[Thảo luận] [Khẩn] Ngã tư Nguyễn Sơn - Nguyễn Văn Cừ: Cảnh sát giao thông hay xã hội đen ?

xuxuxinhxinh

Xe tải
Kính gửi các cụ,

Thằng bạn em cũng là 1 member của OF vừa dính 1 quả tại ngã tư Nguyễn Sơn - Nguyễn Văn Cừ. xxx có chỉ cạp nong và đòi kiểm tra giấy tờ.

Thằng bạn em cẩn thận ghi âm và ghi hình, mấy phút sau có 4-5 thằng mặc thường phục (ko xác định được là xxx cải trang hay lưu manh, không thấy quen mặt) bất ngờ chạy đến táng thằng bạn em, giật Iphone, xóa hết file ghi âm và ghi hình.:(

Em vừa nhận được dt thông báo của nó, do tình hình khẩn cấp nên cầu cứu các cụ các điểm sau:

1) Có thể khôi phục các file ghi âm và ghi hình đã bị xóa cho Iphone4 iOS5.1.1 hay không ? Nếu có thể khôi phục thì cho em biết địa chỉ và tool sử dụng (em cần verify tránh xxx vào đây lại bẫy nó lần nữa).

2) Vụ này có thể khởi kiện không ? Khi khởi kiện cần những cái tài liệu gì làm bằng chứng ?

Hiện tại thằng bạn em nó đang trình báo công an phường và đi khám bệnh viện. Khổ thân thằng này, sự việc quá nhanh nó không kịp phòng bị gì cả. Họ hàng hang hốc nhà vợ nó thì ở cách đấy chưa đầy 1 cây số, hiện tại nó đang rất điên định kéo cả nhà nó ra tẩn lại bọn xxx và mấy thằng lưu manh kia nhưng anh em can lại, chúng ta nên dùng xã hội trắng thay vì dùng xã hội đen.

Cảm ơn các cụ đã vào đọc và sắp nhiệt tình comment giúp cho thằng bạn em. Chậm nhất 12h đêm nay sẽ có thêm thông tin update gửi hầu các cụ. Nick của nó thì cho nó tự post cho nó nóng.#:-s

@Cụ Hà Vũ có lòng tư vấn giúp thằng bạn em cái, trăm ngàn cảm ơn cụ.

Ủy quyền của khổ chủ, tường thuật gián tiếp.

4X

vampires

Xe hơi
Loạn hết rồi. Quả này phải làm cho ra nhẽ thôi cụ a. Cay thay cho cụ

rusachi

Xe máy
Khốn khổ, xxx ở đấy gần bến xe, gần nhiều thằng dặt dẹo. Đỏ & đen chúng nó múc vào với nhau làm thành 1 team thì khốn nạn thật đấy. Ủn giúp cụ chủ.

ngaynha

Xe tăng
Chắc bọn này có liên quan rồi. Em hóng và ủng hộ làm tới nơi tới chốn vụ này.

Teu beo

Xe tải
Em đang ghi lời khai ở CAP, vụ này các chú xxx manh động quá làm em có tí bất ngờ. Hẹn các cụ khi nào về văn phòng em kể chi tiết

hoanglee94

Xe tăng
Đệch :) Clip thì phải thông qua iCloud cơ :-s nhưng THợp này em chưa rõ thế nào.

HUMMA

Xe hơi
XXX làm thế này thì loạn rồi.

dongkijote

Xe điện
Trước hết yêu cầu xxx phường mới tổ công tác vào làm việc lập biên bản sự việc rồi nhờ báo viết đưa lên công luận. Chả thằng nào rỗi hơi tự nhiên can thiệp vào vấn đề giữa xxx và bạn cụ. Đây là cái lý mà ai cũng phải công nhận.

dugianghubt

Xe tăng
hành vi và mục đích thực hiên của lủ cho này rất rõ ràng , nhưng nếu khởi kiện thì kiểu ji xxx củng thông báo là ko đủ cơ sở vì ko xác định dc mấy tên kia , chỉ còn cách là bảo bạn cụ chủ ra xem kỹ mặt thằng xxx dừng xe , theo dỏi khi nào có dịp thì dàn dựng một pha va quêt giao thông với nó rồi cắt tai nó thôi ...

có khi nào lại có phát biểu như bác Ca bên CA hải phòng ( vụ đoàn văn vương ) là do người dân búc xúc nên phá hok nhỉ :P:P:P:P

Chỉnh sửa cuối:

rusachi

Xe máy
Em cũng dùng iPhone, nhịch ngợm các kiểu nhưng chưa thử recover ảnh đã bị xóa bao giờ cả. Em đang tìm hiểu thêm thông tin ở các trang web nước ngoài cho cụ đây.

Việc đầu tiên bây giờ phải làm là: GIỮ NGUYÊN HIỆN TRẠNG chiếc iPhone đấy, không sử dụng nữa, không chụp ảnh, không cài thêm bất kì 1 phần mềm nào lên nữa nhé. Tránh trường hợp nó ghi đè dữ liệu mới lên dữ liệu đã xóa!

88H88888

Xe điện
Phim ô tô Sun-Gard 3M Crystalline, 0906-290102
Website
www.sun-gard.net
giống vụ trong Sài Gềnh, có a đứng bên kia đường chụp hình xxx làm việc tự dưng có 4,5 thằng mất dạy đến hỏi chụp gì rồi tẩn cho trận, xóa hết ảnh, vụ này lên báo sau đó xxx phủ nhận là người của mình, xã hội mạt vận nên sinh ra lũ cướp ngày bất lương, táo tận.

luckyhiro

Xe điện
Iem dự là có liên quan đấy ợ, nếu dữ liệu ở ổ cứng thì kiểu gì cũng phục hồi được, ở iphone thì iem chưa thử :(

Teu beo

Xe tải
Em ko có bằng chứng nhưng chắc chắn mấy chú trẻ trâu kia do xxx gọi đến. Đcm, em ko ngờ nó hèn thế nên ko phòng bị.

ngheowa

Xe tải
Phục hồi xem thế nào đã cụ nhé, không dưng đi vu khống mấy chú công an là không tốt đâu, thôi em té không thì vỡ đầu mất.
Công an phường điều tra vụ này đơn giản như cho tiền vào túi quần ấy mà: Lôi điện thoại của các chú ấy xem lại lịch sử cuộc gọi, tin nhắn trong khung giờ ấy là ra ngay

ngày giữa đêm

[Tịch thu bằng lái]
Kính gửi các cụ,

Thằng bạn em cũng là 1 member của OF vừa dính 1 quả tại ngã tư Nguyễn Sơn - Nguyễn Văn Cừ. xxx có chỉ cạp nong và đòi kiểm tra giấy tờ.

Thằng bạn em cẩn thận ghi âm và ghi hình, mấy phút sau có 4-5 thằng mặc thường phục (ko xác định được là xxx cải trang hay lưu manh, không thấy quen mặt) bất ngờ chạy đến táng thằng bạn em, giật Iphone, xóa hết file ghi âm và ghi hình.:(

Em vừa nhận được dt thông báo của nó, do tình hình khẩn cấp nên cầu cứu các cụ các điểm sau:

1) Có thể khôi phục các file ghi âm và ghi hình đã bị xóa cho Iphone4 iOS5.1.1 hay không ? Nếu có thể khôi phục thì cho em biết địa chỉ và tool sử dụng (em cần verify tránh xxx vào đây lại bẫy nó lần nữa).

2) Vụ này có thể khởi kiện không ? Khi khởi kiện cần những cái tài liệu gì làm bằng chứng ?

Hiện tại thằng bạn em nó đang trình báo công an phường và đi khám bệnh viện. Khổ thân thằng này, sự việc quá nhanh nó không kịp phòng bị gì cả. Họ hàng hang hốc nhà vợ nó thì ở cách đấy chưa đầy 1 cây số, hiện tại nó đang rất điên định kéo cả nhà nó ra tẩn lại bọn xxx và mấy thằng lưu manh kia nhưng anh em can lại, chúng ta nên dùng xã hội trắng thay vì dùng xã hội đen.

Cảm ơn các cụ đã vào đọc và sắp nhiệt tình comment giúp cho thằng bạn em. Chậm nhất 12h đêm nay sẽ có thêm thông tin update gửi hầu các cụ. Nick của nó thì cho nó tự post cho nó nóng.#:-s

@Cụ Hà Vũ có lòng tư vấn giúp thằng bạn em cái, trăm ngàn cảm ơn cụ.

Ủy quyền của khổ chủ, tường thuật gián tiếp.

4X
DKM nhà chúng nó.
Dấu hiệu của sự diệt vong.
Đất nhà của cụ havu - cụ mà ko làm rõ được - E ứ chơi với cụ nữa!

Hoathanhtao

Xe điện
Loạn hết roài! Xxx kết hợp với lưu manh để bắt nạt người đ/k phương tiện! Xã hội này sẽ về đâu?

haiduong

Xe tải
***. Loạn hết cả rồi. Hồi xưa bé cứ nghe đến từ anh bộ đội, chú công an sao mà thấy an tâm và tin tưởng thế. Còn bây giờ mỗi khi giáp mặt họ là phải hết sức cảnh giác. Nhiều khi chơi với bạn xã hội có khi thấy chúng nó còn đáng tin hơn mấy ông xxx.
Công an và tội phạm có quan hệ biện chứng không thể tách rời. Có tội phạm thì mới có công an hay nói cách khác là nhờ có tội phạm thì công an có việc làm => có việc làm sẽ có thu nhập => càng nhiêu việc làm = càng nhiều thu nhập => tội phạm là thượng đế của xxx

thanhph

Xe hơi
Đá con mèo nhà chúng nó! Quá lưu manh