[Thảo luận] Cẩn thận ngã 3 Xã Đàn - Phạm Ngọc Thạch

Gowind

Xe tải
Đợt này em thấy các bác đi từ Xã Đàn về Đại Cồ Việt đến giao cắt với Phạm Ngọc Thạch bị bắt liên tục vì đi vào làn đường xe máy. Quả thật cái ngã 3 này rất lộn xộn vì chẳng hiểu tại sao lại tồn tại bao nhiêu năm 1 bãi rửa xe vẫn nằm chềnh ềnh làm đảo giao thông bị lệch hẳn sang 1 bên. Vì vậy, rất ít người phân biệt được đâu là làn xe để rẽ trái, nhất là vào giờ cao điểm, nên thường ghé vào làn xe máy cho chắc - thế là dính bẫy CSGT. Các bác chú ý kẻo mất tiền oan nhé!

Nokobit

Xe hơi
Website
www.dtm.com.vn
Cụ cho em hỏi, ở đấy nó phân làn thế nào vậy, bên trái là rẽ trái rồi, ở giữa đi thẳng, và bên phải cho xe máy à?

r0m30

Xe máy
Hôm qua em vừa gặp 1 bác bị cạp nong cắn ở đây, nhìn kỹ hoá ra bác ấy đi vào làn xe máy ngoài cùng bên phải. Các cụ đi huờng từ Xã Đàn hướng hầm Kim Liên chú ý cẩn thận nhé!

trua_vang

Xe hơi
Hôm qua em vừa gặp 1 bác bị cạp nong cắn ở đây, nhìn kỹ hoá ra bác ấy đi vào làn xe máy ngoài cùng bên phải. Các cụ đi huờng từ Xã Đàn hướng hầm Kim Liên chú ý cẩn thận nhé!
Chỗ này có các bạn ngồi ở trên Lotteria cạnh đó quay cả clip cảnh báo. Toàn bắt kiểu như vậy.

Gowind

Xe tải
Cụ cho em hỏi, ở đấy nó phân làn thế nào vậy, bên trái là rẽ trái rồi, ở giữa đi thẳng, và bên phải cho xe máy à?
Đúng rồi! Em mấy lần trước đường đông hoa mắt đỗ nhầm, may mà không bị bắt. Nhưng thời gian gần đây thấy các xe bị dwngf liên tục. Rõ khổ, cái đường lớn nhất, à quên, đắt nhất hành tinh mà vẫn cứu cong queo. Hình như đường xá ở Hà Nội nó thế cho phù hợp với lãnh đạo hay sao?

r0m30

Xe máy
Nói chung các cụ nên mời bạn bè cùng chung tay xây dựng OF để a e đỡ mất tiền oan. Không quen đuờng là dễ dính đạn lắm mà lên OF lại học các ứng phó với XXX rất hữu ích!

minck

Xe container
Đợt này em thấy các bác đi từ Xã Đàn về Đại Cồ Việt đến giao cắt với Phạm Ngọc Thạch bị bắt liên tục vì đi vào làn đường xe máy. Quả thật cái ngã 3 này rất lộn xộn vì chẳng hiểu tại sao lại tồn tại bao nhiêu năm 1 bãi rửa xe vẫn nằm chềnh ềnh làm đảo giao thông bị lệch hẳn sang 1 bên. Vì vậy, rất ít người phân biệt được đâu là làn xe để rẽ trái, nhất là vào giờ cao điểm, nên thường ghé vào làn xe máy cho chắc - thế là dính bẫy CSGT. Các bác chú ý kẻo mất tiền oan nhé!
Em không hiểu cụ định nhắc nhở điều gì???
-Nếu cụ đi từ Ô chợ dừa đến thì không có chỗ rửa xe. Đến gần ngã 4: có làn cho rẽ phải sang PNT. Đến ngã 4 thì có 3 làn:
Rẽ trái; ô tô đi thẳng; xe máy đi thẳng. ( Không có biển 411; có đèn lệch pha; có vạch kẻ và mũi tên ) nếu dừng sai bị 400k. là đúng. (Điểm a khoản 1 điều 8 NĐ34)
- Nếu cụ ở hướng ĐCV đến thì phía này chỉ có 2 là thui: Bên phải cho cả otô và xe máy đi thẳng và rẽ phải; bên trái cho cả otô và xe máy rẽ trái. ( Phía này có chỗ rửa xe nhoi ra. và đèn xanh đi thẳng là 80" ) Nên không có chuyện bị lỗi " otô vào làn xe máy".

Chỉnh sửa cuối:

minh0942461234

Xe tải
Website
baohiempro.vn
cụ lấn lằn vạch đúng tội rồi chịu thôi

giangcoi79

Xe điện
Tốt nhất đến ngã ba nếu không rẽ cứ giữa mà tiến thôi cho chắc các cụ ạ

đen_kịt

Xe buýt
Chỗ này không có biển phân làn, mũi tên trên đường cũng không có, chỉ có cho làn rẽ trái . Vậy, làm sao bắt được lỗi sai làn. Cụ cãi thật lực cho em.

wayyss

Xe hơi
Chỗ này không có biển phân làn, mũi tên trên đường cũng không có, chỉ có cho làn rẽ trái . Vậy, làm sao bắt được lỗi sai làn. Cụ cãi thật lực cho em.
Đường Xã Đàn phân làn từ đầu đường ô chợ dừa, nên xxx no ép lỗi sai làn đường theo cái phân làn đấy.

Ob3xuT

Xe điện
may thế, hôm trước e ko để ý vừa đỗ ở làn bên phải xong (vì e ko để ý + đường đoạn này nó bị xiên như cụ chủ nói), em dừng rồi mới phát hiện ra, cơ mà may ko bị vịn..

thanhbb

Xe tải
Đường Xã Đàn phân làn từ đầu đường ô chợ dừa, nên xxx no ép lỗi sai làn đường theo cái phân làn đấy.
Theo e cụ Đen kịt nói đúng đấy. Phân làn theo phương tiện có tác dụng đến trước giao lộ thôi. Trước ngã 3, 4,5 thì có biển/vạch và mũi tên phân làn theo hướng đi. Lúc đấy xe máy cần rẽ trái đang đi bên phải thì phải tạt sang trái, o tô đang di bên trái cần rè phải thì phải tạt sang bên phải- Trộn các phương tiện- theo như concept phân làn của các ông GTCC. Có thể 3X k bắt lỗi "sai làn phương tiện" đâu mà bắt "sai làn theo hướng đi" nên nếu k có biển phân làn và mũi tên trên đường thì cãi thật lực được ạ

trua_vang

Xe hơi
Đúng là về luật có thể cãi cố được. Nhưng 3x rất hay bắt những xe đi làn phải đi thẳng. EM cũng léo hiểu luật lệ kiểu gì nên cứ giữa mà phi, đông mấy cũng phải chờ.

blackpaint

Xe container
Cả hai hướng từ ĐCV đi Ô chợ Dừa hoặc từ Xã Đàn về hướng Hầm Kim Liên em đỗ tất cả các làn nhé... cứ đến trước là em đậu xe vào trước bất biết là em đi 2 hay 4 bánh nhá, chưa thấy xxx hỏi bao giờ. Mà xxx có hỏi thì cũng chỉ mất thời gian thôi. Các cụ cứ đậu thoải mái nhá.

mr.ken_no1

Xe container
Đi đường HN bây giờ chỉ cần lơ đãng tý là y như rằng bị dính lỗi. Cơ mờ nhiều khi công việc ko đừng được, cứ phải làm việc qua điện thoại trên xe nên nhiều khi thấy "ra đường như ra chiến trường".
Biển báo thì thay đổi liên tục => dễ dính vì chủ quan quen đường
Còn các tuyến đường thi thoảng mới đi => ko quen đường => lơ đễnh tý => dính lỗi luôn
Và còn chưa kể các hành vi ăn bửn của xxx nữa
Haxxxx

Hoang Tat Thang

Xe tăng
Em không hiểu cụ định nhắc nhở điều gì???
-Nếu cụ đi từ Ô chợ dừa đến thì không có chỗ rửa xe. Đến gần ngã 4: có làn cho rẽ phải sang PNT. Đến ngã 4 thì có 3 làn:
Rẽ trái; ô tô đi thẳng; xe máy đi thẳng. ( Không có biển 411; có đèn lệch pha; có vạch kẻ và mũi tên ) nếu dừng sai bị 400k. là đúng. (Điểm a khoản 1 điều 8 NĐ34)
- Nếu cụ ở hướng ĐCV đến thì phía này chỉ có 2 là thui: Bên phải cho cả otô và xe máy đi thẳng và rẽ phải; bên trái cho cả otô và xe máy rẽ trái. ( Phía này có chỗ rửa xe nhoi ra. và đèn xanh đi thẳng là 80" ) Nên không có chuyện bị lỗi " otô vào làn xe máy".
Cụ cho em hỏi có gì để người tham gia giao thông hiểu cái chỗ bôi đậm chữ to kia ạ.
Theo em vẫn cãi được mà không mất 400k kia, vì biển phân làn oto, xe máy trên đường xã đàn đã hết hiệu lực khi đến chỗ ngã tam trước chỗ cụ dừng ( Chỗ mở đường cho rẽ phải sang Phạm Ngọc Thạch ý)

Chỉnh sửa cuối:

Lê Chon goang

Xe tải
Nếu bị vịn, các Cụ phải ný nuận nà: Vạch kẻ đường kết hợp biển 411 thì OK. Còn ở đấy chỉ là vạch chuyển hướng thế thì làm gì có tác dụng phân làn ô tô, xe máy. Tối 15/7 Iem đã phải giáo dục cho thượng úy Đông và học viên Quân thế nào là phân làn ô tô xe máy đấy ạ. Nhưng nhà iem dự rằng: XXX cứ tóm 10 tay đua thì thế nào chả kiếm xèng từ 9 tay đua - trừ trường hợp giống như iem hoặc ofer nhà ta.
Chúc các Cụ chiến thắng.
P/S: Bác tài nhà iem hôm đón iem bẩu bị phát bắt đi sai làn chỗ ấy, iem đã bực rồi, iem bẩu: Anh bị nó thịt đểu rồi.- quả nhiên lão ấy mất 2 lít - Iem tiếc hùi hụi cho F1 nhà lão ấy.:(

Me^4ba'nh

Xe tăng
Nếu bị vịn, các Cụ phải ný nuận nà: Vạch kẻ đường kết hợp biển 411 thì OK. Còn ở đấy chỉ là vạch chuyển hướng thế thì làm gì có tác dụng phân làn ô tô, xe máy. Tối 15/7 Iem đã phải giáo dục cho thượng úy Đông và học viên Quân thế nào là phân làn ô tô xe máy đấy ạ. Nhưng nhà iem dự rằng: XXX cứ tóm 10 tay đua thì thế nào chả kiếm xèng từ 9 tay đua - trừ trường hợp giống như iem hoặc ofer nhà ta.
Chúc các Cụ chiến thắng.
P/S: Bác tài nhà iem hôm đón iem bẩu bị phát bắt đi sai làn chỗ ấy, iem đã bực rồi, iem bẩu: Anh bị nó thịt đểu rồi.- quả nhiên lão ấy mất 2 lít - Iem tiếc hùi hụi cho F1 nhà lão ấy.:(
Cụ ơi:
1, Nếu không có biển 411 thì vạch kẻ trên đường có tác dụng.
2, Vạch kẻ mũi tên trên đường chỉ "hướng đi phải theo" nên nếu cụ đã đi vào làn có mũi tên rẽ trái thì cụ phải rẽ trãi, có mũi tên đi thẳng cụ phải đi thẳng nếu không đi theo hướng mũi tên dưới đường thì cụ sai làn rồi.
Còn cụ thắng xxx thì em ủng hộ cụ nhưng xxx đấy non ạ.

ozzfan

Xe tải
Ờ mà không hiểu cái bọn rửa xe này nó làm thế nào không bị giải toả nhỉ. Đoạn đường đến đây bị thắt hẹp trong khi đoạn rộng bị lấy làm chỗ rửa nhìn phản cảm vô cùng. Em đi qua đây có lần còn bị phun nước vào mặt.