[Thảo luận] Tình huống bất ngờ và cực kỳ khó hiểu

babaubungto

Xe tải
Các bác ạ, em xin kể một tình huống mà em và gấu gặp phải khi đang dừng xe vào lúc 19h tối ngày hôm qua tại nút đèn đỏ khuất duy tiến và lê văn lương, mà em quá bất ngờ và thực sự không hiểu động cơ và mục đích của đối tượng đã gây ra:
Chuyện như sau, tại nút đèn đỏ trên và đang trên đường cùng với gấu về nhà, gấu ngồi ghế trên, 2 ghế sau không có ai và không để đồ đạc gì, đang lúc chờ đèn xanh để đi, có một đối tượng nam khoảng độ 20-30 tuổi đi xe máy xe ga loại laed thì phải em không nhìn rõ chính xác được biển số xe và loại xe, đối tượng đột nhiên mở cửa xe phía sau ghế nhà gấu em ngồi, em giật thót mình tưởng chuyện gì thì đối tượng đóng ngay cửa xe lại và rồ ga chạy luôn, không biết đã đạt được mục đích gì chưa, em qua đèn đỏ dừng xe kiểm tra và thấy xe làm sao cả và đi về
Em không hiểu chuyện này đối tượng có hành động gì? mục đích cướp chăng? em kể ra đây muốn chia sẻ kinh nghiệm cho các bác quên không khóa xe khi vào trong, Và đã có bác, mợ nào gặp tình huống như của em chưa? em thấy khó hiểu quá và quá bất ngờ, nếu là đối tượng định cướp thì em nghĩ nó quá manh động và liều lĩnh? hay là mục đích khác? Mời các bác bình luận ạ

commander

Xe điện
Cụ gặp cướp trên giàn mướp rồi còn gì nữa, chẳng qua nó không thấy đồ gì thì phi luôn thôi, bọn này nhanh lắm, nhiều cụ/mợ đã dính kiểu này rồi, cụ nên tập thói quen lên xe là chốt cửa lại, hoặc độ quả auto lock cho nó an toàn cụ ợ

Chỉnh sửa cuối:

hoinhap

Xe tăng
Cướp đấy cụ ạ, chẳng qua không có gì để nó cướp thôi! mà cũng chỉ có xe như của cụ với của em thì nó mới mở được thôi, các xe khác đi 1 đoạn nó tự khóa rồi mở làm sao được. Thôi cố lên đổi xe khác đi cụ ạ!

tuantudt

Xe tải
Báo chí đã nói nhiều về những vụ cướp kiểu này rồi cụ ơi, đặt biệt các chị em lái xe thường để túi bên ghế phụ, lúc đó nó mở cửa lấy túi nhẹ nhàng, nên lên xe trước khi xe chạy nên có thói quen chốt cửa cho an toàn các cụ ơi

thuysinh.tl

Xe container
Nhiều khả năng là xe cụ dán kính đen nên nó không biết là có gấu cụ ngồi đằng sau. Nó mở cửa định cướp đồ ở ghế sau của cụ nhưng thấy có người ngồi nên mới sập cửa bỏ chạy. Lần sau cụ nên khóa chặt các cửa nếu xe không trang bị auto Lock. Đặc biệt chú ý khi dừng chờ đèn đỏ hoặc khi tự nhiên có xe dừng trước mặt. Bọn nó có thể để ý vào tạo tình huống buộc cụ dừng xe để cho đồng bọn cướp giật. Ngoài ra cửa kính cũng nên kéo lên hết hoặc để khe hở nhỏ. Nhiều trường hợp phụ nữ đi xe không chốt cửa hoặc để kính thấp mà bị bọn nó đi 2B cướp giật.

tranphong

Xe hơi
lần sau nhớ khóa chốt cửa sau cụ nhé

MaiMai

Xe buýt
Con em em còn gặp vụ này nữa: nó mới lấy xe, đi chưa vững nên đâm vào xe máy, cuốn xe máy vào gầm. May người không làm sao, nhưng xe oto bị vỡ két nước. Lúc nó xuống giải quyết quên không khóa cửa xe, thế là kẻ xấu lợi dụng mở cửa lấy mất mấy chục triệu tiền để trên xe nữa :(

Taihoatu

Xe lăn
Cướp mà cụ, cô bạn cùng cơ quan em cũng đã bị mất laptop khi dừng đèn xanh đèn đỏ trên đường Trần Hưng Đạo, thủ đoạn tương tự, nhìn thấy nó mở cửa sau lấy ra mà không làm gì được. Do vậy em khuyên các mợ (các cụ thì các đối tượng này ít dám làm gì) đề cao cảnh giác cất đồ đạc trong xe gọn gàng và những xe không có autolock thì nên bấm nút cho nó tự lock lại ợ.

anhquoc0203

Xe hơi
Chắc nó thử độ an toàn xe của cụ thôi, hoặc nó cũng có ý định kiếm 1 chiếc như xe cụ, hoặc là gấu nhà cụ nhon lành nên nó định... hoặc nó nghĩ cụ để cái gì có giá trị phía sau nên định kiếm tý. Túm lại nó không phình phường khi hành động như vậy, cụ nhớ chốt cửa cận thận nhé

babaubungto

Xe tải
Vâng em cũng suy nghĩ như các bác ạ, chắc tại em chưa gặp bao giờ nên không chuẩn bị tình huống này, mà em đã lái xe 3 năm rồi chưa gặp bao giờ cả. Tưởng người quen biết xe nên trêu đùa, nhưng không phải. Đúng thật là em chưa tạo thói quen khóa cửa khi chạy xe, nhiều khi chở F1 đi chơi nữa liều thật không khóa chốt mới chết chứX_X. Thật là bài học kinh nghiệm xương máu, nếu hôm qua để laptop, ví tiền hoặc đồ đạc của gấu ghế sau thì coi như xong.. Nói thất lúc ấy nếu đối tượng nó lấy được đồ thì cũng không làm cách nào để đuổi theo được nó, mà em mất cảnh giác quá bây giờ đang mùa EURO nhiều đối tượng manh động quá. Mà báo chí có cảnh giác khi nào sao em không biết nhỉ? trên OF chưa có bài viết cảnh báo nào về tình huống này ư?:((

tungle

Xe máy
Cụ bị cướp hụt rồi, rất may là cụ không để thứ gì đằng sau.

ninhcd

Xe tăng
E cứ lên xe là chốt cửa lại, dù dừng đèn đỏ, hay đi chậm lúc ùn tắc thì nguy cơ bị mấy con cờ hó này nó cướp là rất cao

hnamwagonr

Xe hơi
Nguy hiểm quá , EU đi qua được 1 nửa mà đã nhiều đối tượng manh động quá

ngaynha

Xe tăng
Chắc là cướp giật rồi cụ :)
Sao các cụ k độ thêm quả lên xe chạy đc bao lâu hoặc đạp phanh thì nó tự chốt cửa nhỉ, cho khỏi quên, tha hồ mà yên tâm với trường hợp này.

ga.forte

Xe hơi
Theo em là đỗ đèn xanh đỏ phải để ý cái chốt cửa, Phòng bệnh hơn chữa bệnh. bọn cướp nó cứ thử mở xem sao không ngờ mở được em nghĩ chắc thằng đấy nó cũng giật mình khi mở cửa được ý chứ. Mong cụ chủ nói riêng và mọi người nói chung là lên xe là "Chốt"

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Bác gặp cướp rồi, lần sau đi xe nên lock cửa cho lành !

BMW_8386

Xe buýt
Website
smartchoicegroup.vn
nó mở ra có gi là nó lấy ngay.thường thì ta hay chủ quan để đồ cá nhân đắt tiền như diện thoại hay ipad ...v...v... ở trong xe,nên bọn chúng lợi dụng ý mà.các cụ cẩn thận

babaubungto

Xe tải
em nghĩ cũng lạ, có thể cả đối tượng nó cũng bất ngờ vì không nghỉ kéo cửa ra mở được vì xe em đang dừng đen đỏ không khóa cửa, nó đóng lại rât nhanh. Em còn suy nghĩ theo một ý khác, có chăng nó định tẩu tán đồ gì vào xe của mình, ví dụ như nó mở ra phi tang hàng nóng vào xe của mình? khi không lấy được gì. Mà em đã có LOGO OF dán ở mông xe em rồi mà, chắc nó nhìn thấy rõ, chã nhẽ OF nó cũng không tha, vẫn hành động cướp.. trắng trợn sao? ~X(

XXeoMM

Xe điện
nơi có Biển và Em :c.............................:
Các bác ạ, em xin kể một tình huống mà em và gấu gặp phải khi đang dừng xe vào lúc 19h tối ngày hôm qua tại nút đèn đỏ khuất duy tiến và lê văn lương, mà em quá bất ngờ và thực sự không hiểu động cơ và mục đích của đối tượng đã gây ra:
Chuyện như sau, tại nút đèn đỏ trên và đang trên đường cùng với gấu về nhà, gấu ngồi ghế trên, 2 ghế sau không có ai và không để đồ đạc gì, đang lúc chờ đèn xanh để đi, có một đối tượng nam khoảng độ 20-30 tuổi đi xe máy xe ga loại laed thì phải em không nhìn rõ chính xác được biển số xe và loại xe, đối tượng đột nhiên mở cửa xe phía sau ghế nhà gấu em ngồi, em giật thót mình tưởng chuyện gì thì đối tượng đóng ngay cửa xe lại và rồ ga chạy luôn, không biết đã đạt được mục đích gì chưa, em qua đèn đỏ dừng xe kiểm tra và thấy xe làm sao cả và đi về
Em không hiểu chuyện này đối tượng có hành động gì? mục đích cướp chăng? em kể ra đây muốn chia sẻ kinh nghiệm cho các bác quên không khóa xe khi vào trong, Và đã có bác, mợ nào gặp tình huống như của em chưa? em thấy khó hiểu quá và quá bất ngờ, nếu là đối tượng định cướp thì em nghĩ nó quá manh động và liều lĩnh? hay là mục đích khác? Mời các bác bình luận ạ
Hôm nọ em đi 2B cũng từng làm 1 hành động tương tự, phi đuổi theo 1 chiếc 4B, mở cửa sau bên lái ra rồi đóng vào phi đi luôn. Lý do rất đơn giản là bác 4B quên đóng cửa nên em đóng hộ ạ!

RedAnt

Xe tải
Cuớp nó không đủ tiền mua xe LEAD đâu. Có lẽ đấy là một nguời tốt bụng thấy xe bác đóng cửa không chặt họ đóng lại giúp thôi mà