[VHGT] Hà Nội: Phẫn nộ với thằng phụ xe bus chửi bới, đẩy bà già xuống đường (có ghi âm)

dongphong09

Xe tải
Website
www.phibuiof.cf
Bẩm các cụ, em lượn lờ lang thang trên mạng, xem được bài viết dưới và nghe đoạn ghi âm mà em phẫn nộ bức xúc với thói côn đồ, thái độ hành vi vô học của thằng phụ xe bus này. Em chỉ muốn đóng cái cọc tre vào mồm nó các cụ ạ.

Chiếc xe vừa dừng bánh, phụ xe đẩy người đàn bà xuống đường, lấy tay hất giỏ hàng của bà xuống.

Vụ việc đáng buồn trên xảy ra khoảng 18h20 phút trên tuyến xe bus số 19 mang biển kiểm soát 30S 2421.

Trên đường lưu thông theo hướng từ Trần Khánh Dư về Bến xe Yên Nghĩa, người phụ xe bus trên đã có một hành động khiến tất cả mọi người trên xe phải bất bình khi nhẫn tâm đuổi, đẩy người đàn bà gần 60 tuổi xuống đường trong lúc mưa gió.

Khi chiếc xe dừng lại ở điểm Cầu Đại La - Đại học Kinh tế, một người đàn bà khoảng gần 60 tuổi xách một chiếc làn nhựa lên bằng lối cửa sau. Phụ xe đi xuống và nói với giọng khiến nhã tỏ ý không hài lòng khi thấy người đàn bà đó mang hàng hóa lên xe.

Sau khi giải thích đó chỉ là giỏ hàng đựng giò chả, không cồng kềnh và mong muốn người phụ xe cho bà đi tiếp nhưng người phụ xe lấy lý do "bốc mùi ra xe" để cố tình làm căng, đuổi bà xuống.

Lời qua tiếng lại, phụ xe xấc xược đáng tuổi con cháu của người đàn bà đó lớn tiếng nói "con chó nói đến nó nó còn lảng đi, làm người phải có lòng tự trọng chứ". Trước những lời nói "vô văn hóa" của phụ xe, người đàn bà vẫn một mực nhẫn nhịn. Phụ xe kêu bác tài lái xe điểm tới phải dừng xe để đuổi "con mụ này xuống mới được". Anh ta còn buông một câu "nếu tới điểm Ngã Tư Sở bà này không xuống thì mọi người xuống hết xe".
Chiếc xe vừa dừng bánh, phụ xe đẩy người đàn bà xuống đường, lấy tay hất giỏ hàng của bà xuống, rơi tung tóe mặc cho những lời can ngăn từ phía hành khách trên xe.

Đáp lại thái độ hung hăng đó, người đàn bà cố tình quay lên xe. Phụ xe ra lệnh cho tài đóng cửa xe, người đàn bà tội nghiệp bị kẹp giữa cánh cửa xe bus. Trước sự gào thét, can thiệp của hành khách, bà được quay trở lại xe.

Khi tới khu vực số 225 Trường Chinh, phụ xe đề nghị tắt hết điều hòa, không cho hành khách mở cửa sổ. Anh ta liên tục gọi điện đến đường dây nóng của công ty để "thông báo tình hình" và đe dọa nếu không cho người giải quyết dứt điểm thì anh ta đề nghị người khác đến thay ca, anh ta không làm nữa.

Không nhận được sợ đồng cảm từ phía các nhân viên đường dây nóng, anh phụ xe quát tháo ầm ĩ một hồi rồi lặng yên, giữ thái độ hằm hè và khó chịu với các hành khách trên xe. (Nguồn: Youtube)

Mời các cụ nghe đoạn ghi âm sau và bình luận.

[video=youtube;j24FtGIJGBs]http://www.youtube.com/watch?v=j24FtGIJGBs&feature=player_embedded[/video]

Batto_moto

Xe tăng
Em chạ biết commen j nữa sau khi chỉ nghe 1/2 clip...chỉ biết kêu anh # ơi là anh # ^:)^

mr.tuconverse

Xe tải
:-o em gặp 1 vài trường hợp như thế này trên xe Bus rồi các cụ ạ.không thể chấp nhận được hành động vô văn hóa của anh phụ xe này .trên diễn đàn có cụ nào người của XN Bus Hà Nội thì cụ nên xem xét cụ nhé .

lukhach142002

Xe tăng
Cụ chủ nên gửi đoạn ghi âm này đến 1 trang báo nào có uy tín đề nghị bên XN Bus Hà Nội xử lý nghiêm trường hợp này chứ cứ như thế này còn ai dám đi xe bus nữa

hiepsangs

Xe buýt
Ôi vẫn là xe bus à. Như thế là đang phát triển giao thông công cộng đấy các cụ nhẩy ? ~X(

vt2phuc

Xe điện
Nói chung là giờ đấy đang giờ cao điểm nên phụ xe nó cũng không thích cho hàng hóa dễ có mùi lên xe mà. Em đi nhiều rồi, gặp cũng không ít. Nếu bà cụ này xuống xe đợi 1,2 chuyến sau vắng khách hơn thì chắc sẽ được đi xe mà không phải nghe chú phụ này hát. Còn chú phụ xe này nếu thấy có người mang hàng hóa lên xe thì không cho lên từ đầu thì đúng hơn. Em đi 01, 02 gặp nhiều trường hợp như thế này, thường phụ xe (lái xe) thấy từ xa có khách có nhiều đồ là ra đón sẵn bảo chờ xe sau và không cho lên luôn. Nhưng thú thật với các cụ là những người mang làn đựng giò chả lên xe em gặp nhiều rồi, cũng mùi khó chịu phết (thì 1 cái làn đựng quanh năm suốt tháng, mùi + mùi tổng hợp lại qua năm tháng nó khó ngửi với người ít tiếp xúc mà). Xe ít thì còn đỡ, xe đông, mùi càng tỏa ra + mùi người nữa khó ngửi lắm.

Lovestory1008

Xe tăng
Nói chung là giờ đấy đang giờ cao điểm nên phụ xe nó cũng không thích cho hàng hóa dễ có mùi lên xe mà. Em đi nhiều rồi, gặp cũng không ít. Nếu bà cụ này xuống xe đợi 1,2 chuyến sau vắng khách hơn thì chắc sẽ được đi xe mà không phải nghe chú phụ này hát. Còn chú phụ xe này nếu thấy có người mang hàng hóa lên xe thì không cho lên từ đầu thì đúng hơn. Em đi 01, 02 gặp nhiều trường hợp như thế này, thường phụ xe (lái xe) thấy từ xa có khách có nhiều đồ là ra đón sẵn bảo chờ xe sau và không cho lên luôn. Nhưng thú thật với các cụ là những người mang làn đựng giò chả lên xe em gặp nhiều rồi, cũng mùi khó chịu phết (thì 1 cái làn đựng quanh năm suốt tháng, mùi + mùi tổng hợp lại qua năm tháng nó khó ngửi với người ít tiếp xúc mà). Xe ít thì còn đỡ, xe đông, mùi càng tỏa ra + mùi người nữa khó ngửi lắm.
Nghề làm dâu Trăm họ nó khổ thế đấy !!!
Lương cũng chỉ 3-4tr , Nhưng phục vụ đủ các thành phần !
Chú phụ xe này nói chung là Ngu . Ko biết Kiềm chế bản thân.
Gặp phải bà khách này thuộc dạng dân chợ , đanh đá phết !!!

vietran

Xe ba gác
Nhìn ở góc độ khác thì em thấy người rân rất hèn, em thấy bất bình với các thanh niên to khỏe có học đi trên buýt hơn là mấy thằng lơ xe vô học bố láo.
Trc đây nhà em và chỗ làm ngay cạnh điểm đỗ xe buýt, nên cũng đôi lần ngại lái thì nhẩy luôn lên cho tiện. Nhưng 2 lần suýt tẩn nhau với bọn lái phụ xe trc thái độ nhu nhược của hành khách thì từ đó em k đi xe buýt nữa.
Đời thủa nhà ai mà hàng chục sinh viên để cho thằng lái và phụ (xe 44) nó bỏ điểm đỗ rồi chửi như chửi chó mà im thít, một lần em tức mình bảo chúng mày câm mồm đi k thì chúng im, còn một lần đến cổng nhà em lôi cổ thằng lơ xuống định tẩn cho phát thò mấy ông hàng xóm định oánh hôi thành ra mình lại phải can.
Từ đó cũng dc dăm năm rồi em chưa bao giờ bước lên xe buýt, một phươbg tiện vô văn hóa mà # một thời ca ngợi rồi lủi mất giống em

tuan281085

Xe cút kít
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net
Đấy là mấy bà đi buôn, kiểu như kinh doanh chuyên nghiệp trên OF ấy. Cụ nào đi xe 01 ra Long Biên, thấy trên xe toàn mấy bà xách làn

bmw318i

Xe tăng
Vụ này chắc lại hót hòn họt. Em ngóng xem các Lờ Đờ lên báo giải trình ra sao. Bọn Cty xe bus chắc tuyển người không được nên toàn tuyển những thằng đâu trâu mặt ngựa vào làm.

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Hành động của chú này là cờ hó chứ không phải là người !

phu0ngxal0

Xe hơi
sao cả cái xe bus có bao nhiêu người mà để thằng phụ xe kia hổ báo thế nhỉ.pải em thì thằng này xong cmnr.

bmw318i

Xe tăng
Đấy là mấy bà đi buôn, kiểu như kinh doanh chuyên nghiệp trên OF ấy. Cụ nào đi xe 01 ra Long Biên, thấy trên xe toàn mấy bà xách làn
Ngay từ đầu hình thành nên loại hình xe bus, mục tiêu khách hàng nhắm tới để phục vụ là những đối tượng đó rồi cụ.

sontung2402

Xe buýt
Tối qua em đã nghe đoạn ghi âm này trên 1 diễn đàn nhưng vội quá của copy sang đây được. Thằng phụ xe khốn nạn thật

vt2phuc

Xe điện
Đi 01 thì hay gặp cảnh 1,2 người ôm cả đống hàng to tướng (đóng trong túi nilong to thôi), nào là vải vóc, quần áo... Những cái đấy thì không sao, không có mùi. Nhưng gặp phải mấy bà có mấy cái làn thịt, giò chả, em thề là nhiều lần em gặp, không có chỗ di chuyển nữa là em xuống xe ngay sau điểm người ta lên luôn. Mùi thịt ôi mình hiếm khi phải hít thì nó khó ngửi lắm ạ.
Nghề làm dâu Trăm họ nó khổ thế đấy !!!
Lương cũng chỉ 3-4tr , Nhưng phục vụ đủ các thành phần !
Chú phụ xe này nói chung là Ngu . Ko biết Kiềm chế bản thân.
Gặp phải bà khách này thuộc dạng dân chợ , đanh đá phết !!!
Em đồng ý với cụ. Nhiều lúc trách người khác, nhưng đặt vào hoàn cảnh thì cũng nên thông cảm tí, vụ này thì cả 2 cùng sai.
Ngay từ đầu hình thành nên loại hình xe bus, mục tiêu khách hàng nhắm tới để phục vụ là những đối tượng đó rồi cụ.
Đối tượng đó thì đúng rồi, nhưng cũng phải giữ vệ sinh chứ cụ. Cụ không đọc nội quy trên xe bus à, em nhớ có điểm là phải giữ vệ sinh chung. Hay cụ đi đâu, mọi người đi đâu ở nơi công cộng cũng phải giữ vệ sinh mà. Trường hợp này em cũng phân tích rồi, trên xe thì đông, ngột ngạt như thế, không khó chịu mới lạ.

Lacetti SE 2009

Xe tải
Website
perfectlife.com.vn
Thằng này ở nhà nó cũng chửi bố chửi mẹ nó thế quen rồi các cụ ợ.

dongphong09

Xe tải
Website
www.phibuiof.cf
Cụ chủ nên gửi đoạn ghi âm này đến 1 trang báo nào có uy tín đề nghị bên XN Bus Hà Nội xử lý nghiêm trường hợp này chứ cứ như thế này còn ai dám đi xe bus nữa
Em đã gửi đoạn ghi âm trên cho báo VnExpress rồi. Hy vọng đoạn ghi âm trên sẽ được đăng tải và thằng súc vật phụ xe buýt kia sẽ bị trừng trị nghiêm khắc.

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
có đường dây nóng của bus HN mà các cụ, nhiều trường hợp đc giải quyết rồi mà, thông tin mà rõ ràng thế cụ chủ gửi về bus HN là chuẩn