Chiếc VW Scirocco thứ 3 độ cửa Lambo LSD.

Dr. Joe

Xe buýt
Như các bác đã biết,trước đây bên em đã độ cửa Lambo LSD cho 1 chiếc Scirocco màu đen tại TP.HCM và gửi 1 bộ ra HN cho 1 chiếc Scirocco màu xanh (bộ này được lắp ráp tại xưởng dịch vụ VW Hà Nội).Đây là hình của 2 em.

Em màu đen tại TP.HCM (chiếc này đã Tuning ECU ở hãng ABT và độ thêm bộ body kits Rieger)

Em màu xanh ở HN của 1 bác OFer:

Và chiếc thứ 3 sẽ là 1 chiếc màu đỏ,chủ nhân của chiếc xe đã hỏi nhiều nơi nhưng do tin tưởng vào kỹ thuật lắp đặt và dịch vụ bên em nên đã đặt bên em nhập hàng về.Đây là hình em nó khi còn zin (sẽ sớm mất zin thôi) [:D]

Sau 3 tuần trông đợi hàng cũng đã về tới,em khui hộp đây.

Chỉ có nhiêu đây hàng mà nặng đến 39kg,điều đó cho thấy vật liệu làm nên sản phẩm rất tốt & chất.

Nguyên bộ gồm 2 bản lề,dây điện nối dài,2 phuộc nâng cửa,sách hướng dẫn v.v...

2 bản lề to,nặng & chắc chắn nhưng khi lắp đặt thì nằm gọn ghẽ trong xe:

Ordered by:

LSD là 1 thương hiệu của hãng KW (hãng chuyên sản xuất các loại phuộc nhún & lò xo thể thao nổi tiếng của Đức),bác nào muốn nhập hàng KW bên em cũng nhận luôn nha.

Dự kiến hôm nay hoặc ngày mai bác chủ sẽ mang xe qua để bên em vọc phá,còn tiếp nha mấy bác,nhớ đón xem!!!

Dr. Joe

Xe buýt
Buổi sáng mới nhắc.đúng sau giờ cơm trưa xe đã tới,ăn cơm trưa xong anh em lấy đồ chơi ra ngâm cứu:

Còn mình thì khui cái bao bì đựng sách hướng dẫn ra:

Bên trong có sách hướng dẫn bằng nhiều thứ tiếng,4 miếng tem hướng dẫn & cảnh báo sử dụng,đi kèm là 2 logo LSD để dán lên xe cho vui:

Logo làm rất tinh xảo,đẹp & sáng bóng:

Tem hướng dẫn sử dụng cửa,bước 1 mở cửa ngang ra như bình thường đến khi hết biên độ,bước 2 bật xéo lên y như xe Lamborghini [;)]

Sau vài tiếng thì 2 fender của em Scirocco đã được tháo ra:

Và cửa cũng nằm qua 1 bên:

Bản lề đã vào vị trí:

Ướm cửa lên thử:

Còn tiếp nha các bác,hihi!

anyee

Xe tăng
cháu lót dép hóng ợ

Dr. Joe

Xe buýt
ơ chưa có công doạn tiếp theo ợ
Đây bác ạ,sáng giờ các bác nhắc làm em hắt xì hơi mấy lần,cuối cùng thì cửa cũng vào vị trí:

Nhìn xa xa:

Nối dây điện 1 đống này bác trilinh ơi,cũng không dễ ăn lắm đâu [:D] Sở dĩ phải nối thêm dây điện vì khi mở cửa kiểu Lambo thì dây zin không đủ độ dài,nên phải nối thêm,nhưng nối thêm cũng bằng những cọng dây điện & giắc nối chất lượng mà hãng LSD đã làm sẵn nằm trong bộ kits,không có việc chế cháo & dùng dây hàng chợ.Đây là điểm em kết nhất đối với các mặt hàng độ xe được làm tại Đức.

Đứng nhìn từ đằng sau:

Và bên hông:

Đây là bên cửa zin chưa độ,khi độ xong thì 3 cái bản lề cửa nhỏ sẽ được thay thế hoàn toàn bằng 1 cái bản lề to của LSD.

Cái ruột gà này sẽ được kéo dài ra:

Đây là góc nhìn từ bên trong xe khi mở cửa:

Sau khi lắp cửa xong,bắt đầu test thử các công tắc bấm kính lên xuống,lock cửa v.v... đều hoạt động tốt.Chuẩn bị chiến bên còn lại thôi [;)]

khoai_ngua

Xe buýt
sao lại chưa xong hở cụ chủ...

phongthan

Xe máy
bộ này lắp xe nào cũng đc hở cụ, cụ pm em thời gian chi phi nhé

Getz5324

Xe điện
Em chờ vào chờ thành tác phẩm. :)>-

Dr. Joe

Xe buýt

LaPiovra

Xe đạp
hay quá vote cho cụ

Dr. Joe

Xe buýt
Hôm mang xe đến đặt hàng,bác chủ cũng được lắp thử Thiết Bị Tăng Tốc Sprintbooster để chạy 1 vòng,thấy thích quá nhưng chưa quyết định mua,hôm nay sau khi đã độ ống xả thể thao rồi,bác í đầu tư luôn cái Sprintbooster cho đủ bộ,hộp đựng em nó đây ạ.

Khui hộp thì có 1 thiết bị điện tử và 1 công tắc điều chỉnh ngắt mở 50%,100%.

Hướng dẫn lắp đặt:

Và cách sử dụng:

Thêm 2 đoạn video về Sprintbooster để các bác hiểu rõ hơn về cách thức hoạt động & công dụng của nó:

[YOUTUBE]tCoooO2TJM8[/YOUTUBE]
[YOUTUBE]Nbf6IdLdyjQ&feature=related[/YOUTUBE]

Cửa bên tài cũng đã được tháo ra:

Bản lề bên tài vừa mới được lắp xong:

Lên cửa:

Nối dây tương tự bên phụ:

Toàn cảnh bên tài:

Toàn cảnh bên phụ (xong xuôi rồi nên nhìn mượt hơn):

Làm vài tấm sơ bộ từ gần đến xa và bằng nhiều góc chụp:

Khoảng trưa mai là xong luôn hoàn chỉnh.Em sẽ tiếp tục chụp ảnh phục vụ các bác.

xtitan

Xe buýt
cụ Dr. Joe làm cái video cho mọi người ngó nữa được không ạ ? nhìn kết quá :D

Mr.Bo0ng

Xe buýt
KIA Foter sedan nếu lắp có đc ko bác??loại 4 cánh mà lắp 2 cánh này ko biết trông có đc ko ( em nghiện món cửa cắt kéo ntn lâu lắm rồi )
bác có thể cho em tham khảo giá trọn gói thành phẩm hết bao nhiêu đc ko ạ ( dành cho Foter bác nhé )

Dr. Joe

Xe buýt
KIA Foter sedan nếu lắp có đc ko bác??loại 4 cánh mà lắp 2 cánh này ko biết trông có đc ko ( em nghiện món cửa cắt kéo ntn lâu lắm rồi )
bác có thể cho em tham khảo giá trọn gói thành phẩm hết bao nhiêu đc ko ạ ( dành cho Foter bác nhé )
Giá thành bác vào đây tham khảo nhé,còn muốn kiểm tra chính xác thì bác phải gửi số khung,số máy,năm SX,xuất xứ xe cho em.

Dr. Joe

Xe buýt
Cuối cùng cũng xong xuôi,mang em nó ra gắn Tăng Tốc Sprintbooster và đi TEST xe thôi nào:

Em nó nhìn thật hạt tiêu trong Garage:

Xe xài bầu thể thao Marco và chụp xả Marco Gold,âm thanh nghe rất phê,lát nữa sẽ có video tiếng pô em nó: