[Thảo luận] Mềm nắn rắn buông - Ngã tư Văn phú Hà đông

magicianfs

Xe tăng
Cụ chủ đanh đá thật đấy, mời cụ ý chén rịu cho tăng độ mấu, lần sau nó đòi thử nồng độ cồn cụ cứ đòi công văn xem dư nào

phicongtre1

Xe hơi
bái phục, ngưỡng mộ bác quá.gặp mình là tè ra quần rồi

SPL

Xe container
Em cũng bị soi tem một lần, em còn hạn 2 ngày nên chả làm gì được phải thả cho đi.

lamseico

Xe buýt
Website
www.seico.vn
bái phục, ngưỡng mộ bác quá.gặp mình là tè ra quần rồi
Việc gì phải sợ thế, không sai thì cãi, sai thì nộp phạt, cái võ dòm tem đăng kiểm này mấy chú xxx ở ngã tư Lê văn Lương - Khuất Duy Tiến diễn suốt, khối xe dính.

qmha

Xe tải
Câu chuyện của em là như sau:
Sáng nay 8h15 em đi từ khu Văn phú đi thẳng qua ngã tư Văn Phú - Quang Trung để sang đường Lê Trọng Tấn (Hà đông).
Đi đến ngã tư thì có đèn đỏ. Vậy là phải dừng lại rồi. Em dừng ngay vạch, gần mấy bốt của mấy chú xxx.
Có 2 chú xxx ( 1 xanh, 1 vàng ) nhìn thấy bèn ra hỏi thăm ngay. May mà vừa đeo dây bảo hiểm xong.
Nguyên nhân vì sao ư???
À hóa ra vì cái tem đăng kiểm 5/2012.
Ồ hôm nay 24/5 rồi mà. Biết đâu vớ được chú quên đi đăng kiểm $-)

xxx vàng: đi đến xe em và hỏi: anh cho kiểm tra đăng kiểm và giấy tờ xe.
em: em chỉ vào tem đăng kiểm và nói: vâng. Mời anh cứ kiểm tra đăng kiểm trên xe. Vẫn còn thời hạn.
xxx vàng: đề nghị anh cho kiểm tra đăng kiểm và giấy tờ. Tôi chỉ kiểm tra xem thời hạn thôi.
em: mời anh cứ kiểm tra tem đăng kiểm. Còn giấy tờ thì anh kiểm tra về vấn đề gì ạ? Anh kiểm tra xe tôi vi phạm giao thông hay kiểm tra hành chính
xxx vàng: anh cứ đưa tôi giấy tờ. Tôi chỉ kiểm tra. Nếu giấy tờ anh đầy đủ thì mời anh đi.
em: xe tôi đầy đủ giấy tờ. Tôi đã lên xe thì đương nhiên phải đầy đủ giấy tờ rồi.
em: Nếu anh kiểm tra hành chính thì anh phải có công văn, quyết định hay lệnh của cấp trên hoặc anh là đội 141. Còn nếu tôi vi phạm giao thống thì anh có quyền kiểm tra.
bla bla vài câu nữa (:|(:|(:|
xxx xanh: đi ngó tem đăng kiểm xe em từ nãy rồi và sang nói với chú vàng
Còn hạn đăng kiểm 30/5/2012.
xxx vàng: câu quen thuộc: anh công tác ở đâu vậy: tôi làm ở Hà đông thôi.
Nhà anh ở đâu: nhà tôi ở Văn phú.
Chỗ nào văn phú: khu đô thị văn phú đây.
Kết thúc: vậy anh có thể đi.

Qua ngã tư rồi em mới dám nói với các cụ:
Thú thật sáng nay em quên mất ví. Giấy tờ xe. Hic hic.
Vậy mà già mồm quá.#-o#-o#-o#-o
Chán quá các cụ ạ. Tình hình sáng nay 29/5/2012 em lại tiếp tục được mấy chú xxx mời vào hỏi thăm xem em công tác ở đâu.
Địa chỉ được hỏi thăm vẫn là chỗ ngã tư kia.
Lần này em cũng lấy bài cũ. Nhưng không già mồm như vậy nữa. Vì hôm nay không quên ví và giấy tờ xe. #-o
Đành cho các chú nhìn giấy tờ xe, em cầm cho bõ ghét.
Quá chán cảnh xxx Việt Nam quá.:-q
Đến trưa nay thì em đành phải đi đăng kiểm xe vậy.
^:)^ ^:)^ ^:)^ ^:)^

magicianfs

Xe tăng
Cụ chủ cũng chả vừa nhỉ, cứ hỏi là trả lời nhưng đíu cần trả lời đúng. Theo thông tin từ cục bảo vệ động vật quý hiếm cho hay: thứ nhất cụ không làm ở Hà Đông, thứ 2 cụ cũng không sống ở văn phú, Thứ 3 cụ già mồm --> đúng là vừa điêu vừa ngoa. Em đùa thôi, cụ đừng đánh em nhá, em té...
Chán quá các cụ ạ. Tình hình sáng nay 29/5/2012 em lại tiếp tục được mấy chú xxx mời vào hỏi thăm xem em công tác ở đâu.
Địa chỉ được hỏi thăm vẫn là chỗ ngã tư kia.
Lần này em cũng lấy bài cũ. Nhưng không già mồm như vậy nữa. Vì hôm nay không quên ví và giấy tờ xe. #-o
Đành cho các chú nhìn giấy tờ xe, em cầm cho bõ ghét.
Quá chán cảnh xxx Việt Nam quá.:-q
Đến trưa nay thì em đành phải đi đăng kiểm xe vậy.
^:)^ ^:)^ ^:)^ ^:)^

letien1812

Xe hơi
chẳng biết là cụ hay mợ nữa? Ví em k nhét vừa Đăng kí, đăng kiểm đâu.
cụ chỉ đc cái nói chuẩn. em thách cụ nào nhét vừa đăng kí, đăng kiểm vào ví đới.:))
cho đc vào ví thì chỉ có các mợ thôi. nếu không thì cũng phải sắm cái ví của...các mợ =))

Mr.Cule

Xe tải
Cụ nói thiếu rồi= kinh tế suy giảm => trên đói => dưới nộp sư cao hơn, chứ còn dưới lúc nào cũng đói.

Mr.Cule

Xe tải
anh công tác ở đâu = ' anh có thể đi'

thanglx1010

Tháo bánh
Kinh nghiệm

truongtientai

Xe hơi
Cụ "qmha" hay thật đấy!
Cụ cho em hỏi tý: Nếu anh kiểm tra hành chính thì anh phải có công văn, quyết định hay lệnh của cấp trên hoặc anh là đội 141" thật hả cụ?
Vụ nay em chưa biết
Thnks Cụ!
cụ ơi cụ tìm phần V , TT 27 của bộ công an.

henryk

Xe buýt
Câu chuyện của em là như sau:
Sáng nay 8h15 em đi từ khu Văn phú đi thẳng qua ngã tư Văn Phú - Quang Trung để sang đường Lê Trọng Tấn (Hà đông).
Đi đến ngã tư thì có đèn đỏ. Vậy là phải dừng lại rồi. Em dừng ngay vạch, gần mấy bốt của mấy chú xxx.
Có 2 chú xxx ( 1 xanh, 1 vàng ) nhìn thấy bèn ra hỏi thăm ngay. May mà vừa đeo dây bảo hiểm xong.
Nguyên nhân vì sao ư???
À hóa ra vì cái tem đăng kiểm 5/2012.
Ồ hôm nay 24/5 rồi mà. Biết đâu vớ được chú quên đi đăng kiểm $-)

xxx vàng: đi đến xe em và hỏi: anh cho kiểm tra đăng kiểm và giấy tờ xe.
em: em chỉ vào tem đăng kiểm và nói: vâng. Mời anh cứ kiểm tra đăng kiểm trên xe. Vẫn còn thời hạn.
xxx vàng: đề nghị anh cho kiểm tra đăng kiểm và giấy tờ. Tôi chỉ kiểm tra xem thời hạn thôi.
em: mời anh cứ kiểm tra tem đăng kiểm. Còn giấy tờ thì anh kiểm tra về vấn đề gì ạ? Anh kiểm tra xe tôi vi phạm giao thông hay kiểm tra hành chính
xxx vàng: anh cứ đưa tôi giấy tờ. Tôi chỉ kiểm tra. Nếu giấy tờ anh đầy đủ thì mời anh đi.
em: xe tôi đầy đủ giấy tờ. Tôi đã lên xe thì đương nhiên phải đầy đủ giấy tờ rồi.
em: Nếu anh kiểm tra hành chính thì anh phải có công văn, quyết định hay lệnh của cấp trên hoặc anh là đội 141. Còn nếu tôi vi phạm giao thống thì anh có quyền kiểm tra.
bla bla vài câu nữa (:|(:|(:|
xxx xanh: đi ngó tem đăng kiểm xe em từ nãy rồi và sang nói với chú vàng
Còn hạn đăng kiểm 30/5/2012.
xxx vàng: câu quen thuộc: anh công tác ở đâu vậy: tôi làm ở Hà đông thôi.
Nhà anh ở đâu: nhà tôi ở Văn phú.
Chỗ nào văn phú: khu đô thị văn phú đây.
Kết thúc: vậy anh có thể đi.

Qua ngã tư rồi em mới dám nói với các cụ:
Thú thật sáng nay em quên mất ví. Giấy tờ xe. Hic hic.
Vậy mà già mồm quá.#-o#-o#-o#-o
Vote cho tinh thần của Cụ.