Thảo luận lập hội SM3 đi các cụ ơi.....

nmc1981

Xe tải
Tình hình lập hội hè đến đâu rồi, các cụ ơi? Hết WC, chủ nhật nào làm 1 buổi Off đi, các cụ nhỉ ???

OTC AUTO

Xe hơi
Nắp capo nóng hay không không quan trọng, vấn đề là nhiệt độ động cơ vẫn ở mức chuẩn là được. Nếu nắp capo có tấm cách âm cản nhiệt thì bên ngoài nghe tiếng máy sẽ êm hơn và nắp capo mát hơn nhưng sẽ bị ủ nhiệt trong khoang động cơ. Giữa nóng nắp capo và bị ủ nhiệt trong khoang động cơ thì cụ chọn cái nào nhất là trong mùa hè như thế này ? Ngoài ra khoang động cơ nóng còn phải xét xem cụ dùng nước giải nhiệt và dầu động cơ loại gì, két làm mát có bị bẩn không ? Khi nhiệt độ khoang máy lên cao thì quạt làm mát nó chạy nhanh nên ồn lắm.
cảm ơn cụ đã cho em hiểu thêm về em nó

SM3PE

Xe buýt
Tình hình lập hội hè đến đâu rồi, các cụ ơi? Hết WC, chủ nhật nào làm 1 buổi Off đi, các cụ nhỉ ???
Hôm trước đã kích hoạt Auto Door Lock giúp cụ rồi. Cụ đã lên cao tốc test thử xem bao nhiêu km/h thì cửa tự động khoá chưa vậy ?

nmc1981

Xe tải
Hôm trước đã kích hoạt Auto Door Lock giúp cụ rồi. Cụ đã lên cao tốc test thử xem bao nhiêu km/h thì cửa tự động khoá chưa vậy ?
Em chưa test được cụ à, vì chủ nhật vừa rồi cũng ko lôi xe ra đi nên chưa test được ạ. Cuối tuần này em sẽ về quê, sẽ test vụ khóa cửa tự động và report lại cho cụ, cụ nhé !

SM3PE

Xe buýt
Em chưa test được cụ à, vì chủ nhật vừa rồi cũng ko lôi xe ra đi nên chưa test được ạ. Cuối tuần này em sẽ về quê, sẽ test vụ khóa cửa tự động và report lại cho cụ, cụ nhé !
Cụ nên dùng xe hàng ngày dù đường ngắn cho quen chứ cứ để cuối tuần mới đi về quê thì đến bao giờ mới đi nuột trong phố được. Nhà cháu có ông em chạy đường dài khắp nơi nhưng cứ về đến HN lại gửi oto để mượn xe máy đi cho lành vì đường đông quá .

nmc1981

Xe tải
Cụ nên dùng xe hàng ngày dù đường ngắn cho quen chứ cứ để cuối tuần mới đi về quê thì đến bao giờ mới đi nuột trong phố được. Nhà cháu có ông em chạy đường dài khắp nơi nhưng cứ về đến HN lại gửi oto để mượn xe máy đi cho lành vì đường đông quá .
Cụ nói chí phải, em chạy quốc lộ thì ko ngại gì cả, nhưng chạy trong TP thì vẫn còn hơi non, ngại nhất là quả treo xe trên dốc cao, có khi em phải mang xe đi tập lại bài đề 3 trên dốc cho nuột mới được ...;))

SM3PE

Xe buýt
Cụ cứ dùng xe đi làm hàng ngày cho quen chân côn đi rồi đến lúc chẳng cần tập lại bài đề pa vẫn treo xe trên dốc ngon lành, nhưng chớ vội thử ở mấy cái cầu vượt ngã tư trong nội thành lúc tan tầm đấy nhé.

nmc1981

Xe tải
Cụ cứ dùng xe đi làm hàng ngày cho quen chân côn đi rồi đến lúc chẳng cần tập lại bài đề pa vẫn treo xe trên dốc ngon lành, nhưng chớ vội thử ở mấy cái cầu vượt ngã tư trong nội thành lúc tan tầm đấy nhé.
Vì từ nhà em đến chỗ làm có hơn 1km thôi, với lại đợt này chỗ ngã tư Cầu Giấy đang làm cầu vượt nên tắc đường ở đấy là thường xuyên cụ à. Em vẫn chọn phương án dùng xe 2B để đi làm thôi, cụ à. Góp ý của cụ em thấy cũng rất hợp lý, tới đây em sẽ ưu tiên dùng 4B nhiều hơn để đi lại trong thành phố để rồi dần dần sẽ ko còn ngại trong bất kỳ tình huống giao thông nào nữa. (Cơ quan cụ có bãi để xe rộng thật, ko phải cơ quan nào cũng có bãi xe lý tưởng như thế đâu ạ) ...

nmc1981

Xe tải

nmc1981

Xe tải
Em đã test chức năng khóa cửa tự động rồi cụ ơi, chiều nay trên đường Kim Mã, em đạp lên khoảng trên 50km/h thì choạy 1 phát, 4 cửa khóa chết luôn, đèn báo khóa cửa trên táp lô sáng rực thông báo 4 cửa đã bị khóa. Cảm ơn cụ rất nhiều !!!

SM3PE

Xe buýt
Em đã test chức năng khóa cửa tự động rồi cụ ơi, chiều nay trên đường Kim Mã, em đạp lên khoảng trên 50km/h thì choạy 1 phát, 4 cửa khóa chết luôn, đèn báo khóa cửa trên táp lô sáng rực thông báo 4 cửa đã bị khóa. Cảm ơn cụ rất nhiều !!!
Không cần phải lên 50km/h đâu cụ ơi, chỉ cần giữ tốc độ ổn định trên 40km/h trong khoảng 10 giây là nó tự khoá rồi.

Hùng Bạch

Xe hơi
Tình hình lập Hội thế nào rùi các Cụ ơi . Bận quá lâu lắm mới ghé qua nhà mình

pda

Xe đạp
Cụ nào sợ chê xe bác bình thì nhập mặt ca lăng của fluence về thay cho sm3 là ok luôn. Em hỏi ở hãng báo cả bộ trước sau là 6 củ, em hỏi ở ngoài là 4,5 củ. Cụ nào đứng ra làm manager thì ới em với nhé
Bác cho em hỏi ngu phát,"ở ngoài" là ở đâu thế ạ ? Ib dùm em cũng đc :D

HUMMA

Xe hơi
Em cũng mới lấy em sm3. Các cụ lập hội đi ạ. Mà em khoái cái đèn hậu led ghê, có cụ nào có cùng nhu cầu không đặt cùng em ship về