OF Quảng Ninh khám phá cung đường Hoàng Su phì – Xín Mần – Si Ma Cai

tmanhthang

Xe tăng
Đang mùa đói kém , đi chơi nhiều hơn đi làm . thấy cu Quadcore rủ rê đi Hoàng xu phì – Mù căng chải ngắm lúa mới cấy . mà những vùng đất này em chưa một lần đặt chân tới , máu nổi lên em hưởng ứng ngay . rủ rê thêm được mấy ông nữa thế là lên chương trình khởi hành là thứ 4 ngày 4 tháng 7 /2012 .

Cung đường vạch ra là : Cẩm Phả - Tuyên Quang –Hoàng Su phì – Xí mần – Bắc hà – Mù Căng chải . với thành phần tham dự gồm 7 mạng là : Tmanhthang ,M-Quadcore ,cụ Sayxe , Vua tốc độ , Truongthanhvnn ,Caterpillar , Khoikhoi .
Chương trình sáng thứ 4 sẽ xuất phát vào lúc 6h sáng . tối thứ 3 thì Quadcore giọng rất chi là thảng thốt và thất vọng , tình hình là có mấy cụ lại bận roài .có khi cuối tuần mới đi được , chỉ còn em và Sayxe thôi anh có đi không . nó còn làm phát : M ịa không có ai một mình em cũng đi :( . máu thế nhể . ờ đi thì đi . anh cũng máu chả kém chú :) thêm 2 ông Sayxe và Vuatocdo thông nhất là đúng ngày giờ đó xuất phát .
Phương tiện lúc đầu là di con zinger chân dài của em , nhưng lốp của em nó cũng hơi mòn nên cũng run . thôi còn 4 mạng thì đi con Kia Forter của Quadcore cũng được .
Sáng thứ 4 ngon lành chỉnh tề từ 6h sáng . alo cu Quadcore lại tò tí te . ngồi đợi . cứ gọi lại tò tí te đến 9 h sáng . gọi cho Sayxe cũng bảo em không liên lạc được với hắn . bảo hôm qua em với nó nhậu say đến gần 2h sáng vì nó hận mấy cụ làm hỏng chương trình :(, thế rồi đến 9h30 hắn cũng tỉnh lại . nhận được alo của hắn báo đợi , mừng hú thế là chương trình vẫn tiếp diễn , chứ không xách ba lô ra mà xách ba lô về thì nhục lắm . đến 10 sáng thì hắn cũng đón thêm cụ Sayxe từ Cẩm phả rồi qua Hạ Long đón em ,thẳng tiến Mạo Khê đón thêm cụ Vuatocdo , ăn trưa roài thẳng tiến Tuyên Quang .
em nghỉ măm trưa phát , cho em treo tạm cái ảnh ( ảnh em sẽ sử dụng ảnh em chụp và ảnh của các cụ trong đoàn chụp )

Chỉnh sửa cuối:

fuxe

Xe container
Em vào nhận chỗ đã :)

tmanhthang

Xe tăng
em đi theo cung đường Hạ Long - Bắc Ninh - Nội bài - Vĩnh yên , đến Vĩnh yên đã nhẽ em đi Tuyên Quang theo quốc lộ 2 Việt trì - Tuyên Quang . thủ ông google map cái , nó lại chỉ đi theo quốc lộ 2 c Vĩnh Yên - Sơn duơng -Tuyên Quang gần hơn được 10 km . ok tặc lưỡi thử đi phát xem sao . đúng là sai lầm , từ Vĩnh Yên lên Sơn Duơng 60 km quả là đánh vật với cung đường này , xấu kinh khủng . lại còn đi lạc vào rừng mất mấy cây :(( . vật lộn mất 2 tiếng rưỡi mới tới được Sơn duơng , từ đây chạy về Tuyên Quang thì đường đẹp . đến Tuyên Quang lúc 6 h tối , lang thang tìm khách sạn và nhà hàng để nhậu . Quadcore alo cho mợ Chuột quê Tuyên Quang thì được tư vấn cho ở Khách sạn Vạn tuế .

4 người một phòng 3 giường với giá 450 k một đêm , khách sạn mới , phòng đẹp , có wifi . nhân viên phục vụ rất nhiệt tình ;)

đến giờ đi ăn lại theo lời mợ chuột bọn em đến nhà hàng này để ăn .

làm con cá gì đó em quên tên roài , 300 k /kg , làm con 2,5 kg chủ quán bảo các anh ăn không hết đâu , em làm 1,5 kí nhé . còn bao nhiêu em lấy lại . oh không sao cứ làm hết đi em . tưởng nhiều hóa ra được có 2 đĩa này với bát canh đầu cá thôi ah .

nhậu xong lang thang ngắm Tuyên Quang , cafe rồi về khách sạn . em thấy Tuyên quang hơi nhỏ , tối lượn mà chả thấy chỗ nào chơi cả . về làm tí sái sùng với bia rồi đi ngủ chuẩn bị lấy sức sáng hôm sau chinh phục Hoàng su phì .

Chỉnh sửa cuối:

Bun Bon

Xe máy
Hay quá ,hay quá .đúng cung đường minh thích đây.em đã đi xe máy cung nay rôi.phê lăm cụ ạ .mây năm trước cơ.Nay yếu rồi đi 4 b thôi.Vậy cụ cho em biết đoạn tư xín mân sang băc hà đã làm xong chưa nhé .Nhiều ảnh vào cụ ạ .Em hóng .Vote cụ .

inochi

Xe điện
Em lót dép hóng cụ để chuẩn bị chuyến MMC, mời cụ ly

tmanhthang

Xe tăng
Hay quá ,hay quá .đúng cung đường minh thích đây.em đã đi xe máy cung nay rôi.phê lăm cụ ạ .mây năm trước cơ.Nay yếu rồi đi 4 b thôi.Vậy cụ cho em biết đoạn tư xín mân sang băc hà đã làm xong chưa nhé .Nhiều ảnh vào cụ ạ .Em hóng .Vote cụ .
ồ đến đoạn đấy mới nan giải cụ ah , từ từ để em soạn ảnh rồi sẽ post đến đoạn đấy .

tmanhthang

Xe tăng
mấy ông này chơi vào đúng thời điểm bận, giờ này về rồi mới rảnh này hic hic
he he cu em , tiếc quá không mượn thằng em cái DSLR . toàn các cụ súng dài . mình súng ngắn tủi thân quá :((

nokia87

Xe hơi
khám phá vùng đất lạ, trên đó có sơn nữ tắm tiên đó các bác cố gắng chụp vài kiểu cho anh em ngắm nhé

tmanhthang

Xe tăng
Sáng hôm sau bọn em thức dậy lúc 5 h , trả phòng , ăn sáng roài Hoàng Su phì thẳng tiến , cung đường này dài 157 Km theo quốc lộ 2c , cách hà giang ở cột mốc này em làm cái ảnh kỉ niệm , mặt em đây :))

chạy qua Việt Quang thấy biển báo rẽ trái vào Hoàng Su phì , bọn em rẽ vào cung đường này .
đi một đoạn thấy cái suối đẹp quá , phải xuống thôi , nhưng đường xuống thì sâu quá .bọn em đã phải trèo xuống và lên ở cái dốc như này này :((

nhưng khi xuống được nhìn , và vùng vẫy trong dòng suối , mọi mệt nhọc bay đi hết cả .

cụ sayxe bên dòng suối mát lạnh :)

cảnh đep quá, tranh thủ show tí :)

Chỉnh sửa cuối:

tmanhthang

Xe tăng
khám phá vùng đất lạ, trên đó có sơn nữ tắm tiên đó các bác cố gắng chụp vài kiểu cho anh em ngắm nhé
he he giữa vùng núi chả thấy có tiên nữ đâu cả , thôi thì mình làm tiên ông vậy :))

khongthuphi

Xe điện
he he giữa vùng núi chả thấy có tiên nữ đâu cả , thôi thì mình làm tiên ông vậy :))

Cụ tắm tiên có ngày bị cá suối nó rỉa mất kim đấy! Các cụ có chuyến đi thú vị nhể! Hóng tiếp các cụ sẽ làm gì nữa sau khi tắm tiên.

tmanhthang

Xe tăng
he he tắm tiên xong bọn em bắt đầu bước vào cung đường khủng đến Hoàng su phì . đường lên dốc, xuống đèo , quanh co khúc khủy . chưa bao giờ em có cảm giác say xe thế mà cũng gần đứt . vội vàng giành lái ngay . lại tỉnh như sáo . đánh võng chán thì rồi cũng nhìn thấy cải biển như này :)

trên đường vào Hoàng Su phì .

đoạn này rất nhiều cảnh đẹp , em sẽ dành cho các cụ súng khủng post ảnh nhé :)

Chỉnh sửa cuối:

tmanhthang

Xe tăng
Vòng vèo mãi rồi cũng đến Hoàng su phì , lượn lờ vài vòng rồi bọn em cũng tìm được chỗ ăn . chắc tưởng bọn em kiều về nước lên nhá có vài món toàn rau với thịt mà chủ quán chém tận gần 400 K :(( , vừa ăn vừa hỏi đường mấy anh biên phòng , thấy bảo đường tù Hoàng su phì sang Xín mần tầm gần 40 km , đường có thể đi được , nhưng từ Xín mần sang Bắc hà thì xe chú chân ngắn khôgn đi được đâu .kệ theo chương trình cứ Xí Mần thẳng tiến .
giữa núi rừng Hoàng Su phì bọn em gặp một cô bé bán hàng rất xinh , nói giọng rất chuẩn có lẽ không phải người ở đây .

Chỉnh sửa cuối:

tmanhthang

Xe tăng