[Thảo luận] Vẫn là ngã ba Xã Đàn - Phạm Ngọc Thạch: clip mô tả kỹ cho các cụ dễ hình dung

blackpaint

Xe container
Nhiều cụ hàng ngày đi qua chỗ này vẫn lưỡng lự đi sao cho đúng, hôm nay em làm luôn 02 cái clip 02 chiều luôn cho các cụ dễ hình dung:
Thứ nhất là chiều từ Hầm Chui đi Ô Chợ Dừa
[video=youtube;azaefYN8XYQ]http://www.youtube.com/watch?v=azaefYN8XYQ&feature=player_detailpage[/video]

Hướng đi này thì các cụ tự liệu xem đi làn nào cho thuận tiện nhé, đây là đèn 2 nhịp nên nếu cụ đi như em mà vướng phải 1 cụ đang đỗ chờ rẽ trái thì các cụ cũng phải đỗ sau mít xe đó và chờ thôi, trong khi chờ xe trước được phép rẽ trái khi có đèn xanh, thì nếu các cụ đỗ làn bên trong thì các cụ lại bon bon được, do đó sẽ mất thời gian hơn. Nói chung là tùy tình huống nhé, nếu làn bên trái không có xe cản trở xe đi thẳng thì cứ làn đó mà đỗ. Làn rẽ trái này chủ yếu là xe 4B rẽ từ Lê Duẩn đi PNT thôi, còn xe 2B thì họ thường đi vào làn chờ bên trái rồi.

Thứ hai là hướng Ô Chợ Dừa đi Hầm Chui (Em đỗ ở làn thứ 3, đi qua xxx ngay trước mũi)
[video=youtube;9RCZ6jySnSE]http://www.youtube.com/watch?feature=player_detailpag e&v=9RCZ6jySnSE[/video]

Cái chỗ ngã này hơi ác ở chỗ khi qua vạch thì nó chui tọt vào cái cổ phễu... trong khi cái miệng phễu to nên cũng hay ùn ứ.

Chỉnh sửa cuối:

fuji

Xe hơi
Ở chỗ này nếu đi thẳng em cứ vào làn giữa đi cho chắc ăn :D

phinm

Xe tăng
Cụ chủ vẫn cứ đi như này (đi thẳng ở làn rẽ trái) sang năm 2013 thì ăn BB sai làn liên tục

alecom

[Tịch thu bằng lái]
cái clip đầu tiên cụ chủ đi sát với ng đi bộ nguy hiểm quá, mặc dù người đi bộ sai

Rickyman

Xe điện
Ở Clip 1 cụ chủ làm chuột bạch, sợ xxx bắt nên đi nhanh di sát vào hông người đi bộ. :-L

blackpaint

Xe container
Ở Clip 1 cụ chủ làm chuột bạch, sợ xxx bắt nên đi nhanh di sát vào hông người đi bộ. :-L
Trông lên clip thì tốc độ nó nhanh thế thôi chứ lúc đó đi cũng chậm, với lại ng đi bộ thì đèn nào ng ta cũng cứ đi. Em lúc nào cũng chân phanh rồi, có biến cái là kít ngay. Cái này không phải chuột bạch đâu, nó cũng giống ngã tư Đại La - Minh Khai trong cái clip cũ của em rồi.

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
cả 2 clip đi như cụ dễ bị tèo lắm.
Em ko nhớ chiều từ hầm lên có biển phân làn hay ko, nhưng trên đường có vạch kẻ, chỉ cho rẽ trái + đèn tín hiệu.
Còn chiều ngược lại là đang giờ cao điểm nên cụ thoát thôi.

Tóm lại: ko nên áp dụng :D

blackpaint

Xe container
Em ko nhớ chiều từ hầm lên có biển phân làn hay ko, nhưng trên đường có vạch kẻ, chỉ cho rẽ trái + đèn tín hiệu.
Có mỗi cái bôi đen thôi nên nó chả có nghĩa gì, xanh cụ đi, đỏ dừng lại. Hôm nào em chọn thấp điểm đi tiếp... rồi thế nào cũng có cái clip hầu các cụ.

be_chanh

Xe tải
Website
www.bienqc.com
Cao điểm hay thấp điểm chả liên quan đến cái sự đói và khát của xxx đâu. Nó mà bắt thì bắt rồi :D Vote cho cụ chủ đã nhiệt tình làm tip :D

windys

Xe tăng
Thứ hai là hướng Ô Chợ Dừa đi Hầm Chui (Em đỗ ở làn thứ 3, đi qua xxx ngay trước mũi)
[video=youtube;9RCZ6jySnSE]http://www.youtube.com/watch?feature=player_detailpag e&v=9RCZ6jySnSE[/video]

Cái chỗ ngã này hơi ác ở chỗ khi qua vạch thì nó chui tọt vào cái cổ phễu... trong khi cái miệng phễu to nên cũng hay ùn ứ.
Em tưởng xxxx vẫn bắt vu làn trong cùng đi thẳng nhỉ ? Vì là làn của xe máy mà cụ ?

dongphong09

Xe tải
Website
www.phibuiof.cf
Hướng Xã Đàn đi hầm Kim Liên thì có 4 làn, làn trong cùng bên trái sát dải phân cách là làn dành cho xe rẽ trái, tiếp theo là làn dành cho otô đi thẳng, kế đến là làn thứ 3 dành cho xe máy đi thẳng, cuối cùng trước đó 1 tẹo là làn thứ 4 dành cho xe rẽ phải đi Phạm Ngọc Thạch. Còn chiều ngược lại hướng Hầm Kim Liên đi Xã Đàn thì có 2 làn, làn rẽ trái và làn đi thẳng, ở đoạn này không có biển phân làn, không có mũi tên vẽ trên đường, chỉ có đèn tín hiệu cho rẽ trái và đèn tín hiệu đi thẳng. Cụ nào đi thẳng mà đi vào làn rẽ trái nếu bị xxx vịn thì cứ "chiến đấu" tới bến vào, thích thì nhích :D

vam

Xe buýt
Chuẩn, 2013 đánh dấu sự trỗi dậy của đèn tín hiệu :D
2013 có đèn phân làn nhưng là loại đèn khác không phải cứ cái loại đang dùng mà đòi phân làn được đâu cụ ạ. Cụ chủ đi không sai về luật nhưng nếu đi giờ thấp điểm dễ bị xxx túm lại hỏi thăm sức khỏe mất thời gian.

Nghếch

Xe tăng

Ngày xưa mới có vạch kẻ đường, bây giờ không có nên đi thẳng hay rẽ trái đều được.
Chiều Xã Đàn - Kim Liên: Theo em, cụ chủ đi đúng vì biển phân làn theo phương tiện chỉ có tác dụng phân làn đường, còn đến ngã 3, ngã tư không có biển phân làn, các phương tiện, đi, đỗ đèn đỏ theo hướng đi. Em thấy nhiều cụ bị vẫy lại khi đi như cụ chủ, mấy lần định dừng lại cãi hộ nhưng không được vì xxx lại bắt mình vì tội đỗ xe trái quy định.

xe tập đi

Đi bộ
Nếu hôm nào các kụ rảnh rang các kụ cứ đi theo clip, xxx hỏi thăm thì mình tranh thủ phổ biến kiến thức luôn ợ. Hôm nào vội thì đừng kẻo lại lỡ việc.