Golden Sand Hội an - Đi nghỉ thành đi du lịch

aotim

Xe container
Nhân dịp có tuần nghỉ đưa cả gia đình đi chơi nghỉ ngơi, ai dè thành đi du lịch thêm số chỗ, phọt các bác sêri ảnh đi. Đi rồi muốn đi nữa, ôi nghỉ ngơi ai chả thích.
Golden Sand resort đây ạ:

Phòng ốc:

Tạm thế đã các bác nhé :)

aotim

Xe container
Tiếp nhé các bác

Biển đẹp vậy cà....Sướng nhất các thủ trưởng này :):

Tập tiếp theo Cù lao chàm+Chùa Linh ứng+Bà Nà Hill phục vụ các bác sau bữa sáng nhé :). Enjoy

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

aotim

Xe container
Cù lao chàm các bác nhé:

Ngôi chùa cổ nổi tiếng, nhưng bé :) ở Cù lao chàm:

Chợ cầu cảng nhỏ và có vài món đặc sản:

Bãi tắm cũng được, ít người, tuy nhiên rất sâu, oái:

aotim

Xe container
Quay về ĐN qua bán đảo Sơn trà, thăm chùa Linh ứng lớ có tượng Phật cực to:

Tạt phát qua Ngũ hành sơn chơi nào:

Nóng quá đi Bà Nà cho mát đi:

Có lẽ về cố đô và ra thủ đô thôi, hết hơn tuần rồi.

Chúc tất cả các bác kỳ nghỉ vui vẻ nhé :)

lukhach142002

Xe tăng
Nhiều ảnh đẹp quá bác ơi nhưng mà bác cho thêm một số thông tin chi tiết hơn nữa được không ạ, ví dụ như: chỉ dẫn đường đi, thông tin khách sạn. nhà nghỉ, nhà hàng ăn uống, chất lượng phục vụ ......

buffalo car

Xe điện
Nhiều ảnh đẹp quá bác ơi nhưng mà bác cho thêm một số thông tin chi tiết hơn nữa được không ạ, ví dụ như: chỉ dẫn đường đi, thông tin khách sạn. nhà nghỉ, nhà hàng ăn uống, chất lượng phục vụ ......
Với cả mỗi một bức ảnh bác enter một cái cho nó tách ra nhìn đẹp hơn :D
Nhìn thời tiết chuyến đi của bác đẹp quá! Biển xanh trời xanh đẹp thế chứ! :)

tudis_mr

Xe tải
Cụ viết bài hay quá!:)) Cụ cho em ít thông tin phòng ốc ở Sandy đi!

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
hoamoctrang1.multiply.com

quyetthang

Xe tăng
Resort này so với giá là khá ổn, phòng ốc sạch sẽ, view được, lại gần mấy quán hải sản ngon bổ rẻ nên thoải mái ra ngoài ăn, nhân viên thân thiện luôn tươi cười. Em cũng mới ở đây về, book qua nhà mợ vietnamresort.

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Resort này so với giá là khá ổn, phòng ốc sạch sẽ, view được, lại gần mấy quán hải sản ngon bổ rẻ nên thoải mái ra ngoài ăn, nhân viên thân thiện luôn tươi cười. Em cũng mới ở đây về, book qua nhà mợ vietnamresort.
Tks Cụ, ra là vậy. Em cũng save địa chỉ này để cho mùa hè năm tới.:)

aotim

Xe container
Tựu trung resort này nghỉ dưỡng ok. Phòng ốc tạm ổn tuy hơi nhỏ so với các resort khác ở trong ĐN hay Huế, nhà nào có khoảng 2 trẻ em lớn chút là e dự phải trải xuống sàn nằm là chắc :). Giá rổ tầm 2 củ/phòng đã bao gồm ăn sáng kèm cho trẻ dưới 6 tuổi, trên 6 tuổi thì phải thêm phí thì phải. Ăn uống cũng kh tiện lắm vì resort hơi tách biệt nên phải đi taxi ra biển Cửa đại, giá rổ kh rẻ chút nào, có thể ăn tại Gió biển ra resort rẽ trái đi bộ 500m tạm được. Còn bác nào đạn dược tốt thì cứ ăn, ngủ, nghỉ, tắm.... tại chỗ cũng được ạ.

Bác nào cần thông tin gì em bổ sung nhé. Ụp mấy cái ảnh mỏi quá :)

Em và mợ đều pro nhỉ :))

Em cũng mới đi Cù Lao Chàm dịp 40/4. Góc Cụ chộp gần giống với góc của em;))

Em góp thêm cái nữa:

Thuy_Duong

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng sắp đi Hội An chơi, cụ cho em xin ít thông tin về ăn uống ở HA với. Nhà em có 1 F1 gần 2 tuổi nên đi đâu cũng phải ngó nghiêng chỗ ăn uống trc. Em voka cụ nhé.

BiK

Xe điện
@ bác chủ thớt: Thanks bác đã review cái resort này, cuối tuần này em và gia đình sẽ chạy hai xe vào nghỉ ở đúng resort này luôn. Nhân tiện hỏi bác là ra Cù Lao Chàm bác đi bằng tàu to hay canô cao tốc đấy, em đọc bài báo nào đó mà nói các tài công chạy canô cao tốc khi ra biển chạy khủng lắm làm mọi người rất sợ, không biết đúng không ? :-w Bác chỉ giúp cho ở ngoài resort có nhà hàng nào ăn hải sản gần mà giá hợp lý không ?

Linhthuynd

Xe buýt
Em cũng góp cái ảnh CLC dịp 30/4 tí.

aotim

Xe container
Em cũng sắp đi Hội An chơi, cụ cho em xin ít thông tin về ăn uống ở HA với. Nhà em có 1 F1 gần 2 tuổi nên đi đâu cũng phải ngó nghiêng chỗ ăn uống trc. Em voka cụ nhé.
F1 mà có 2 tuổi e là ăn uống cũng khó đây vì thực ra HA chỉ có mấy món như mì, cơm gà, rồi đồ Tây. 2 tuổi mà ăn được cơm rồi thì bác cho đi ăn cơm gà đi, đặc sản HA, có mấy quán như Bà Nga, Bà Buội, Bà Tý là nổi tiếng và hạt dẻ. Cứ lên taxi Mai linh rồi nó quán xe đến tận nơi, HA cũng nhỏ nên di chuyển ok thôi ạ. Đêm đến thì ra phố Cổ để ngắm trăng sao (đèn lồng) :) nhé bác, rồi ăn quán vỉa hè, nhưng cẩn thận F1 lại đau bụng đấy nhé

@ bác chủ thớt: Thanks bác đã review cái resort này, cuối tuần này em và gia đình sẽ chạy hai xe vào nghỉ ở đúng resort này luôn. Nhân tiện hỏi bác là ra Cù Lao Chàm bác đi bằng tàu to hay canô cao tốc đấy, em đọc bài báo nào đó mà nói các tài công chạy canô cao tốc khi ra biển chạy khủng lắm làm mọi người rất sợ, không biết đúng không ? :-w Bác chỉ giúp cho ở ngoài resort có nhà hàng nào ăn hải sản gần mà giá hợp lý không ?
Đi CLC có 2 cách là tàu gỗ và cano. Tàu gỗ thì thảnh thơi vừa đi vừa ngắm nên mất 2h mới đến, cano thì thôi rồi rẽ sóng đi tới nên chỉ có 15-20' thôi, cách lái cũng tùy người nhưng có trẻ con tài không lạng lách đâu ạ, trừ khi đến CLC rồi đi sang bên đảo tắm khoảng 2' thì đúng là tổ lái, đc cái cảm giác mạnh cũng đã bác ạ. Từ resort đi taxi 7 chỗ hết 40k là đến vì rất gần đó. Nếu đi tour thì 450k/người ở bến Cửa đại, e chưa hỏi tự đi thì sao nhưng hình như cũng có, mình chỉ trả vé cano hay tàu thôi, ra đó tự túc. Phương án tự đi hay vì lên CLC kh có gì cả đâu bác nhé, lưu ý các bác cẩn thận rất nắng nóng nếu có trẻ em thì mũ cũng kh đủ dùng đâu, cần thêm ô và tránh đi lại trên đảo nhiều vì thực ra cũng chỉ đi chùa, ra chợ cầu cảng mà thôi, mệt đấy ạ. Hải sản CLC là ốc vú nàng (ngon chưa :))), mực 1 nắng, bào ngư tươi, ái chà chà, nắng nóng thế thêm vài chai bia thì... biển xanh vẫy gọi thôi. Thêm chút lặn ngắm san hô nếu biết bơi bác nhé, tuyệt.
Ah ăn ở biển cửa đại kh rẻ bác nhé, đều niêm yết giá hết như quán Mẫn, Vân Phi, Zero. Tuy nhiên nếu ở đây bác ra cửa rẽ trái đi bộ 500m có quán Gió biển rất hạt dẻ và bình dân nhé. Hải sản thi nên ug riệu chớ ug bia gây axit uric bác nhé

Cứ nghĩ là đã các bác nhỉ :))

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

BiK

Xe điện
Hay thế nhể, em cũng đi Cù Lao Chàm nhưng lâu rồi, cứ nghĩ đến sắp đi lại nứng roài, thanks bác nhé. he he...

F1 mà có 2 tuổi e là ăn uống cũng khó đây vì thực ra HA chỉ có mấy món như mì, cơm gà, rồi đồ Tây. 2 tuổi mà ăn được cơm rồi thì bác cho đi ăn cơm gà đi, đặc sản HA, có mấy quán như Bà Nga, Bà Buội, Bà Tý là nổi tiếng và hạt dẻ. Cứ lên taxi Mai linh rồi nó quán xe đến tận nơi, HA cũng nhỏ nên di chuyển ok thôi ạ. Đêm đến thì ra phố Cổ để ngắm trăng sao (đèn lồng) :) nhé bác, rồi ăn quán vỉa hè, nhưng cẩn thận F1 lại đau bụng đấy nhé

Đi CLC có 2 cách là tàu gỗ và cano. Tàu gỗ thì thảnh thơi vừa đi vừa ngắm nên mất 2h mới đến, cano thì thôi rồi rẽ sóng đi tới nên chỉ có 15-20' thôi, cách lái cũng tùy người nhưng có trẻ con tài không lạng lách đâu ạ, trừ khi đến CLC rồi đi sang bên đảo tắm khoảng 2' thì đúng là tổ lái, đc cái cảm giác mạnh cũng đã bác ạ. Từ resort đi taxi 7 chỗ hết 40k là đến vì rất gần đó. Nếu đi tour thì 450k/người ở bến Cửa đại, e chưa hỏi tự đi thì sao nhưng hình như cũng có, mình chỉ trả vé cano hay tàu thôi, ra đó tự túc. Phương án tự đi hay vì lên CLC kh có gì cả đâu bác nhé, lưu ý các bác cẩn thận rất nắng nóng nếu có trẻ em thì mũ cũng kh đủ dùng đâu, cần thêm ô và tránh đi lại trên đảo nhiều vì thực ra cũng chỉ đi chùa, ra chợ cầu cảng mà thôi, mệt đấy ạ. Hải sản CLC là ốc vú nàng (ngon chưa :))), mực 1 nắng, bào ngư tươi, ái chà chà, nắng nóng thế thêm vài chai bia thì... biển xanh vẫy gọi thôi. Thêm chút lặn ngắm san hô nếu biết bơi bác nhé, tuyệt.
Ah ăn ở biển cửa đại kh rẻ bác nhé, đều niêm yết giá hết như quán Mẫn, Vân Phi, Zero. Tuy nhiên nếu ở đây bác ra cửa rẽ trái đi bộ 500m có quán Gió biển rất hạt dẻ và bình dân nhé. Hải sản thi nên ug riệu chớ ug bia gây axit uric bác nhé

Cứ nghĩ là đã các bác nhỉ :))

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Em cũng góp cái ảnh CLC dịp 30/4 tí.
@ Cụ Lính Thuỷ: Cụ có góc này em cũng có nhá! Xêm xêm nhau Cụ nhể:;))

Thêm nữa này:

Ra Cù Lao Chàm, các Mợ nhớ mua cái này về cho các Cụ nhé!:P (Bào Ngư ngâm rượu đới).

Lưu ý Cụ nào có F1 ra CLC bằng cano, chơi thì chơi nhớ mà về đất liền cho sớm, về muộn gặp hôm sóng nhớn thì có mà mặc áo mưa với lại trong bụng chả còn chứa cái gì đâu đấy!#:-s