[VHGT] Em quyết định không làm hư xxx mà nộp tiền cho nhà nước.

SPL

Xe container
Em đi TH về HN, đi đường cũ, bị bắn tốc độ chỗ cầu vượt giao giữa đường cao tốc mới và cũ gần cầu Giẽ, em dính 56/40 vì chủ quan tăng tốc lúc lên cầu, xxx ngồi trong xe tải chỗ đoạn đường bỏ đi bắn. Em xuống mổ bò với 2 xxx đòi xem hình ảnh, viện dẫn TT27 ra để xxx biết vì xxx dám bảo không có quy định nào được xem hình ảnh tại chỗ cả, sau em giơ ra thì mới chịu. Sau 20 phút lằng nhằng thì xxx đành phải gọi anh hùng Núp bỏ bắn cưỡi xe tải đi ngược đường lên cho em xem hình. Xe em có DVR nên em đỗ ngay sau xe bán tải của xxx, ghi lại hết thành ra xxx không ăn bẩn được mặc dù đuổi em đỗ lên trên đầu xe với lý do "đỗ đây nguy hiểm" =)) Sau khi xem hình đúng 56/40 thì em bảo lập BB đi, em kí, không thèm xin 1 câu, hẹn em 10 ngày sau ra Đội 8 chỗ Thường Tín nộp phạt. Chính nhờ em mà khối cụ thoát bị bắn đấy, nhưng qua đây em cũng xin lỗi cụ đi 4tuner biển 51 vì đã không thể đưa xèng cho xxx được, đành phải đi nộp phạt do DVR của em đang tác nghiệp:D Buồn cười nhất là chú chàng ghi BB lúc đầu tranh luận với em bảo em là "anh bảo anh đầy đủ giấy tờ nhưng anh không cho kiểm tra thì anh nói bằng mồm thôi à", em vặn lại "thế các anh đang bảo tôi vượt quá tốc độ bằng mồm đấy thôi, bao giờ có hình ảnh thì tôi đưa cho mà kiểm tra"

[video=youtube;YWsn_4jryV0]http://www.youtube.com/watch?v=YWsn_4jryV0&feature=youtu.be[/video]

[video=youtube;WA00Aqobefg]http://www.youtube.com/watch?v=WA00Aqobefg&feature=youtu.be[/video]

Chỉnh sửa cuối:

chiu chiu cz

Xe điện
hình như là lỗi này nộp 1,2 tr , hôm em dính ở bụi chuối Mỹ Lộc , có đầy đủ hình ảnh , của em thêm lỗi hết hạn bảo hiểm mấy ngày nữa tống thiệt hại là 1,5 tr , rắn thì rắn luôn kụ chụ ạ , em vote kụ , ko phải xin xỏ bố con thằng nào hết , mình có lỗi thì mình phải chấp nhận , ko thể làm cho xxx hư thêm nữa :D

Ndriver

Xe tải
Cũng thế cả thôi,
Bây giờ tiền nộp phạt cũng trả lại hết cho xxx .Cụ ra kho bạc vừa mất công vừa mất nhiều tiền hơn.
Tốt nhất là đừng vi phạm,vi phạm rồi thì cắn răng thôi cụ ahj,mất tièn để có kinh nghiệm.
Em đi TH về HN, đi đường cũ, bị bắn tốc độ chỗ cầu vượt, em dính 56/40 vì chủ quan tăng tốc lúc lên cầu, xxx ngồi trong xe tải chỗ đoạn đường bỏ đi bắn. Em xuống mổ bò với 2 xxx đòi xem hình ảnh, viện dẫn TT27 ra để xxx biết vì xxx dám bảo không có quy định nào được xem hình ảnh tại chỗ cả, sau em giơ ra thì mới chịu. Sau 20 phút lằng nhằng thì xxx đành phải gọi anh hùng Núp bỏ bắn cưỡi xe tải đi ngược đường lên cho em xem hình. Xe em có DVR nên em đỗ ngay sau xe bán tải của xxx, ghi lại hết thành ra xxx không ăn bẩn được mặc dù đuổi em đỗ lên trên đầu xe với lý do "đỗ đây nguy hiểm" =)) Sau khi xem hình đúng 56/40 thì em bảo lập BB đi, em kí, không thèm xin 1 câu, hẹn em 10 ngày sau ra Đội 8 chỗ Thường Tín nộp phạt. Chính nhờ em mà khối cụ thoát bị bắn đấy, nhưng qua đây em cũng xin lỗi cụ đi 4tuner biển 51 vì đã không thể đưa xèng cho xxx được, đành phải đi nộp phạt do DVR của em đang tác nghiệp:D

SPL

Xe container
Cụ thật chuẩn,nhưng cái gọi là tt27 đó kiếm ở đâu ạ? Em hỏi ngu tý.:D
Cụ lên GG mà tìm TT27/2009 của bộ CA là ra mà. Trên ipad của em lúc nào cũng có NĐ31, 33, 34 và 34 rút gọn :)) Lỗi này 1tr, không có hình phạt bổ sung, bắn kiểu này khác gì ở cầu vượt Mai Dịch đâu, bó tay. Dính thì chấp nhận thôi, xin xỏ làm gì, không làm hư xxx nữa :D

Chỉnh sửa cuối:

VPID

Xe buýt
Cụ đúng là tấm gương cho con cháu học tập để xh đi lên.=D>

SPL

Xe container
XXX không biết TT27 là gì :))
Nó cố tình giả vờ không biết thôi, nó bảo tôi chả thấy luật nào quy định cho xem hình ảnh tại chỗ cả. Sau đấy lại bảo VN còn kém, chưa thể truyền hình ảnh từ chỗ bắn lên chỗ bắt cho người vi phạm xem như ở ... Mỹ được=))

linhbap

Xe buýt
Lỗi của bác theo Nghị định 34/2010/NĐ-CP đây:
4. Phạt tiền từ 800.000 đồng đến 1.200.000 đồng đối với người điều khiển xe vi phạm một trong các hành vi sau đây:
...
[FONT=&quot]c) Điều khiển xe chạy quá tốc độ quy định từ 10 km/h đến 20 km/h;[/FONT]

SPL

Xe container
Lỗi của bác theo Nghị định 34/2010/NĐ-CP đây:
Em biết rõ lỗi mà bác, em có chối đâu, em có sẵn bảng "báo giá" trên xe mà :D Em biết là mình dính rồi nhưng không thích xin xỏ, không muốn cho nó xèng nên đòi xem ảnh, quay lại cảnh chúng nó đang "làm nhiệm vụ" để không cho chúng nó ăn của người khác, nó đuổi em đỗ lên chỗ khác không được, rồi em gọi nó cầm máy lên thì khối cụ thoát bị bắn đó thôi, đứng đấy tầm 20' mà cứ léo nhéo gọi lên liên tục đấy.

longvu

Xe tăng
Cụ thật chuẩn,nhưng cái gọi là tt27 đó kiếm ở đâu ạ? Em hỏi ngu tý.:D
Thấy cụ mới lái tháng 2/2012 nên em mới chỉ, chứ lái lâu là .... Cụ vào đây lấy về đi. Đó là thông tư QUY ĐỊNH NHIỆM VỤ, QUYỀN HẠN, HÌNH THỨC, NỘI DUNG TUẦN TRA, KIỂM SOÁT CỦA CẢNH SÁT GIAO THÔNG ĐƯỜNG BỘ. Bản này lúc nào em cũng có, harharrd lẫn soft luôn ;))

trungtroc250

Xe buýt
Em đi TH về HN, đi đường cũ, bị bắn tốc độ chỗ cầu vượt giao giữa đường cao tốc mới và cũ gần cầu Giẽ, em dính 56/40 vì chủ quan tăng tốc lúc lên cầu, xxx ngồi trong xe tải chỗ đoạn đường bỏ đi bắn. Em xuống mổ bò với 2 xxx đòi xem hình ảnh, viện dẫn TT27 ra để xxx biết vì xxx dám bảo không có quy định nào được xem hình ảnh tại chỗ cả, sau em giơ ra thì mới chịu. Sau 20 phút lằng nhằng thì xxx đành phải gọi anh hùng Núp bỏ bắn cưỡi xe tải đi ngược đường lên cho em xem hình. Xe em có DVR nên em đỗ ngay sau xe bán tải của xxx, ghi lại hết thành ra xxx không ăn bẩn được mặc dù đuổi em đỗ lên trên đầu xe với lý do "đỗ đây nguy hiểm" =)) Sau khi xem hình đúng 56/40 thì em bảo lập BB đi, em kí, không thèm xin 1 câu, hẹn em 10 ngày sau ra Đội 8 chỗ Thường Tín nộp phạt. Chính nhờ em mà khối cụ thoát bị bắn đấy, nhưng qua đây em cũng xin lỗi cụ đi 4tuner biển 51 vì đã không thể đưa xèng cho xxx được, đành phải đi nộp phạt do DVR của em đang tác nghiệp:D
chia buồn với mợ nha...
bọn chúng ngồi trên xe tải CSGT bên kia hàng rào , đúng đoạn cua mà lai bên trái lên soi rất rõ mít các kụ nhà ta.

SPL

Xe container
Công nhận chỗ ngồi tuy không có gì đặc biệt thậm chí lộ thiên nhưng quá hiểm, hiểm hơn chân cầu vượt Mai Dịch nhiều, em đứng đấy có tí mà bao cụ dính chưởng :(

trungtroc250

Xe buýt
Công nhận chỗ ngồi tuy không có gì đặc biệt thậm chí lộ thiên nhưng quá hiểm, hiểm hơn chân cầu vượt Mai Dịch nhiều, em đứng đấy có tí mà bao cụ dính chưởng :(
bởi vì có cái hàng rào, lại bên trái + vào cua phải lên mất cảnh giác = dính chưởng thoai...:ar!

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Kụ đang nhầm rồi đấy, tiền phạt của kụ mặc dù vào kho bạc nhà nước song lại được trích tới 70% bồi dưỡng cho XXX. Đồng tiền phạt của mình cũng chẳng giúp ích gì cho việc cải thiện tình trạng giao thông mà nó chỉ tạo động lực cho XXX làm tiền thật nhiều của các kụ mà thôi.

doilamegi

Xe buýt
1 số ĐB Quốc hội đang chất vấn Bộ trưởng BCA về việc: tại sao phí fạt GT mà CA được hưởng đến tận 70% nhưng thấy BCA giải thích lằng nhằng nên các cụ ko hỏi nữa vì thấy ngài Bộ trưởng BCA nói loanh quanh quá! Nên nộp kho bạc hay 50/50 với các chú xxx thì theo các cụ cái nào hơn ợ? Theo e đằng nào xxx cũng được hưởng hết - giá như nộp vào ngân sách NN thì 1 nhẽ khác - Luật pháp chán thật!

thienhoacompany

Xe hơi
Hi hi, các bác quên là 70% tiền phạt do vi phạm giao thông đc trích lại cho xxx ah, các bác cứ đọc tiếp đi, chứ nhà nước nào đc đồng nào..

pkhcsht

Xe điện
Cụ làm khổ cụ biển 51 rồi, tổng thiệt hại của cụ này (nếu là ở trỏng) là gần chục củ, ôi!.