[Thảo luận] Cảnh báo khẩn cấp: xxx làm thịt rất nhiều cụ tại chân cầu cạn, phía Phạm Hùng

petitjean

Xe hơi
Hiện xxx đang tích cực bắt lỗi nhập làn sai ngay dưới chân cầu Phạm Hùng, chỉ trong vòng 15 phút chứng kiến đã có khoảng 20 chục cụ bị chộp, xxx đang thu kha khá. Lỗi là các cụ đi phía dưới cầu vượt, giáp với Bệnh viện Y học cổ truyền, đi lên đường cao tốc trên cao lại nhập làn ngay chân cầu vượt Mai Dịch. Các cụ cần phải đi thêm một đoạn, đối diện với toà nhà VEDAN thì mới có mũi tên hướng dẫn chuyển làn.

P/s: Sáng nay xxx cũng đang vợt được rất nhiều cụ sai lỗi này. E bổ sung thêm cái ảnh để các cụ rõ hơn ợ.

Nhà cháu bổ sung thêm cái ảnh này để các cụ bình loạn thêm ợ:

Chỉnh sửa cuối:

ssgabeo

Xe buýt
UI, em vẫn chưa hình dung được như nào, cứ thks cụ cái nhá!

Bomimi

Xe tải
cái này bắt đúng mà. phải tách/ nhập theo đoạn đường có mũi tên chỉ ấy.
e hay đi đoạn này, xe trên cầu xuống lao ầm ầm chuyển làn chả theo mũi tên, làm e cứ chết rét, chả dám nhập làn vì sợ bị bem cho phát:"<

vietran

Xe ba gác
Bắt lỗi này là đúng thôi, em máy phát suýt bị tương khi từ cầu vượt đi xuống, vạch kẻ to rõ nhưng các xe từ dưới lên cầu cạn cứ thế cướp đường ép xe em trong khi em phải để ý đằng sau xe phi lên cầu cạn, mấy lần đấy có xxx áo vàng đứng ngay chân cầu mà chả có ý kiến gì.
Các cụ lưu ý cảnh báo này của cụ chủ để k bị mất thời gian mất xèng với x và quan trọng hơn là cho nó an toàn

ThanhTungTB

Xe điện
UI, em vẫn chưa hình dung được như nào, cứ thks cụ cái nhá!
Uh .E cũng vậy ,từ ngày có đường trên cao ,E ko bao giờ đi đường dưới nữa ,thành ra đọc đi đọc lại vẫn ko hiểu ntn ?cầu Phạm Hùng là cầu nào ?(đoạn BigC ra hay cuối cao tốc ?)

orekasep

Đi bộ
Cảm ơn cụ đã cảnh báo. Nhà cháu hiện vẫn tuyệt đối tuân thủ :))

ThanhTungTB

Xe điện
Bắt lỗi này là đúng thôi, em máy phát suýt bị tương khi từ cầu vượt đi xuống, vạch kẻ to rõ nhưng các xe từ dưới lên cầu cạn cứ thế cướp đường ép xe em trong khi em phải để ý đằng sau xe phi lên cầu cạn, mấy lần đấy có xxx áo vàng đứng ngay chân cầu mà chả có ý kiến gì.
Các cụ lưu ý cảnh báo này của cụ chủ để k bị mất thời gian mất xèng với x và quan trọng hơn là cho nó an toàn
XL bác .bác nói E ko hiểu lắm .Bác từ cầu vượt đi xuống sao lại xung đột với xe lên cầu vượt được ah ?(Vì E biết đường dẫn xuống và dẫn lên cách xa nhau mà .)

Greenwood

Xe buýt
Em hay chạy thẳng từ cầu vượt xuống thấy có hôm bắt 3, 4 xe liên tục mà chẳng hiểu là bắt lỗi gì... hóa ra là lỗi nhập làn.. bắt lỗi này cũng đúng mà, em ghét nhất là thấy mấy người nhập tách làn bừa bãi

ThanhTungTB

Xe điện
cái này bắt đúng mà. phải tách/ nhập theo đoạn đường có mũi tên chỉ ấy.
e hay đi đoạn này, xe trên cầu xuống lao ầm ầm chuyển làn chả theo mũi tên, làm e cứ chết rét, chả dám nhập làn vì sợ bị bem cho phát:"<
Thế những lúc đường đông ,xe đầy đường thì nhìn mũi tên ở đâu ah ? Phải có biển chỉ dẫn bác ah .(......Mũi tên in dưới lòng đường ko mang tính bắt buộc bác ah .)

bộ hành

Xe buýt
hôm trước e thấy xxx bắn tốc độ đi chậm qua đoạn bến xe. nó có cái biển tròn tròn xanh xanh viết số 30 ở gần cổng bến xe. các cụ chú ý!!!!!!

romantic_kt1

Xe tăng
Hình của cụ không thấy rõ phần vạch phía trước nên em khó hình dung.

ThanhTungTB

Xe điện
hôm trước e thấy xxx bắn tốc độ đi chậm qua đoạn bến xe. nó có cái biển tròn tròn xanh xanh viết số 30 ở gần cổng bến xe. các cụ chú ý!!!!!!
Đây là biển báo giới hạn tốc độ tối thiểu mà bác .đoạn này thường xuyên tắc dài mà bắn cái gì ah?

haibinhle

Xe hơi
Đây là biển báo giới hạn tốc độ tối thiểu mà bác .đoạn này thường xuyên tắc dài mà bắn cái gì ah?
Chỗ này nó giới hạn tốc độ tối thiểu nhưng các xe khách nó có chạy như thế đâu ạ, toàn bọn chạy chậm rì, thêm vào đó là các bợn đi 2B loạn xạ hết cả nên kéo theo mình cũng không chạy trên 30km được vì nguy hiểm. Về lý mà nói nó xịt thì cũng khó cãi vì cái biển xanh lè. Về tình thì em không biết xxx có thấu không vì gần tết, xxx cũng cần xèng để cúng các cụ ở trên :)

ThanhTungTB

Xe điện
Giờ E mới thấy ảnh .Đây là qua chân cầu mai dịch lên cao tốc trên cao (hướng PVĐ-KDT )phải ko ah ?

ThanhTungTB

Xe điện
Chỗ này nó giới hạn tốc độ tối thiểu nhưng các xe khách nó có chạy như thế đâu ạ, toàn bọn chạy chậm rì, thêm vào đó là các bợn đi 2B loạn xạ hết cả nên kéo theo mình cũng không chạy trên 30km được vì nguy hiểm. Về lý mà nói nó xịt thì cũng khó cãi vì cái biển xanh lè. Về tình thì em không biết xxx có thấu không vì gần tết, xxx cũng cần xèng để cúng các cụ ở trên :)
Chưa bao giờ và ở đâu E thấy bắn tốc độ sau biển hạn chế tối thiều .Thế đường tắc ,đông ,vẫn chạy với tốc độ trên biển báo ah ?Chỉ có thằng điên mới dám cầm súng bắn tốc độ đi chậm hơn biển giới hạn thôi .

Chỉnh sửa cuối:

at2009

Xe tăng
Tks cụ chủ cảnh báo. Em đi qua đây cũng rất rón rén. Đoạn này có đảo sơn vạch liền kẻ chéo, phải đi qua cái đảo sơn ấy mới có mũi tên rẽ trái để đi qua vạch đứt vào giữa được. Rẽ sớm đè lên đảo sơn là ăn đòn với các chú.

coolpix8700

Xe ngựa
Hiện xxx đang tích cực bắt lỗi nhập làn sai ngay dưới chân cầu Phạm Hùng, chỉ trong vòng 15 phút chứng kiến đã có khoảng 20 chục cụ bị chộp, xxx đang thu kha khá. Lỗi là các cụ đi phía dưới cầu vượt, giáp với Bệnh viện Y học cổ truyền, đi lên đường cao tốc trên cao lại nhập làn ngay chân cầu vượt Phạm Hùng. Các cụ cần phải đi thêm một đoạn, đối diện với toà nhà VEDAN thì mới có mũi tên hướng dẫn chuyển làn.
Mấy ông xxx mà bắt lỗi nhập làn như vậy là lạm dụng quyền!
Cái mũi tên trên đường ấy chỉ rõ xe đi trên làn phải rẽ sang trái, chứ không phải đến đó mới được chuyển làn (nhập vào làn của đường cao tốc trên cao). Họ cấm nhập làn trước thì họ kẻ vạch liền, cứ đến chỗ vạch rời chuyển làn thì không trái luật nếu làn bên trái không có xe đang đi nhanh tới (lúc đó là lỗi chuyển làn không quan sát, gây cản trở đến phương tiện khác)!
Còn dù luật có ghi trước khi vào đường cao tốc nếu có đường dẫn phải chạy trên đường dẫn trước khi nhập vào cao tốc, nhưng không ghi rõ phải chạy mấy mét, cho nên chỉ cần chạy vài mét thì không sai luật!