[Funland] Những Món Ăn Chỉ Ăn ở HN mới thấy Ngon !

Be Grace

Xe điện
Mùa này HN thời tiết mát mẻ , có mưa thu và mùi hoa sữa thoang thoảng ngọt ngào . Thích nhất được ngắm hoàng hôn trên Hồ Tây , và dạo phố đêm khu phố cổ , thấy trẻ con háo hức đón Trung Thu ....Ngồi ở SG , tự nhiên nhớ cái cảm giác mùa Thu ở HN . mà nhất là tâm hồn ăn uống đang sôi sục trỗi dậy vì cái bao tử rỗng :( :( ....Mùa này HN có gì ngon nhỉ .
Mùa này HN có cốm tươi , thèm cốm tươi nhưng ko thích bánh cốm vì quá ngọt
Thèm ổi găng , những quả ổi bé xíu xíu mà khi cắn vào 1 miếng . vị chát ngọt ngào ngay đầu lưỡi , khác xa những quả ổi to như quả cam ở SG vị nhạt thếch
Thèm Khế ngọt ở HN , chấm muối ớt cay thật cay , ăn món này cẩn thận bị sặc ko là chít luôn đới :)
Thèm bún sườn mùng ở phố gì gần cắt ngang Đinh Liệt
Thèm ốc nóng trên Tạ Hiện
Thèm lẩu vịt nấu sấu ( mùa này chắc hết sấu rồi ) :(
Thèm lẩu ếch hồ Trúc Bạch
Thèm phở cuốn và chả ngan
Thèm chả cá lã vọng phố Chả Cá
Thèm miến lươn trộn
Thèm bún ngan
Thèm gà tần
Thèm phở Gà Lê Văn Hưu
Thèm bún đậu mắm tôm
Thèm nem nướng
Thèm su su xào tỏi .........
:(( :(( :(( ...sao chỉ ăn ở HN thấy vị ngon và khác hẳn chỗ khác nhỉ ..đói như con sói

Mùa này HN thời tiết mát mẻ , có mưa thu và mùi hoa sữa thoang thoảng ngọt ngào . Thích nhất được ngắm hoàng hôn trên Hồ Tây , và dạo phố đêm khu phố cổ , thấy trẻ con háo hức đón Trung Thu ....Ngồi ở SG , tự nhiên nhớ cái cảm giác mùa Thu ở HN . mà nhất là tâm hồn ăn uống đang sôi sục trỗi dậy vì cái bao tử rỗng :( :( ....Mùa này HN có gì ngon nhỉ .
Thèm ổi găng , những quả ổi bé xíu xíu mà khi cắn vào 1 miếng . vị chát ngọt ngào ngay đầu lưỡi , khác xa những quả ổi to như quả cam ở SG vị nhạt thếch
Thèm Khế ngọt ở HN , chấm muối ớt cay thật cay , ăn món này cẩn thận bị sặc ko là chít luôn đới :)
Thèm miến lươn trộn
Thèm bún ngan
Thèm gà tần
Thèm phở Gà Lê Văn Hưu
Thèm bún đậu mắm tôm
Thèm nem nướng
:(( :(( :(( ...sao chỉ ăn ở HN thấy vị ngon và khác hẳn chỗ khác nhỉ ..đói như con sói
Cụ "giết" em đi còn hơn:((

Be Grace

Xe điện
Khiếp! Em đọc cả list món ăn xong em cũng thấy thèm mà ứ có ai để mà rủ đi ăn cùng mới đau. :((
:) :) hì hì ...để từ từ em nhớ ra thêm món nào nữa em bổ sung vào ah .bây giờ trước mắt em phải xuống tủ lạnh lục lọi cái gì đấy để bỏ vào bao tử của em :)

bonbon_0000

Xe buýt
Theard này mà lập vào giờ đói là phiền đấy nhỉ.

zorba

Xe điện
Phiền thật. Em không dám đọc cái list của cụ. Nhân tiện các cụ cho em hỏi ké, em gửi quà từ Hà Nội vào Sài Gòn và miền Tây cho bạn bè em, lựa chọn quà gì được các cụ nhỉ? Em muốn gửi đồ ăn được, mùa này đang có cốm, nhưng cốm thì có món gì ngon thế ạ? Ô mai lần nào em cũng gửi, chả có món gì mới lạ nữa.

^A^

Xe tải

tiger

Xe tăng
40 năm ở HN mà vẫn có món trong list của cụ nhà cháu vẫn chưa măm

Be Grace

Xe điện
ah .còn cơm rang dưa bò ở Mã Mây hay quán đối diện chợ Hàng Da
Caramel xoài ..:( :(
Sau khi lục lọi tủ lạnh , khẩu phần của em chỉ cóa 2 lát sandwich nho khô , 1 cái bánh bía nhân sầu riêng và 2 quả kiwi ..:(( :(( chả liên quan gì đến hằng tá thức ăn em đang thèm

Be Grace

Xe điện
Phiền thật. Em không dám đọc cái list của cụ. Nhân tiện các cụ cho em hỏi ké, em gửi quà từ Hà Nội vào Sài Gòn và miền Tây cho bạn bè em, lựa chọn quà gì được các cụ nhỉ? Em muốn gửi đồ ăn được, mùa này đang có cốm, nhưng cốm thì có món gì ngon thế ạ? Ô mai lần nào em cũng gửi, chả có món gì mới lạ nữa.
cụ gửi cốm tươi hay bánh cốm đi ah , có ai vào mà mang được ổi găng vào thì quá tốt luôn í ..em đi HN mà có ổi găng hay xách về .cho bạn bè ăn lúc đầu bọn nó bĩu môi khi nhìn . nhưng ăn rồi xong hỏi còn ko . em bảo ..còn ở HN í ..bay ra mà ăn ..hehehehe ..ăn lấy hương lấy hoa thôi nhá .

Be Grace

Xe điện
Thèm đồ nướng ở vỉa hè số 1 Hàng Rươi quá ..huhuhuh ..bạch tuộc nướng , nầm dê nướng . bò cuộn nấm nướng , ngồng cải muối chua ..:(( :(( ..gia vị ở đây ngon cực ...thèm tóa

zorba

Xe điện
cụ gửi cốm tươi hay bánh cốm đi ah , có ai vào mà mang được ổi găng vào thì quá tốt luôn í ..em đi HN mà có ổi găng hay xách về .cho bạn bè ăn lúc đầu bọn nó bĩu môi khi nhìn . nhưng ăn rồi xong hỏi còn ko . em bảo ..còn ở HN í ..bay ra mà ăn ..hehehehe ..ăn lấy hương lấy hoa thôi nhá .
Sài Gòn không có ổi đó hả mợ? Hay quá, để em làm 2 thùng gửi vào :D. Thank mợ nhé.

I am me

Xe tải
E thèm nem chua rán, nem tai, nộm bò khô, bò bit tết, bánh bao rán, bún ốc, bún đậu bánh cuốn Tranh Trì, chân gà nướng, phở cuốn Trúc Bạch, hoa quả dầm, cafe Nhớ, đường Thanh Niên, sân Mỹ Đình...Ôi nhớ!!!

Be Grace

Xe điện
thèm riêu cá chép ở Hồ Tây ..
biết khi nào mình mới trở lại nơi đó và đi ăn hết bao nhiêu món mình thèm nhỉ ..mà ăn hết chắc ở 10 ngày quá

hiepsangs

Xe buýt
Thèm miến lươn trộn
Thèm bún ngan
Thèm gà tần
Thèm phở Gà Lê Văn Hưu
Thèm bún đậu mắm tôm
Thèm nem nướng
Dạ còn :
- Phở xào Bát Đàn
- Nộm bờ Hồ
- Nem tai Bà Hồng
- Bún Thang Giảng Võ
- Bánh Cuốn hàng bồ
.....

Be Grace

Xe điện
Dạ còn :
- Phở xào Bát Đàn
- Nộm bờ Hồ
- Nem tai Bà Hồng
- Bún Thang Giảng Võ
- Bánh Cuốn hàng bồ
.....
phở xào giòn mới ngon ah
Nem tai bà Hồng em thích ăn vì có sung muối ah
bánh cuốn HN thì ngon hơn hẳn SG rùi ..:( bánh cuốn là món em cực ghét trong SG ..ra HN ăn như điên :)
Bún thang thì em ko thích lém ah