Đánh bóng kính xe tại số 5 Phan Kế Bính

cuchuoidibo

Xe máy
chào các cụ
cách đây 2 hôm xe mec đời tống em mới tậu về đi trời mưa cứ thấy nhòe nhòe khi gạt nước. em mang qua chỗ cụ Meguiars nhờ cụ tư vấn, kiểm tra thấy
- Bề mặt kính chia làm 2 khoang, phía gạt nước thì còn mới còn phần trên lộ rõ vết đọng vảy cá. Theo giải thích của cụ Meguiars đó là vết cặn calcium và khoáng chất
- Khi em phun nước rửa lên gạt, bề mặt tạo lớp ố mờ, và đi trời mưa to cự kỳ khó chịu

cụ Meguiars tư vấn em và yêu cầu kỹ thuật đánh bóng. Theo em quan sát có 2 bước chính
1. Tẩy bằng một hợp chất gì đó để loại bỏ quặng Calcium và sắt
2. Đánh bóng bằng Soft Polish

Thời gian thi công mất 45 Phút

Kết quả: kính bóng, mới như xe mới, đi trời mưa hôm qua ok không phải ngợi

tiền công 450K

em viết bài này chia sẻ bác nào bị hiện tượng như em cú đến 5 Phan Kế Bính gần Trường Phạm Hồng Thái đường đó cắt vuông góc Liễu Giai, đối diện Quận ủy Ba Đình. Đặc biệt dịch vụ rửa xe ở đó cực kỳ ok

texu

Xe tải
Chỗ này là thuộc bãi xe Phan kế Bính phải không bác. Ở đây ngày xưa có đ/c Tuấn quản lý, rửa xe rất tốt. Sau này chú đó ra mở riêng, chất lượng giảm hẳn.Nhưng nói chung vẫn tạm được. Hôm nào đông vẫn ẩu lắm.

Hiệp Nexco

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
nexco.com.vn
Ho ho. Bác Tuấn làm cả vụ này nữa cơ à. Biết thế mấy hôm trước có khách hỏi tẩy kính em đưa ra chỗ bác nhỉ. Em quên mất.
Kính lái của cụ chủ thớt có bóng bằng đầu ông chủ cửa hàng không? =))

digium

Xe hơi
Chỗ này là thuộc bãi xe Phan kế Bính phải không bác. Ở đây ngày xưa có đ/c Tuấn quản lý, rửa xe rất tốt. Sau này chú đó ra mở riêng, chất lượng giảm hẳn.Nhưng nói chung vẫn tạm được. Hôm nào đông vẫn ẩu lắm.
có phải tuấn sonax ĐTM ko bác? trc đây tuấn về quản lý sau đó ko ổn nên lại lượn mất, đồng chí này là 1 trong những nhân tài về chăm sóc xe tại đất HN, của hiếm đấy.

Hiệp Nexco

Xe điện
Website
nexco.com.vn
có phải tuấn sonax ĐTM ko bác? trc đây tuấn về quản lý sau đó ko ổn nên lại lượn mất, đồng chí này là 1 trong những nhân tài về chăm sóc xe tại đất HN, của hiếm đấy.
Không phải đâu. Ông chủ mới cũng tên Tuấn nhưng ông này đầu bóng lắm.

thichxeoto

Xe điện
Ho ho. Bác Tuấn làm cả vụ này nữa cơ à. Biết thế mấy hôm trước có khách hỏi tẩy kính em đưa ra chỗ bác nhỉ. Em quên mất.
Kính lái của cụ chủ thớt có bóng bằng đầu ông chủ cửa hàng không? =))
Chắc chú nói đến anh phải không? Chai nước tẩy lấy chỗ chú về tẩy rất ok:-bd. Lúc nào mua giúp anh một chai lavi như hôm anh dặn nhé:-bd

Chỉnh sửa cuối:

Hiệp Nexco

Xe điện
Website
nexco.com.vn
Chắc chú nói đến anh phải không? Chai nước tẩy lấy chỗ chú về tẩy rất ok:-bd. Lúc nào mua giúp anh một chai lavi như hôm anh dặn nhé:-bd
À em nhớ rồi. Tại giờ em không làm món này nữa. Để khi nào em mang cho anh ít, hoặc anh cứ qua chỗ này chắc cũng xử lý được.

dungsonax

Xe máy
C.Ty CP Báo Đỏ số 4/37 - Trần Quốc Hoàn - Cầu Giấy
Đồng chí mà bác đang nói hiện đang thuộc quân số của Báo Đỏ.