hỏi đi Cao Bằng, Thác Bản Giốc Tết Tây 2013 này, các cụ cho ý kiến với ạ :D

Nhôm nhựa

Xe điện
Em đi Cao bằng dịp Tết Tây này, cụ nào vừa đi về cho em chút thông tin đường xá, ăn ngủ nghỉ với nhé, nhà em đi gia đình, có F1 nữa, xe Sedan.
xuất phát từ Hà nội, đi tầm 3 ngày nghỉ:
1. xuất phát từ chiều thứ 7, tầm 5h30 ( 30/12/2012) : đi như này thì tới đâu phải nghỉ ạ
2. xuất phát từ sáng chủ nhật( 6h00) : đi từ sáng chắc 1 lèo tới luôn các cụ nhỉ

nhân tiện em cũng hỏi luôn cụ nào cũng đi chuyến này thì đi cùng cho vui ạ, đội nhà em 2 xe sedan :D

Dungkts

Xe đạp
Bác lên lộ trình đi, em join với , em 2 người 1 sedan. bác box honda đúng ko?

violetdylan

Xe buýt
Website
www.chauanh.info
Em đi Cao bằng dịp Tết Tây này, cụ nào vừa đi về cho em chút thông tin đường xá, ăn ngủ nghỉ với nhé, nhà em đi gia đình, có F1 nữa, xe Sedan.
xuất phát từ Hà nội, đi tầm 3 ngày nghỉ:
1. xuất phát từ chiều thứ 7, tầm 5h30 ( 30/12/2012) : đi như này thì tới đâu phải nghỉ ạ
2. xuất phát từ sáng chủ nhật( 6h00) : đi từ sáng chắc 1 lèo tới luôn các cụ nhỉ

nhân tiện em cũng hỏi luôn cụ nào cũng đi chuyến này thì đi cùng cho vui ạ, đội nhà em 2 xe sedan :D
Cụ đi chiều thứ bảy (29/12) xuất phát lúc 18h. Cụ đi một mạch tới Bắc Kạn (khoảng 180km) nghỉ ngơi ăn tối, rùi xuất phát đi Cao Bằng (khoảng 120km). Nghỉ đêm ở KS Giao Tế (khách sạn của tỉnh uỷ - UBND tp Cao Bằng)

Sáng sớm CN (30/12) cụ đi thác Bản giốc và động Ngườm Ngao (Cách khoảng 70km, đường xấu, đi cả ngày đấy, ăn trưa ở thác) tối về nghỉ ở KS

Sáng sớm thứ hai (31/12) Cụ đi hang Pắc Pó, suối Lê Nin (khoảng 60km), tối về nghỉ ở KS.

Sáng thứ ba (1/1/2013) cụ túc tắc đi về Lạng Sơn chơi (130km) nghỉ ngơi ăn trưa rùi túc tắc vìa HN,

Kết thúc kỳ nghỉ.

Chém gió tí, chúc cụ năm mới hạnh phúc

khanhchiii

Xe buýt
Cụ mà đi từ 5h30 chiều T7 thì chỉ lên đến Thái là cụ phải nghỉ rồi vì qua Thái đường vắng nhưng hơi quanh co, lên Bắc Kạn còn có đèo dạo này cũng nhiều xe Cont đi nê hơi khó chạy, nếu cụ đi sáng CN thì sẽ tốt hơn vì có thể chạy một lèo cả nghỉ ngơi dọc đường nữa thì gần tối cũng đến Cao Bằng. Đường thì em nghĩ cụ xuất phát từ HN đi theo đường HN-LS đến Đình Trám rẽ QL37 mà đi cho thoáng mà ít bị hạn chế tốc độ với lại ít bị xxx săm soi, lên đến đất Bắc Kạn cũng có vài điểm xxx soi tốc độ là đoạn TT Chợ Mới và TT Nà Phặc còn lên Cao Bằng em không rõ lắm, chắc cũng bt thôi, nói chung cụ cứ đi chuẩn thì mọi sự đều ok hết thôi. Em chỉ có thể tư vấn cho cụ vậy thôi còn ăn nghỉ thì em chịu vì em "lòng gang dạ sắt" ạ.=)) Chúc cụ đi chơi vui vẻ, em ở nhà làm TRÙM ... chăn

xebo

Xe bò ! ©
Có bọn em chạy cung này tết dương lịch đây:
Ngày 29/12 túc tắc chạy từ nhà lên Cao Bằng
Ngày 30/12 thăm thác Bản Giốc, động Ngườm Ngao
Ngày 31/12 sáng đi hang Cốc Pó & suối Lenin, chiều chạy về Lạng Sơn
Ngày 1/1 sáng lang thang Lạng Sơn, chiều lại túc tắc về HN.
Chỗ ngủ đã có người lo, chỗ ăn chưa biết...
Có cụ nào đi rồi thì khuyến cáo giúp em nhá, thanks !

Nhôm nhựa

Xe điện
Bác lên lộ trình đi, em join với , em 2 người 1 sedan. bác box honda đúng ko?
Em chốt lịch đi sáng chủ nhật này cụ ạ, bên em nhiều F1 nên có thể khởi hành tầm 7 h cho thoải mái, cụ chưa có kế hoạch gì khác thì đi cùng cho vui nhé :D
Có gì pm cầm chân cho em nhé

Nhôm nhựa

Xe điện
Có bọn em chạy cung này tết dương lịch đây:
Ngày 29/12 túc tắc chạy từ nhà lên Cao Bằng
Ngày 30/12 thăm thác Bản Giốc, động Ngườm Ngao
Ngày 31/12 sáng đi hang Cốc Pó & suối Lenin, chiều chạy về Lạng Sơn
Ngày 1/1 sáng lang thang Lạng Sơn, chiều lại túc tắc về HN.
Chỗ ngủ đã có người lo, chỗ ăn chưa biết...
Có cụ nào đi rồi thì khuyến cáo giúp em nhá, thanks !
Bên cơ quan cụ cho nghỉ sớm thế :D
Bọn em chủ nhật mới đc nghỉ nên tranh thủ đi 3 hôm thôi
Nhưng mà cụ đi trc mấy gày như thế thì vào úp đết thông tin đng xá giúp bọn em với nhé
Thanks cụ nhiều

diaocdng

Xe đạp
Cụ đi Bản Giốc về chưa? cho em cái thông tin đường sá tí ah, mai em tính lên đó bằng sedan không biết như nào!

phuonghx

Xe tải
Cụ đi Bản Giốc về chưa? cho em cái thông tin đường sá tí ah, mai em tính lên đó bằng sedan không biết như nào!
Thông tin cập nhật nhất là đoạn từ Cao Bằng - Thác Bản Giốc dài 85km nhưng mất nhiều đoạn là đường xấu, đang làm (tổng cộng khoảng 30km). Em dự giờ này năm sau đường chắc chắn sẽ đẹp các cụ ạ

Nhôm nhựa

Xe điện
sedan đi đc cụ ạ, có mỗi 1 chỗ đoạn trùng khánh cụ phải căn bánh xe cẩn thận chút k sạt gầm, còn lại cả tuyến đường đoạn đẹp đoạn xấu nhưng lốp êm đi vẫn 60 như thường

em dang load ảnh, lát em up lên cho cụ xem nhé:

mỗi chỗ này cụ đi sát bên phải là ok :

còn đi quốc lộ 3 thì cụ cẩn thận chú ý xe công phi ầm ầm, chém cua roàn roạt :

Chỉnh sửa cuối:

thanhcb1

Xe đạp
lan sau cac ban len ghe toi choi nhe nha toi choi nhe lam 1chau nhau chia tay em ai

chilli

Xe tải
sedan đi đc cụ ạ, có mỗi 1 chỗ đoạn trùng khánh cụ phải căn bánh xe cẩn thận chút k sạt gầm, còn lại cả tuyến đường đoạn đẹp đoạn xấu nhưng lốp êm đi vẫn 60 như thường

em dang load ảnh, lát em up lên cho cụ xem nhé:

mỗi chỗ này cụ đi sát bên phải là ok :

còn đi quốc lộ 3 thì cụ cẩn thận chú ý xe công phi ầm ầm, chém cua roàn roạt :

E cũng dự định đi bằng sedan như cụ 'nhôm nhựa', cụ cho e xin tuyến đường là lịch trình đi của cụ đc không
E dự định:
Ngày 1: đi từ 7h sáng lên Cao Bằng theo quốc lộ 3 qua Thái Nguyen, Bắc Kạn (các cụ cho e xin ý kiến có lên thăm Hồ Ba Bể không ợ???), ăn tối nghỉ ngơi ở thị xã Cao Bằng (các cụ cho e xin chút kinh nghiêm chỗ ăn ngủ với)
Ngày 2: Đi từ tx Cao Bằng lên thác Bản Giốc , có lên ngủ lại ở thác Bản Giốc hay quay về tx Cao Bằng. Lên thác Bản Giốc có cần chuẩn bị đồ ăn ko vì e đi có cả F1 5 tuổi ợ, các cụ chỉ cho e vơi???
Ngày 3: Về Lạng Sơn, rồi về Hà Nội. Ko biết đi sedan về qua đường này đc không???

Mong các cụ giúp đỡ, e xin mời vodka nhiệt tình ợ!!!

Nhôm nhựa

Xe điện
Chào cụ, co một số ý kiến bên dưới theo ghi nhận của em hôm rồi:

E cũng dự định đi bằng sedan như cụ 'nhôm nhựa', cụ cho e xin tuyến đường là lịch trình đi của cụ đc không
E dự định:
Ngày 1: đi từ 7h sáng lên Cao Bằng theo quốc lộ 3 qua Thái Nguyen, Bắc Kạn (các cụ cho e xin ý kiến có lên thăm Hồ Ba Bể không ợ???), ăn tối nghỉ ngơi ở thị xã Cao Bằng (các cụ cho e xin chút kinh nghiêm chỗ ăn ngủ với)

7 giờ đi từ HN thì qua Thái Nguyên là ly Cà phê cho tỉnh táo rồi đi tiếp. tới Bắc cạn ăn trưa.

đi Hồ Ba bể em sợ chiều quay ra đi Cao bằng hơi muộn. hôm rồi em không vào đấy và ăn trưa ở Bắc cạn xong là đi Cao bằng luôn. từ Bắc cạn đi Cao bằng qua mấy con đèo, đường hẹp và nhiều xe công nên cụ đi cẩn thận.

Ngày 2: Đi từ tx Cao Bằng lên thác Bản Giốc , có lên ngủ lại ở thác Bản Giốc hay quay về tx Cao Bằng. Lên thác Bản Giốc có cần chuẩn bị đồ ăn ko vì e đi có cả F1 5 tuổi ợ, các cụ chỉ cho e vơi???

- Nếu sáng đi Bản Giốc sớm thì chiều về Cao bằng thôi, ở đấy có quán hàng cơm ngay bãi xe xuống tham quan thác nên cẩn thận thì mang đồ ăn riêng cho cháu nhỏ, còn không thì đặt con gà là xong. đường có đoạn đang làm san ủi đất rải đá nên qua đấy đi chậm chậm là ok . hôm em đi vủa đi vừa tra anh Gúc nên mất 3 tiếng, lượt về thì 2,5 tiếng. Ở Cao bằng em thấy mỗi KS Bằng Giang là to và để xe thoải mái.

Ngày 3: Về Lạng Sơn, rồi về Hà Nội. Ko biết đi sedan về qua đường này đc không???

Sang Lạng sơn thì đường xấu, đi rần rần xe cũng sót phết :D chỉ sợ nổ lốp. có đoạn đang rải đường san ủi đất nhưng vẫn qua tốt nếu không mưa :D

Mong các cụ giúp đỡ, e xin mời vodka nhiệt tình ợ!!!

chilli

Xe tải
Thanks bác 'nhôm nhựa', e hết vodka cho bác rồi