[Thảo luận] Warning: Cảnh báo các cụ cảnh giác kẻo bị xử trên đường Đê La Thành nhé

jimmyphuong

Xe tải
Chào cự/mợ,

Em đọc chùa của các cụ nhiều rồi nên hnay quyết tâm đóng góp 1 tý cho có ý thức xây dựng :D

Em post quả này hi vọng các cụ cẩn thận cảnh giác cao độ khi lái xe, đừng gà như em để rồi được tạo điều kiện/cơ hội đến cửa quan nộp tiền, vừa mất tg, vừa mất hộp sữa của con mà lại còn chẳng vui gì ý chứ :(

Em biết mình gà, chẳng quen biết nên hằng ngày đi đứng cẩn thận lắm. Không dám hổ báo gì ngoài đường cả cho đến ngày đẹp trời đó... em đã bị xử đẹp.

Đến giờ em vẫn ngồi tự hỏi bản thân: Sao mình gà thế, trước có một mợ post bài "khoe" bị xử ở Đê La Thành rồi mà e vẫn lao đầu vào (Nhớ lại thì lúc e đọc bài đó, đoạn ngã tư Đê La Thành - Nguyễn Chí Thanh cắm biển phụ cấm taxi thôi. Nhưng giờ chuyển thành cấm ô tô (xe bus được phép hoạt động). vài mét sau Đê La Thành - Nguyên Hồng, có một cái biển cấm ô tô nữa thì rõ như ban ngày rồi, miễn bàn)

Chuyện ngắn gọn thế này: em đi trên Đê La Thành, hường cấu giấy về. Đến ngã tư ĐLT - Nguyễn Chí Thanh trong đầu nghĩ: đoạn trên cấm ô tô nên rẽ phải NCT cho lành thì đâu xảy ra chuyện. Lúc đấy óc gà em xử lý chậm + thêm quả phân vân trên đó cho đi 1 đoạn rồi rẽ phải Nguyên Hồng cũng ok, thẳng NH ra Huỳnh Thúc Kháng => Chuẩn quá rồi, đi đường đấy đỡ phải quay đầu đoạn Nguyễn Chí Thanh, giao thông phức tạp. Nghĩ thế em đâm đầu đi thẳng Đê La Thành, rẽ phải Nguyên Hồng. XXX chỉ chờ có gà vào bẫy, nhảy xe ôm từ bên kia đường (các cụ xem ảnh đính kèm để biết thêm chi tiết) đuổi theo em đến gần hết đường Nguyên Hồng. Táng đầu chặn xe trong khi em đang đi rất nhanh. Em giật hết cả lùi, giật lái tránh không thì có thằng gẫy chân xong lại khổ cái thân gà em :(

Kết quả: em bị xxx giật chìa khóa, xxx trẻ nhảy lên xe, đuổi e sang ghế phụ, lái về để gọi hội đông hơn úp sọt. Em bị tóm vì tội đi vào đường cấm, bb 1.7 củ + bằng bọt lằng nhằng, em cũng chẳng tranh luận nói ra nói vào câu nào cả. kí thôi

Các cụ cẩn thận nhé. Mong là đừng cụ nào như em đỡ khổ cái thân.
Giờ cụ nào muốn gạch đá em thì cứ tự nhiên ah, em sign out rồi nên k sợ :))

Chia buồn cùng cụ nhé.

Bomimi

Xe tải
xin phân ưu cùng cụ, chỗ ấy là tụ điểm Cơ động, CA phường, dân phòng..hay đứng bắt đây ạ, rúc vào là hết đường chạy vì đang xuống dốc+ đường chật+ đứng khuất

Lamborghini F1

Xe tải
Chào cự/mợ,

Em đọc chùa của các cụ nhiều rồi nên hnay quyết tâm đóng góp 1 tý cho có ý thức xây dựng :D

Em post quả này hi vọng các cụ cẩn thận cảnh giác cao độ khi lái xe, đừng gà như em để rồi được tạo điều kiện/cơ hội đến cửa quan nộp tiền, vừa mất tg, vừa mất hộp sữa của con mà lại còn chẳng vui gì ý chứ :(

Em biết mình gà, chẳng quen biết nên hằng ngày đi đứng cẩn thận lắm. Không dám hổ báo gì ngoài đường cả cho đến ngày đẹp trời đó... em đã bị xử đẹp.

Đến giờ em vẫn ngồi tự hỏi bản thân: Sao mình gà thế, trước có một mợ post bài "khoe" bị xử ở Đê La Thành rồi mà e vẫn lao đầu vào (Nhớ lại thì lúc e đọc bài đó, đoạn ngã tư Đê La Thành - Nguyễn Chí Thanh cắm biển phụ cấm taxi thôi. Nhưng giờ chuyển thành cấm ô tô (xe bus được phép hoạt động). vài mét sau Đê La Thành - Nguyên Hồng, có một cái biển cấm ô tô nữa thì rõ như ban ngày rồi, miễn bàn)

Chuyện ngắn gọn thế này: em đi trên Đê La Thành, hường cấu giấy về. Đến ngã tư ĐLT - Nguyễn Chí Thanh trong đầu nghĩ: đoạn trên cấm ô tô nên rẽ phải NCT cho lành thì đâu xảy ra chuyện. Lúc đấy óc gà em xử lý chậm + thêm quả phân vân trên đó cho đi 1 đoạn rồi rẽ phải Nguyên Hồng cũng ok, thẳng NH ra Huỳnh Thúc Kháng => Chuẩn quá rồi, đi đường đấy đỡ phải quay đầu đoạn Nguyễn Chí Thanh, giao thông phức tạp. Nghĩ thế em đâm đầu đi thẳng Đê La Thành, rẽ phải Nguyên Hồng. XXX chỉ chờ có gà vào bẫy, nhảy xe ôm từ bên kia đường (các cụ xem ảnh đính kèm để biết thêm chi tiết) đuổi theo em đến gần hết đường Nguyên Hồng. Táng đầu chặn xe trong khi em đang đi rất nhanh. Em giật hết cả lùi, giật lái tránh không thì có thằng gẫy chân xong lại khổ cái thân gà em :(

Kết quả: em bị xxx giật chìa khóa, xxx trẻ nhảy lên xe, đuổi e sang ghế phụ, lái về để gọi hội đông hơn úp sọt. Em bị tóm vì tội đi vào đường cấm, bb 1.7 củ + bằng bọt lằng nhằng, em cũng chẳng tranh luận nói ra nói vào câu nào cả. kí thôi

Giờ cụ nào muốn gạch đá em thì cứ tự nhiên ah, em sign out rồi nên k sợ :))

Nhiều cụ bị dính chỗ này lắm, hôm nọ em cũng lao vào nhưng may tỉnh ra kịp, quay đầu chốt chết may mà ko bị anh nào vịn

cwise

Xe container
khu vực này biển rất rõ. Tuy nhiên từ Nguyễn Chí Thanh (đi qua học viện hành chính quốc gia) mà rẽ phải vào Đê La Thành thì biển cực kỳ khốn nạn: lẽ ra nó phải để ngay chỗ dừng đèn đỏ hoặc trước đó, nhưng không biển cấm ô tô thụt hẳn một đoạn về sau, tài mới rẽ phải vào rồi giật mình quay ra (đánh lái sang trái), tuy vẫn kịp nhưng vướng mấy cục bê tông gây tắc đường. Rất chó.

i30black

Xe tải
Chia buồn với bác, chỗ này có vài m thôi nhưng các bác dính chưởng nhiều vô kể, cũng vì cái thói quen đại tiện và không nhìn biển báo :))

Trang Nguyen

Xe điện
Tiếc xiền cụ nhỉ.

bazoka

Xe buýt
Website
baohiemvietlife.com
Ôi giời ơi là cụ ơi.....biết thế rùi mà vưỡn nhảy vào. Chia buồn với cụ nhá!

Secoxe

Xe tăng
Cụ để ý thì đã không đến nỗi. Biển vẫn có mà cụ.

nhanh33

Xe buýt
XIn chia buồn với cụ, biển cấm oto thì có lâu rồi mà. Thậm chí còn có biển cấm rẽ trên NCT vào DLT nữa, nhưng mà cái vụ XXX nhảy lên xe giằng chìa khóa lái xe đi có vẻ không ổn. XXX vô văn hóa thiếu lễ độ thế à.

747

Xe tăng
phân vân mà. lúc này đầu óc ko tỉnh táo lắm. thôi coi như là lấy kinh nghiệm lần sau sẽ ko bị lỗi nặng hơn.

buicongchuc

Xe ba gác

Giờ cụ nào muốn gạch đá em thì cứ tự nhiên ah, em sign out rồi nên k sợ.
Cụ tả cái đoạn "đỏ đỏ" đó, hóa ra là xxx cướp chìa khóa và xe của cụ để lái về nhà à? xxx chặn xe cụ lại và xử lý cụ phải theo đúng điều lệ ngành và đạo đức người CS.

747

Xe tăng
Cụ tả cái đoạn "đỏ đỏ" đó, hóa ra là xxx cướp chìa khóa và xe của cụ để lái về nhà à? xxx chặn xe cụ lại và xử lý cụ phải theo đúng điều lệ ngành và đạo đức người CS.
cụ Chức ơi, chủ thớt còn non tay, chứ phải tay cụ hay tay em hoặc nhiều mem rắn mặt như cụ USS thì xxx có mà xin lỗi mệt.

Ob3xuT

Xe điện
Em thấy xxx nhảy lên xe đòi lái xe cụ về là ko ổn tí nào... Chưa kể xxx bắt xe ôm đuổi theo lại bắt cụ ở Nguyên Hồng (mà lại có 1 xxx duy nhất)... Nếu nói cụ sai cụ chấp nhận nộp phạt và ko cãi em rất hoan nghênh, nhưng riêng thái độ xxx như kia thì phải chỉnh, cãi tới bến luôn

giacmoxe4

Xe điện
Chia buồn cùng Cụ chủ lần sau phải cẩn thận chú ý nhìn biển báo hơn.

4banhxequay

Xe điện
Theo nhà cháu GTCC nên cho ô tô đi 1 đoạn 10m đầu Đê la Thành đó xuống Nguyên Hồng

ThanhPhuMinh

Xe tải
Chỗ này đã cảnh báo nhiều rồi mà cụ vẫn dính;
Tự nhiên mất mấy bình xăng, chia buồn cùng cụ;

volume

Xe tăng
Tại cụ chém ít quá :)). Mua xe từ 2009 mà giờ mới xe máy =))

blackpaint

Xe container
Khu này bình thường có khi chả nhìn thấy xxx đâu nhưng cứ thử vi phạm là xxx xuất hiện... hình như có âm binh thì phải. Nhưng cụ sai thế thì nộp xèng là chuẩn rồi.