[Thảo luận] XXX dồn bắt 2b trên đại lộ Thăng Long !!!

jinyo89lie

Xe tăng
sáng nay em đi trên đại lộ Thăng Long (làn cao tốc), đoạn đường dẫn từ đường gom (qua gầm cầu vượt Đại Mỗ theo hướng Hòa Lạc -HN) thì thấy 1 xe XXX đứng bên đường. Chột dạ nghĩ sao hôm nay XXX lại đi bắn vào giờ này nên em giảm tốc nghe ngóng, đi thêm 1 đoạn nữa thì thấy 1 cảnh khác lạ: cả 1 đoàn 2b đông như trẩy hội đi ngược chiều lại, người nọ vẫy người kia quay lại. Đang ngạc nhiên thì nhìn gương chiếu hậu lại thấy đoàn 2b quay lại lần nữa. Lúc này em đoán là cái xe XXX lúc nãy là chốt bắt 2b rồi, đi lên cổng ra trước khi vào hầm BigC y như rằng thấy 2 xe XXX đứng đấy tiếp. Chả hiểu XXX bắt được bao nhiêu 2b, phạt dược bao nhiêu tiền nhưng em thấy đây là 1 cách làm thất đức của mấy ông XXX. Đường thì đường cao tốc, các ông dồn người ta như dồn cá dưới mương, rủi người ta quay đầu gặp 4b thì ai chịu trách nhiệm hay lại đè 4b ra thịt. Đành rằng 2b đi vào đường đấy là sai thật nhưng phải có cách bắt và xử phạt khác chứ ko phải dồn nhau trên đường cao tốc vậy được :-L:-L

Babetta

Xe điện
Website
www.songphuong.com.vn
Em toàn đi 2B vào làn trong để đợi xxx bắt rồi cãi nhau mà chả gặp bao giờ. Cái biển từ đường gom chỗ Đại Mỗ rẽ nó chỉ cấm xe thô sơ và xe gắn máy thôi mà.

jinyo89lie

Xe tăng
Em toàn đi 2B vào làn trong để đợi xxx bắt rồi cãi nhau mà chả gặp bao giờ. Cái biển từ đường gom chỗ Đại Mỗ rẽ nó chỉ cấm xe thô sơ và xe gắn máy thôi mà.
hôm nay XXX dồn bắt 2b trong làn cao tốc đành riêng cho 4b cụ ạ, chạy cứ toán loạn cả lên :-s . CÒn đường gom thì 2b được đi cả 2 chiều mà XXX bắt sao đc. cụ chuẩn bị đồ nghề đi sáng mai cụ đi vào làn cao tốc xem có gặp XXX ko thì lại có vụ cho ae bàn tán :))

Chỉnh sửa cuối:

Babetta

Xe điện
Website
www.songphuong.com.vn
hôm nay XXX dồn bắt 2b trong làn cao tốc đành riêng cho 4b cụ ạ, chạy cứ toán loạn cả lên :-s . CÒn đường gom thì 2b được đi cả 2 chiều mà XXX bắt sao đc. cụ chuẩn bị đồ nghề đi sáng mai cụ đi vào làn cao tốc xem có gặp XXX ko thì lại có vụ cho ae bàn tán :))
Em không đi thường xuyên nhưng có việc là em cứ chạy vào làn trong em đi qua cả hầm chui TTHNQG cố ý để cho mấy xxx giao thông ở bùng binh big C nhìn thấy mà có bao giờ bị tuýt đâu.Hy vọng sẽ có lần gặp mặt xxx.

jinyo89lie

Xe tăng
Em không đi thường xuyên nhưng có việc là em cứ chạy vào làn trong em đi qua cả hầm chui TTHNQG cố ý để cho mấy xxx giao thông ở bùng binh big C nhìn thấy mà có bao giờ bị tuýt đâu.Hy vọng sẽ có lần gặp mặt xxx.
em nghĩ cụ ko nên đi vào đấy, vì ngoài đường gom đã có biển báo cấm 2b rồi. Chưa kể đi vào cũng rất nguy hiểm vì 4bđi với tốc độ cao, nếu nổ lốp mất lái thì ....[-X

Babetta

Xe điện
Website
www.songphuong.com.vn
em nghĩ cụ ko nên đi vào đấy, vì ngoài đường gom đã có biển báo cấm 2b rồi. Chưa kể đi vào cũng rất nguy hiểm vì 4bđi với tốc độ cao, nếu nổ lốp mất lái thì ....[-X
Mai cụ đọc kỹ cái biển đấy hộ em, nó chỉ cấm xe máy thôi .

DuaHau2511

[Tịch thu bằng lái]
nói chung ý thức của người tham gia giao thông của ta kém quá.đến dồn bắt như bắt gà bắt vịt thế mà có ai sợ đâu.cụ chủ cứ để ý mà xem mai đâu lại vào đấy cả thôi.mà cụ có cao kiến gì thì cứ mách cho mấy xxx đi xem nào?

cutkitAMG

Xe tải
em thì rất thích thấy cảnh 2b quay đầu chạy khi thấy xxx chặn bắt đi sai làn. Trên Giải Phóng cũng thế, làn xe máy thì rộng rãi các bác ko đi, lại thích đi vào làn 4b. Khi xxx bắt thì quay đầu chạy ngc chiều 4b, thế có phải khổ không. Dân VN mình thích chơi thể thao cảm giác mạnh, thích đặt cược sinh-tử trên đường.

0942554000

Xe hơi
chúng nó chỉ có tiền là ok hết bác ạ

tage11

Xe buýt
Website
www.lenam.com.vn
Các cụ cứ bảo PL không nghiêm, nó làm nghiêm lại bảo nó thất đức. Thế là thế líu nào? Em mà là xxx tóm được em còn táng cho trận ý chứ!
sáng nay em đi trên đại lộ Thăng Long (làn cao tốc), đoạn đường dẫn từ đường gom (qua gầm cầu vượt Đại Mỗ theo hướng Hòa Lạc -HN) thì thấy 1 xe XXX đứng bên đường. Chột dạ nghĩ sao hôm nay XXX lại đi bắn vào giờ này nên em giảm tốc nghe ngóng, đi thêm 1 đoạn nữa thì thấy 1 cảnh khác lạ: cả 1 đoàn 2b đông như trẩy hội đi ngược chiều lại, người nọ vẫy người kia quay lại. Đang ngạc nhiên thì nhìn gương chiếu hậu lại thấy đoàn 2b quay lại lần nữa. Lúc này em đoán là cái xe XXX lúc nãy là chốt bắt 2b rồi, đi lên cổng ra trước khi vào hầm BigC y như rằng thấy 2 xe XXX đứng đấy tiếp. Chả hiểu XXX bắt được bao nhiêu 2b, phạt dược bao nhiêu tiền nhưng em thấy đây là 1 cách làm thất đức của mấy ông XXX. Đường thì đường cao tốc, các ông dồn người ta như dồn cá dưới mương, rủi người ta quay đầu gặp 4b thì ai chịu trách nhiệm hay lại đè 4b ra thịt. Đành rằng 2b đi vào đường đấy là sai thật nhưng phải có cách bắt và xử phạt khác chứ ko phải dồn nhau trên đường cao tốc vậy được :-L:-L

Chỉnh sửa cuối:

XI ĐI FIVE

Xe tải
hịc! nguy hiểm quá! nhưng dân mình thức chấp hành giao thông còn kém quá
Cho phép 4b khi tông vào 2B trên đường cấm xem, 2b chả sợ vãi t è ra ấy chứ. Đường cấm 2B mà vẫn phi ầm ầm là ntn? em ủng hộ bắt hết 2B trên đường cao tốc

FujiS5200

Xe điện
Các cụ cứ bảo PL không nghiêm, nó làm nghiêm lại bảo nó thất đức. Thế là thế líu nào? Em mà là xxx tóm được em còn táng cho trận ý chứ!
Chuẩn ạhh. "Thất đức" nhỏ để được cái lợi to thì nên làm. Riêng chuyện 2B đi láo, lao vào đường đó và không coi luật lá ra cái gì thì cũng đã là "thất đức" lắm rồi.

minhmo

Xe cút kít
Đọc thớt này rơn hết cả tóc gáy. 2b thì vô ý thức, xxx thì như thiên lôi chỉ đâu đánh đấy. 4b lưu thông chờ mong vào may rủi, lỡ 2b chạy xxx mà rũi phải thì oan gia cả lũ.

jinyo89lie

Xe tăng
dạ, cụ chưa thấy cái cảnh 2b quay đầu toán loạn cả 4 làn trong đường cao tốc nên chưa hiểu được cái sự nguy hiểm đâu. Tại sao XXX ko bắt ngay từ đường gom vào, việc gì phải làm cái kiểu rọ cá như thế ??? Mục đích ở đây là bắt dựoc nhiều người chứ chả làm nâng được ý thức người dân

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
2b đấy là tổ đội rồi các cụ ạ, xxx làm thế thì kiểu j cũng có chuyện lên báo

nghienruou

Xe điện
nên bắt ở đầu đường nhé, còn cho 2b đi vào rồi mới chặn đầu chặn đuôi thì ko thất đức thì cũng là tóm để đạt chỉ tiêu, lùa dân vào chỗ chết. cụ nào còn bênh xxx thì em chịu