Tại sao xe Toyota bán chạy ở Việt Nam (phần IV -kết luận)

Smile Lion

Xe buýt
Với 03 Topic đã mở liên quan đến chủ đề “Tại sao xe Toyota bán chạy tại Việt Nam” đã nhận được nhiều thông tin và hàng chục vạn lượt người truy cập trao đổi của các bác trên Diễn đàn.

http://www.otofun.net/threads/309285...hay-o-viet-nam

http://www.otofun.net/threads/337072...et-nam-phan-ii

http://www.otofun.net/threads/370869-tai-sao-xe-toyota-ban-chay-o-viet-nam-phan-iii

Về cơ bản đến nay đã có nhiều ý kiến tập trung chụm lại : xe Toyota bán chạy tại Việt Nam là vì đó là 1 hãng xe có thương hiệu, sản phẩm bền lành, dễ chuyển nhượng và giữ giá.

Toyota bán chạy là 1 sự thực khách quan, không cần phải các thớt mở ra để lăng xê tung hô thêm cho sản phẩm, vấn đề là để mọi người trao đổi những nhận thức của mình và để thấy được nguyên nhân thành công ở 1 dòng sản phẩm, chứ không phải để tranh cãi mang tính cá nhân! Mục đích chỉ là nơi anh em quen biết tụ hội, trao đổi và tranh luận những vấn đề liên quan đến kỹ thuật, cảm nhận về xe Toyota nói riêng và các dòng xe khác cùng phân khúc trên thị trường. :-w

Mong các cụ các bác tiếp tục trao đổi ý kiến, nhất là bổ sung những hạn chế còn tồn tại của dòng xe này (nhất là sản phẩm liên doanh) :-w Em sẽ tiếp tục tổng hợp để hoàn thiện những nhận xét cảm nhận ưu, nhược điểm của dòng xe này và đưa ra kết luận cuối cùng bằng nhận xét cảm nhận hay nhất của 1 cụ!

P/S: Ở cuối 1 số phần Topic bị gián đoạn và đi vào tranh cãi gây mất đoàn kết do 1 nhóm người quá khích để mục đích làm thớt bị khoá :(. Để tránh phức tạp và tạo 1 sân chơi lành mạnh trao đổi và tranh luận nghiêm túc những vấn đề kỹ thuật, xã hội liên quan đến xe Toyota; kính đề nghị các bác, nếu gặp các comment thiếu tinh thần xây dựng, vào để mục đích gây mất đoàn kết, xin mọi người không quote lại!

ceracera

Xe buýt
kết luận là bó tay hết thuốc chữa rồi. đề nghị đóng thớt sớm tránh trường hợp mất Fun
thêm kết luận nữa sau ba phần hỏi dở hơi, chủ thớt là sale xịn ko phải bàn.

Chỉnh sửa cuối:

Cuabien

Xe điện
Một người 2 nick diễn mãi vở tuồng cũ rích chỉ để anh em Ofer đâm chém nhau, đề nghị Mod XO nên xem xét để kết thúc cái vở tuồng nhạt này đi ạ ! Con người khi lớn tuổi rồi cũng phải biết thế nào là giới hạn !

Smile Lion

Xe buýt
kết luận là bó tay hết thuốc chữa rồi. đề nghị đóng thớt sớm tránh trường hợp mất Fun
Bác nên đọc kỹ đề nghị trước khi comment như thế! Nếu bác có chính kiến hay vào học hỏi kỹ thuật, xã hội thì ai cũng hoan nghênh! Nhưng nếu ai cũng như bác đã có những còm như trước đây chả ăn nhập gì với chủ đề, thì không những thớt này mà cả box cũng mất fun thật! Em tạm đưa một mẫu cảm nhận mà em thấy hay đây này:

cụ đi ra nc ngoài để ý sẽ thấy bọn nó ăn đồ Mc Donald lắm
nó ăn mọi lúc mọi nơi, sáng cũng có trưa chiều tối đêm khuya cũng có
già trẻ lớn bé gái trai nam nữ chén đc tuốt
dẫn đối tác ra ăn cũng có mà gia đình tụ tập ăn cũng chả ít
tuy nhiên ngon thì chưa phải là đỉnh, nhưng cũng chả đến nỗi mà bảo là không ngon
giá thì cũng ko phải là rẻ, cũng chả phải là đắt
dân ít tiền dân nhiều tiền cũng vào mc do hết
cái xe của toy đại loại nó cũng thế, chả có cái gì nổi trội cả,
nhưng nó là sản phẩm phù hợp với số đông.
thế nên nó bán đc nhiều thôi.

raklei

Xe điện
cụ sư tử cười ko biết có xem giờ ko mà vừa mở thớt đã đắt hàng rồi =))

matiz19

Xe tăng
Về cơ bản đến nay đã có nhiều ý kiến tập trung chụm lại : xe Toyota bán chạy tại Việt Nam là vì đó là 1 hãng xe có thương hiệu, sản phẩm bền lành, dễ chuyển nhượng và giữ giá.

Toyota bán chạy là 1 sự thực khách quan, không cần phải các thớt mở ra để lăng xê tung hô thêm cho sản phẩm, vấn đề là để mọi người trao đổi những nhận thức của mình và để thấy được nguyên nhân thành công ở 1 dòng sản phẩm, chứ không phải để tranh cãi mang tính cá nhân! Mục đích chỉ là nơi anh em quen biết tụ hội, trao đổi và tranh luận những vấn đề liên quan đến kỹ thuật, cảm nhận về xe Toyota nói riêng và các dòng xe khác cùng phân khúc trên thị trường. :-w
Toy là một thương hiệu, sản phẩm bền, dễ chuyển nhượng là đúng. Nhưng Toy bán chạy ở VN lại không phải là lý do khách quan.

Giống như xe máy honda bán chạy ở HCM nó không phải là lý do khách quan

Smile Lion

Xe buýt
cụ sư tử cười ko biết có xem giờ ko mà vừa mở thớt đã đắt hàng rồi =))
Cụ chủ thớt đi vắng, em nghĩ topic cũng phải có đầu có cuối nên mở tiếp để tổng hợp các ý kiến rồi kết luận, chứ 02 thớt đã bị phá rồi, có đầu chả có cuối em thấy cũng vô duyên!
Em ân hận quá! lại nhớ đến cái câu " miếng cơm và manh áo" của cụ nên thớt mới mở đã có người vội kêu đóng thớt. Cứ đọc lại thì biết những ai vào gây chuyện gây tranh cãi! Đọc tất cả các ý kiến, cho đến giờ thì em mới thấy cái cảm nhận của cụ là hay và dễ hiểu nhất!:-?

Smile Lion

Xe buýt
.. Nhưng Toy bán chạy ở VN lại không phải là lý do khách quan...
Ý em là nó thể hiện ở doanh số bán ra hàng tháng, hàng năm.. có lịch sử số liệu cụ thể thể hiện "là sự thực khách quan" chứ không phải là do em hay mọi người nghĩ ra hay lăng xê mà có cụ ạ!

Chỉnh sửa cuối:

dvd

Xe tăng
Thấy có cụ bảo đắt bởi cái tên.
Toyota = "Tôi ốm yếu ông Thăng ạ"
Ý là đừng thu phí nữa.

matiz19

Xe tăng
Ý em là nó thể hiện ở doanh số bán ra hàng tháng, hàng năm.. có lịch sử số liệu cụ thể thể hiện "là sự thực khách quan" chứ không phải là do em hay mọi người nghĩ ra hay lăng xê mà có cụ ạ!
Em bảo cụ đưa ra câu hỏi mà cụ còn không hiểu câu hỏi của mình chả sai tẹo nào :D

Số liệu nó là kết quả, câu hỏi của cụ là tìm ra nguyên nhân đem lại kết quả đó.

Cụ lại cứ lấy kết quả ra biến nó thành "nguyên nhân khách quan". cụ không hiểu cụ đang nói gì thật à?

toan1477

Xe điện
Em cũng đến chịu mấy ông sale với fan Toi, con FT đâm xe tải mà vẫn bảo chưa đủ cứng để bung túi khí. Cuồng thế thì bán chạy là đúng rồi.

LiemBlue

Xe lăn
Em thông báo rằng đề nghị các cụ không đả kích lẫn nhau như vậy,còn thực hư cái gì tốt hay xấu thì phải có minh chứng dẫn chứng cụ thể chứ đừng ngồi nói như vậy mất hết tinh thần OF!
Kính các cụ lưu ý điều trên,cụ chủ thớt hãy tạm dừng ở đây nhé tránh mất đoàn kết.

Chỉnh sửa cuối:

ceracera

Xe buýt
Em thông báo rằng đề nghị các cụ không đả kích lẫn nhau như vậy,còn thực hư cái gì tốt hay xấu thì phải có minh chứng dẫn chứng cụ thể chứ đừng ngồi nói như vậy mất hết tinh thần OF!
Kính các cụ lưu ý điều trên,cụ chủ thớt hãy tạm dừng ở đây nhé tránh mất đoàn kết.
Cụ cứ đóng thớt là yên ngay, nhắc nhở không ăn thua đâu cụ ơi

nguyenducduy

Xe điện
Em nghi la phải đóng những cái thớt kiểu này vì không thấy có những vấn đề về xây dựng thẳng thắn chất lượng, dịch vụ của toy, nếu có thì lại là của thành viên hãng khác và như thế lại xảy ra nhiều cụ bị bem nick

Hằng Lê

Xe tăng
từ giờ cụ nào khẳng định hay phát ngôn điều gì đều phải có dẫn chứng cụ thể nhá.
em khẳng định luôn là thớt này được mở ra là để kết luận cho 3 cái thớt đã mở và đã bị đóng chưa kịp kết luận. dẫn chứng đây ạ: http://www.otofun.net/threads/378568-tai-sao-xe-toyota-ban-chay-o-viet-nam-phan-iv-ket-luan
trong trường hợp đường link bị lỗi, xin vui lòng bấm về trang 1 :))

raklei

Xe điện
toàn chém gió lung tung mà bắt có dẫn chứng thì khó quá.
dẫn chứng lớn nhất là doanh số xe bán ra, cái này thì lại phải đợi cuối tháng tổng kết.
còn của mấy tháng trước thì đc khẳng định trong thớt trước rồi, nhắc lại mãi cũng chán :))

GLPro

Xe điện
http://www.otofun.net/threads/254450-htx-mazda6-mt
Website
www.otofun.net
Do doanh số bán hàng của TOI đang đứng đầu ở VN nên TOI ở VN bán chạy. Mỗi cái đơn giản thế thôi mà các cụ cũng cãi nhau nhiều, lại còn phải mở đến mấy thớt để nói nữa. Tự em cũng thấy đúng là Điên - Dở hơi - Thần kinh. :))
Em ủng hộ ý kiến cụ CuaBien.

au999

[Tịch thu bằng lái]
Do doanh số bán hàng của TOI đang đứng đầu ở VN nên TOI ở VN bán chạy. Mỗi cái đơn giản thế thôi mà các cụ cũng cãi nhau nhiều, lại còn phải mở đến mấy thớt để nói nữa :))...
Cụ chả đọc kỹ rồi. Nó đang bán chạy thì đã rõ ràng dựa vào doanh số thì ai chả biết!
Cái người ta đang muốn các cụ phân tích là vì sao cơ mà? một số cụ đã còm chỉ ra nguyên nhân đã tổng kết đấy thôi!

GLPro

Xe điện
http://www.otofun.net/threads/254450-htx-mazda6-mt
Website
www.otofun.net
Cụ chả đọc kỹ rồi. Nó đang bán chạy thì đã rõ ràng dựa vào doanh số thì ai chả biết!
Cái người ta đang muốn các cụ phân tích là vì sao cơ mà? một số cụ đã còm chỉ ra nguyên nhân đã tổng kết đấy thôi!
Cụ chả theo dõi gì cả, tranh luận nó phải có người nghe, nói với mấy cái đầu gối in sẵn chữ doanh số thì phân ở chỗ nào, tích ở đâu :))