[Thảo luận] VIDEO - Dân không đủ "trình" hỏi giấy tờ CSGT

namsang

Xe máy
Người trong clip ko phải em, các cụ, các mợ đừng hiểu nhầm !!!!!!! Có nguồn bên dưới ạ

[YOUTUBE]kat4RjgcDNk[/YOUTUBE]

Nguồn Youtube: IT205ful

CSGT nói: Dân không đủ tư cách hỏi giấy tờ CSGT- CSGT ra đường không cần mang giấy tờ mà cũng chg cần bằng lái xe mô tô- Hay cho câu nói của đầy tớ nhân dân.!.

Chuyện là thế này: Vợ Chồng minh đi từ Núi Trúc rẽ phải ra Kim Mã ( đc phép rẽ phải). 2 anh đầy tớ nhân dân này đứng chờ đèn đỏ ở đó (xi nhan rẽ trái mà lại đứng sát mép bên phải- cản trở người dân muốn rẻ phải). Mình bực bấm còi và bảo đứng gọn vào cho dân ng ta đi....(chắc bị mất mặt lên cay mình). Đi được 1 đoạn trên đường Kim Mã,các Anh ấy ép vc mình vào- suýt đổ xe, các anh làm như thể mình là tay đua k bằng).
Tôi bị làm sao. Mình nói
Anh/ Chị vượt đèn đỏ-
Đèn đỏ nào- vượt ở đâu. Mình quá đỗi ngạc nhiên
Vượt đèn đỏ ở ngã tư Núi Trúc- Kim Mã. A giao thông tên Chính- Mã số: 199638 trợn mắt như thể ăn thịt mình. ;))
Ối zời ơi là zời....các Anh công an- được ăn học bằng tiền của dân mà học thế à- mình bảo có biển rẽ phải mà- Anh ấy k tin- bắt chú CA chưa ra trường lóc cóc đi bộ xuống xem biển có đúng k...hehe..mình cười thầm- lát sau chú lính trẻ quay lại thì thầm vào tai chú GT- thấy chú GT mặt biến sắc- xuống giọng- A k vượt đèn đỏ, tôi phạt A tội ko có gương- haha-mình bảo a ơi HN có khoảng 7tr dân thì có đến 6tr dân k có gương các a ơi, sao các a k bắt đi ạ- làm mấy ng dân đang đứng xem chạy mất dạng sợ bị bắt lấy-hehe. A GT tráo trở đòi kiểm tra giấy tờ- ở thì mình k mang- dân nhà mình thường để ở nhà mà- mang đi lỡ mất, mà mún đi làm lại, lại bị đầy tớ nhân dân chúng nó hành ông chủ của chúng nó.
Mình k mang giấy tờ- ờ thì mình sai, mình chịu phạt- chợt nhớ gần đây có nhiều vụ giả danh đầy tờ nhân dân đi bắt nhân dân- mình bảo các a cho kiểm tra giấy tờ- thẻ nghành- rùi giấy tờ xe- bằng lái của các a. Mặt các anh ấy đần như ngỗng.... chg nói câu j lảng ra chỗ khác ( các a chạy ra nấp ở cột điện để hội ý- mày mưu hại dân). Mưu thế này:
- Dân k đủ tư cách để kiểm tra tôi- A CA chưa ra trường nói-( người xem phản đổi ngay- xem clip)
- Các Anh ý là CA rồi thì k cần bằng lái, xe cug k có giấy tờ lun, vì chg có ai có tư cách ktra các anh, (chg hiểu cái slogan- nhà nc là của Dân các A có đc dạy k- mình cug chg hiểu giờ họ "tuyển dụng" CA ntn). "100% các đồng chí này chg có giấy tờ gì trong người, chứ chúng mà có, chúng mà đúng, chác chắn chúng lôi ra đập vào mặt dân den như mình rồi."
Vin vào cớ mình k có giấy tờ- Các Anh kiên quyết lập biên bản tạm giữ xe mình- mình chưa kịp ký thì chg hiểu các Osin của chúng ta đã "gọi điện cho người thân" từ bao giờ mà nào xe thùng- CA Phường- Hình sự đủ cả- Các Anh cậy đông cứ thế bế con ngựa "xích tố" của mình lên xe mà khỏi cần mình ký biên bản luôn- coi thường dân đến thế là cùng- mà chuyện lạ ở đây là CA cug đâu có gương- và cũng đâu có cài quai mũ bảo hiểm- coi thường thánh chỉ của Bác Dũng ttg đến cùng tận- có rõ trong clip
Đến nước này e chg bít kêu ai- chỉ biết móc ví lấy tờ 10k ra nhìn thẳng Bác Hồ mà than: Bác ơi, Bác ơi- lời Bác dạy CA nhân dân giờ chỉ còn nằm trong bảo tàng CAND thôi Bác à.

Chỉnh sửa cuối:

czechonline

Xe điện
Nói chung là kẻ cướp gặp bà già :D vụ này nên bắt tay rồi chào nhau mà đi , bên nào cũng có lỗi cả . Còn thực sự em dị ứng với kiểu cãi cùn công an ko có quyền kiểm tra khi không chỉ ra lỗi , em nghĩ là do các cụ nghĩ ra chứ chẳng có luật nào công an chỉ được kiểm tra khi người tham gia gia thông phạm luật .

tuikhongten

Xe buýt
Nói chung là kẻ cướp gặp bà già :D vụ này nên bắt tay rồi chào nhau mà đi , bên nào cũng có lỗi cả . Còn thực sự em dị ứng với kiểu cãi cùn công an ko có quyền kiểm tra khi không chỉ ra lỗi , em nghĩ là do các cụ nghĩ ra chứ chẳng có luật nào công an chỉ được kiểm tra khi người tham gia gia thông phạm luật .
hì hì hì em dự kụ là người trong ngành :P

jupiterMX

Xe tải
Em nghĩ là công an sai khi nói lỗi của cụ là vượt đèn đỏ, nhưng đúng khi nói xe của cụ không gương. Về phần giấy tờ, chỉ là cụ không mang theo, theo luật nếu cụ chứng minh được có đủ giấy tờ quy định thì xxx vẫn phải thả xe cụ ra. Em chỉ không hài lòng một chút về phản ứng của bạn cụ chủ - hơi manh động :D, còn cụ không mang gương là sai thì nhận lỗi và nộp phạt tại chỗ. Đôi khi chuyện nhỏ nhưng vì cách phản ứng thái quá nên sinh ra to chuyện.

trẻ con

Xe máy
Xxx không phát hiện ra lỗi, kiểm tra giấy tơ làm cái đ gì?

Arizona

Xe tăng
Xem clip của chủ thớt nghẹo hết cả cổ :D

tuikhongten

Xe buýt

Matizcoi

Xe cút kít
Cụ đọc lại thông tư 27 của ngành luôn hộ em cái, các vụ ở cờ líp thì bác chủ thớt còn ngoan hiền và phải tranh nhau nói đấy, chứ em là em cho nói xả láng, hỏi xong chưa, xong rồi thì tới tôi, và em chấp luôn hỗn hợp các thể loại, vì xét cho cùng sẽ có chú phải tốn gấp 1000 lần xiền em nộp phạt (nếu phải nộp vì vi phạm) để duy trì trạng thái ban đầu.

Xichlo_4_banh

Xe đạp
TÌnh hình thế nào rồi cụ, Anh em đang hóng xem kết quả ra sao.

CuTiVoDich

Xe điện
Cái chỗ đo đỏ cụ nhầm,cái quy định đấy được ban hành khi xxx có dấu hiệu sách nhiều dân và dừng xe kiểm tra một cách vô tội vạ, muốn kiểm tra hành chính phải có quyết định của cơ quan có thẩm quyền.
Trong clips xxx bựa, chủ thớt sai lè lè.

Mr_Minh

Xe tải
Tóm lại là kết quả thế nào nhỉ? Bác còn clip nào up nốt lên đi.

hongha117

Xe điện
xxx không bắt được lỗi nên vin cho cụ cái lỗi không giấy tờ vày gương là đúng rồi
nhưng mà cách hành xử của hai thằng xxx này ngu vãi....
nhất là nhìn mặt thằng mặc áo xanh í ;))

sonson

Xe tải
cụ này xe buýt rồi mà cmt hồ đồ quá, không đúng luật mà cụ cãi xxx thì nó gõ cho chết tươi

Rickyman

Xe điện
Cụ chủ thớt thì ngang vãi, còn hai ông đày tớ đúng là trình còi, mỗi con mẹ hàng nước chuẩn nhất :D

thtvuf

Xe điện
công nhựn hàng nước bán nước mà đanh thép, như tuyên án!

Furious

Xe điện
Lần sau cụ cứ đúng chính tả hộ em cái, viết tắt khó đọc. Trong trường hợp của cụ xxx sai trước (không có quyền kiểm tra phương tiện đang lưu thông, phát ngôn bừa bãi) rồi đến cụ, cụ thiếu đủ kiểu giấy tờ rồi gương gậu. Nó gọi 141 thì cụ ốm đòn rồi.

Lê Chon goang

Xe tải
Cụ Czechonline xem nhớ:( Thông tư 27, BCA)
[FONT=&quot]2. Các trường hợp được dừng phương tiện[/FONT][FONT=&quot][/FONT]
[FONT=&quot]a) Cán bộ, chiến sĩ thực hiện nhiệm vụ tuần tra, kiểm soát được dừng phương tiện để kiểm soát trong các trường hợp sau:[/FONT][FONT=&quot][/FONT]
[FONT=&quot]- Trực tiếp phát hiện hoặc thông qua phương tiện, thiết bị kỹ thuật nghiệp vụ phát hiện, ghi nhận được các hành vi vi phạm pháp luật về giao thông đường bộ.[/FONT][FONT=&quot][/FONT]
[FONT=&quot]- Thực hiện kế hoạch, mệnh lệnh tổng kiểm soát của Cục trưởng Cục Cảnh sát giao thông đường bộ - đường sắt hoặc Giám đốc Công an cấp tỉnh trở lên.[/FONT][FONT=&quot][/FONT]
[FONT=&quot]- Thực hiện kế hoạch, phương án công tác của Trưởng phòng Cảnh sát giao thông hoặc Trưởng Công an cấp huyện trở lên về việc kiểm soát, xử lý vi phạm pháp luật về giao thông đường bộ theo chuyên đề.[/FONT][FONT=&quot][/FONT]
[FONT=&quot]- Có lệnh bằng văn bản của thủ trưởng, phó thủ trưởng [/FONT][FONT=&quot]Cơ quan điều tra[/FONT][FONT=&quot] từ cấp huyện trở lên; văn bản đề nghị của cơ quan chức năng liên quan về dừng phương tiện để kiểm soát phục vụ công tác bảo đảm an ninh, trật tự.[/FONT][FONT=&quot][/FONT]
[FONT=&quot]- Tin báo của cơ quan, tổ chức, cá nhân về hành vi vi phạm pháp luật của người và phương tiện tham gia giao thông.[/FONT][FONT=&quot][/FONT]