Tác dụng của khí ni tơ đối với lốp xe

ride-onvietnam

Xe máy
em đọc được bài tác dụng khí ni tơ đối với lốp em đưa lên các bác xem.

http://tinyurl.com/sudungnito

nhân cũng cho em chúc toàn thể các bà chủ xe và các tiểu thư của OF nhà mình ngày càng xinh đẹp, vủi vẻ, hạnh phúc, và sẽ luôn lái các bác chủ xế đi đúng đường nghen.

anhtho

Xe ngựa
Món khí nitơ này có khá nhiều thớt rồi, khen chê đủ cả. Em thì vẫn dùng khí ni tơ tự nhiên.
Chỉ có điều, các cụ đừng lạm dụng cái bơm mini vì các bơm nhỏ không có bình khí nén, hàm lượng hơi nước sẽ rất cao. Khi có bình khí nén, nước bị đọng hầu hết ở đáy bình.
Và thêm một ý hay của cụ montero 2 là: Khi bơm lốp nito, làm sao khách hàng biết được đó là nito 99.99%, các cụ không nhìn thấy, không ngửi thấy, không nếm được, cũng chẳng có máy nào cầm tay mà đo được ngay. Vậy thì vẫn phải dựa vào lòng tin với người bán hàng.

ride-onvietnam

Xe máy
Món khí nitơ này có khá nhiều thớt rồi, khen chê đủ cả. Em thì vẫn dùng khí ni tơ tự nhiên.
Chỉ có điều, các cụ đừng lạm dụng cái bơm mini vì các bơm nhỏ không có bình khí nén, hàm lượng hơi nước sẽ rất cao. Khi có bình khí nén, nước bị đọng hầu hết ở đáy bình.
Và thêm một ý hay của cụ montero 2 là: Khi bơm lốp nito, làm sao khách hàng biết được đó là nito 99.99%, các cụ không nhìn thấy, không ngửi thấy, không nếm được, cũng chẳng có máy nào cầm tay mà đo được ngay. Vậy thì vẫn phải dựa vào lòng tin với người bán hàng.
Các nhà nghiên cứu của Bridgestone/Firestone cho biết khí nitơ với tỷ lệ từ 93-95% là tốt cho lốp xe của bạn.
Và trước khi bơm ni tơ bạn cần phải tháo hơi và hút chân không để đạt được lượng khí ni tơ là lớn nhất, nếu không hút chân không sẽ làm cho ni tơ không đạt 90%.

anhtho

Xe ngựa
Các nhà nghiên cứu của Bridgestone/Firestone cho biết khí nitơ với tỷ lệ từ 93-95% là tốt cho lốp xe của bạn.
Và trước khi bơm ni tơ bạn cần phải tháo hơi và hút chân không để đạt được lượng khí ni tơ là lớn nhất, nếu không hút chân không sẽ làm cho ni tơ không đạt 90%.
Cụ cho em cái link được không ?

ride-onvietnam

Xe máy
Bác muốn link gì vây? em đang làm cái web các dịch vụ chăm sóc lốp làm sao có hiệu quả ......

anhtho

Xe ngựa
Em thấy nó chẳng chứng minh cái gì cả. Xe cơ quan em, đi 9 vạn mới thay lốp, toàn dùng ni tơ tự nhiên, sau khi thay ra, lớp lanh ở trong vậ̃n như mới. Lốp hỏng chắc chỉ do bên ngoài chứ em chưa thấy lốp hỏng từ bên trong bao giờ, trừ phi các cụ để nước vào nhiều hoặc đổ các keo vô tội vạ (em đã bị một lần han hết cả vành xe).
Em vẫn nhắc các cụ là không nên lạm dụng cái bơm mini. Loại đó không có bình khí nén nên hơi nước theo vào khá nhiều. Chỉ sử dụng khi bất khả kháng.

pxh6488

Xe hơi
Website
muare.vn
Nito là khi chơ nên lốp xe không bị tăng áp suất quá cao khi đi trên đoạn đường dài. Quá trình oxi hóa lốp và lazang cũng sẽ chậm lại. Tuổi thọ của lốp nhờ thế được nâng cao hơn so với việc bơm khí thường. Hiện nay các cửa hàng lốp áp dụng bơm nito ngày càng nhiều, nhưng do giá thành cho một lần bơm Nito cao (bằng 10 lần bơm khí thường) nên đa số các bác tài xế phần lớn vẫn bơm khí thường (hỗn hợp N2, O2, CO2, hơi nước).

feraririri

Xe hơi
nhờ các cụ mà em đã rõ về khí ni-tơ.

huylopoto

Xe tải
Website
lopre.net
Khí nito rất hữu ích cho lốp xe khi chạy đường dài trong thời gian liên tục, nhưng ko biết nó có hiệu quả đối với đường việt nam ko nữa?

AMATAX

Xe điện
Nghe nói lốp máy bay bơm bằng khi Ni tơ chắc là tốt hơn không khí thường,như không có hơi nước, tạp chất,độ giãn nở vì nhiệt ít hơn ...