[Thảo luận] Cảnh báo bắt lỗi không xi nhan vượt phải Cao Tốc Thăng Long Nội Bài Ngã Tư nhé

XichLoMay4Banh

Xe hơi
Tình hình là như này e xin kể các cụ nghe
em có đưa gấu nhà e lên sân bay đén đoạn gần Ngã tư e vượt 1 chú xe tải (vượt phải nhé em khong nhớ là có xi nhan hay không nhưng e nhớ mang máng là có). đi được 1 đoạn gần đến ngã tư thấy xa xa 1 chú áo vàng đi dần ra giữa đường chỉ cái cạp nong vào mẹt e , e xi nhan tấp vào lề và xuống kính hỏi chú xxx có vụ gì thế anh.
xxx; Chào e theo điều lệnh , a cho kiểm cha giấy tờ (xxx tam 4x)
em; e lỗi gì thế a
xxx; a đi lỗi vượt bên phải , a cho kiểm tra giấy tờ
em ; đua xx giấy tờ cầm, a xem lại đủ nhé không thiếu gì (vì xe em mới mua được 1 năm Bằng lái e thì được cấp 2003)
xxx; a lỗi vượt phải
em; em chuyển làn đấy chứ vì cái xe tải nó rẽ trái em chuyển làn mà
xxx; em vượt phải rồi( xx bắt đầu to tiếng)
em; em thua a là xe tải nó rẽ trái a nhé
xxx; em vượt phải rồi em không tin hỏi ông kia xem( chỉ về phía Ông xe ôm)
em ;oke a hỏi lại Ông ý xem ( e cáu rồi bất đầu to mồm với xxx và chỉ tay Ong xe ôm ) A hỏi lại đi xem e có xi nhan không.
xxx; xx im re cầm giấy tờ của e ngó xem có gì sai không để bắt lỗi đây.
em ; em nói tiếp em không vượt phải đâu nhé , em đi bao nhiêu năm nay không bao giờ là chuyển làn e không xi nhan ( a đừng bắt nọn e nhé hihi) a có nhìn nhầm không đấy .
xxx; lại im
em ; em chua bao giừo chuyển là mà không xi nhan( rồi e vỗ vỗ vai xxx ) thật 100%
xxx; Ơ sao vỗ vai bạn của anh ah
em; thôi a thông cảm ( chắc xxx nhìn cái bằng của e cấp lâu rồi+bang xe tải lái xe con nên xxx lảng không nói gì)
xxx ; Giấy tờ đây a cầm và đi đi
em ; Cám ơn a , nói lại câu trong ngành mà a dọa tý( cái này e hay bốc phét khi gặp xxx)
Rồi e lên xe đưa gấu vào sân bay,Gấu nói (a cùn thế + to mồm nên xx tha a ah) ( mất 15p tranh luận cùng xx)+ may là hôm đó có mỗi 1 chú xxxx không chắc e không cãi lai 2 xx đâu.
Tóm lại là các cụ đi nhó chuyển làn + vượt nhớ bật xi nhan nhé. Đúng luật xxx không thể làm được gì mình.

FujiS5200

Xe điện
Lại lỗi vượt phải trên đường nhiều làn xe. xxx vẫn diễn cái trò bẩn đấy nhỉ :))

nghiathang

Xe tăng
Nó có 1 thằng thì táng bỏ mẹ nó ngay. Làm gì có tổ công tác có 1 người.

Ob3xuT

Xe điện
em thấy cái tiêu đề của cụ chả lquan j đến nội dung cả... xxx vịn lỗi vượt phải cơ mà, cơ mà lại vượt phải ở đường có nhiều làn =))

Tribute

Xe container
xxx bắt không đúng lỗi, lẽ ra phải bắt lỗi "vượt xe nơi đường giao nhau" thì cụ chủ tịt.

coolpix8700

Xe ngựa
Chắc bác chủ tp nói về chỗ giao nhau với QL2?
Chỗ đó họ bắt vượt phải từ ngay sau trạm soát vé, xxx có thể đứng dưới gầm cầu, đứng trên cầu và đứng ngay cái bốt của đội.
Nếu bác ấy vượt phải chỗ ngã tư thì xxx không thể băt được vì hầu như ít khi vắng xe xi nhan rẽ trái. Chỉ có thể chú xe ôm nào chỉ diểm, nhưng xxx đứng đấy không hiểu ý chỉ lỗi ở ngã tư, đến lúc hiểu ra đành chấp nhận cho bác ấy đi tiếp...!

tungkhuyen

Xe điện
Có hôm e cũng bị bắt lỗi sai làn sau trạm soát vé. E hỏi biển phân làn đâu thì quanh co sang lỗi chuyển làn không xi nhan. E đề nghị viết biên bản thì lại kêu là làm j mà to tiếng, xin một câu thì cho. E chốt luôn: địa vị xã hội cao không việc j phải xin. Các chú phải trả e mà mặt ngắn tũn, trông hèn lắm.

Mercedes-0o0

Xe tải
cái này thì cần rắn là Xxx lại dẻo ngay thôi..:))

vietran

Xe ba gác
Nó bắt lỗi cụ vượt ở ngã tư là cụ đứt
Còn cụ bảo phải xin nhan là em chưa nhất trí, đường Thăng Long nội bài làn ai lấy đi, vượt làvdo chuyển làn thôi, khỏi cần xin nhan. Nếu cụ đi quốc lộ 2 thì đúng là phải bật xin nhân xin vượt thì là đúng, còn Nội Bài- TL nó khác, đúng k các cụ???

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.myphamxachtay.com
Cứ báo chuyển làn là mình cãi được thôi, miễn là sau khi chuyển làn và vượt xe, bác không nhập lại làn cũ :))

pham minh

Xe container
đường có nhiều làn thì làn của ai thì người đó đi việc gì phải xin , còn nếu chạy cùng làn mà có nhu cầu vượt thì mới phải xin chứ , có lẽ nó bắt cụ vì lỗi chuyển làn không signal thì đúng hơn

giangcoi79

Xe điện
Trước đường này vượt thoải mái có bao giờ vịn đâu.Bây giờ thời buổi suy thoái kinh tế xxx nhiều bài quá.Các cụ đi cẩn thận mà tránh thôi

FanBi

Xe tải
Lỗi này nhà cháu thấy bắt nhiều, nhưng ít người dám nc phải trái kiểu như cụ

hungpham5688

Xe tải
khi mà bác đi làn bên phải mà bật xi nhan để vượt xe làn trái thì lúc đó bác đã tự nhận mình đã vượt phải,khi vượt xe làn trái mà bác không bật thì coi là đang đi làn của mình,còn chuyển làn thì bật xi nhan là đúng rồi bác ạ,e có đôi điều các xxx dạy e thế thôi ạ:D

Mr.Bo0ng

Xe buýt
Tình hình là như này e xin kể các cụ nghe
em có đưa gấu nhà e lên sân bay đén đoạn gần Ngã tư e vượt 1 chú xe tải (vượt phải nhé em khong nhớ là có xi nhan hay không nhưng e nhớ mang máng là có). đi được 1 đoạn gần đến ngã tư thấy xa xa 1 chú áo vàng đi dần ra giữa đường chỉ cái cạp nong vào mẹt e , e xi nhan tấp vào lề và xuống kính hỏi chú xxx có vụ gì thế anh.
xxx; Chào e theo điều lệnh , a cho kiểm cha giấy tờ (xxx tam 4x)
em; e lỗi gì thế a
xxx; a đi lỗi vượt bên phải , a cho kiểm tra giấy tờ
em ; đua xx giấy tờ cầm, a xem lại đủ nhé không thiếu gì (vì xe em mới mua được 1 năm Bằng lái e thì được cấp 2003)
xxx; a lỗi vượt phải
em; em chuyển làn đấy chứ vì cái xe tải nó rẽ trái em chuyển làn mà
xxx; em vượt phải rồi( xx bắt đầu to tiếng)
em; em thua a là xe tải nó rẽ trái a nhé
xxx; em vượt phải rồi em không tin hỏi ông kia xem( chỉ về phía Ông xe ôm)
em ;oke a hỏi lại Ông ý xem ( e cáu rồi bất đầu to mồm với xxx và chỉ tay Ong xe ôm ) A hỏi lại đi xem e có xi nhan không.
xxx; xx im re cầm giấy tờ của e ngó xem có gì sai không để bắt lỗi đây.
em ; em nói tiếp em không vượt phải đâu nhé , em đi bao nhiêu năm nay không bao giờ là chuyển làn e không xi nhan ( a đừng bắt nọn e nhé hihi) a có nhìn nhầm không đấy .
xxx; lại im
em ; em chua bao giừo chuyển là mà không xi nhan( rồi e vỗ vỗ vai xxx ) thật 100%
xxx; Ơ sao vỗ vai bạn của anh ah
em; thôi a thông cảm ( chắc xxx nhìn cái bằng của e cấp lâu rồi+bang xe tải lái xe con nên xxx lảng không nói gì)
xxx ; Giấy tờ đây a cầm và đi đi
em ; Cám ơn a , nói lại câu trong ngành mà a dọa tý( cái này e hay bốc phét khi gặp xxx)
Rồi e lên xe đưa gấu vào sân bay,Gấu nói (a cùn thế + to mồm nên xx tha a ah) ( mất 15p tranh luận cùng xx)+ may là hôm đó có mỗi 1 chú xxxx không chắc e không cãi lai 2 xx đâu.
Tóm lại là các cụ đi nhó chuyển làn + vượt nhớ bật xi nhan nhé. Đúng luật xxx không thể làm được gì mình.
ơ thế kinh nghiệm là mình đúng thì cứ to mồm là đc hả cụ...hì hì hì em fun tý ạ

thanthai

Xe hơi
Chả biết đường nào mà lần !

Đại_Bàng

[Tịch thu bằng lái]
Có hôm e cũng bị bắt lỗi sai làn sau trạm soát vé. E hỏi biển phân làn đâu thì quanh co sang lỗi chuyển làn không xi nhan. E đề nghị viết biên bản thì lại kêu là làm j mà to tiếng, xin một câu thì cho. E chốt luôn: địa vị xã hội cao không việc j phải xin. Các chú phải trả e mà mặt ngắn tũn, trông hèn lắm.

Em kết câu này của cụ ;)) , hay

co-driver

Xe tải
làn mình mình đi, việc gì phải xi nhan vì mình có vượt đâu hả cụ?

hoang_vo

Xe tải
cụ làm thế là hay đấy, vod cụ 1 ly