờ bến cuối cùng.

Em kiến nghị lập 3 Tổ gồm Tổ tài chính, Tổ pháp lý và Tổ tuyên truyền, em xin gia nhập đội ngũ Tổ tuyên truyền :-bd

hung vuong GL

Xe buýt
Ủng hộ cụ thanh hoi.
Em chờ tin chiến thắng.